ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

รวมคะแนนรีวิว Horizon Zero Dawn (PS4)

=====================================================================================================
    รวมคะแนนรีวิว Horizon Zero Dawn (PS4)
    =====================================================================================================

=================================================================================================================================

คะแนนรอบสื่อของ Horizon Zero Dawn หรือเกม Exclusive ของทาง PS4 ก็ได้ถูกทยอยปล่อยออกมาแล้ว และตามคาดที่ต้องได้ที่ได้สูงมาก

เพราะด้วยรูปบแบบการเล่นที่ผสมผสานหลายแนว มีแผนที่กว้างๆแบบ Open World ที่มีฉากหลังเป็นโลกที่เต็มไปด้วยสัตว์จักรกลจึงทำให้เกมมีจุดที่น่าสนใจมาก

Destructoid – 7.5
    Harcore Gamer – 4.5/ 5
    Giant Bomb – 5/ 5
    Polygon – 9.5
    GameSpot – 9
    PlayStation LifeStyle – 10
    RPG Site – 9
    God is a Geek – 9.5
    Telegraph – 5/5
    IGN – 9.3
    Forbes – 9
    Game Informer – 8.75
    The Verge – Recommended
    Stevivor – 7
    PlayStation Universe – 9.5
    Videogamer – 8
    USgamer – 2.5/ 5
    Twinfinite – 5/ 5
    Eurogamer Italy – 9
    We Got This Covered – 4.5/ 5
    TheSixthAxis – 8
    Attack of the Fanboy – 4.5/ 5
    Telegraph – 5/ 5
    Metro – 8
    Leader Gamer – 10

โดยมีผู้เดียวที่ให้คะแนนต่ำสุด 2.5 เต็ม 5 นั่นก็คือ USGamer โดยให้เหตุผลว่า Horizon Zero Dawn

นั้นน่าผิดหวังมาก เนื้อเรื่องที่มีช่องโหว่ ตัวละครที่ขาดความน่าสนใจและภารกิจที่ซ้ำซาก ซึ่งขัดกับความเป็น Open World ของมันนั้นเอง

Horizon: Zero Dawn วางขายบน PS4 วันที่ 28 กุมภาพันธ์ นี้

=================================================================================================================================

Credit : usgamer.net, vg247.com
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    กราฟฟิกมันสดใส ดูน่าเล่นดีนะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    PC อย่างเราจะได้ เสพ ปะเนี้ยยยยยยยยย
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เนื้อเรื่องมันน่าจะตรงดิ่งไปหน่อยละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ลง pc หรือเปล่าครับ ??

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gigkok02 อ่านกระทู้
    ลง pc หรือเปล่าครับ ??
    PS4 Exclusive ครับ

ปล. คงไม่มีทางลง PC แน่ๆ แนะนำว่าให้เก็บเงินหาซื้อ PS4 สักเครื่องดีกว่าครับ ยังมี Exclusive ที่ต่อแถวเตรียมออกมาช่วงกลางและปลายปีนี้ถือว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าใช้ได้อยู่ครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    คะแนนรวมโดยเฉลี่ยถือว่าน่าจัดอยู่นะ