ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ ทีมสร้าง Ark: Survival Evolved เตรียมจ้างนักม็อด จ่ายให้งามๆ เดือนละ 140,000 บาท ★★★★★

ทีมสร้าง Ark: Survival Evolved เตรียมจ้างนักม็อด จ่ายให้งามๆ เดือนละ 140,000 บาท

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

ภายในสัปดาห์หน้า Studio Wildcard ทีมผู้สร้างเกม Ark: Survival Evolved
    จะเปิดตัวโครงการใหม่ที่มอบโอกาสให้นักม็อดมีทำงานเป็นหลักเป็นแหล่งและได้รับค่าจ้างงามๆ จากพวกเขาครับ

PC Gamer รายงานว่า Studio Wildcard จะทำการคัดเลือกนักม็อดเพียง 15 คนที่ให้ทำงานร่วมกับพวกเขา
    โดยมีค่าจ้างให้เดือนละ $4,000 หรือประมาณ 140,000 บาท ซึ่งเจเรมี สตีกลิทซ์ หัวหน้านักออกแบบ
    หัวหน้าโปรแกรมเมอร์ และผู้กำกับด้านความคิดสร้างสรรค์ของ Studio Wildcard เปิดเผยว่าปกติแล้ว
    นักม็อดเป็นแค่งานอดิเรกที่ไม่มีรายได้ ทำให้พวกเขาไม่สามารถทำม็อดออกมาได้อย่างที่คาดหวังไว้
    เพราะต้องเจียดเวลาไปทำงานอื่นๆ ที่ได้เงิน แต่โครงการนี้จะทำให้นักม็อดสามารถทำม็อดได้เสร็จสมบูรณ์
    แถมยังได้ค่าจ้างด้วย

นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่มีคนพยายามทำให้นักม็อดมีรายได้จากการสร้างม็อดครับ
    เพราะเมื่อปี 2015 ทางบริษัทยักษ์ใหญ่อย่าง Valve และ Bethesda ได้ร่วมกัน
    เปิดโครงการม็อดเสียงเงินซื้อสำหรับเกม Skyrim แต่โครงการไม่ประสบความสำเร็จนัก
    ทำให้มันถูกปิดไปไม่กี่สัปดาห์หลังจากนั้น

นอกจากนี้ Ark: Survival Evolved จะมีอัพเดทใหม่ในสัปดาห์หน้าหลังจาก Studio Wildcard
    เปิดตัวโครงการนี้ที่งาน GDC ครับ ซึ่งในอัพเดทจะประกอบไปด้วยเมนูใหม่
    ที่ทำให้ผู้เล่นสามารถค้นหาและดาวน์โหลดม็อดได้โดยตรง

ดูจากวิดีโอเกมน่าเล่นอยู่แล้ว 5555+

กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : PCGamer

Credit : 4GamerTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    ไปสมัคแปปครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    ไปสมัคแปปครับ
    ไปคับ ผมไปด้วย