ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649

เรื่องมึนๆ กับเพื่อนที่ใช้ BB ครับ ^^

หมายเหตุ : กระทู้นี้ ตั้งขึ้นเพราะเกิดความสงสัยกับเพื่อนของผมบางคนเท่านั้น ไม่ได้เจตนาเหมารวมผู้ใช้ BB ทุกคน

คือวันนึงเมื่อเดือยก่อน ผมได้ไปซื้อเจ้า SS Galaxy mini มา พอไปถึงโรงเรียนเพื่อนเห็น ก็ถามว่าเท่าไหร่ ก็ตอบไปว่าซื้อมา 4 พันกว่า เกือบ 5 พัน แล้วเพื่อนก็ถามกลับมาว่า ทำไมไม่ซื้อ BB วะ
    เหตุการณ์ที่ 2 คือหลังจากนั้นไปทานข้าวที่ โรงอาหาร เพื่อนคนอื่นก็ถามอีกว่า ทำไมไม่ซื้อ BB
    เป็นอย่างนี้ตลอดระยะเวลาตั้งแต่ซื้อมา

ทำให้กลับมาคิดสงสัยว่า ถ้าเราคิดจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ซักเครื่อง เราต้องซื้อเฉพาะ BB งั้นเหรอ ถ้าซื้อเครื่องอื่น เราโง่เหรอ
    ทำไมซื้อเครื่องใหม่แล้วต้องมานั่งฟังเพื่อนด่าโง่ กลายเป็นเราผิดงั้นเหรอ ที่ไม่ซื้อ BB

แต่จากที่สังเกตมาหลายเดือนตั้งแต่เปิดเรียนเทอมแรกมา ก็เห็นเพื่อนที่ใช้ BB นั้น ใช่แค่ 2 ฟังค์ชั่น จากหลายๆ ฟังค์ชั่น ที่ BB นั้นมี คือการแชท และเล่นเกม
    แล้วยิ่งกว่านั้นคือ ขณะที่ผมนั่งเรียน เพื่อนที่มี BB ก็แอบแชทกับเพื่อนทั้งใน รร และต่าง รร กันในลิ้นชักโต๊ะ ไม่สนใจที่ครูพูดและให้จดตาม พอคะแนนเก็บน้อย กลับไปรัวบ่นคุณครูกันแหลก
    แล้วที่หนักที่สุดก็คือ ขณะสอบทั้งกลางภาค ปลายภาคตอนคุณครูเผลอ เหล่า BB Gang ก็ได้แชทบอกข้อสอบกันอย่างเมามัน แต่สุดท้ายพอคะแนนออกมา กลับกลายเป็นคน 4 คนจากทั้งหมดในห้อง ที่ได้เกรด 3 ขึ้นไป และคน 4 คนนั้นเป็นคนที่ไม่ได้ใช้ BB ซึ่งรวมผมด้วย ผมจึงกลายเป็นคนที่ 4 และคนสุดท้ายในห้องที่ได้เกรด 3 กว่าๆ

ตกลงผมผิดมั้ยเนี่ย ที่ไม่ซื้อ BB

ปล. ส่วนตัวผม ผมคิดว่าถ้าซื้อมาทำงานตามพวกบริษัทนี่ ฟังค์ชั่นของ BB น่าจะตอบสนองได้ทุกอย่างเลย แต่เพื่อนผมมันซื้อมาแชทอย่างเดียว - - คุ้มกันมั้ยนี่ย
    ปล.2 ขอโทษที่ยาวไปนิดนะครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ฮ่าๆ ของผมใช้ Nokia ขาว-ดำ อ๊ะ เวลาคุยกับกับเพื่อนที่ใช้ BB ก็ส่ง ขค. เอา พิมช้าหน่อยก็เหอะ มีค่าเท่ากัน ><"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    Nokia 3310 ดีสุด เล่นเกมส์งูได้ ทั้งวันแข่งกะเพื่อนไม่เบื่อ

อย่าไปสนใจเลยครับ พอใจในสิ่งที่เรามี ก็พอแล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมไม่ใช่อะำไม่เห็นจะตาย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ผมก็ว่า มันดีตรงไหนวะ- -

เห็นแค่แชทๆแล้วก็อัพรูปลงเฟซ ของผมก็อัพได้เหมือน bb ถูกกว่าอีก แชทก็ได้ เอา18+ซ่อนได้ด้วย(เห้ย!) ถูกกว่าตั้งเยอะ
    Only one thing I want.

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมก็ว่าจะซื้อ Samsung Galaxy เหมือนกัน ตอนนี้ใช้ Nokia X3

เพื่อนก็บอกผมให้ซื้อ BB เหมือนกัน แต่ผมปฏิเสธตลอด เพราะมันไม่่จำเป็น อีกอย่าง ผมเห็นหลายคนแล้ว ที่ตั้งแต่มี BB แล้วก็ลืมเพื่อนตัวเป็นๆที่นั่งอยุ่ข้างๆ ไปสนใจเพื่อนที่อยู่ใน BB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    หนุ่มๆ ที่ซื้อ bb เกิน 50% ผมว่าเอาไว้คุยกับสาวที่ชอบ

Uploader 2010

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ถ้า BB ไม่มี Internet ก็ แค่โทรศัพท์ ธรรมดาน่ะผมว่า ^^
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ไม่ผิดหรอกครับ มันอยู่ที่การใช้งานให้ถูกวิธีของแต่ล่ะคน
    มี BB ข้อดีมันก็มี ข้อเสียมันก็มี อยู่ที่คนแต่ละคนจะใช้มันยังไง

BB บอกตามตรงมันแก้เหงาได้เลย
    แต่ก็ต้องใช้ให้ถูกเวลา
    เวลาเรียนก็เรียน อาจจะแชทได้แต่ก็ให้พอดีพอประมาณ

สุดท้ายมันก็อยู่ที่ตัวของคนแต่ละคนล่ะครับ ต่อให้ใช้ Nokia ขาวดำ ก็อาจจะเล่นเกมงู
    ใต้โต๊ะไม่สนใจเรียนได้เหมือนกัน

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมคนนึงล่ะที่เพื่อน บอกให้ผมใช้ แต่ผมไม่ใช้ครับ ตอนนี้ผมใช้ Nokia Xpress Music 5320 กับ acer e140

แล้วผมก็ไม่ใช้ได้ 3G ด้วย ทั้ง ๆ ที่ ทั้ง 2 เครื่องของผมรองรับ 3G ที่ผมไม่ใช้ bb เพราะต้องจ่ายรายเดือนประมาณ 300

แต่ผมใช้ 2 เครื่อง 2 เบอร์ เติมเงินเครื่องล่ะ 60 บาท แต่ผมใช้ประมาณ 2-3 เดือน อันไหนคุ้มกว่ากัน

ปล.เก็บเงินไปก่อน ว่าจะเอา Galaxy SII หุหุ แต่พอเงินถึงคงมีตัวใหม่ ๆ ออกมาแล้วล่ะ 55
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ผมไม่ชอบ BB ครับ . . ผมเกลียด BB ที่สุด (ในสามโลก) ... แต่ผมก็รัก iPhone ^^
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,450
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    ผมก็ว่าจะซื้อ Samsung Galaxy เหมือนกัน ตอนนี้ใช้ Nokia X3

เพื่อนก็บอกผมให้ซื้อ BB เหมือนกัน แต่ผมปฏิเสธตลอด เพราะมันไม่่จำเป็น อีกอย่าง ผมเห็นหลายคนแล้ว ที่ตั้งแต่มี BB แล้วก็ลืมเพื่อนตัวเป็นๆที่นั่งอยุ่ข้างๆ ไปสนใจเพื่อนที่อยู่ใน BB
    ก่อนใช้ galaxy mini ผมก็ใช้ Nokia X3 ครับ อิอิ เหมือนกันเลย
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    เป็นเหมือนกันครับ ซื้อ 2X มาก็ถามว่า "ไมไม่เอา BB วะ Bold 9780 ราคาเท่ากับ 2X ****เลย" ก็กุชอบเอนดรอยด์ ทำอะไรได้ตั้งหลายอย่างแล้วรู้สึกว่าคุ้มค่ามากๆ BB 9780 ผมว่ามันก็แชตได้แค่นั้น เกมส์ก็น้อย CPU ต่ำ จอเล็ก ปุ่มเยอะ(- -) แถมรู้สึกว่าตั้งแพงอีกต่างหาก (ความเห็นส่วนตัวครับ รำคาญครับชอบถามจังว่าไมไม่เอา BB - -)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    หนุ่มๆ ที่ซื้อ bb เกิน 50% ผมว่าเอาไว้คุยกับสาวที่ชอบ
    5555 ช่ายเลยครับ ก็คุยๆๆไป น่ารักดี

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    อันที่จริงBBมันก็ไม่ไรมากหรอก แค่chatได้คนส่วนใหญ่ซื้อมาก็แค่นี้ ผมว่าสู้ซื้ออย่างอื่นดีกว่า คนไทยรู้จักกัน2อย่างอะBB กับIphone

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผมก็ มีโทรศัพท์ nokia 5320 กับ ipod touch แค่นี้แหละ BB ไม่จำเป็นสำหรับผมหรอกนะ เปิดคอมทั้งวันอยู่แล้ว แชทในคอมเอาก็ได้ 5555555

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    เงินเรา เราจะซื้ออะไรก็เรื่องของเรา

ผมเคยด่าเพื่อนอยู่ เพราะมันคืดจะซื้อ BB

แต่มาคิดทีหลังว่า ก็เงินมัน มันจะซื้ออะไรก็ช่างมันสิ อย่าไปคิดมากครับ ให้เขามีความสุขกับของๆเขาไปเถอะ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ใช่ๆๆๆ ก็เงินเรา มันจะอะไรกับเรานักไม่รู้ --

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อย่าไปใช้มันเลย BB เนี้ย

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[["ใต้ทางด่วน"]]
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ความชอบส่วนตัวครับห้ามกันไม่ได้ ผมใช้ BB เพราะ ผมใว้คุยกับเพื่อนในกลุ่มนัดกันไปเที่ยวบ้างอะไรบ้าง
    LaTiNo

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ใช้ Iphone 4S ซิ

ไม่ต้องแชท BB

คุยกับมือถือได้ทั้งวันกับ Siri

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ใช้ Iphone 4S ซิ

ไม่ต้องแชท BB

คุยกับมือถือได้ทั้งวันกับ Siri

เดี๊ยวเขาก็หาว่าบ้าหรอก
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    ผมก็ใช้อยู่นะบีบี แต่ถ้าย้อนเวลาได้ผมจะไม่ซื้อมัน
    แต่จริงๆถ้าใช้ในทางที่ถูกมันก็มีประโยชน์อย่างบางคนแชทกันเวลาเรียนทำให้เรียนไม่รู้เรื่อง แต่ผมไม่เคยนะ ผมใช้ตอนว่างอย่างเดียว

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมก็ไม่เข้าใจสาวก bb บางคนเหมือนกัน

คือผมสอย Galaxy S II มา พวกแรกมาเลยถามว่าทำไม***ไม่ซื้อ iphone วะ คือตอนที่ผมซื้อ 4s ยังไม่ออกยังเป็น 4 อยู่แล้วมือถือเก่าผมเจ๊งพอดี

ก็ตอบไปว่ารอ iphoneรุ่นต่อไปไม่ไหวละ แล้ว sII มัน function ดีกว่า iphone4 ทุกอย่าง ทุกสำนักreviewทั่วโลก ก็ให้เป็นมือถืออันดับ1ของโลกตอนนั้น

พวกนั้นก็อย่างบอกว่า iphone ดีกว่าอยู่ดี

แต่ที่น่าแปลกใจที่สุดคือพวกที่พูดอย่างงี้คือพวกที่ใช้ BB!!!!!!!!!!!!!!!!

ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้ iphone แต่กลับมาพูดอย่างงี้ 5555555 โชว์ถึงความฉลาดได้เป็นอย่างดี

แถมถามถามว่าซื้อมาเท่าไหร่ ก็ตอบไปว่า 18900 มันยังย้อนมาอีกว่าทำไมไม่ซื้อ bb torch วะ

ผมเลยบอกไปว่าเออ กุโง่เอง - - แล้วจบไปเลย ไม่อยากต่อให้มันยาว

เหอๆ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ใช้มือถือ มันดูที่เราเป็นหลักสิ คนอื่นจะว่าไงก็ช่างมันเถอะ

คนที่คิดว่า iphone ดี ซื้อมาใช้ มันก็ดีสำหรับคุณ

คนที่คิดว่าเอา android มาเล่นและชอบ มันก็ดีสำหรับคุณ

คนที่ไม่คิดไรมาก ซื้อมากะคุยแหละ เอา BB มา มันก็ตรงวัตถุประสงค์แหละ

ไอที่ผิดมันก็พวกไอที่ไปชวนให้ซื้อนั้นซื้อนี่แหละ

แนะนำอ่ะได้ แต่ให้คนที่จะซื้อคิดเอาเอง ว่าจะเอาไรให้เหมาะกะตัวเค้าดี

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: