ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HenryKunGz อ่านกระทู้
    มีใครเป็นประมาณผมบ้างไหมผมใช้ GTX 950 ปรับกลางๆถึงสูงเป็นบางอย่าง FPS วิ่งประมาณ 70+ มีตก 60 นิดหน่อย แต่บ้างช่วงเกมส์มันค้างอาการประมาณว่ากระตุกแล้วก็กลับมาลื่นต่อ
    ไดร์เวอร์การ์ดจอก็อัพเดทอันล่าสุดแล้วใครพอมีวิธีแก้บ้างไหม
    เหมือนกันใช้ 970 ก็เแ็นไดร์เวอร์ก็อัพตัวรองรับเเล้ว พวกเเสงเงาปรับแค่ไฮก็พอ มากกว่าเรทเฟรมรูดกระตุกหมดตริงๆ เวลาเล่นอย่าพับหน้าจอกลับไปมา พอเข้าจะหนุางกระตุก เป้นเมื่อคืน แนะนำเล่นเต็มจอให้หัวโกร๋นกันไปเลย 5555 นอกนั้นไม่รู้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pechpitoon อ่านกระทู้
    เป็นโปรแกรมครับ ลองเข้าไปโหลดดู www.reshade.me

ตัวนี้มันจะเป็นแบบครอบจักรวาล ส่วน enb จะลูกเล่นเยอะกว่าแต่บางเกมก็ใช้ไม่ได้

ผมมีเป็นคลังแสงเลยครับ enb

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    งมไปงมมา ใช้ได้ละ

FXAA + TAA เบลอออ

SMAA คมแต่ขอบภาพระยิบระยับ เห็นชัดที่ขอบซิงค์ล้างจาน กินเฟรมหนักสุด

FXAA + TAA ใช้กับ Reshade (Lumasharpen) ภาพละเอียดกว่า ขอบภาพไม่มีระยิบระยับ กินเฟรมน้อยกว่า SMAA

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    GPU: GeForce GTX 970
    CPU: Intel(R) Core(TM) i5-4590 CPU @ 3.30GHz
    หน่วยความจำ: 16 GB RAM

ผมปรับได้สุดทุกอย่างยกเว้นเงา ได้แค่ High นอกนั้นสุดหมด ล๊อก FPS ที่ 60 เล่นลื่นมาตลอด จนมาถึงห้องหมา จะมีอาการกระตุกๆ พอวิ่งหาของวิ่งวนไปวนมา จะมีอาการค้างเวลาเปิดประตู ห้องหมา หรือ จะวิ่งไปที่บ้านของป้า ที่ปลอยแมลง จะมีอาการค้างๆกระตุกๆ พอหายจากกระตุก ก็ กลับมาลื่นปกติ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง แชร์กันหน่อย มันเป็นเพราะตัวเกมส์หรือคอมผม - -* หรือเพราะ Crack

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลองเพิ่ม Lumasharpen คมกริ้บบาดตามาก พวกแสงเงาจะดูดีขึ้นมาหน่อย ในภาพเป็น SMAA นะ

เรื่องเฟรมเรทของผมใช้ gtx1060 6gb ลื่นตลอดนะ ไม่มีกระตุก แต่บ้านป้ายังไปไม่ถึงเดี๋ยวขอเล่นให้ถึงก่อน

กล่าวขอบคุณ
    0
    เพิ่มจากตรงไหครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ปรับ high กระตุกมาก สงสัยเครื่องไม่ไหวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaroz อ่านกระทู้
    GPU: GeForce GTX 970
    CPU: Intel(R) Core(TM) i5-4590 CPU @ 3.30GHz
    หน่วยความจำ: 16 GB RAM

ผมปรับได้สุดทุกอย่างยกเว้นเงา ได้แค่ High นอกนั้นสุดหมด ล๊อก FPS ที่ 60 เล่นลื่นมาตลอด จนมาถึงห้องหมา จะมีอาการกระตุกๆ พอวิ่งหาของวิ่งวนไปวนมา จะมีอาการค้างเวลาเปิดประตู ห้องหมา หรือ จะวิ่งไปที่บ้านของป้า ที่ปลอยแมลง จะมีอาการค้างๆกระตุกๆ พอหายจากกระตุก ก็ กลับมาลื่นปกติ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง แชร์กันหน่อย มันเป็นเพราะตัวเกมส์หรือคอมผม - -* หรือเพราะ Crack
    ผมถึงบ้านป้าแล้ว ของผมกระตุกนิดนึงน่าจะเกิดจากการโหลด texture เฟรมลดแปปเดียวพอเข้าไปในบ้านก็หาย วิธีแก้ก็คงต้องลงใน SSD แหละบางที HDD ก็โหลดไม่ทัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    เพิ่มจากตรงไหครับ
    จาก reshade นี่ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    กดf2 แล้วใช้คำสั่งตรงไหนแยอะเกิน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ถ้าตอนลงเลือกไว้เยอะมันก้จะขึ้นมาเยอะครับ ในเกมก็เลือกอันที่จะใช้นั่นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    part 5 เสียเปล่าครับโหลดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มากระทู้นี้ได้แนวทางปรับภายเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pechpitoon อ่านกระทู้
    ลองเพิ่ม Lumasharpen คมกริ้บบาดตามาก พวกแสงเงาจะดูดีขึ้นมาหน่อย ในภาพเป็น SMAA นะ

เรื่องเฟรมเรทของผมใช้ gtx1060 6gb ลื่นตลอดนะ ไม่มีกระตุก แต่บ้านป้ายังไปไม่ถึงเดี๋ยวขอเล่นให้ถึงก่อน
    ใช้ยังไงครับ เปิดเกมส์ไม่ขึ้นเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.nexusmods.com/fallout4/mo...d%3D4057&pUp=1
    ลองใช้ของตัวนี้ภาพคมระดับ 4 เคเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สอบถามหน่อยครับ save มันอยู่ตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับ save มันอยู่ตรงไหนครับ
    C:\Users\*username*\Documents\CPY_SAVES\CPY\418370\win64_save\

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dasyra อ่านกระทู้
    งมไปงมมา ใช้ได้ละ

FXAA + TAA เบลอออ

SMAA คมแต่ขอบภาพระยิบระยับ เห็นชัดที่ขอบซิงค์ล้างจาน กินเฟรมหนักสุด

FXAA + TAA ใช้กับ Reshade (Lumasharpen) ภาพละเอียดกว่า ขอบภาพไม่มีระยิบระยับ กินเฟรมน้อยกว่า SMAA
    ท่านงมยังไงครับช่วยชี้แนะผมหน่อยครับ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    มีใครเป็นเหมือนผมไหม เล่นไปกระตุกๆทุกๆ 10วิ จากFPS 50 ล่วงเหลือ0ค้างซัก1วิ แล้วก็กลับมาเหมือนเดิม โครตรำคาญเลย อยากทุบเกม....... ลองปรับต่ำสุดกับสูง กระตุกเหมือนกัน.........

สเป็ค

ซีพียู Athlon x4 955
    การ์จอ gtx750 (ธรรมดา)
    แรม 8gb
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    0
    ออกเกมส์เข้าใหม่ ตอนเล่นถ้าเป็นจอต็ม/วินโด้ อย่าพับหน้าจอไปมา พอกลับไปมักหน่วง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dasyra อ่านกระทู้
    C:\Users\*username*\Documents\CPY_SAVES\CPY\418370\win64_save\
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    สำหรับคนที่บอกว่าภาพงั้นๆ ไม่สวยเท่าไร เกมนี้ PC ภาพสวยกว่าคอนโซลตัวใหม่อย่าง PS4 Pro อีกนะครับ

ส่วนใครที่ปรับสุดแล้วภาพเบลอ ให้ปรับ AA เป็น FXAA ครับ จะได้ภาพคมและไม่เบลอ
    TAA กับ FXAA + TAA ไม่เห็นรอยหยักก็จริงๆ แต่มันเบลอทั้งคู่

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ออกเกมส์เข้าใหม่ ตอนเล่นถ้าเป็นจอต็ม/วินโด้ อย่าพับหน้าจอไปมา พอกลับไปมักหน่วง
    ออกเข้าใหม่แล้ว เหมือนเดิม เล่นจอแบบวินโด้ว ก็เหมือนเดิม ปรับภาพต่ำสุดๆกับสูง (ปรับต่ำกับสูงค่า FPS แทบไม่ต่างกัน) ยังกระตุกแต่ค่า FPS50+ ตลอดน่ะ ลองล็อคที่ 30FPS ก็กระตุก

ปัญหาเยอะรอเล่น OUTLAST 2 เลยดีกว่า..............
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    0
    ้ตรงค่าแสงเงานะปรับเป็นไฮก็พอถ้าปรับขึ้นไปอีกหน่วงเลย ไม่รู้เพราะไรเหมือนกัน ส่วนภาพเบลอลองปรับส่วนสแกวภาพเอาสัก1.5ก็คมละ หรือไม่ก็หาenbหล่อๆมาใส่ดู ช่วยได้แยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่บอกว่าภาพงั้นๆ ไม่สวยเท่าไร เกมนี้ PC ภาพสวยกว่าคอนโซลตัวใหม่อย่าง PS4 Pro อีกนะครับ

ส่วนใครที่ปรับสุดแล้วภาพเบลอ ให้ปรับ AA เป็น FXAA ครับ จะได้ภาพคมและไม่เบลอ
    TAA กับ FXAA + TAA ไม่เห็นรอยหยักก็จริงๆ แต่มันเบลอทั้งคู่
    แต่ผมว่าภาพมันห่วยจริงๆนา ก็เข้าใจแหละว่าสุดแล้วสำหรับคอนโซล
    สีก็ทำมาแบบหม่นๆให้เข้ากับธีม พวกเท็กเจอส่วนมากก็ทำแบบเบลอๆ
    ถึง FXAA จะคมนิดหน่อยแต่โดยรวมก็ไม่ต่างกันเท่าไร สงสัยต้องเล่นแบบ 4K แบบในคลิป

ในภาพนี่คือปรับสุดหมด scaling 1.0 ไม่ได้ใช้โปรแกรมเสริม

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    แต่ผมว่าภาพมันห่วยจริงๆนา ก็เข้าใจแหละว่าสุดแล้วสำหรับคอนโซล
    สีก็ทำมาแบบหม่นๆให้เข้ากับธีม พวกเท็กเจอส่วนมากก็ทำแบบเบลอๆ
    ถึง FXAA จะคมนิดหน่อยแต่โดยรวมก็ไม่ต่างกันเท่าไร สงสัยต้องเล่นแบบ 4K แบบในคลิป

ในภาพนี่คือปรับสุดหมด scaling 1.0 ไม่ได้ใช้โปรแกรมเสริม
    ถ้าให้พูดตรงๆ RE Engine ผมว่ายังสู้ Fox Engine ไม่ได้นะครับ Fox Engine นี่ได้ภาพสวยไม่กินสเปคเลย ปรับต่ำๆก็ยังสวย
    บางจุดของเกมมันก็หยาบๆ จริงๆ นั่นล่ะครับ แต่โดยรวมมันโอเคก็เลยไม่อยากเก็บมาคิด
    ของผมชอบ FXAA เพราะกินสเปคน้อยแล้วภาพมันคม และแทบไม่เห็นรอยหยักครับ
    ไม่ได้บอกว่าไม่เห็นนะครับ ถ้าสังเกตจริงๆก็จะเห็นอยู่ดี แต่พอปรับสูงกว่านี้ มันเบลอไปเลย
    ส่วน SMAA เห็นรอยหยักชัดเจนกว่า FXAA อีก ผมเลยจบที่ FXAA นี่ล่ะ เล่นแบบไม่ใช้อะไรเสริมเหมือนกันครับ