ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ 20 อันดับ คำพูดที่น่าจดจำของตัวละครในการ์ตูน ★★★★★

20 อันดับ คำพูดที่น่าจดจำของตัวละครในการ์ตูน

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

เคยเป็นบ้างไหม? เวลาอ่าน หรือดูการ์ตูนแล้วมีการจดจำเอาคำพูดต่างๆ ของตัวละครเอาไว้
    ไม่ว่าเพราะมันเท่ มันให้แง่คิด หรือมันตลก ซึ่งนั่นเองก็เป็นสิ่งหนึ่งที่ทำให้ผู้อ่าน
    หรือผู้ชมได้จดจำตัวละครเจ้าของคำพูดได้ดี หรือบางทีอาจกลายเป็นสัญลักษณ์ของเรื่องนั้นๆ ไปเลยก็ได้

แบบที่เห็นแล้วร้องอ๋อทันที ให้ยกตัวอย่างเช่น เมื่อได้ยินใครพูดว่า “ฉันจะเป็นจ้าวแห่งโจรสลัดให้ได้เลย!”
    ก็ไม่พ้นต้องนึกถึงโจรสลัดหมวกฟางผู้ออกตามหาวันพีซมากว่ายี่สิบปี หรือนึกถึงเด็กแว่นเก่งรอบด้าน
    (เพราะพ่อสอนให้ที่ฮาวาย) เมื่อได้ยินคำว่า “คนร้ายอยู่ในกลุ่มพวกเรานี่แหละ” เป็นต้น

ทางเว็บไซต์ Charapedia.jp ได้ทำการสำรวจจากผู้ใช้งานเว็บไซต์
    ในช่วงวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017 – 1 มีนาคม 2017 จำนวน 10,000 คน
    (เป็นชาย 51.5% หญิง 48.5% อายุ 10-20 ปี 69% และอายุกว่า 30 ปีขึ้นไป 31%)
    ในหัวข้อ “20 อันดับ คำพูดที่น่าจดจำของตัวละครในการ์ตูน” ผลเป็นยังไง มาดู

20 – เด็กประถมนี่มันสุดยอดจริง ๆ ให้ตายสิ 「まったく、小学生は最高だぜ」
    Hasegawa Subaru – Ro-Kyu-Bu! (102 คะแนน)

19 – ไม่ได้รู้ทุกอย่างหรอกค่ะ ก็แค่เรื่องที่รู้อยู่แล้วน่ะ 「何でもは知らないわよ。知ってることだけ」
    Hanekawa Tsubasa – Monogatari Series (108 คะแนน)

18 – ทำสัญญากับผม แล้วเป็นสาวน้อยเวทมนตร์สิ 「僕と契約して魔法少女になってよ」
    Kyubey – Mahou Shoujo Madoka Magica (113 คะแนน)

17 – ผมคือเงาไงล่ะ 「僕は影だ」
    Kuroko Tetsuya – Kuroko no Basuke (128 คะแนน)

16 – อยู่ในช่วงติดสัดหรือไงหา พวกเอ็งนี่ 「発情期ですかコノヤロー」
    Sakata Gintoki – Gintama (132 คะแนน)

15 – เอาดาบไปฟันของไร้ค่าอีกแล้วสิเรา 「また、つまらぬ物を斬ってしまった」
    Ishikawa Goemon – Lupin The 3rd (139 คะแนน)

14 – ไอ้บ้า 「バーロー」
    Edogawa Conan – Meitantei Conan (145 คะแนน)

13 – จะทำลายจินตนาการอันเหลวไหลนั่นทิ้งซะ 「その幻想をぶち殺す」
    Kamijou Touma – To Aru Majutsu no Index (167 คะแนน)

12 – คนที่ยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจว่าจะถูกยิงเท่านั้น 「撃っていいのは撃たれる覚悟のある奴だけだ」
    Lelouch Lamperouge – Code Geass (177 คะแนน)

11 – ถ้ายอมแพ้ การแข่งมันก็จบแล้วล่ะ 「諦めたらそこで試合終了ですよ」
    Anzai Mitsuyoshi – SLAM DUNK (180 คะแนน)

10 – ตัวแทนแห่งดวงจันทร์ จะลงทัณฑ์แกเอง! 「月に代わってお仕置きよ!」
    Sailor Moon – Bishoujo Senshi Sailor Moon (192 คะแนน)

9 – ยังหรอกนะ 「まだまだだね」
    Echizen Ryouma – Prince of Tennis (232 คะแนน)

8 – ใครที่มาขวางฉัน ต่อให้เป็นพ่อแม่ ก็จะฆ่ามัน「僕に逆らうものは親でも殺す」
    Akashi Seijuurou – Kuroko no Basuke (269 คะแนน)

7 – ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว 「真実はいつもひとつ」
    Edogawa Conan – Meitantei Conan (310 คะแนน)

6 – นะเออ 「だってばよ」
    Uzumaki Naruto – NARUTO (332 คะแนน)

5 – แกน่ะตายไปแล้ว 「おまえはもう死んでいる」
    Kenshirou – Hokuto no Ken (374 คะแนน)

4 – ฉันจะต้องเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด! 「海賊王におれはなる! 」
    Monkey D Luffy – One Piece (375 คะแนน)

3 – ถึงจะว่างั้นก็เถอะ คุโด 「せやかて工藤」
    Hattori Heiji – Meitantei Conan (409 คะแนน)

2 – ให้มันได้อย่างนี้สิ 「やれやれだぜ」
    Kuujou Joutarou (461 คะแนน)

1 – นิโกะนิโกะนี้~ 「にっこにっこにー」
    Yazawa Nico – Love Live! School idol project (506 คะแนน)

ปล.อีกไม่นาน ผมคงต้องจากไปกับสายลม อีกแล้วสินะ (สาระล้วนๆ )
    กดกล่าวคำขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจในการเขียนข่าวครั้งต่อไป และแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ 55555+

══════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════════

อ้างอิงจาก : Charapedia

Credit : Akibatan

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    คำพูดของ นารูโตะ น่าจะเป็น "ซาสึเกะ" มากกว่านะ แหม่

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อันดับ 20 เนี่ยก้ติดมากับเขาด้วยเรอะ 555555

ส่วนอันดับแรกเนี่ย ไม่คิดจิงๆเล้ย

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    0."ไม่ใช่ซึระ คาซึอระต่างหาก" - Gintama

คำพูดนี้รวมเป็นคลิปแล้วไม่ต่ำว่า 2:50 นาที อันนี้มันฉบับย่อ

ฉบับเสียงต้นฉบับ https://www.youtube.com/watch?v=MF2zhLyk6e4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 7th March 2017 เมื่อ 00:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อันดับ1ผมไม่เคยดูเรื่องนี้แต่ดันเป็นประโยคที่ติดหูผมมากไม่รู้ทำไม แต่นึกว่าจะมี "โป้ย" ด้วยซะอีก5555

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    นึกว่าจะมี เปล่าประโยชน์!! เปล่าประโยชน์!! เปล่าประโยชน์!! เปล่าประโยชน์!!