ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

[PC/ACTION] MAFIA II + 3DLC [REPACK/ENG/MF/2.88GB]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomzababin อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับผม ยืนยัน โก้งโค้งยันเลยครับ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KillerTH อ่านกระทู้
    มายืนยันครับ เล่นได้ 100 % เอารูปมาด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Windtalkers อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับเอามายืนยันให้ พอดีเล่นเพลินไปหน่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    กระโดดยันเล่นได้ 100 % GTS 450 1GB 2.20 GHz RAM 2 GB WIN 7 32-bit
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzzzbank อ่านกระทู้
    มายืนยันครับว่าเล่นได้จริง 100%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taethemember อ่านกระทู้
    มายืนยันให้ครับ

นี่คือ ไฟล์ทั้งหมดที่ดาวน์โหลดมา

ISO ที่ได้จากการแตกไฟล์

ตัวติดตั้งจากการ Mount Image

ทำการติดตั้งครับ

ภาพยืนยันจากการเล่นจริงครับ

Genre: Action
    Publisher: 2K Games
    Developer: 2K Czech
    Expansions: Mafia II: Joe's Adventures, Mafia II: Jimmy's Vendetta and Mafia II: The Bretayal of Jimmy
    Release Date: August 24, 2010

Expansions ประกอบไปด้วย:

Mafia II: ภาคหลัก

Mafia II: Joe's Adventures

Mafia II: Jimmy's Vendetta

Mafia II: The Betrayal of Jimmy

สาวก Mafia ไม่ควรพลาด

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Mafia II เป็นเกมแนวโอเพ่นเวิร์ลที่ให้ผู้เล่นได้เลือกทำภารกิจ, ดำเนินเรื่องราวหรือเดินเตล็ดเตร่ในเมืองเล่นได้ตามใจชอบและเลือกทำอะไรได้อย่างอิสระเช่นเดียวกับเกม GTA แต่ในเกม Mafia II นั้นจะเป็นเรื่องราวของเหล่ากลุ่มมาเฟียอาชญากรในสมัยยุคเก่าประมาณปี 1930 ซึ่งตัวเกมจะให้ผู้เล่นได้สัมผัสกับเรื่องราวต่างๆในกลุ่มแก๊งมาเฟียที่คงไม่มีใครรู้มาก่อนว่าเบื้องหลังกลุ่มอาญชากรครองเมืองพวกนี้มีเบื้องหลังอย่างไรบ้าง

เกมส์เจ้าพ่อแนวแก็งสเตอร์อย่าง Mafia II ได้เพิ่มความอลังการด้วยภาพกราฟิกใหม่จาก Illusion Engine ของค่ายเกมส์ Illusion Softworks จุดเด่นของเกมส์เล่าถึงอาชญากรแก็งรถยนต์คู่นึงที่ก่อความวุ่นวาย Illusion Engine เป็นเอนจิ้นพัฒนาเกมตัวใหม่ของ Illusion Softworks ที่พัฒนาออกมาเพื่อ Mafia II โดยเฉพาะ ที่พัฒนามาจากระบบภาพ IS' LS3D ของเกมต้นฉบับ คุณภาพกราฟิกของมันนั้นเสมือนจริงซึ่งทำระบบออกมารองรับ DirectX 10 ไว้ด้วย

ในเกมส์ Mafia II นี้ก็จะยังคงเป็นเกมส์เจ้าพ่อในยุคเก่าช่วงปี 40 - 50 อยู่ ซึ่งในเรื่องจะเล่าถึงเมืองแห่งหนึ่งในยุโรปซึ่งเต็มไปด้วยอิทธิพลมืดมากมายและตัวผู้เล่นจะต้องรับบทเป็น Vito เด็กหนุ่มลูกครึ่งอิตาลี-อเมริกันที่เกิดในครอบครัวที่ยากจน เขาอยากจะหลีกหนีชีวิตที่ยากจนของเขาจึงได้ร่วมกับ Joe เพื่อนของเขาออกไปหาเงิน จนกระทั่งพัวพันกับคดีและกลายเป็นหนึ่งในสมาชิกแก๊งมาเฟียของเมือง ซึ่งจะมีภารกิจต่างๆตามสไตล์มาเฟียให้ทำอยู่ไปตามเนื้อเรื่องภารกิจแต่ละอย่างก็โฉดๆทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นภารกิจค้ าของผิดกฏหมาย, ฆ่าคู่อริ, เป็นบอดี้การ์ดให้เจ้าพ่อ จนกระทั่งไต่เต้าไปเรื่อยจนตัวเราเป็นระดับหัวหน้าถึงเจ้าพ่อเสียเอง

Minimum System:
    - Operating System: Microsoft Windows XP (SP2 or later) / Windows Vista / Windows 7
    - Processor: Pentium D 3Ghz or AMD Athlon 64 X2 3600+ (Dual core) or higher
    - RAM: 1.5 GB
    - Video Card: nVidia GeForce 8600 / ATI HD2600 Pro or better
    - Hard Disc Space: 8 GB
    - Sound Card: 100% DirectX 9.0c compatible sound card
    - Peripherals: Keyboard and mouse or Windows compatible gamepad

Recommended System:
    - Operating System: Microsoft Windows XP (SP2 or later) / Windows Vista / Windows 7
    - Processor: 2.4 GHz Quad Core processor
    - RAM: 2 GB
    - Video Card: nVidia GeForce 9800 GTX / ATI Radeon HD 3870 or better
    - Hard Disc: 10 GB
    - Sound Card: 100% DirectX 9.0c compliant card
    - Peripherals: Keyboard and mouse or Windows compatible gamepad

- แตกไฟล์ด้วย Winrar

- Mount Image ไฟล์ที่ได้มา

- ลงตามขั้นตอน

- เข้าเล่นเกมได้เลยไม่ต้อง Crack

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    เห็นจขกท.แจกตัว DLC ผมขอเอา Mod เล็กๆน้อยๆที่เก็บไว้แบ่งบันให้เพื่อนๆด้วยนะครับจะได้รวมเป็น DLC เดียวกันไปเลย

อันนี้จะรวม 5 DLC วิธีลง ก๊อปไฟล์ทั้งหมดเอาไปไว้ที่ dlcs ในตัวเกมถ้าไม่มีก็สร้างขึ้นมาเองเลย
    mod ตัวนี้จะเพิ่มเสื้อผ้าในตู้เสื้อผ้าของเรา กับรถในโรงรถแรงๆทั้งนั้น
    >>> http://www.mediafire.com/?j8z51qjg50axiia

ส่วน mod ย่อยพวกนี้วิธีลงจะอยู่ในไฟล์แล้ว(แนะนำก่อนจะลงให้สำรองข้อมูลเก่าไว้ก่อน)

>>> http://www.mediafire.com/?5yv92xk2c91r218 - รถวิ่งไปเลื่อยๆจะเลอะ
    >>> http://www.mediafire.com/?26fxxurcv92hr3q - เป็นโหมดอิสระทำไรก็ได้ไม่มีเนื้อเรื่อง
    >>> http://www.mediafire.com/?x57ee2nqn79zcmg - รถเสียหายมากกว่าเดิม
    >>> http://www.mediafire.com/?pppn070r86iuswb - เพิ่มรถบัสตำรวจ
    >>> http://www.mediafire.com/?pcz7gly6j2ap9dm - ทำให้พื้นดูสมจริงมากขึ้น
    >>> http://www.mediafire.com/?pcdm7g18tb913y5 - ไม่มีเซนเซ่อร์ บ๊ะกันจะจะไปเลย

ปล.คงจะเพิ่มอัตถรสในการเล่นไม่มากก็น้อยนะครับ

15 พาร์ท / พาร์ทละ 200MB พาร์ทสุดท้า่ย 188MB

Part 1 | Part 2 | Part 3 | Part 4 | Part 5 | Part 6 | Part 7 | Part 8 | Part 9 | Part 10

Part 11 | Part 12 | Part 13 | Part 14 | Part 15

Upload by TwIgHTz

ไฟล์ไหนเสียสามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์เสียได้ครับ

ใครที่โหลดไปแล้วเล่นได้่ช่วยนำภาพมายืนยันในกระทู้ด้วยนะครับ
    ให้กำลังใจผมผ่านทาง FaceBook กดถูกใจที่นี่ครับ คลิก !!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 1st May 2012 เมื่อ 01:49

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อัพเสร็จหมดแล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 15th October 2011 เมื่อ 21:36

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ขอดันหน่อยนะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    เยี่ยม!! น่่าเล่นมาก

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    เจ๋งครับ

แต่ช่วงนี้ MEDIAFIRE ผมโหลดไม่เต็มสปีด เลยไม่ค่อยอยากโหลดเท่าไหร่ ถ้ากรุณาช่วยอัพ SaveUFile จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    1
    น่าลอง
    Death MEtal

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ขอเป็นภาคแยกๆหน่อยได้ไหมครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981

Arrow

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BeBoy2012 อ่านกระทู้
    ขอเป็นภาคแยกๆหน่อยได้ไหมครับ
    ผมว่าตัวนี้ดีสุด แล้วก็หายากแล้วนะครับ, ยิ่ง DLC แบบแยกของภาคนี่ยิ่งยากกว่า - 0-'' (มีอีกหลาย DLC เลยแต่เป็นลิ้งค์เว็บนอกโหลดช้ามากวันเดียวก็ยังไม่เสร็จ)

ไว้ผมจะโหลดมาอัพให้ละกันนะครับ (อาจจะใช้เวลานานหน่อยเพราะมีีอัีกหลายเกมที่ต้องอัพ + ใกล้จะเปิดเทอมแล้วด้วย )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macwell อ่านกระทู้
    ขอบคุณนะครับ อันนี้ลงครั้งเดียวเลือกเล่นได้เลยหรอครับ ตัวภาคหลักกับตัวเสริม
    ครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้
    เด็ดหลาย มาเป็น คอลเลคชั่นเลย แต่บอลเสมอ นี่ วัยรุ่นเซงเลย น้องเอ้ย
    55555. บอกแล้วผียังไม่ตาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 15th October 2011 เมื่อ 22:18

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณนะครับ อันนี้ลงครั้งเดียวเลือกเล่นได้เลยหรอครับ ตัวภาคหลักกับตัวเสริม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    เด็ดหลาย มาเป็น คอลเลคชั่นเลย แต่บอลเสมอ นี่ วัยรุ่นเซงเลย น้องเอ้ย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อัพเร็วๆน้ามีตัวเกมส์เเว้ว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ชอบครับ

มาดันให้เลย *

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ดันๆๆให้นะเจมส์

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    สุดยอดเลยครับ หามานานแล้วเกมนี้ Openworld ยุค 60 น่าเล่นมากครับ
    ขอบคุณ จขกท. มากครับ
    Intel Core i5 2500 Gigabyte Z68MA-D2H-B3 Kingston Hyper X 16GB ASUS Radeon HD 6970 2GB

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เกมสืจะบอกว่า ชอบ ไม่ได้ ต้องบอกว่ารัก เลยเหละ... ชอบม๊ากๆ เวลาขับรถ ห้ามเกิน 60 น๊ะจ๊ะ อิอิ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ขอดันหน่อยนะครับ*

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณคับสำหรับเกมดีๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เล่นได้ครับผม ยืนยัน โก้งโค้งยันเลยครับ...

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ใจมากครับผม

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    กำลังโหลด ครับ ผม เดี๋ยวมาแจ้งว่ามีปัญหาอะไรบ้างนะครับ +1 ><
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    ไม่เห็นเอามาให้เจิมเลย

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ขอเป็น ลิ้งค์แยกภาคเสริมได้มั้ยครับ คือผมมีตัวหลักอยู่แล้วกับ ภาคเสริม Joe's Adventures อยากได้ภาคเสริม Jimmy's Vendetta และก็ The Betrayal of Jimm

รบกวนด้วยน่ะครับ ( ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ )

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ของดีต้องดันครับ +1 ไปเต็มๆจ้าาาา

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981

Arrow

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TOD อ่านกระทู้
    ขอเป็น ลิ้งค์แยกภาคเสริมได้มั้ยครับ คือผมมีตัวหลักอยู่แล้วกับ ภาคเสริม Joe's Adventures อยากได้ภาคเสริม Jimmy's Vendetta และก็ The Betrayal of Jimm

รบกวนด้วยน่ะครับ ( ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ )
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    ผมว่าตัวนี้ดีสุด แล้วก็หายากแล้วนะครับ, ยิ่ง DLC แบบแยกของภาคนี่ยิ่งยากกว่า - 0-'' (มีอีกหลาย DLC เลยแต่เป็นลิ้งค์เว็บนอกโหลดช้ามากวันเดียวก็ยังไม่เสร็จ)

ไว้ผมจะโหลดมาอัพให้ละกันนะครับ (อาจจะใช้เวลานานหน่อยเพราะมีีอัีกหลายเกมที่ต้องอัพ + ใกล้จะเปิดเทอมแล้วด้วย )
    ตามนั้นครับ (ในบิทมีแค่ภาค Mafia II: Jimmy's Vendetta โหลดช้ายิ่งกว่าเต่าคลานอีกครับ )

Clover Day's
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pn4Ever : 16th October 2011 เมื่อ 14:35

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: