ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    มันดูเก่าๆอะ แล้วก็เว็บบอร์ดไม่ค่อยมีคนเล่นแล้วด้วย คือจะบอกไงดีน่าจะปรับให้ดูสวยขึ้นอะบอกไม่ถูก
    ออลืมไป สิ่งที่ยังอยู่แล้วที่ชอบมากๆเนื่ยคือเกรียนมันแทบไม่มีเลยนะ ชอบมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pcore2000 : 12th February 2017 เมื่อ 17:24
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    Jokergameth ก็คือ Jokergameth วันยังค่ำครับ ในความเห็นของผมนะ คือ
    1. เรื่องกฏเนี้ย ผมคนนึงแหละที่ไม่อ่านเลย ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง ห้ามอะไรบ้าง แต่ที่แน่ๆ ทุกเว็บมันก็น่าจะมีกฏนึงที่เหมือนๆกันคือ "ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย" และก็มารยาทในสังคมครับ
    (เสริมข้อ 1. คือ เรื่องมารยาทเนี้ย คงไม่ต้องพูดกันหรอกมั้งครับว่าต้องทำยังไง การให้เกียรติผู้อื่นมันเป็นสิ่งสำคัญนะครับ)

2. ที่บอร์ดมันเงียบๆ ส่วนตัวแล้วคิดว่า น่าจะเกิดจาดที่ยุคนี้สังคมมันกว้างขว้างมากช่องทางการติดต่อสื่อสารมันมีเยอะไปหมด น้อยคนนะครับที่ยังเล่นเว็บบอร์ดกันอยู่
    (เสริมข้อ 2. คือ สังคมมันเปลี่ยนไปนะครับ แบบสมาชิกเก่าๆหลายๆท่านอาจจะสูงอายุขึ้น ไม่ค่อยมีเวลามาเล่น ไม่ก็ทำอย่างอื่นสะหมดแล้ว อย่างผมนี่คนนึง เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ป.6 ตอนนี้ก็ ปี 1 ละครับรับรู้หมดเลยว่ามันเปลี่ยนแปลงยังไงบ้าง)

ถ้าให้แนะนำว่าทำยังไง ผมว่าที่เป็นอยู่ มันดีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องปรับเปรี่ยนอะไรหรอก(อาจเป็นเพราะตอนนี้คิดไม่ออก)
    ผมคนนึงนะที่เข้าเว็บนี้ทุกวันๆ แต่ไม่ได้เม้นอะไรเลย กดดูโน้นนี่ไปเรื่อยอ่ะครับ มีช่วงนี้แหละที่รู้สึกว่ามันต้องเม้นละแหละ 55555
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เวลาเปลี่ยนคนก็เปลี่ยน สมัยนี้มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วเว็บทางเลือกในการใช้งานมันเยอะขึ้นกว่าสมัยก่อนมาก
    ทั้ง FB ทั้ง Line และอีกเยอะแยะมากมาย ความสะดวกก็เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ การใช้เว็บบอร์ดเดิม ๆ ก็ต้องน้อยลงเป็นธรรมดา
    อย่าว่าแต่เว็บอย่าง JKG เลย แม้แต่เกมออนไลน์สมัยนี้สังคมก็ยังเปลี่ยนเลย คนปฏิสัมพันธ์กันน้อยลงมากจริง ๆ ถ้าไม่
    นับเกมพวก MOBA ที่ใช้ไมโครโฟนคุยกัน เกมออนไลน์ที่ยังต้องใช้การพิมพ์คุยกันนี่แทบจะเงียบจนร้างเลยก็ว่าได้ครับ
    แล้วประสาอะไรกับเว็บบอร์ดที่ต้องรอคนมาตอบ(เว้นพันทิปไว้เพราะมันเปรียบได้เหมือนเว็บคอมมูนนิตี้ของประเทศไทยก็ว่าได้)
    รสนิยมของคนเปลี่ยนทุกอย่างก็เปลี่ยน ยอมรับเถอะครับ ส่วนเรื่องกฎกติกาของเว็บก็ดีอยู่แล้ว แต่ในความรู้สึกคิดว่า
    มันหย่อนลงกว่าแต่ก่อนด้วยซ้ำ สมัยก่อนจะเคร่งครัดการใช้ภาษาไทยมาก ๆ แต่ตอนนี้แทบจะใช้กันตามมีตามเกิดแล้ว
    ถ้าใครอยู่ทันสมัยบอร์ดเก่าคงจำได้ บรรยากาศการทักท้วงภาษาวิบัตินี่จริงจังกันมาก แต่ตอนนี้ลองท้วงกันสิ ได้มีบ่นกัน
    กระปอดกระแปดแน่นอน ส่วนเรื่องเกรียนไม่เกรียนผมว่าก็เหมือนเดิมนะ ล่าสุดคอมเม้นต์วิจารณ์เกมอยู่ดี ๆ ยังอุตส่ามีคนมาแขวะเลย
    แถมโยงประเด็นได้มั่วมากแบบตั้งใจหาเรื่องสุด ๆ ลองคิดดูว่าถ้าปล่อยจริง ๆ จะขนาดไหน เว็บได้กลายสภาพเป็นประมูล2แน่ ๆ
    อะไรที่ดีอยู่แล้วก็ควรรักษาต่อไป หลาย ๆ อย่างเป็นการคัดกรอง User ไปในตัวด้วย ผมว่าถ้าจะปล่อยเพื่อให้ User เพิ่ม
    แต่สังคมบอร์ดเละ ผมว่าอยู่เงียบ ๆ แบบนี้น่าจะดีกว่านะครับ อย่างที่เกริ่นไว้แล้ว เวลาเปลี่ยน รสนิยมก็เปลี่ยน
    ปล.เห็นคอมเม้นต์คุณ nakiann123 แล้ว เพลงแน่นอก มันก้องขึ้นมาในหัวเลย ใครอ่านทู้นี้แนะนำเปิดแน่นอกคลอไปด้วยจะได้อรรถรส อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 12th February 2017 เมื่อ 20:52

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    บางทีก็นึกถึงกระทู้เก่าๆที่เริ่มต้นมีสาระแต่หลังมีดราม่าแล้วก็ออกทะเล โคตรฮาตอนนั่งอ่านครับ แต่ตอนนี้รู้สึกเงียบๆ ส่วนผมก็ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดบ่อยๆแล้วเดี่ยวนี้555
    (ปกติไม่ค่อยจะเม้นอะไรครับ สิงอย่างเดียว)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ผมว่าน่าจะเรื่องลิขสิทธิ์เข้ามาเกี่ยวข้องมากนะครับ ตอนนี้ คนเก่าๆส่วนใหญ่ก็เลิกโพสเลิกเล่นบ้าง หรืออาจจะแวะเข้ามาดูบ่อยๆ แต่ไม่ค่อยตอบ

ขาโหลดประจำก็คงโหลดแบบเงียบๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่โพสตอบเยอะมากๆ Thank ก็หลายพันหลายหมื่นคน เหมือนกับว่านักอัพโหลดเกมส์น่ามหัศจรรย์สุดๆ

มีแต่คนรอคอย คิดว่าส่วนไหนที่ควรปรับปรุงเหรอครับ ผมคิดว่าดีอยู่แล้วนะครับ อยู่ในเบอร์ด Jokergameth ต่อไปครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 12th February 2017 เมื่อ 22:53

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เวลาเปลี่ยนคนก็เปลี่ยน สมัยนี้มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วเว็บทางเลือกในการใช้งานมันเยอะขึ้นกว่าสมัยก่อนมาก
    ทั้ง FB ทั้ง Line และอีกเยอะแยะมากมาย ความสะดวกก็เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ การใช้เว็บบอร์ดเดิม ๆ ก็ต้องน้อยลงเป็นธรรมดา
    อย่าว่าแต่เว็บอย่าง JKG เลย แม้แต่เกมออนไลน์สมัยนี้สังคมก็ยังเปลี่ยนเลย คนปฏิสัมพันธ์กันน้อยลงมากจริง ๆ ถ้าไม่
    นับเกมพวก MOBA ที่ใช้ไมโครโฟนคุยกัน เกมออนไลน์ที่ยังต้องใช้การพิมพ์คุยกันนี่แทบจะเงียบจนร้างเลยก็ว่าได้ครับ
    แล้วประสาอะไรกับเว็บบอร์ดที่ต้องรอคนมาตอบ(เว้นพันทิปไว้เพราะมันเปรียบได้เหมือนเว็บคอมมูนนิตี้ของประเทศไทยก็ว่าได้)
    รสนิยมของคนเปลี่ยนทุกอย่างก็เปลี่ยน ยอมรับเถอะครับ ส่วนเรื่องกฎกติกาของเว็บก็ดีอยู่แล้ว แต่ในความรู้สึกคิดว่า
    มันหย่อนลงกว่าแต่ก่อนด้วยซ้ำ สมัยก่อนจะเคร่งครัดการใช้ภาษาไทยมาก ๆ แต่ตอนนี้แทบจะใช้กันตามมีตามเกิดแล้ว
    ถ้าใครอยู่ทันสมัยบอร์ดเก่าคงจำได้ บรรยากาศการทักท้วงภาษาวิบัตินี่จริงจังกันมาก แต่ตอนนี้ลองท้วงกันสิ ได้มีบ่นกัน
    กระปอดกระแปดแน่นอน ส่วนเรื่องเกรียนไม่เกรียนผมว่าก็เหมือนเดิมนะ ล่าสุดคอมเม้นต์วิจารณ์เกมอยู่ดี ๆ ยังอุตส่ามีคนมาแขวะเลย
    แถมโยงประเด็นได้มั่วมากแบบตั้งใจหาเรื่องสุด ๆ ลองคิดดูว่าถ้าปล่อยจริง ๆ จะขนาดไหน เว็บได้กลายสภาพเป็นประมูล2แน่ ๆ
    อะไรที่ดีอยู่แล้วก็ควรรักษาต่อไป หลาย ๆ อย่างเป็นการคัดกรอง User ไปในตัวด้วย ผมว่าถ้าจะปล่อยเพื่อให้ User เพิ่ม
    แต่สังคมบอร์ดเละ ผมว่าอยู่เงียบ ๆ แบบนี้น่าจะดีกว่านะครับ อย่างที่เกริ่นไว้แล้ว เวลาเปลี่ยน รสนิยมก็เปลี่ยน
    ปล.เห็นคอมเม้นต์คุณ nakiann123 แล้ว เพลงแน่นอก มันก้องขึ้นมาในหัวเลย ใครอ่านทู้นี้แนะนำเปิดแน่นอกคลอไปด้วยจะได้อรรถรส อิอิ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    ผมว่าน่าจะเรื่องลิขสิทธิ์เข้ามาเกี่ยวข้องมากนะครับ ตอนนี้ คนเก่าๆส่วนใหญ่ก็เลิกโพสเลิกเล่นบ้าง หรืออาจจะแวะเข้ามาดูบ่อยๆ แต่ไม่ค่อยตอบ

ขาโหลดประจำก็คงโหลดแบบเงียบๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่โพสตอบเยอะมากๆ Thank ก็หลายพันหลายหมื่นคน เหมือนกับว่านักอัพโหลดเกมส์น่ามหัศจรรย์สุดๆ

มีแต่คนรอคอย คิดว่าส่วนไหนที่ควรปรับปรุงเหรอครับ ผมคิดว่าดีอยู่แล้วนะครับ อยู่ในเบอร์ด Jokergameth ต่อไปครับ.
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotsuit357 อ่านกระทู้
    Jokergameth ก็คือ Jokergameth วันยังค่ำครับ ในความเห็นของผมนะ คือ
    1. เรื่องกฏเนี้ย ผมคนนึงแหละที่ไม่อ่านเลย ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง ห้ามอะไรบ้าง แต่ที่แน่ๆ ทุกเว็บมันก็น่าจะมีกฏนึงที่เหมือนๆกันคือ "ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย" และก็มารยาทในสังคมครับ
    (เสริมข้อ 1. คือ เรื่องมารยาทเนี้ย คงไม่ต้องพูดกันหรอกมั้งครับว่าต้องทำยังไง การให้เกียรติผู้อื่นมันเป็นสิ่งสำคัญนะครับ)

2. ที่บอร์ดมันเงียบๆ ส่วนตัวแล้วคิดว่า น่าจะเกิดจาดที่ยุคนี้สังคมมันกว้างขว้างมากช่องทางการติดต่อสื่อสารมันมีเยอะไปหมด น้อยคนนะครับที่ยังเล่นเว็บบอร์ดกันอยู่
    (เสริมข้อ 2. คือ สังคมมันเปลี่ยนไปนะครับ แบบสมาชิกเก่าๆหลายๆท่านอาจจะสูงอายุขึ้น ไม่ค่อยมีเวลามาเล่น ไม่ก็ทำอย่างอื่นสะหมดแล้ว อย่างผมนี่คนนึง เล่นบอร์ดนี้ตั้งแต่ป.6 ตอนนี้ก็ ปี 1 ละครับรับรู้หมดเลยว่ามันเปลี่ยนแปลงยังไงบ้าง)

ถ้าให้แนะนำว่าทำยังไง ผมว่าที่เป็นอยู่ มันดีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องปรับเปรี่ยนอะไรหรอก(อาจเป็นเพราะตอนนี้คิดไม่ออก)
    ผมคนนึงนะที่เข้าเว็บนี้ทุกวันๆ แต่ไม่ได้เม้นอะไรเลย กดดูโน้นนี่ไปเรื่อยอ่ะครับ มีช่วงนี้แหละที่รู้สึกว่ามันต้องเม้นละแหละ 55555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมว่าเพราะสื่อโซเชี่ยลมากขึ้น สื่อเว็บบอร์ดก็น้อยลงครับ

เว็บบอร์ดอื่นๆก็ไม่ต่างกันนะผมว่า แต่ pantip ยังเข้มข้นเหมือนเดิม (ความรู้สึกผมเหมือน สมาชิก JKGผลักกันเอง แต่ก่อนมาโพส JKG จะมีคนโพสไป PANTIP เลยครับ )

user เก่าๆทุกคนโตขึ้น รวมถึงผมก็แก่ขึ้นเรื่อยๆ ก็อาจจะมีการงานมากขึ้น

แต่ก่อนผมก็อยู่แต่ love,health จะมีโพสใหม่ทุกวันๆ ขอคำปรึกษาแนะนำ แต่ป่านนี้ก็คงแก้ปัญหาตัวเองได้กันหมดแล้ว

รวมถึงปรึกษาคนใกล้ตัว จากโซเชี่ยลที่เข้าถึงทุกคนมากกว่าเว็บบอร์ดครับ

แล้วก็เด็กรุ่นใหม่ ห่างจากเว็บบอร์ดลดลง กับ ยูเซอร์เก่าๆค่อยๆหายไป ยิ่งทำให้เงียบไปกว่าเดิม

รวมไปถึงเว็บโหลดเกม ที่มีตัวเลือกมากมายด้วยครับ

สุดท้ายผมอยากจะบอกว่า jokergameth ก็คือ jokergameth ครับ ไม่ควรมีอะไรปรับปรุง เพียงแต่สังคมมันเปลี่ยนไป

"ในที่สุดเข้าใจละครับ คนรุ่นเก่าและใหม่น่าจะคิดแบบนี้เรื่องอตีดลืมๆ ไปเถอะ
    เราอยู่กับปัจจุบัน อีกอย่างเว็บนี้ไม่มีไรน่าสนใจเข้ามาโหลดเกมแล้วก็ออกไป
    ไม่ค่อยรู้จักอะไรมากมาย แค่รู้ว่ามาโหลดเกมแค่นั้นละครับ และเว็บนี้มีดีอะไรเหรอ? มีความสนุกอะไรเหรอ?"

ผมว่า เว็บนี้เหมือนหมดประโยชน์แล้วครับ คนรุ่นเก่ารู้จักเว็บนี้ แต่พอคนรุ่นใหม่มา ไม่แปลกหรอกครับที่จะไม่รู้จัก
    รู้แค่ว่าเข้ามาโหลดเกมแล้วจากไปกับสายลมครับ 5555+
    ตอนนี้ต้องคิดก่อนว่าจะปรับปรุงยังไงดีครับ ให้เวลาคิดครับต้องนานหน่อย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เว็ปไซท์ดีอยู่แล้วครับ เท่าที่ผมเห็นก็ไม่มีอะไรต้องปรับปรุง ห้องสนทนามีครอบคลุมทุกอย่างในเรื่องของเกม มีแม้กระทั่งการเล่นหุ้น

แต่ก็เป็นธรรมดาของสังคมอินเตอร์เน็ตล่ะครับ เว็ปไซท์มันมีให้เลือกเล่นเยอะ บ้างเข้ามาแล้วก็ไป บ้างมาแล้วติดใจก็เข้าบ่อยๆ ผมว่าเว็ปอื่นก็เป็นเหมือนกันหมดนะครับ

อีกอย่างเว็ปนี้เป็นเว็ปเกมครับ มันค่อนข้างเฉพาะกลุ่มเอามากๆ คนที่เข้ามาส่วนใหญ่ก็ชอบเล่นเกม ชอบแต่งคอม กันทั้งนั้นล่ะครับ

จะมีซักกี่คนที่เข้ามาปรึกษาปัญหาชีวิต การเรียน การทำงาน เค้าก็ไปเข้าเว็ปอื่นกันสิครับ

ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับ ที่เป็นอยู่นี่ก็ดีกว่าหลายเว็ปมากแล้ว บางเว็ปนี่ผมเห็นเงียบร้างเป็นป่าช้ายิ่งกว่านี้อีกครับ

ส่วนหนึ่งที่เป็นจุดเด่นของ JKG ก็คืิอเป็นเว็ปที่มีเกมให้โหลดมากที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ ผมท่องเกมมาหลายเว็ป ไม่ว่าเว็ปไหนก็สู้ JKG ไม่ได้จริงๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ สรุปคงต้องปรับปรุงนะละครับ
    ส่วนจะปรับปรุงยังไงนั้น ต้องรอดูกันอีกทีครับ เช่น อาจจะเพิ่มฟอร์มใหม่ๆ เข้ามาครับ (ไม่ขอรับรองผลครับ)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: