ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

Arrow [GAME ICON] แจกไอคอนเกมส์ PC ใหม่-เก่า ไฟล์นามสกุล .ico ขอได้อัพเดทบางวัน [2017]

ก่อนอื่นขอเกริ่นนําก่อนนะครับ ว่าผมเคยทำกระทู้แบบนี้มาแล้วครั้งนึง ตั้งแต่ปี 2012
    นั่นก็คือกระทู้นี้

[ICON GAME] แจกไอคอนเกมส์ PC ใหม่-เก่า ไฟล์นามสกุล .ico ขอได้อัพเดตทุกวัน [2012]

แต่ก็เลิกอัพเดทไป เพราะกระทู้ตกไปมาก แต่ก็ยังมีคนให้ความสนใจ PM มาหาผมให้แจกต่อบ้าง ให้อัพเดทบ้าง ขอไอคอนมาบ้าง (ซึ่งมันก็นานแล้วล่ะ)
    ผมก็ลองไปเซิสหาใน Google ว่า "แจกไอคอนเกม" ปรากฏว่ากระทู้ผมอยู่อันแรกเลย ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นรึเปล่านะ มีคนเข้ามาดูกระทู้ผมประมาณเกือบ 5 หมื่นคนสำหรับผมถือว่าเยอะมาก
    ซึ่งผมอยากให้ Jokergameth มีคนเข้ามาเยอะๆ
    และตอนนี้ผมก็มีความตั้งใจที่จะกลับมาทำอีกครั้ง เป็นกระทู้ภาคต่อนั่นเอง 55555
    ก็ไม่รู้จะมีคนสนใจรึเปล่าแต่ก็อยากทำ
    มาเริ่มกันเลย

เกี่ยวกับกระทู้

* สามาขอไอคอนเกมส์ได้นะครับ
    * ใครขอมาแล้วรอนานเกิน 2 วัน PM มาหาผมครับ
    * กระทู้นี้อัพเดตบางวันนะครับ ผมต้องทำงานบางครั้งอาจไม่ว่าง
    * สามาขอไอคอนอื่นๆได้ด้วยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นไอคอนโปรแกรม การ์ตูน โฟล์เดอร์
    * ไอคอนบางอันที่ขอมาผมอาจหาให้ไม่ได้นะครับ ขออภัยล่วงหน้า ถ้าหาได้ก็จะอัพเดทให้
    * บางรูปอาจจะซํ้ากันบ้างนะครับ บางทีผมก็งงกระทู้ตัวเอง โค้ดมันเยอะมาก
    * ลิ้งไหนเสีย ลิ้งไหนโหลดไปแล้วภาพสลับกันบอกได้นะครับ จะแก้ไขให้

วิธีเปลี่ยนไอคอนโฟล์เดอร์
    - คลิ๊ก -
    เครดิต Windowstips2u

ถ้ากดโหลดแล้วขึ้น "500 Internal Server Error" ให้กดที่รูปโหลดใหม่อีกครั้งนะครับ

- อัพเดท -
    19/02/2017

- อัพเดท -
    14/02/2017

สำหรับคนที่ขอมานะครับ

ข้างล่างนี้เป็นของเก่าจากกระทู้ที่แล้วทั้งหมดครับ

Credit จากเว็บ Deviantart.com
    มันเป็นนามสกุล PNG ทั้งหมด แต่ผมนำมาแปลงเป็น ICO ให้โหลดกันง่ายๆครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rufiorocco : 3rd March 2017 เมื่อ 23:23

... " JOKERGAMETH " ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    เหมือนเมื่อก่อนมันเคยมีตำนาน แจกไอคอนเกม.......ตอนนี้มันกลับมาแล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ดันๆ คับ สำหรับกระทู้ดีๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ของดีต้องดันครับ
    ดันๆๆๆ
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สุดยอดเลยครับ ภาพสวยงาม ถือเป็นตำนานที่น่ายกย่องมากๆครับ สาธุๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอ Dead by Daylight อะครับ มีบ่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gutwo1123 อ่านกระทู้
    ขอ Dead by Daylight อะครับ มีบ่
    อัพเดทให้แล้วนะครับ

... " JOKERGAMETH " ...

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขออีกอันได้ไหมครับ เป็นIcon ของโปรแกรม Battle.net

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: