ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Blog Entries
    2

เกณฑ์ทหาร [น้ำหนัก - ส่วนสูง]

[IMG][/IMG]

คือผมอยากทราบว่าการวัดส่วนสูง น้ำหนัก แล้วก็วัดรอบอก เขาเอาส่วนสันเท่าไหร่ครับถึงจะผ่าน

ของผม

- สูง 177

- น้ำหนักล่าสุด 57 หักลบเสื้อผ้าลองเท้าของที่ถือโดยคราวๆ

- รอบอกยังไม่ได้วัด

ขอวอนผู้รู้
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ผ่านเหลือๆ สูง 160 เค้ายังเอา...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ต้องมีขนาดรอบตัวตั้งแต่ 76 เซ็นติเมตรขึ้นไป ในเวลาหายใจออก และสูงตั้งแต่ 1 เมตร 46 เซ็นติเมตรขึ้นไป แต่ปกติจะคัดเลือกคนที่มีขนาดสูง 1 เมตร 60 เซ็นติเมตรขึ้นไปก่อน

http://www.thaiembassymoscow.com/mil.../taharn02.html

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้าไม่อยากเป็นก็ทำตัวให้ผอมที่สุด ไม่ต้องกินเยอะตอนไปคัดเลือก ตอนวัด รอบอก ให้หายใจออกให้หมด(แบบสุดแรงเกิดเลย) แล้วต่อจากนั้นแล้วแต่บุญแต่กรรมแล้วล่ะ 55

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ที่ถามนี่คืออยากหรือไม่อยากเป็นนี่ครับ ... ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูน่ากลัวนะ ตอนนี้ผมก็ 20 เดี๋ยวเดือนมีนาคมนี้ผมก็ 21 แล้ว แต่ด้วยเรียนอยู่ก็ใช้สิทธิ์ผ่อนผันก่อน

แต่พอเรียนจบ หมดวาระผ่อนผันผมก็ว่าจะสมัครเอา ได้ประสบการณ์ใหม่ๆ เรียนรู้สังคมใหม่ๆ มันก็ดีจะตายไปครับ

เพื่อนผมหน่วยกิตไม่ถึง จึงขอใช้สิทธิ์ผ่อนผันกับทางมหาลัยไม่ได้ มันก็มาบอกว่าดี ได้รู้อะไรใหม่ๆเยอะแยะ

แต่ถ้าถามเพราะอยากเป็นนี่ก็ดีแล้วครับ 555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 27th February 2017 เมื่อ 18:02

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    จขกท. ผอมมากครับ สูงเกือบ180แต่น้ำหนักไม่ถึง60

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    สมัครเลยครับ เชื่อผม ได้อะไรมากกว่าที่คุณคิด เหนื่อยจริง แต่รับรองว่าคุ้มค่าที่ได้มา

ผมสมัคร ท.บ. ไปแล้ว ใช้วุฒิ ม.6 เป็นปีเดียว ผลัด 2/58 อยู่ในกรุงเทพ แถวบางซื่อ สะพานแดง

ตอนนี้ก็ปลดประจำการเรียบร้อยแล้ว รู้สึกว่าชีวิตง่ายขึ้นและเปลี่ยนไปในทางที่ดี หลังจากเป็นทหาร

แต่ผมตัวใหญ่ หนัก 90 สูง 180 ไม่อ้วนนะครับ เขาชอบเลยครับหุ่นใหญ่ เขารีบรับผมเลย

เดี๋ยวนี้ทหารสบายกว่าเมื่อก่อนครับ อย่าได้เป็นกังวลเรื่องโดนซ้อม หรืออะไรต่างๆ ถ้าคุณทำตัวดี

แต่เรื่องน้ำหนักส่วนสูงที่ จ.ข.ก.ท. ถามมา ผมคิดว่า ต้องไม่ผอมเกินไป หน้าอกควรจะกว้างแบบได้เกณฑ์ที่เหมาะสม ผมก็จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่

แต่ถ้าส่วนสูงกับหน้าอกและน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์ ก็ไม่ต้องเป็นครับ

รอถึงวันแล้วเตรียมตัวเลยครับ.

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    นี่คนหรือเสาไฟฟ้า เนี่ย!! ผอมแท้ ตอนผมเกณฑ์ตัวใหญ่กว่าผม บางคน อกยังไม่ผ่านเลย คือตัวมันใหญ่แต่ อก มันเล็กอะ เขาก็ไม่เอา แต่ปีนั้นคนสมัครเต็ม555

ถ้าไปอยู่บ้านนายได้เงินเดือนเต็มจำนวนนะเป็นหมื่นนะครับ ส่วนงานก็แล้วแต่นายให้ทำ รุ่นน้องผมหล่อเสาไฟฟ้าทั้งต้นอะครับ5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สมัครเลยครับ จะเอาเงินมาอัปคอม 5555 นี่แค่เรื่องรอง