ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] Fatal Frame IV: Mask of the Lunar Eclipse >>ประกาศเรื่อง EE ด้วยนะ มาอ่าน<<

ตามข่าวสารใหม่ๆที่ Eagle Eyes. คลิกที่รูปข้างบนครับ

ข้อมูลเกม :

Title : Fatal Frame IV : Mask ของจันทรุปราคา
    ประเภท : Action / FPS
    Platform : PC
    ผู้สร้าง : NightLection
    สำนักพิมพ์ : NightLection
    ภาษา : ภาษาอังกฤษ
    รวมทั้งหมด
    Size : 3.87 Gb

ความต้องการของระบบ :
    -- Processor : Intel Pentium &#174; &#174; D 3,0 GHz / AMD Athlon ™ 64 X2 3800
    -- RAM : 2 GB (XP) / 2 GB (/ เซเว่น Vista)
    -- Video : NVIDIA &#174; Video อะแดปเตอร์หรือสูงกว่า 8800 GT, ATI Radeon ™ HD 3870 หรือสูงกว่า
    -- การ์ดเสียง : เข้ากันได้กับ DirectX &#174; 9.0
    -- พื้นที่ว่างในฮาร์ดดิสก์ : 5.83 GB

Office of the keyboard and mouse:
    • Walking - W, A, S, D
    • Running / Speed - Left Shift, or Right mouse button
    • Camera - E
    • Menu - Enter
    • Action / photograph - Left mouse button or Space
    • Increase the frame camera - Roller Mouse
    • Quick save - F1
    • Change the save slot - F2 (on oschyup)))
    • Download preservation - F3

-Fatal Frame IV Mask of the Lunar Eclipse หรือ Zero Tsukihami no Kamen ซึ่งเป็นชื่อในภาคภาษาญี่ปุ่นซึ่งแปลว่าภาคหน้ากากแห่งแสงจันทร์ เรียกแบบนี้หลายคนอาจจะยังไม่รู้จัก แต่ถ้าบอกว่าเกมส์ถ่ายภาพผีล่ะก็ อาจจะร้องอ๋อกันทันที เพราะเกมส์นี้ก็มีมาให้เล่นกันตั้งแต่สมัยเครื่อง PS2 ยุคแรกๆกันแล้ว แต่ก็นิยมเล่นกันเฉพาะบางกลุ่มเท่านั้น เนื่องจากเป็นเกมส์ที่ค่อนข้างน่ากลัว เพราะเป็นเกมส์ผีแบบผีจริงๆ ไม่ใช่ ผีชีวะ หรือ ผีอสูร แบบใน Resident Evil จึงน่ากลัวกว่ากันเยอะ

ลักษณะการเล่นของเกมส์นี้ก็คือผู้เล่นจะต้องเล่นเป็นตัวเอกของ เกมส์และจะต้องเข้าไปค้นหาปริศนาคำสาปของคฤหาสต์เก่าๆสไตล์ญี่ปุ่น ซึ่งเต็มไปด้วยผี วิญญาณหลอน และคำสาปต่างๆรออยู่ โดยสิ่งที่เป็นที่พึ่งของตัวเอกเกมส์นี้ทุกภาคที่ผ่านมาก็คือกล้องแบบโบราณ ที่เรียกว่า ชาเออิกิ ซึ่งทำขึ้นมาด้วยเลนส์พิเศษ ซึ่งมีพลังในการดูดพลังวิญญาณของพวกผีร้ายมาไว้ในกล้อง

สำหรับในภาคนี้ก็จะมีการอิงเรื่องราวมาจากนิยายสยองขวัญเรื่องหนึ่งของ ญี่ปุ่นเช่นเดียวกับภาคก่อนๆ โดยจะเล่าถึงเรื่องลี้ลับในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ซึ่งมีพิธีบูชายันต์หญิงสาวภายใต้คืนที่มีดวงจันทร์เต็มดวงและแสงจันทร์ส่อง สว่างเต็มที่ ซึ่งหญิงสาวที่ถูกบูชายันต์จะต้องสวมหน้ากากด้วย โดยสถานที่ในการทำพิธีก็คือคฤหาสต์ Shimauchi s house ของตระกูลชิมะอุจิ ซึ่งเหล่านักข่าวเรื่องลึกลับทั้งหลายต่างก็พยายามทำข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่ดูเหมือนทุกๆคนไม่ตายก็สติฟั่นเฟือนไปหมด ซึ่งในเกมส์ก็จะมีฉากเกี่ยวกับโรงพยาบาลด้วย

เนื้อเรื่องในเกมส์

ในภาคนี้จะแบ่งเนื้อเรื่องออกเป็นตอนๆ ซึ่งแต่ละตอนก็จะเล่นตัวละครต่างๆกันไป จนเนื้อเรื่องแต่ละคนมาบรรจบกัน ตัวละครหลักของเกมคือ Minatsuki Ruka หนึ่งในหญิงสาว 5 คนที่ถูกลักพาตัวไปยัง Shimauchi ตั้งแต่เด็ก และทั้ง 5 คนได้รับการช่วยเหลือจากนักสืบที่ชื่อ Choushiro Kirishima

แต่ว่าในอีกสองสามปีต่อมาก็เกิดเรื่องขึ้นกับเด็กสาวทั้ง 5 คนนั้นจนได้ โดย 2 ใน 5 คนนั้นได้ตายไปอย่างลึกลับ และ 2 คนที่ชื่อ Misaki และ Madoka รวมถึง Minatsuki Ruka ได้เกิดอาการแปลกๆขึ้น ซึ่งพวกเธอสูญเสียความทรงจำ และพยายามเดินไปยังไปเกาะหมอกจันทร์ซึ่งเป็นสถานที่เกิดเหตุเพื่อระลึกความ ทรงจำด้วย

-ตอนเม้าอิมเมจไฟล์ปิดโปรแกรมไวรัสด้วยนะคับ

-เม้าเสร้จออโต้รันกดเซ้ทอัพพร้อมเล่นได้เลยเครืองผมไมได้ปรับอะไรเพิ่มเติม

-ถ้าใครสเป็คเครื่องดีกว่าผมให้พึงคิดไว้ก่อนเลยว่าเล่นได้แน่นอน

-ถ้าเครืองผมเปิดแล้วสโลโมชั่นผมไม่เอามาอัพแน่นอน

-เกมส์นี้เครืองผมเองก็เต็มกลืนแล้วคับใครที่เครืองต่ำกว่าผมไม่มันใจอย่าโหลด

-ตัวเกมส์ใช้เม้ากับคีบร์อดเล่น

-ผมโหลดมาจากเวปนอกไม่ได้ทำโปรแกรมเองฉะนั้นมีปัญหาอะไรนอกเหนือ

จากที่ผมไม่รู้ ใช้บริการ GOOGLE เลยคับ

-ตัวเกมส์ผมแค่ลองเปิดเเล้วเล่นไปได้สักพักฉนั้นถ้าเล่นไปไกลๆจะเกิดปัญหา

อะไรเหลือเปล่าผมไม่รู้

-ผมเล่นบนเครืองPCไมได้เล่นบนโน๊ตบุ๊คฉะนั้นปัญหาบนโน๊ตบุ๊คต่างๆผมไม่รู้

-ตัวเกมส์ไม่ใช่PCแต่ดัดแปลงมาโดยใช้EMUฉนั้นมันย่อมไม่สมบูรณ์เฟอเฟ็ค

เท่าเกมส์PC แท้ๆๆ

-ถ้าเข้าใจและยอมรับก็โหลดเลยคับแต่ถ้าไม่มั่นใจหรือคิดว่าเครืองเล่นไมได้

แนะนำว่าให้รอตัวเกมส์ออกPC หรือไม่ก็ไปเล่นที่เครืองเล่นตัวเกมส์โดยตรงคับ

[B][MEDIAFILE 21 PART]

part01 : part02 : part03 : part04 : part05 : part06 : part07
    part08 : part09 : part10 : part11 : part12 : part13 : part14
    part15 : part16 : part17 : part18 : part19 : part20 : part21

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 1st February 2012 เมื่อ 00:49
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    นางเอกโคตรน่ารักเลย ><
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    พี่shujiอัพเกมน่ากลัวครับ ผมบ่กล้าเล่นเด้อ

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ปู่เสื่อ รอเลย เกมนี้ผมชอบมากครับ เสียดายไม่ลง PC

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    1
    สวยจังเลยอยากจะไปช่วยเธอออกมาให้พ้นขีดอันตราย เธอช่างเหมือนตุีกตายางญี่ปุ่นซะเหลือเกิน

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    ชูจิ เล่นจบยัง 555+

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    รอเล่นอยู๋นะค๊าฟๆๆ

เป็น PC แท้ หรือ Emu ดัดแปลงหรองับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iceman อ่านกระทู้
    รอเล่นอยู๋นะค๊าฟๆๆ

เป็น PC แท้ หรือ Emu ดัดแปลงหรองับ
    อย่างที่เขียนไว้ครับ PC ที่แปลงจาก อีมู จะให้มันดี ร้อยเปอเซ็นคงเป็นไปไม่ได้
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    3
    นางเอกมันน่านัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Punch10sg : 15th October 2011 เมื่อ 23:34

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เกมส์แนวหลอนๆอีกแล้ว ฮ่าๆ แต่นางเอกน่ารักทุกภาคเลยวุ้ยยย
    ปล. ชอบข้อตกลงในการโหลดแฮะ 555+

แต่ผมไม่ได้โหลดแน่ๆ เน็ตก๊ากมากกกก

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    หลอนไม่กล้าเล่น = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    พาส 20 ผิดอันอะครับ
    ShuJi@JKG Musou Orochi Z.part20.rar
    -0- แก้ให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

อัปมาเยอะๆ นะครับ ผมโหลดของคุณไปหลายอันละ เล่นได้ทุกอัน
    เกมต่อไปจะเป็นไรน้า ~
    Garry Game Crasher

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    เกมนี้เคยเล่นใน ps2 อยุ่นาเเต่ไม่รู้ภาคไหน เพราะไม่กล้าเล่นจบ 555 (ออกทะเล)(ฮา)

เอาเป็นว่าเล่นได้ค่ะ โอนี่จัง !!!

ขอบคุณ คุณจู้จี้มากนะครับ 555

รอโหลดเเปปนึง

เล่นดิจะรออะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUTcher : 16th October 2011 เมื่อ 20:38

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ว๊าก!!!เกมนี้มาเเล้วไม่นึกเลยว่าจะมีคนเอามาทำลงในPCจริงๆ ขอบคุณพี่สุจิมากนะครับที่เอามาให้โหลด พอดีผมจะโหลดไปให้พี่สาวผมเล่น มันอยากเล่นม๊ากมาก ผมไม่เล่นหรอก(พอดีไม่ชอบตัวละครผู้หญิง) ขอบคุณพี่สุจิอีกครั้งครับ ถ้าเล่นได้ไม่ได้ยังไงเดวผมมาบอกอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    นางเอก น่ารัก อ๊ะๆ

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    หลอนดีนะแต่เจอของจริงมันคนละอย่างกันเนอะชูจิ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เล่นได้ 100% ค้าบบ แต่อืดไปหน่อย คิดว่าน่าจะเป็นเพราะโปรแกรมมันอืดเองอ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameneemeha อ่านกระทู้
    พาส 20 ผิดอันอะครับ
    ShuJi@JKG Musou Orochi Z.part20.rar
    -0- แก้ให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

อัปมาเยอะๆ นะครับ ผมโหลดของคุณไปหลายอันละ เล่นได้ทุกอัน
    เกมต่อไปจะเป็นไรน้า ~

เฟลเลยผม ++ ขอให้เล่นกันให้สนุกน้าแก้เรียบร้อย

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ปู่จิฝากดัน ถถถ

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    น่าลองอะ !
    สูบเสร็จจะมายืนยันครับ

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    มาดันให้ครับ ชูจิ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    มาดัน+จองเลย หามานาน ว่างๆจะรับไปครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใช้สเปคสูงอะ เกมอีมูอะ ผมเล่นใน notebook ด้วย ไม่รู้จะเล่นได้รึปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ btc2010 อ่านกระทู้
    ใช้สเปคสูงอะ เกมอีมูอะ ผมเล่นใน notebook ด้วย ไม่รู้จะเล่นได้รึปล่าว
    + + เกม เก่าแล้วครับ หน้า จะ ใช้ ต่ำ กว่า corossus นะครับ

My life depends on ...
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 351

เล่นได้ครับ

แต่เครื่องผมเสียงเกมมันไปก่อนอะครับ พอมีวิธีแก้มั้ยอะครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: