ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    คือเป็น vip แล้วต้องมาเจอครอบลิ้ง แล้วโหลดได้แค่ 68m ทั้ง3 ลิ้งเลยหรอ น้องถ้าไม่พร้อมเองมาลงทีหลังดีกว่ามั้ย หน้าม้าเยอะวะ.... ข้าลองมาตั้งแต่บ่าย1 กว่าๆละ ให้จ่าวอื่นเขามาลงเถอะ (ข้องใจหลังไล์ได้นะ...)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eddygararo อ่านกระทู้
    มาช้าไป ผมจัดแท้ตั้งแต่ตอนลด 50% ตั้งแต่ช่วงปีใหม่แล้วคับ ตอนนี้เล่น single plyer จบเกือบหมด เหลือแต่ด่านขับเครื่องบินไม่รู้ขับยังไง ยังไม่ผ่านด่านแรกเลยคับ เบื่อแล้วก็ไปเล่น multiplayer เล่นไปนานยิงเขาได้แค่สุดๆ 3-4 ตัว นอกนั้นโดนเขายิงตายเป็นสิบ ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้วคับ ไปเล่น re 7 แทน แต่ก็เล่นได้ถึงแค่ฉากฆ่าลุงเสร็จ ถึงแค่ฉากออกนอกบ้านเองคับ แต่ขี้เกียจเล่นต่อไม่รู้เป็นไร ขี้เกียจกลับไปหาของเพื่อไปต่อ เพราะดูฉากต่อจากนี้ตอนเขาเล่นใน youtube แล้วคับ เลยยังขี้เกียจเล่นต่อคับ ไหนจะ watch dog 2 โหลดมาแล้วแต่ยังไม่ลงอีก batman ภาคล่าสุดโหลดมาแล้วก็ยังไม่ลงอีก และ bf3 bf4 crysis 3 ที่ซื้อแท้ตอนลด 75 % ตอนช่วงปีใหม่อีก bf3 เล่นไปได้แค่ด่าน 3 bf4 เหลือด่าน 7 ด่านสุดท้าย crysis 3 ยังเล่นแค่ช่วงแรกๆ ขี้เกียจไปต่อ เพราะเคยเล่นตอนเถื่อนตอนออกใหม่ๆ แต่ไปไกลกว่านี้ตอนเครื่องเก่า notebook สมัยก่อนปรับ low ถึงจะเล่นได้ แต่ตอนนี้ ใช้ i3 6100 gtx 1050ti ปรับ high แต่ยังรู้สึกว่าภาพสวยขึ้นแต่ขาดแรงจูงใจในการเล่น เพราะต้องเริ่มเล่นใหม่ เลยพักไว้ก่อนคับ ขนาด crysis 1 crysis warhead และ crysis 2 ขนาดเล่นเถื่อนกับคอมในสมัยก่อนปรับได้แค่ low medium ยังเล่นจบได้เลยคับ แต่ตอนนี้ยังเล่นไม่จบซักเกม 555 ดองไว้ก่อน เกมไหนที่ลดราคาซัก 60-70% ค่อยจัดแท้คับ เช่นเกมใน origin กับ steam คับ uply ผมมีแค่ได้เกมฟรี 6 เกมตอนสิ้นปีคับ หลักๆลงแค่ the crew farcry 3 blad dragon และ assasin creed 3 คับ แต่เล่นได้แค่ช่วงแรกๆ คับ ตอนนี้เกมแข่งรถที่เล่นก็มีแค่ the crew กับ need for speed และ wrc 2015 เถื่อน คับ ตอนนี้รอ wrc 2016 แต่ใช้ระบบป้องกัน denovo อาจจะเล่นแท้ ถ้าลดราคาซัก 60% คับ เพราะปกติ 999 บาท และรอ dirt 4 เถื่อนคับ ไม่รู้จะใช้ระบบป้องกันอะไรหรือเปล่า เพราะคาดว่าไม่มี ขนาด dirt rally ยังเล่นเถื่อนเลยคับ แต่ตอนนี้ผมซื้อ harddisk 3tb เพื่อมาลงเกมโดยเฉพาะ ไม่ว่าเกมไหนก็จัดได้หมดคับ ซื้อมาดอง หรือเล่นเถื่อนได้หมดคับ ถ้าเกมลดราคาค่อยซื้อ ส่วนเกมใหม่ถ้ามี crack ออกมาใหม่ๆ จะรีบโหลดมาเล่นก่อนเลยคับ แต่ไม่รู้ว่าเกมปี 2017 ใหม่ๆ i3 6100 จะเอาอยู่ไหม ถ้าไม่ไหวจริงคงต้องขาย i3 เพื่อไปซื้อ i5 มือสองก็ยังดี แต่ตอนนี้ต้องเก็บเงินใหม่แล้วคับ เพราะต้นเดือนเอาไปลงกับ harddisk และ gtx1050ti 4gb แทน 950 เดิมที่แรม 2gb ที่เริ่มจะไม่พอแล้วคับ ถ้าเป็นไปได้จริงผมอยากจะอัพ cpu เป็น i5 ส่วนการ์ดจอต้องรอ gen ใหม่อย่าง gtx 2050 ก็ค่อยเปลี่ยนคับ
    ผมแนะนำครับ ผมก็เคยเป็นแบบท่านนะ วิธีแก้คือ ลงเกมเดียวในแต่ละประเภท จบแล้วลบ ลงเกมใหม่ (พวก Open-World กับ Racing ลงๆไปเลย เพราะไม่มีวันจบ 555) มันจะเป็นเป้าหมายและแรงจูงใจในการเล่นอย่างดีครับ คหสต.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    โหลดวันอัพอยู่ครับ แรงดี vip ผมไม่เคยเลยสักเจ้าสักครั้งครับ ของท่านนี้ชอบเอาตัวรีเเพคมาปล่อย ผมก็เลยโหลดบ่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cookiecookie อ่านกระทู้
    ผมแนะนำครับ ผมก็เคยเป็นแบบท่านนะ วิธีแก้คือ ลงเกมเดียวในแต่ละประเภท จบแล้วลบ ลงเกมใหม่ (พวก Open-World กับ Racing ลงๆไปเลย เพราะไม่มีวันจบ 555) มันจะเป็นเป้าหมายและแรงจูงใจในการเล่นอย่างดีครับ คหสต.
    เหมือนผม มหาดองเลย ตั้งแต่ควินตั้นเบรคยันมาเฟียสาม มาถึงตรงนี้ อย่างหมักเลย ส่วนหนึ่งเพระาขาดแรงจูงใจในการเล่นด้วยครับ 555

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    คือเป็น vip แล้วต้องมาเจอครอบลิ้ง แล้วโหลดได้แค่ 68m ทั้ง3 ลิ้งเลยหรอ น้องถ้าไม่พร้อมเองมาลงทีหลังดีกว่ามั้ย หน้าม้าเยอะวะ.... ข้าลองมาตั้งแต่บ่าย1 กว่าๆละ ให้จ่าวอื่นเขามาลงเถอะ (ข้องใจหลังไล์ได้นะ...)
    จะตอบทีละประเด็นนะ

1. ที่ครอบลิ้งค์ VIP ไฟล์ เพราะว่าเป็นการป้องกันลิ้งค์ เพราะหลายๆไฟล์ถูกลบไป เนื่องจากลิ้งตรง มันโจ่งเเจ้งเกินไป ขนาดท่าน gii1818 , Ramis ยังครอบป้องกันไว้เลย พอถ้าไม่ป้องกันไว้เเล้วไฟล์ถูกลบเดี๋ยวก็มาโวยวายอีก ทำไม VIP โหดลไม่ได้...
    2. ที่โหลดได้ 68m อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน เเต่ไฟล์ที่ผมอัปมันขึ้นสถานะไฟล์เต็มสมบูรณ์ทุกไฟล์ไม่รู้เป็นปัญหาที่ Server หรือเปล่า

ท่านใดโหลด VIP Filecondo โหลดเต็มกันไหม ถ้ามีปัญหา จะได้เเก้ให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Slamdunk787 : 7th February 2017 เมื่อ 10:31

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ 1

มีวิธีแก้มั้ยครับ ลงDx 11 แล้วไม่หาย ครับ

หรือสเปคนี้มันไม่พอครับ

ชอบ Dunk เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,745
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RED_Machine1892 อ่านกระทู้

มีวิธีแก้มั้ยครับ ลงDx 11 แล้วไม่หาย ครับ

หรือสเปคนี้มันไม่พอครับ
    ลองอัปเดท Driver การ์ดจอดู ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    48
    อัพแล้วถึงขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Slamdunk787 อ่านกระทู้
    จะตอบทีละประเด็นนะ

1. ที่ครอบลิ้งค์ VIP ไฟล์ เพราะว่าเป็นการป้องกันลิ้งค์ เพราะหลายๆไฟล์ถูกลบไป เนื่องจากลิ้งตรง มันโจ่งเเจ้งเกินไป ขนาดท่าน gii1818 , Ramis ยังครอบป้องกันไว้เลย พอถ้าไม่ป้องกันไว้เเล้วไฟล์ถูกลบเดี๋ยวก็มาโวยวายอีก ทำไม VIP โหดลไม่ได้...
    2. ที่โหลดได้ 68m อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน เเต่ไฟล์ที่ผมอัปมันขึ้นสถานะไฟล์เต็มสมบูรณ์ทุกไฟล์ไม่รู้เป็นปัญหาที่ Server หรือเปล่า

ท่านใดโหลด VIP Filecondo โหลดเต็มกันไหม ถ้ามีปัญหา จะได้เเก้ให้ครับ
    ถ้าเสียเงินแล้วโหลดไม่ได้ก็ต้องโวยวายเป็นธรรมดาสิครับ แต่ก็ดีที่มาอธิบายให้เข้าใจ ผมก็จะยกโทษให้ (ตอนนี้ก็ยังขึ้นแค่ 68mb เหมือนเดิม)

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    เหมือนผม มหาดองเลย ตั้งแต่ควินตั้นเบรคยันมาเฟียสาม มาถึงตรงนี้ อย่างหมักเลย ส่วนหนึ่งเพระาขาดแรงจูงใจในการเล่นด้วยครับ 555
    เกมที่ท่านว่ามาผมก็ดองเหมือนกันคับ เล่นไปได้แค่ช่วงแรกๆ ตอนนี้ดองข้ามปีเลยคับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eddygararo : 7th February 2017 เมื่อ 17:09

กล่าวขอบคุณ
    0
    มายืนยันเล่นไพด้ แต่เวลาปรับDX12

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ แต่พอปรับเป็นDX 12แล้วเข้าใหม่หน้าจอค้างครับ
    ปล ภาพสวยดีครับ แถมกินเรื่องน้อยด้วย สุดยอดไปเลย ประบ 2 k 970 ยังรันได้ ราวๆ 40-50 เรทเฟรมเลย

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    amd 6300 ram 8g gtx 650 2g gเล่นได้ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถ้าเริ่มมาสนใจทำแสงเงาให้มันดีๆไม่มืด มีไดนามิค เหมือนเกมดังอื่นๆ ก็จะดูน่าเล่นขึ้นมาหน่อย ส่วนเกมเพลย์ก็อีกเรื่องนึง ทำแบบนี้ไม่ต่างกับ COD

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    กำลังโหลด ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    มีใครเป็นบ้างครับ เวลาตายที่เดิมซ้ำๆ ซัก5-10ครัง ฉาก จะเริ่มบัค คือมีแสงดำๆ ในฉาก ฉากดำเป็นบางจุด และถ้าตายอีกเรื่อยๆ ทีนี้ *****ดำทั้งฉากเห็นแต่ปืน มีใครเป็นมั้งไหมครับ หรือเป็นที่การ์ดจอผม ผมใช้280x

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    (ตอนนี้ก็ยังขึ้นแค่ 68mb เหมือนเดิม)