ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ Hajime Tabata ไดเรคเตอร์เกม Final Fantasy XV เปรยอีกรอบอยากพัฒนาเกมลง PC และรองรับการ Mod ★★★★★

Hajime Tabata ไดเรคเตอร์เกม Final Fantasy XV เปรยอีกรอบอยากพัฒนาเกมลง PC และรองรับการ Mod

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

Hajime Tabata ไดเรคเตอร์ของเกม Final Fantasy XV
    ได้ออกมาแสดงความเห็นว่าตัวเขามีความสนใจอยากนำเกมลงสู่เวอร์ชัน PC
    นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่เขาออกมาพูดลักษณะนี้ แต่การออกมาสปอยล์ยั่วกันบ่อยๆ
    แบบนี้ก็อดคิดไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ Square Enix จะประกาศข่าวดีให้เราได้ทราบกัน

Tabata ได้ให้สัมภาษณ์กับ Famitsu เมื่อถูกถามถึงความเป็นไปได้ของ Final Fantasy XV เวอร์ชัน PC

“ผมต้องการปล่อยเกมลง PC ในแบบของการทดลองทางเทคนิค ผมต้องการโชว์การรัน Final Fantasy XV
    บนเครื่องระดับ high-end ให้แก่ผู้ใช้งาน PC ได้เห็น และโดยส่วนตัวแล้วเราก็อยากเห็นมันด้วย
    อีกทั้งผมต้องการพัฒนาลง PC เพื่อแสวงหาเอกลักษณ์ในการใช้ฟีเจอร์เฉพาะของ PC อย่างเช่นกัน
    สร้างเควสของตัวเองและสนุกไปกับโลกของเกมโดยใช้การ mod”

ย้อนกลับไป ตุลาคม 2016 ตัว Tabata เคยบอกว่ามันต้องใช้เวลาสัก 1 ปี
    (หลังจากพัฒนาเวอร์ชันคอนโซลเสร็จสิ้น) ในการพัฒนาเกม Final Fantasy XV ลงบน PC
    ตอนนี้ก็ต้องมาลุ้นกันครับว่าชาว PC จะได้เล่นกันจริงๆไหม

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

อ้างอิงจาก : DSOGaming

Credit : Juropy

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Champ 5555+ อ่านกระทู้
    ตอนที่ผมโพลต์ข่าวนี้ไม่ได้คิดเรื่องนั้นเลย พออ่านคอมเม้นเท่านั้นละ ไปแล้วสมงสมองผม 55555+

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ลองนึกถึง FFXV ลง Mods ใน PC จนยำกันเละเหมือนกับ Skyrim หรือ Fallout 4 ดูดิ 555+ (เผลอๆงาน 18+ ก็มา )

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่าคงได้เห็นตัวละครแปลงเพศเป็นผู้หญิงหมดแน่ๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 2nd February 2017 เมื่อ 18:22

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    mod ได้ เห็นผู้หญิงเปลื่อยพอดี 5555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    มา PC แล้วจะรู้สึก 555+

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เอาแล้วลองลง PC ดูสิ55555 Mod ผู้หญิง...........มาแน่
    DEVIL MAY CRY 4

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    ถ้าลง PC ยอดขายอาจจะดีกว่ากว่าก็ได้นะครับ แถมยังปรับแต่งอะไรได้เยอะกว่าด้วย.

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    โอ้ สุดยอด แค่คิดก็ฟิน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ตอนที่ผมโพลต์ข่าวนี้ไม่ได้คิดเรื่องนั้นเลย พออ่านคอมเม้นเท่านั้นละ ไปแล้วสมงสมองผม 55555+

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    เห็นอนาคตน้องซินเลย

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เกมกระแสไม่ดีครับ ช่วงหลังๆเผางาน เกมสิบปีทำได้แค่นี้ อย่าหวังมาก