ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 569

มือเขียนบทอีกคนของ Half-Life 2, Portal, Left 4 Dead ลาออกจาก Valve แล้ว

มือเขียนบทอีกคนของ Half-Life 2, Portal, Left 4 Dead ลาออกจาก Valve แล้ว

หลังจาก เอริค โวลพาว์ มือเขียนบท Half-Life 2: Episode One, Half-Life 2: Episode Two, Portal และ Left 4 Dead ทั้งสองภาค ประกาศลาออกจาก Valve ไปเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ ล่าสุด เชต ฟาลิสเซค มือเขียนบทอีกคนของทั้งสามเกมก็ได้ประกาศลาออกจากบริษัทแล้วเช่นเดียวกันครับ

ฟาลิสเซคยืนยันกับ GamesIndustry.biz [Link] ว่าเขาลาออกจาก Valve แล้ว “มันไม่เรื่องตื่นเต้นหรือเร้าใจอีกแล้ว ผมทำงานมานาน 12 ปี ปล่อยเกมยอดเยี่ยมไปหลายเกม ฮาร์ดแวร์เจ๋งๆ และอยากเปลี่ยนแปลงสิ่งต่างๆ ยังบอกไม่ได้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไป แต่ผมจะบอกให้คุณทราบเมื่อมันเกิดขึ้น”

ระหว่างที่อยู่กับ Valve เขาทำหน้าที่เป็นมือเขียนบท Dota 2, Counter-Strike: Global Offensive, Portal, Portal 2, Left 4 Dead, Left 4 Dead 2, Half-Life 2: Episode One และ Half-Life 2: Episode Two

เมื่อเร็วๆ นี้ เขายังเป้นส่วนหนึ่งของการพัฒนา Vive เครื่อง VR ที่ร่วมสร้างกับบริษัท HTC ด้วย และการลาออกของเขาในครั้งนี้ทำให้ Valve ไม่มีมือเขียนบทหลักของเกม Half-Life เหลืออยู่แล้วในขณะนี้

Credit: http://www.gconhub.com/?page=forum_detail&id=80441

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    รู้เลย ออกจาก Valve เพื่อสร้าง HL3 L4D3 Portal3 เป็นการปลดแอกเลข 3 ที่ Valve จำกัดไว้ 5555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ยังงี้ก็ได้หรออ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    valve จะไม่พัฒนาเกมแล้ว... dota 2 กับ CS:GO คงเป็นโปรเจ็คสุดท้าย
    ที่เห็นๆอยู่ก็ข่าวลือให้มีความหวังทั้งนั้น... จะมีเกมโผล่มาจริงๆ ก็ไม่รู้เมื่อไหร่
    คงต้องรอพวก hardware ต่างๆที่ valve ผลิตเองผลิตออกมาให้หมด แล้วไม่รู้จะคิดทำเกมต่อไหม

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    แค่ Dota2+CSGO สองเดียวก็รายได้เหนือทุกเกมรวมกันแล้วมั้งผมว่า
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Tags for this Thread