ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245

ใครเคยเล่นเกมละ FPS ตกขึ้นๆลงๆบ้างครับ

ใครเคยเล่นเกมละ FPS ตกขึ้นๆลงๆบ้างครับ

พอดีซื้อ Farcry 4 มา เล่นได้ประมาณ 40-45 FPS แต่อยู๋ดีก็ตกลงไป 20 กว่าๆ สักพักไม่กี่นาทีก็กลับเป็นปกติเหมือนเดิม ก็เลย refund ไป นึกว่าเป็นที่เกม

เลยซื้อ ฆleeping dogs มา อาการเดียวกันเลยครับ FPS จาก 70 กว่า เล่นไปประมาณ 10 นาที ก็เหลือ 25-40 และเล่นไปสักพักก็เป็นปกติเหมือนเดิน เป็นๆหายๆ

ใครเคยเป็นบ้างครับ และมีวิธีแก้อย่างไร จากที่ดูไม่น่าจะเป็นฮาร์ดแวร์ (มั้ง) เพราะช่วงก่อนนั้นผมเล่น batman ภาคล่าสุด เฟรมเรตก็นิ่งดี ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อาการเหมือนมันเครียแรมเลยครับพอเล่นไปซักพักแรมจะล้างข้อมูลเก่าที่มันเต็มและทำให้ตัวมันอ่านข้อมูลใหม่ครับ

วิธีแก้ก็เพิ่มขนาดแรมครับ

(แรมการ์ดจอก็มีผลอยู่ครับ อยากทราบ สเปค หน่อย ครับ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    GTX 960m 2gb
    CPU i7
    RAM 8
    WIN 10

แต่ผมลองเป็ด task manager ram ยังเหลือบานเลยนะครับ เปิดตอนเล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เครื่องร้อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    648
    ,มลงวินโดว์ใหม่ละครับ อาการเหมือนเดินแต่ทุเลาลง เวลากระตุก ผมลองพับเกมเปลี่ยนไปหน้าเดสทอปแล้วก็กลับเข้าเกมอีกครั้ง มันก็กลับมาปกติครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร แต่น่ารำคาญมากๆ เข้าๆออกๆ และขอถามอีกนิดครับ อุณหภูมิ 70 องศากว่าๆนี่ร้อนไปไหม ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ผมเคยเป็นอยู่ไม่รู้ว่าเป็นอาการเดียวกันเปล่า ครับ แต่กะลองไปเช็คดูกะได้ ครับ

ตอนแรกผมเปิดเครื่องมาใหม่ๆ ไม่มีอาการ FPS ดรอปเลย แต่เล่นเกมไปได้สักพักจะเกิดอาการ FPS ดรอปทันที ไม่ว่าเกมส์ไหนกะจะเป็น พอลองเปิด Task Manager ดู แล้วกดหัวข้อ CPU ว่ามีอะไรรันอยู่ ผมกะเจอกับตัว controller service ไรสักอย่างเนี่ยและ ผมจำไม่ได้ชื่อมันยาว ผมลอง End ดูแล้วลองเข้าไปเล่นเกมส์ใหม่ ผลปรากฏ FPS กลับขึ้นมาปกติ ไม่มีอาการนั้นอีกเลยยจนกว่าจะรีเครื่องเปิดใหม่ อาการนี้ผมเป็น Windows 10

ผมเล่น Over Watch CPU ความร้อนอยู่ที่ 70-80 ไม่มีอาการกระตุก ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PuYo อ่านกระทู้
    ผมเคยเป็นอยู่ไม่รู้ว่าเป็นอาการเดียวกันเปล่า ครับ แต่กะลองไปเช็คดูกะได้ ครับ

ตอนแรกผมเปิดเครื่องมาใหม่ๆ ไม่มีอาการ FPS ดรอปเลย แต่เล่นเกมไปได้สักพักจะเกิดอาการ FPS ดรอปทันที ไม่ว่าเกมส์ไหนกะจะเป็น พอลองเปิด Task Manager ดู แล้วกดหัวข้อ CPU ว่ามีอะไรรันอยู่ ผมกะเจอกับตัว controller service ไรสักอย่างเนี่ยและ ผมจำไม่ได้ชื่อมันยาว ผมลอง End ดูแล้วลองเข้าไปเล่นเกมส์ใหม่ ผลปรากฏ FPS กลับขึ้นมาปกติ ไม่มีอาการนั้นอีกเลยยจนกว่าจะรีเครื่องเปิดใหม่ อาการนี้ผมเป็น Windows 10

ผมเล่น Over Watch CPU ความร้อนอยู่ที่ 70-80 ไม่มีอาการกระตุก ครับ
    ใช่ service and controller app ป่ะครับ เจออยู่อันเดียว ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boss OF Olimpus อ่านกระทู้
    ใช่ service and controller app ป่ะครับ เจออยู่อันเดียว ยังไงก็ขอบคุณนะครับ
    ไม่ใช่ ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PuYo อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ ครับ
    ตอนที่เป็น CPU ขึ้นสูงมั้ยครับ ของผมมันไม่สูงนะ ปกติเลย 50 60

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boss OF Olimpus อ่านกระทู้
    ตอนที่เป็น CPU ขึ้นสูงมั้ยครับ ของผมมันไม่สูงนะ ปกติเลย 50 60
    CPU ไม่ขึ้นสูง ครับ ของผมอาการมันเหมือนเป็นแบบ Scan Virus อยู่อะ ครับ แล้วมันทำให้เครื่องกระตุกๆ เลยทำให้ FPS ดรอป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    CPU ไม่ขึ้นสูง ครับ ของผมอาการมันเหมือนเป็นแบบ Scan Virus อยู่อะ ครับ แล้วมันทำให้เครื่องกระตุกๆ เลยทำให้ FPS ดรอป
    สอบถามอีกนิดนะครับ มีอะไรที่ขึ้น สูงๆบ้างไหมตอนที่เป็น ของผมมันปกติหมดเลย ตอนนี้กะลังหา controller service อยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    อาการ FPS ตกนี้ผมเคยเป็นนะ ( เป็นคอมตั้งโต๊ะ ) จุดเกิดเหตุผมเป็นที่ HDD เปลี่ยนเเล้วหายเลย

เเต่ของ NB นี้ก้ไม่เเน่ใจครับ

อาการเครื่องร้อน นี้เป็นปัญหาสำหรับ NB เลย ต้องหาที่ระบายความร้อนๆดี หรือจัดที่วางให้มีอาการถ่ายเทสะดวก ไม่ก็เอาพัดลม เป่าเเมร้ง
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ไม่มีเลย ครับ อาการคงที่หมด ของผมใช้วิธีแบบเข้าเกมส์แล้วกด Task Manager ลองหาดูว่าอะไรที่มันรันมากกว่าเกมส์ แล้วลองกดปิดดูอะ ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: