ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1

Exclamation ปัญหาจอยคอมราคาถูก มีวิธีแก้ไหม?

ผมซื้อจอยตัวนี้มาประมาณ150-200 นี่แหละครับจำราคาไม่ได้ซื้อมา3ปีได้ พึ่งมาใช้เมื่อ1ปีที่ผ่านมา แล้วมันก็มีอาการเหมือนอนาล็อกขวามันจะเลื่อนไปทางขวาเองทั้งๆที่ผมก็ยังไม่ได้เลื่อนมัน ซึ่งทำให้ผมเล่นเกมประเภทใช้จอยแทบไม่ได้เลยอย่างเกม NBA ครับ เลยอยากจะสอบถามว่ามีใครพอรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ ลองไขออกมาเช็ดดูแล้วก็ไม่หายครับ

นี่คือจอยที่ผมใช้อยุ๋และมีปัญหาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 10th January 2017 เมื่อ 18:58

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมซื้อมาของยี่ห้อ oker เสียเหมือนกันครับ ทิ้งเลยครับ ผมว่าซ่อมไม่น่าคุ้ม

รอผู้รู้ท่านอื่น ครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139

ราคา 730 บาท ซื้ออย่างดีๆเลยครับ ราคาไม่แพงมาก

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    หน้าเกิดจากปัญหา จากแกนอนาล็อคสกปรก (หลือเสีย) เลยมีปัญหานะครับ ลองถอดออกมาแล้วหาน้ำยาล้างแบบแห้งเร็ว (100กว่าบาท ) ถ้าไม่หายไม่แนะนำให้ซ่อม ซื่อใหม่เลยดีกว่า แนะนำซื้อเหมือน ขจก ข้างบนเลย JoyStick Analog 'Logitech' F310 ประมาณ 700 กว่าบาท หลือไม่ก็ เพิ่มอีกนิดก็ได้ไร้สายรุ่น JoyStick Wireless 'Logitech' F710 ผมก็ใช้อยู่ ทั้งสองรุ่น มา2 ปีละยังดีอยู่เลย

CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    1
    Logitech F310 อีกเสียงครับ เพิ่มราคาหน่อย

ประกัน 1 ปี เสียก็เปลื่ยนใหม่ ฟรี คุ้มครับใช้มา เกือบ 3 ปี
    .:llTHE BlUEll:.

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ใช้ ของ PS3 แล้วหา Bulethot มาต่อก็ใชข้ได้แล้ว

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้

ราคา 730 บาท ซื้ออย่างดีๆเลยครับ ราคาไม่แพงมาก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    หน้าเกิดจากปัญหา จากแกนอนาล็อคสกปรก (หลือเสีย) เลยมีปัญหานะครับ ลองถอดออกมาแล้วหาน้ำยาล้างแบบแห้งเร็ว (100กว่าบาท ) ถ้าไม่หายไม่แนะนำให้ซ่อม ซื่อใหม่เลยดีกว่า แนะนำซื้อเหมือน ขจก ข้างบนเลย JoyStick Analog 'Logitech' F310 ประมาณ 700 กว่าบาท หลือไม่ก็ เพิ่มอีกนิดก็ได้ไร้สายรุ่น JoyStick Wireless 'Logitech' F710 ผมก็ใช้อยู่ ทั้งสองรุ่น มา2 ปีละยังดีอยู่เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongsiri99 อ่านกระทู้
    Logitech F310 อีกเสียงครับ เพิ่มราคาหน่อย

ประกัน 1 ปี เสียก็เปลื่ยนใหม่ ฟรี คุ้มครับใช้มา เกือบ 3 ปี
    ขอบคุณมากครับพอดีไม่ค่อยรู้ยี่ห้อดีๆ ไว้เดี๋ยวมีโอกาสจะซื้อรุ่นแบบไร้สายครับ น่าจะใช้ดี