ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

แกะกล่อง “iPhone 4S” ทั้งสีขาว และสีดำ

หลังจากได้มีการเปิดตัว iPhone 4S ไปเมื่อวันที่ 4 ตุลาคม ที่ผ่านมา (ข่าวเก่า) และวันนี้ก็เป็นวันแรกที่แอปเปิลได้เปิดจำหน่ายและส่ง iPhone 4S ให้กับผู้ที่สั่งจองไว้ล่วงหน้า และวันนี้ผมก็มีคลิปวิดิโอรีวิวกรแกะกล่อง iPhone 4S เครื่องใหม่ทั้งสีขาวและสีดำ จาก DetroitBORG (บล็อกรีวิวสินค้าแอปเปิล) ให้ผู้อ่านได้เรียกน้ำย่อยกันครับ สำหรับประเทศไทยจะเริ่มจำหน่ายอย่างเป็นทางการประมาณเดือนธันวาคม ใครใจร้อนก็ลองไปดูที่ MBK ได้ครับ

เครดิต http://board.postjung.com/574561.html

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ®Th£ VÎŘuS™ อ่านกระทู้
    เขาบอก iphone4 กับ iphone4S ต่างกันแค่ ความไว - -
    มันก็เหมือนกับ iPhone 3G กับ iPhone 3GS นั่นแหละครับ แตกต่างกันแค่ความไว กับพวกแอฟที่เข้ามาใหม่ แค่นั้นเอง
    มีคนเขาบอกว่า iPhone 4S คือ iPhone 4Steve (S=Steve)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Doraemon:) : 15th October 2011 เมื่อ 17:39

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    เขาบอก iphone4 กับ iphone4S ต่างกันแค่ ความไว - -

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    รอห้าดีกว่า
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    iPhone 4 Steve
    มองอะไร

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ที่ MBK มาแล้วครับเครื่องล่ะ 4X,XXX ในตอนนี้นะครับ = ="

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Makomiku อ่านกระทู้
    ที่ MBK มาแล้วครับเครื่องล่ะ 4X,XXX ในตอนนี้นะครับ = ="
    อย่างนี้ผมรอเครื่องศูนย์ดีกว่า แพงเกิน (แต่ก็ต้องยอมรับคนขายนะครับว่า เขาอุตส่าห์บินไปซื้อมาจากเมืองนอก ใครอยากได้ก็ซื้อไปก่อนเถอะครับ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    แล้ว iPhone 4s เนี่ย สรุปมันคือ iPhone5 ที่เคยเป็นข่าวลือใช่ไหมครับ
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    เจ๋งดีนะครับ

แต่มี 4 อยู่ละ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    ต่อไปก็คง มี Iphone 5g > Iphone 5s เหมือนกับ Iphone 3G > Iphone 3GS และ 4G > 4S

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ขอบอกว่า รุ่นนี่ไม่คุ้ม แค่กล้องกับ cpu ไปเล่น samsung ดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รอ iPhone 4 ลดราคา ฮ่าๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    910
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ขอบอกว่า รุ่นนี่ไม่คุ้ม แค่กล้องกับ cpu ไปเล่น samsung ดีกว่า
    คือว่าพอดีอยากจะซื้อมาใช้สักเครื่อง แต่ไม่รู้ว่า samsung กับ IPhone ก็ได้มันแตกต่างกันอย่างไง

ถามเพื่อนเพื่อนก็บอกว่า samsung เร็วกว่า (ไม่รู้ว่าเพื่อนมันเปรียบเทียบกับIphoneรุ่นไหน)
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bodypan อ่านกระทู้
    แล้ว iPhone 4s เนี่ย สรุปมันคือ iPhone5 ที่เคยเป็นข่าวลือใช่ไหมครับ
    iPhone5 ก็อีกอันครับ คือเค้าปล่อย 4sมาก่อน

ปล.มั้ง 555
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    เชิญ ! ...........

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ประสิทธิภาพเหนือกว่า iPhone 4 พอสมควร
    ด้อยกว่า iPad 2 เพียงเล็กน้อย

เคยอ่านผ่านๆมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้ะ เห็นงงๆกัน จะบอกให้เข้าใจง่ายๆ

samsung S2 แรงกว่า iphone4

แต่พอมี iphone4S มา ตัวนี้ แรงกว่า samsung S2 ซึ่งแน่นอน iphone4 ด้วย

เห็นว่า iphone4S จากรีวิว แรงพอๆกะ samsung GS tab 8.9 นิ้วนะ ห่วยกว่านิดหน่อย

และอีกอย่าง iphone4S ไม่ใช่ iphone5 เดี้ยว iphone5 จะออกมาทีหลัง

*ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็บอกให้แก้ไขด้วยนะครับ ไว้เป็นความรู้กัน

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bodypan อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ มันเป็น iPhone 4 ที่อัพความเร็วและฮาร์แวร์ครับ มันเป็นแค่ minor change ของ iPhone 4 ครับ ไม่ใช่ iPhone 5

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 842
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ®Th£ VÎŘuS™ อ่านกระทู้
    ถูกครับ ต่างกันที่ความไว แต่ไวกว่าเดิม 1 เท่าตัวครับ
    กล้องเปลี่ยนเป็น 8 ล้าน แล้วก็ถ่ายวิดิโอในระบบ HD ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Makomiku อ่านกระทู้
    ครับผมได้ไปทำการกล้าตายขอดูเครื่องเขามาแล้วครับ
    ความไวนั้นขอบอกว่าเร็วกว่าเดิมแบบรู้สึกได้เลยครับ กล้องชัดเวอร์ครับ ราคานั้นไม่อยากบอกครับ ซื้อ มอเตอร์ไซค์ได้อะครับ

ไม่ถึงจะลือหรอกครับ บางที่อาจซุ่มเงียบอยู่ครับ
    แล้วลือเป็นช่วงๆ เพื่อ สร้างความกระตุนของเหล่าๆ ชาว Iphone ก็ได้ครับ เรียกน้ำย่อยนี้เอง http://uc.exteenblog.com/milanista/i...onion/Shy2.gif

แล้วแต่คนชอบครับ ถามว่าคุ้มไหมผมว่าคุ้มนะ กับความเร็ว
    แล้วก็กล้องที่ให้มาเพิ่ม กล้องนี้ขอบอกว่าเพิ่มมาเยอะมาๆ ไหนจะ บลูทูธเวอร์ชั่น 4 ที่ส่งไฟล์ใหญ่ๆได้แปปเดียว และรองรับไฟล์
    ได้มากขึ้นที่จะส่ง

ถ้าเทียบกะราคาเมืองนอกแล้วว่าแล้วแต่ละมุมมองครับ ระบบความคุ้ม 10/8 ครับ

คือว่าพอดีอยากจะซื้อมาใช้สักเครื่อง แต่ไม่รู้ว่า samsung กับ IPhone ก็ได้มันแตกต่างกันอย่างไง

ถามเพื่อนเพื่อนก็บอกว่า samsung เร็วกว่า (ไม่รู้ว่าเพื่อนมันเปรียบเทียบกับIphoneรุ่นไหน)
    ต่างกันที่ระบบ ลูกเล่นของตัวเครื่อง ฟังชั่นภายใน รูปทรงด้วย แล้วก็แอพที่รับรอง

แน่นอนกว่า แอพรับรองของ Iphone เยอะกว่ามากครับ Samsung ก็เริ่มตามๆมาแล้วละครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    910
    ขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ

ถ้าIphone ที่เขาเอาเข้ามาขายในเมืองไทยกันเยอะๆเนี่ย มันผลิตขึ้นที่ประเทศไหนหรอครับ

บ้างก็บอกว่าผลิตที่จีน ที่เอามาขายในไทยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 842
    ขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ

ถ้าIphone ที่เขาเอาเข้ามาขายในเมืองไทยกันเยอะๆเนี่ย มันผลิตขึ้นที่ประเทศไหนหรอครับ

บ้างก็บอกว่าผลิตที่จีน ที่เอามาขายในไทยอะครับ
    จีนแดงเปล่าครับ Iphone เครื่องจะผลิตจากบริษัท แอปเปิ้ลเลยนะครับ ที่สหรัฐอเมริกา เลย
    ที่ว่าผลิตประเทศนั้นประเทศนี้คงหมายถึงตัวแทนจำหน่ายในประเทศนั้นหรือเปล่าครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมไม่รู้แต่ผมเก็บตังค์ชื้อ iphone5 อะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrispMinT อ่านกระทู้
    จีนแดงเปล่าครับ Iphone เครื่องจะผลิตจากบริษัท แอปเปิ้ลเลยนะครับ ที่สหรัฐอเมริกา เลย
    ที่ว่าผลิตประเทศนั้นประเทศนี้คงหมายถึงตัวแทนจำหน่ายในประเทศนั้นหรือเปล่าครับ
    made in china ส่วนใหญ่ครับ อย่าพึ่งมองจีนในเเง่ลบครับ จีนผื้นที่เยอะ ตั้งโรงงานสบาย (เเต่โดนก็อบไปเเบบหน้าด้านๆเหมือนกัน)

ปล.ใครมีIp4 ลองไปดูข้างหลังมันสิ Made in china 3DS ผมยัง MMade in china เลยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    iPhone 4s ต่างกับ iPhone 4 ตรงที่จุดเด่นๆเลยคือ ความไว และกราฟฟิคต่างๆที่สามารถแสดงได้ดีกว่า

ที่เหลือก็ พวกกล้อง ที่ให้ความคมชัด และ คำสั่งด้วยเสียง แค่นั้นเองครับ

ปล.ผมว่ายังไม่รีบเปลี่ยนครับ อีกอย่าง สเปคมันเกินความจำเป็นครับ รอๆต่อไปดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    910
    เห็นเข้าว่ากันว่าสินค้าที่ผลิตจากจีนเพราะ แรงงานถูก วัตถุดิบก็ถูก

ยิ่งพวกเสื้อผ้ารองเท้าเดียวนี้ไม่มี made in u.s.a. แล้วเพราะมันแพงกว่ากันหลายเท่าอยู่

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมก็ศึกษามานะไม่เคยเห็น iPhone 4G อ่ะครับมันมีด้วยหรอ