ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

ถาม !! ทำไมผู้ชายชอบเล่นเกม แล้วชอบสร้างตัวละครเป็นผู้หญิงหว่า ??

วันนี้ไปนั่งดูเพื่อนเล่น Final fantasy ภาค XIV (มั้ง) เห็นมันสร้างตัวละครเป็นผู้หญิง และในกลุ่มที่เล่นเป็นคนไทยด้วยกันก็ล้วนแต่เป็นตัวละครหญิง

เลยเกิดคำถาม ทำชอบเล่นตัวละครหญิงกันหว่า =___= รู้ว่ามันแล้วแต่ความชอบ แต่ก็อยากรู้ว่าเพราะอะไรถึงชอบ

ถ้าตอบได้ก็ขอบคุณมากแจ้ ปกติผมชอบเล่นตัวละครผู้ชาย เพราะจะได้อินกับเกมสวมบทบาทเข้าถึงเกมจริงๆ (มั้งนะ) เล่น ผู้หญิงมันดูอ่อนแอไงไม่รู้

และที่หนักเลย พวกที่เล่นผู้หญิงแล้วพยายามคุย คะ คือต้องการไรหว่า รึว่าพวกนี้ใจจริงอยากเป็นหญิงรึป่าว

ตัวละครมันต้องแมนๆสิ
    V
    V
    V
    I Don't need Weapons I got logic

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๗๓๕๙๗๑๒
    Royal Thai Army
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    น่าจะธรรมดามั๊งครับ ขนาดสกายริมผมยังเล่นเป็นตัว ญ ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ผมชอบมองตัวละครผู้หญิงไงครับ มองหน้าสวย ๆ มองภูเขาสองลูก ผมไม่ค่อยชอบเล่นตัวละครผู้ชายเท่าไหร่นะ
    เคยมีเพื่อนถามผมว่าเอ็งเป็นกระเทยเหรอวะ เล่นแต่ตัวผู้หญิง ผมก็เลยสวนมันไปว่า เอ็งเป็นเกย์เหรอวะ เล่นแต่ตัวผู้ชาย
    จากนั้นมามันก็เริ่มเล่นแต่ตัวผู้หญิงเหมือนผมเลยแหละ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าทำไม่ผู้หญิงที่เล่นเกมที่สามารถเลือกเพศได้ทำไมถึงเล่นตัวผู้ชาย ผมมีพื่อนผู้หญิงอยู่ 3-4 คนที่บ้าเกม เกมที่สร้างตัวละครได้เช่น mstar นี่พากันเล่นตัวผู้ชายผมเลยถาม หล่อนเลยตอบว่า หล่อดี ก็ทำนองเดียวกันกับผู้ชายชอบเล่นตัวผู้หญิงแหละครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตัวละคร แล้วแต่คนชอบครับ

แต่ผมไม่ชอบพวก เกรียนแอ็บเป็นหญิง

ผมขอแช่งให้ตัวจริงมันเป็นตุ้ด

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมชอบเล่นตัวผู้หญิงครับน่ารักดี ตัวชายไม่ค่อยมีอะไรให้มอง ฮุๆๆๆๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ผมชอบเล่นตัวผู้หญิงนะ แต่งตัวนู่นนี่นั่น เพราะในชีวิตจริงผมคงใส่กระโปรงไม่ได้น่ะนะ เด๋วโดนหาว่าโรคจิต = ="

ปล.ก็แค่ชอบอะไรน่ารักๆ
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เพราะสำหรับชายแท้แล้ว
    การที่จะอยู่ด้วยกันอีกเป็น100ชม.
    มีอกเด้งๆหรือขาเรียวๆให้มองมันเจริญตา
    กว่ามองกล้ามล่ำๆน่ะครับ

ปล.แต่เกมแนวนี้ผมจะเล่น2เซฟ2เพศเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    คุณพระ สรุป 90% ของตัวละครผู้หญิงที่เดินๆกันในเกมส์นี้ก็เป็น หนุ่มๆใช่มั้ยเนี่ย 55555555

ไอที่ฮาก็คือ ไม่ว่าจะสังคมเกมส์ออนไลน์หรือเว็บบอร์ดแบบนี้ ถ้ามีผู้หญิงแท้ๆซักคน ทำไมผู้ชายต้องรุมจีบกันด้วย

แต่ผมเล่นเกมส์ตัวละครชายผมว่ามันเท่ดีนะ ผมไม่ค่อยพิศวาสตัวการ์ตูนเท่าไหร่ คงเพราะตัวละครในเกมหรือการ์ตูนชอบทำหน้าตาตัวละครไปโซนเอเชียมั้ง =__=

เสปคผมสาวตะวันตกเท่านั้น แต่ขอบคุณมากที่เข้ามาตอบ สมัยนี้ถ้าเล่นเกมเจอตัวละครหญิงคงต้อง เดาไว้เลยว่าเป็นชายชัวร์ๆ
    I Don't need Weapons I got logic

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เป็นผู้ชายแล้วเล่นเป็นตัวละครผู้ชาย เวลาเล่นเดินไปเดินมาก็เห็นแต่ตูดผู้ชายมันคงไม่น่าดูเท่าไรมั้งครับ
    แต่ถ้าเล่นตัวละครผู้หญิง เวลาเล่นเดินไปเดินมามองตูดผู้หญิงส่ายไปส่ายมามันค่อยหน้าดูหน่อย
    แต่พวกผู้ชายเล่นตัวล่ะครหญิงแล้ว พูด ค่ะ นี่ก็ไม่ไหวเหมือนกันน่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาต้องการอ่ะไรจากสังคม

ผู้หญิงจริงๆในเกม คงเป็นของแรร์มากกกกๆเลยมั้งครับ คนถึงได้รุมจีบกัน ทั้งๆที่ก็ไม่รู้ว่าผู้หญิงที่รุมจีบกันน่ะหน้าตามันสวยหรือว่าหน้า*****ม ม หาย ขนาดไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jar32402 : 12th March 2014 เมื่อ 00:44

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    เวลาเล่นผู้ชายมันรู้สึกเหมือน เล่นตัวเองครับ จะทำอะไรต้องใช้ตัวเองเป็นที่ตั้ง และบางครั้งมันทำให้รู้สึกเบื่อเร็ว

แต่เล่นเป็นหญิง กี่พันชม. ก็เล่นได้ครับ ไม่รู้ทำไม ไปๆมาๆ มันผูกพัน จนรู้สึกเหมือนกับเป็นลูกสาวยังไงยังงั้น

เพื่อนผม บางครั้งเห็นตัวที่ผมเล่น ก็แบบประมาณ โอ้โหตัวมุิงน่ารักหว่ะ ***เล่นไปwowไปเปล่าวะเนี่ย อะไรประมาณนี้

ซึ่งเอาจริงผมไม่รู้สึกยังงั้นซักกะติ๋ด อารมณ์ประมาณ ใครจะคิดยังงั้นกะลูกสาวตัวเองวะ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ส่วนมากผม จะเลือก อาชีพครับว่า อาชีพไหนควรจะเป็น ช-ญ ถ้าให้พูดตามตรงส่วนมากผมเล่นเกมไหนก็เล่นตัวผู้หญิงหมด แต่จะไม่มีคำว่า ค่ะ แน่นอน นอกจากเล่นๆกันในกลุ่ม
    ปล.บอกได้เลยนะครับคนเล่นตัวละครหญิงส่วนมาก ผมรู้พวกคุณดู Anime มาใช่มั้ยละ อย่าเถียงผม แน่นอนครับ Phantasy Star Online2 เปิดเมื่อไร ผมดูทรงแล้วตัวละคร หญิงเต็มแน่นอน

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    คำตอบอยู่ที่ตัญหานั่นล่ะน่า ผมก็คนนึงนะที่ชอบเล่นตัวผู้หญิงนะ แบบที่สร้างก็คือ ผมสั้น ผิวขาว อกไม่ต้องใหญ่มาก (ถ้าปรับได้ก็กลาง ๆ) ใช้อาวุธประเภท ดาบใหญ่ ๆ หรือโจมตีระยะประชิด ดีหนัก ๆ น่ะ ไม่เล่นตีไกลหรือสายพริ้วแน่นอน และเสียงต้องเป็นเสียงห้าว ๆ แมน ๆ หน่อย(ถ้าปรับได้) ก็ประมาณนี้

ถามว่าทำไม?
    เหมือนสร้างเธอขึ้นมาตามสเป็คสาวในฝันนั่นล่ะ แล้วเวลาแต่งตัวหรือสวมชุดเกราะมันรู้สึกฟินบอกไม่ถูก เพราะปกติเกมตอนเด็กหรือสมัยก่อนเราจะรับบทเป็นตัวละครชายเท่ ๆ หรือเกมออนไลน์ก็จะสร้างตัวละครชายเท่ ๆ ขึ้นมาเล่นสวมบทบาท พอโตมาก็เลยอยากลองเปลี่ยนอารมณ์ดูบ้างอะไรประมาณนั้น

ปล. ผมลงท้ายด้วยครับนะ ถ้ามีบทสนทนา เพื่อคนที่คุยกับเราอยู่จะได้รู้ว่า ไอ้เชรี่ยนี่เป็นชายนะ ตรูจีบไม่ได้นะ ประมาณนั้น

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ส่วนใหญ่ชอบเล่นเป็นตัวผู้ชายนะครับ
    ยังไงเกมแนวนี้ก็ต้องเป็นแนวสวมบทบาทอยู่แล้ว
    ผมก็ต้องจินตนาการว่าไอ้คนที่ผมสร้างมาเนี่ย
    มันคือผมเอง ก็เลยชอบที่จะเล่นตัวละครชายมากกว่า

ว่างๆก็อาจจะไปสร้างตัวละครหญิงเล่นๆบ้าง ไม่มีอะไรทำ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เพราะตัวละครหญิงมันน่ารักครับ แต่ถ้าเมื่อก่อนผมจะเล่นตัวผู้ชายเพราะมันเท่ เดี๋ยวนี้ผมจะเล่นเกมอะไรก็ตามใช้ตัวละครผู้หญิงหมด แต่บางเกมเช่นเกมต่อสู้ บางทีจะใช้ผู้ชายเพราะเป็นตัวถนัด

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    เล่นชายครับสวมบทบาทหน่ะนะได้อารมณ์ว่าตัวเองเป็นผู้กล้าดี เวลามีคนถามว่าทำไมไม่เล่นตัว หญิงก็ตอบอย่างเท่ๆว่า"ผู้หญิงไม่ใช่ของเล่น" 555

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ date kyo อ่านกระทู้
    เล่นชายครับสวมบทบาทหน่ะนะได้อารมณ์ว่าตัวเองเป็นผู้กล้าดี เวลามีคนถามว่าทำไมไม่เล่นตัว หญิงก็ตอบอย่างเท่ๆว่า"ผู้หญิงไม่ใช่ของเล่น" 555
    ตอบได้โคตรหล่อเลยครับ ฮ่าๆๆๆ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    คำตอบง่ายๆของผม คือ ผมชอบ ผู้หญิง ไม่ได้ชอบ ผู้ชาย !!! ฮา

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    เล่นแล้วฟิน

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมเล่น PB ตัวผู้ชายแต่แต่อุจาด ๆ
    หญิงนี่มีแต่แหล่ม ๆ แขนขาวโบ๊ะ ผอมเพรียว โดนยิงตายยังสวย

แต่เกมอื่นนี่เคยเจอพวกแบ๊วหญิงต้องคอยจับผิด อยากจะตบทิ่ม

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เล่น ตัวผู้หญิงเอาไว้หลอก ของผู้ชาย
    • dOn't Give Up !! •

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมจะดูว่าตัวใหนเป็นชาย หญิงแล้วมันดู เท่ สวย เหมาะสมกว่ากันเท่าใหร่ครับ
    แต่ก็นะส่วนใหญ่ก็เล่นเป็นตัวหญิงแหละ ส่วนที่สำคัญที่สุดคือผมเกลียดความบึก
    ของตัวละครครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เอาไว้ส่องครับบ 5555555555 ล้อเล่นๆ
    ผมว่าตัวละคร ญ มันก็เท่ดีนะ ออกแนวลุยๆท่าต่อสู้ดูพริ้วดี ตัวบางๆ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    แล้วแต่เกมถ้าเกมมันออกแนวป่าเถื่อนก็สร้างผู้ชาย แนวแฟนตาซี Sexy การ์ดตูนๆ ไรงี้ก็สร้างผู้หญิง