ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ คุณปู่วัยเกษียณเล่าว่าเกม Destiny ช่วยชีวิตเขาไว้หลังลูกและเมียตายจากไป ★★★★★

คุณปู่วัยเกษียณเล่าว่าเกม Destiny ช่วยชีวิตเขาไว้หลังลูกและเมียตายจากไป

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

สำหรับบางคน เกมให้ความสนุกแก่เขา บางคนก็ให้เพื่อนแก่เขา
    แต่สำหรับคุณปู่คนหนึ่ง เกมได้ดึงเขาออกจากชีวิตอันมืดมน
    ช่วยให้เขามีความสุขขึ้นโดยการหลีกหนีไปอยู่ในโลกแฟนตาซีของเกมครับ

เมื่อเร็วๆ นี้นักเล่นเกมรายหนึ่งที่ชื่อ Lucent_Beam ได้เล่าว่าขณะที่เธอกำลังถ่ายทอดสด
    การเล่นเกม Destiny ผ่าน Twitch ของเธอ ก็มีผู้เล่นคนหนึ่งขอเข้าปาร์ตี้
    ปรากฎว่าผู้เล่นคนนั้นเป็นคู่ปู่วัยเกษียณที่เล่นเกมมานานกว่า 600 ชั่วโมง
    และส่วนใหญ่จะเล่นคนเดียวด้วย ซึ่งระหว่างที่เธอและเขาพูดคุยกัน
    เขาก็ได้เล่าเรื่องราวแสนเศร้าออกมา

“จริงๆ แล้วเกมนี้ช่วยชีวิตผมไว้ ภรรยาของผมเสียไปเมื่อคริสต์มาสปี 2014
    ทุกคนในครอบครัวผมได้ตายจากไปแล้ว ลูกชายผมเสียไปเมื่อ 9 เดือนก่อน
    เกมนี้ช่วยรักษาจิตใจของผม ผมเกษียณแล้ว เกมช่วยรักษาจิตใจไว้ได้มาก
    ผมรู้สึกได้ใช้ชีวิตในนี้ ผมมีความฝันรู้ตัวว่าได้อาศัยอยู่ในนี้ มันน่าตื่นเต้นมากจริงๆ
    มันเป็นช่วงเวลาที่น่าตื่นเต้นที่ได้อยู่ในนี้”

เมื่อเหล่าผู้เล่น Destiny ได้รับรู้เรื่องราวของคุณปู่
    พวกเขาก็พยายามช่วยกันหาเงินค่าเดินทางเพื่อให้คุณปู่ได้เข้าร่วมงาน GuardianCon
    ซึ่งเป็นแหล่งพบปะพูดคุยของเหล่าผู้เล่น Destiny
    ที่จะมีขึ้นใน เดือนมิถุนายนนี้ ณ รัฐฟลอริดา ประเทศสหรัฐอเมริกา

กดกล่าวคำขอบคุณเพื่อเป็นกำลังใจ พร้อมช่วยคอมเม้นด้วย
    อย่าอ่านผ่านๆ แล้วก็จากไปสิครับ น้ำใจคนไทยไปไหนหมดละ 55555+

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

อ้างอิงจาก : Kotaku

Credit : 4Gamerth.

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    สำหรับบางคน "เกมส์ก็เป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของเขา"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    เกมก็เหมือนเพื่อนแหละ แต่คนเรามันเปลี่ยนนไปเยอะจริงๆ ละ คิดถึงเวลาเก่าๆที่อยู่บอร์ดนี้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    คุยกับสาวๆในเกมส์ทุกวันดีต่อสุขภาพ = =b

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อยากไปมีเกมหลักเกมนึงที่เราเล่นตลอดเหมือนเมื่อก่อน

ของผมก็มี Lineage II กับ Dota

แต่เลิกไปแล้วทั้งคู่ ก็ไม่มีเกมหลักเล่น
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    บางครั้งก็ไม่มีเกมส์เล่นนะแต่ไม่รู้ทำไมอยากให้คอมตัวเองเเรงตลอดเวลา 5555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ''เกม'' ทุกเกมถูกสร้างมาเพื่อการนี้แหละครับ เพื่อความผ่อนคลาย พักผ่อนหย่อนใจ นี่คือคอนเซ็บของมัน

และลุงคนนี้ได้เข้าถึงแก่นแท้ของการเล่นเกมแล้วครับ ดีใจกับลุงด้วย

เล่นเกม ถ้าเล่นให้พอดี เล่นให้ถูกโอกาส แบ่งเวลาให้ดี แล้วจะได้ประโยชน์จากการเล่นเกมครับ

ปล. เล่นเกมต้องมีความสุขนะครับ ถ้าเล่นแล้วเครียดอย่าเล่น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    "เล่นมา 600 ชั่วโมง และส่วนใหญ่จะเล่นคนเดียวด้วย" อะไรจะโครตอ้างว้างขนาดนั้นนน อยากให้คุณปู่ได้ไปงาน GuardianCon ครับ อยากติดตามเรื่อยๆเลย อยากรู้ว่าแกอยู่มาได้ไง ทั้งๆที่สูญเสียคนที่ตัวเองรักไปมากมายขนาดนี้
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เอาจริงๆแล้วปู่อาจจะหาเรื่องคุยเพื่อจีบเธอก็ได้ นะครับ (ปู่แกก็น่าสงสารจริงๆนั่นแหละ600ชม.เล่นคนเดียวส่วนใหญ่อีก เป็นผมผมยังไม่ค่อยจะทนเล่นได้เลยคนเดียว ต้องเข้าถึงเกมขนาดไหนกันนะ บางทีผมก็อยากจะเข้าถึงเกมที่เล่นได้บ้างจังที่ไม่ได้เอาแต่ความมันอย่างเดียว)

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ผมเคยใช้ กิจกรรมสันทนาการ หรือ หางานอดิเรก เป้าหมายไม่ใช่แค่พักผ่อน แต่เคยใช้ มันเลิกบุหรี่ เคยใช้มันเป็นตัวช่วยในการสร้างซิกแพ็ค มาเหมือนกัน มันก็มีรายละเอียดในการทำต่างกัน แต่ที่เหมือนๆกันก็คือ กิจกรรมสันทนาการในชีวิตประจำวัน มันไปไกลกว่า คำว่าผ่อนคลาย ไปไกลโขครับ สำหรับผม