ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มาดูคนเก่งๆเยอะเลยเนอะ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ชื่อ leaderpor/RED
    ชื่อเล่น ปอ/
    เพศ ชาย
    อายุ 21
    ตำแหน่ง ผู้เข้าประกวด
    E-mail leaderpor@hotmail.com
    เหตุผลที่อยากเข้า แชร์ประสบการณ์เรื่องวาดภาพกับคนอื่นๆ
    ----------
    ภาพถ่ายกล้อง ดำๆมัวๆหน่อย
    ถ้าภาพมันไม่ค่อยเป็นสไตล์การ์ตูนญี่ปุ่น ก็ถือว่า อิงไปทางเกม shogun2 ละกันนะครับ 55+
    (ขอทำหน้าที่หน่อย นะครับ)

ถ้าผมให้ คะเเนน ผมให้

7 คะเเนน ครับ

วิจาร นิดหนึ่ง!

1 ดู เผินๆ อาจจะสวยดี เเตต่ดู จริงๆ มันอาจ เบี้ยวๆ หน่อยๆ นะครับ

2 ลง เงา เเปลกนิด หน่อย นะ ครับ

3 การ ตัด เส้น ยัง ไม่ ค่อย ดีเท่าไหร นะครับ ยังไม่ ค่อย คม

เเต่โดยรวม ก็ ออกมา สวยเลยที่เดียว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 726
    ขอบคุณทุกคนที่ตั้งใจ ประกวด ประกาศผล แล้วก็มีความสุข สนุก มาด้วยกัน
    แล้วก็อยากให้ทุกคนเต็มที่ด้วยกัน นะครับ
    ถ้ามีอะไรอยากจะให้แก้ไข ติดต่อได้ครับ ถ้าเป็นข้อดีกับทุกคนผมจะแก้ไขให้ครับ
    ขอบคุณครับ

แล้วใครอยากให้ทำ ล่าค่าหัว บอกผมนะครับ ยินดีทำให้ครับ แล้วเอารูปที่จะลงมาด้วยนะครับ ถ้าจะทำเองก็ไม่ว่าครับเรามีตัวอย่างมาให้

เมื่อทำเสร็จ จะมีหน้าตาแบบนี้ครับ

สุดท้าย ผมจะขอ ย้ำ!! ทุกคนนะครับ เมื่อมีอะไรเปลี่ยนแปลงผมจะเอาข้อความคืบหน้ามาบอกที่ ข้อความฝากถึง —๏CluB_CarTOoN_CoNTesT๏— นะครับ

ขอบคุณทุกคนครับ
    !!~ CloVeR ~!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    978
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clover4701 อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ยังไม่ให้คะแนนผมจะดูถึงวันพรุ่งนี้ตอน 22.00 น.นะครับ
    ถ้าผมไม่เห็นใคร ทำงานผมจะไล่ออก OK มั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ

ชื่อ clover4701
    ชื่อเล่น เต้
    เพศ ชาย
    อายุ 13
    E-mail soccer4701@hotmail.com
    เหตุผล อยากฟังคำติชมครับ(ขออนุญาติเอาภาพจากกะทู้เก่ามาลงนะครับ)

ขอความกรุณาด้วยครับ
    ผมให้ 7 คะเเนน นะครับ

วิจารนิดหนึ่ง..

1 ผม ของ ตัวละคร ยัง เบี้ยวๆ หน่อยๆ นะครับ

2 ภาพ ยัง ดู เเข๊งๆ อยู่นะครับ

โดยรวม ก็ ถือว่า ใช้ได้ เเต่ รูป นี้ เหมือน ผมเห็น นานเเล้วนะ ครับ =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 19th October 2011 เมื่อ 23:17

กล่าวขอบคุณ
    978
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    เจิมด้วย!!!!!!ติชมหน่อยและกัน

ขอให้ คะเเนน นะครับ

6 คะเเนน ครับ ผม

วิจาร นิดหนึ่ง

1 คือผม ไม่เเน่ใจ ว่า มัน เป็น ภาพ วาดหรือ ป่าว นะครับ

2 ผม เเละ เส้น อืนๆๆ มัน บางเกินไป ครับ ดู ยากกัน เลย ที่เดียว

ผม อาจจะประสบการ น้อย ก็ต้อง ขออภัย ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    978
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ชื่อ clubzaxxx
    ชื่อเล่น ฟ่า
    เพศ ชาย
    อายุ 15
    E-mail faza_x123@hot
    เหตุผลที่อยากเข้า ผมอยากรู้ว่าฝีมือพัฒนาไปถึงเหวไหนเเล้ว /หือ???!!

คำอธิบาย ติดคาเม็นไรเดรอ์ VV

กล้องเน่าจับใจ
    ปล.รู้สึกว่าไม่ค่อยมีคนเม้นผลงานเรา (น้อยใจ) -0-
    อา ครับ อย่า น้อยใจ

ถ้าให้ คะเเนน ผม ให้

5คะเเนน ครัย

วิจารนิดหนึ่ง

1 ภาพ ตัวละคร ยังดูเบี้ยวๆๆ นะครับ

2 รอยยับ ของเสื้อยังไม่เป็น ธรรมชาติ นะครับ

3 เส้น ยัง ไม่ คม นะครับ

โดย ส่วนตัว ผม ชอบ การ์ตูนที่เส้น ออกจะ คม หรือ เข้ม นิด หนึ่ง นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 19th October 2011 เมื่อ 23:18

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    ขอลงรูปมั้งจิ

...เข้ามาแปะรุปแล้วจากไป ;w;

รุปทรานฟอร์เมอร์ แบบนี้คงไม่ได้อยู่ในกติกาสินะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    ปิดรับสมครไปแล้วหรอคับ - -

ขอโทดทีคับ พึ่งมาเห็น เกิดสนใจอย่างแรง

พอดีว่ามีกลุ่มเล้กๆที่จับคู่วาดการ์ตูนอยู่2 น่ะคับ เลยเกิดสนใจขึ้นมา

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    978
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpooh อ่านกระทู้
    ไหนๆ ก็เหลืออีก 3 นาทีก่อนจะหมดการแข่งขันผม ขอร่วมแข่งด้วยเลย

3 นาที ก็ ยัง มี ค่า สินะครับ

โดย ถ้า รวม รูปด้าน ล่างอันนี้ผมอาจให้ 4-5 คะเเนน นะครับ เพราะ อาจจะรีบ หรือ อะไร เเต่ ก็ ยังไม่ สมบูรณ นะครับ คือ ยังเบี้ยวๆ

เเละ เส้น ยัง ไม่ เข้ม อะ ครับ ควร ตัด เส้นให้เป็น เส้น เดียว นะครับ ภาพ อาจจะ สวย

( เเต่ รูปที่ เหมือนใช้ ผู่กัน วาด อะครัย )

ผม ให้ 8 คะเเนน ครับ

1 เส้น เเละ เงา ที่ วาด มีเอกลักษมากเลย ครับ

2 รอยยับ ของเสื้อ ก็ สวย มาก ครับ

3 เทคนิคการ ลง เงา ของ ภาพ ออกมา สวย ดี ครับ

โดย รวม ถือว่า สวย มาก เเต่ ยัง ไม่ใช่ ที่ สุด นะ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 19th October 2011 เมื่อ 23:19

กล่าวขอบคุณ
    978
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nishinomiya อ่านกระทู้
    ชื่อ Nishinomiya kita
    ชื่อเล่น นิชิตัน
    เพศ ชาย
    อายุ 16
    ตำแหน่ง นักเขียนการ์ตูน, ประกวดด้วย...
    E-mail Black-societies@hotmail.com
    เหตุผลที่อยากเข้า อยากแชร์ภาพวาดกับคนที่ชอบวาดการ์ตูนเหมือนกัน

--------------------------------------------
    วาดมาแย้ววว .... ผิดหวังกันหล่ะสิ... ไม่สวยเหมือนเคย... ฮ่ะๆ... นี้แหละลายเส้นการ์ตูนผม !!!!

เดี๋ยวจะมีอีกรูป version.ลงสีมาครับ... =w=
    ผม ให้ คะเเนน นะครับ

ผม ให้ 9 คะเเนน ครับ

วิจารนิดหนี่ง

1 รอย ยับของเสื้อ เป็น ธรรมชาติดี ครับ

2 เส้น ของ รูป คม สวย มาก เลย ครับ

3 ตัวละคร เเสดง อารม ได้ ครับ เพราะ จุดนี้ ครับ ผมถึงให้ คะเเนน เยอะครับ เพราะ ไม่ เหมือน รูป อืนๆที่ผ่านมา

4 เงา ของ รูป เป็น ธรรมชาติดี ครับ จุดเเต่ ละ จุด ลงตัว ครับ

โดย รวม ถือ ว่าสวยมากเลยครับ เเต่ ยัง ไม่ใช ที่ สุด นะครับ ผม อยากเห็น รูป ที่ สวยกว่านี้ นะครับ =w=

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้
    ผม ให้ คะเเนน นะครับ

ผม ให้ 9 คะเเนน ครับ

วิจารนิดหนี่ง

1 รอย ยับของเสื้อ เป็น ธรรมชาติดี ครับ

2 เส้น ของ รูป คม สวย มาก เลย ครับ

3 ตัวละคร เเสดง อารม ได้ ครับ เพราะ จุดนี้ ครับ ผมถึงให้ คะเเนน เยอะครับ เพราะ ไม่ เหมือน รูป อืนๆที่ผ่านมา

4 เงา ของ รูป เป็น ธรรมชาติดี ครับ จุดเเต่ ละ จุด ลงตัว ครบ

โดย รวม ถือ ว่าสวยมากเลยครับ เเต่ ยัง ไม่ใช ที่ สุด นะครับ ผม อยากเห็น รูป ที่ สวยกว่านี้ นะครับ =w=
    ถ้างั้นผมจะทำภาพนั้นออกมาเองครับ !!!

กล่าวขอบคุณ
    978
    1

ขอ ให้ สนุก กับ การ วาด รูป กันนะครับ ผมก็ วาด เล่น ด้วยเหมือน กัน ครับ ( ที่ จริง หัดวาดได้ 2-3 วัน นี้เอง ดู หนัง สือประกอบ =w= )

ผม ก็ กำลัง รอ รูป สวยๆ ที่ ทุก คน ตั้งใจ วาด อยู่นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 19th October 2011 เมื่อ 23:40

กล่าวขอบคุณ
    613
    ลงมั่งนะคับ เผื่อยังมีโอกาส อิอิ รูปนี้แค่คึ่งตัวนะคับ(เห็นก็รู้แล้วว่าครึ่งตัว - -)

ชื่อ rampage1
    ชื่อเล่น มอส
    เพศ ชาย
    อายุ 16
    E-mail :incendialy_type1@hotmail.com

แก้แล้วนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rampage1 : 27th October 2011 เมื่อ 20:37

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้
    อา ครับ อย่า น้อยใจ

ถ้าให้ คะเเนน ผม ให้

5คะเเนน ครัย

1 ภาพ ตัวละคร ยังดูเบี้ยวๆๆ นะครับ

2 รอยยับ ของเสื้อยังไม่เป็น ธรรมชาติ นะครับ

3 เส้น ยัง ไม่ คม นะครับ

โดย ส่วนตัว ผม ชอบ การ์ตูนที่เส้น ออกจะ คม หรือ เข้ม นิด หนึ่ง นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำวิจาร์ยคำ เควสหน้าจะเอาให้สวยกว่านี้นะครับ

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ของกากๆ อย่างผม ทำไรได้หว่า

ปีน SA80 เด้อ หน้าตาแบบนี่แหละ ไม่ใช่L85 -*-

ภาพวาดไร้แบบ อะนะ จินตนาการล้วนๆ
    ความยากเอาโล่ไปกิน - -*

กล่าวขอบคุณ
    613
    ของVagabondนี่เค้าชื่อ มิยาโมโตะ มูซาชิไม่ใช่หรอคับ - - แล้วก็ผู้หญิงที่ชอบมูซาชินี่ถ้าจไม่ผิดจะชื่อ โอซึอุ นะคับ ผมก็ชอบเหมือนกันการ์ูตูนเรื่องนี้

ถ้าผิดขออภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rampage1 : 20th October 2011 เมื่อ 03:43

กล่าวขอบคุณ
    1,476
    ตอนนี้กะทู้ของเราปรับแต่งใหม่แล้วนะครับ สามารถวาดภาพหรือใช้คอมประกวดก็ได้ครับ (เพราะรองประทานเรายื่นขอเสนอมาในส่วนนี้เราก็แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ)
    ส่วนสมาชิก ก็รับเรื่อยๆ ครับ ผมไม่น่าจะมีกำหนดครับ ต้องรอดูอีกรอบนึงนะครับ
    ส่วนคนที่มา ประกวดระบุ ชื่อ ชื่อเล่น เพศ อายุ อีเมลล์ เหตุผล มาด้วยนะครับ เราจะได้ระบุให้ถูก (ข้อไหนไม่ประสงค์อยากให้รู้เราก็ไม่ว่าครับ)
    แต่ถ้าไม่ระบุมา ทางเราจะไม่สามารถให้ลงประกวดได้นะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clover4701 : 20th October 2011 เมื่อ 10:33

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    499
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clover4701 อ่านกระทู้
    ตอนนี้กะทู้ของเราปรับแต่งใหม่แล้วนะครับ สามารถวาดภาพหรือใช้คอมประกวดก็ได้ครับ (เพราะรองประทานเรายื่นขอเสนอมาในส่วนนี้เราก็แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ)
    ส่วนสมาชิก ก็รับเรื่อยๆ ครับ ผมไม่น่าจะมีกำหนดครับ ต้องรอดูอีกรอบนึงนะครับ
    ส่วนคนที่มา ประกวดระบุ ชื่อ ชื่อเล่น เพศ อายุ อีเมลล์ เหตุผล มาด้วยนะครับ เราจะได้ระบุให้ถูก (ข้อไหนไม่ประสงค์อยากให้รู้เราก็ไม่ว่าครับ)
    แต่ถ้าไม่ระบุมา ทางเราจะไม่สามารถให้ลงประกวดได้นะครับ ขอบคุณครับ

เยี่ยมครับ!!!!!

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpooh อ่านกระทู้

เลขา- รองประทานอย่างผมของลงด้วย ซ้ำภาพที่เอาลงมานั้นผมได้ลงนานแล้วครับ
    1. ชื่อภาพ รวมหมดเลยครับ
    Able Wesker กับสิ่งที่ทำลงไปหน้าอายมาก

ผมถูกใจภาพนี้มากๆครับ บอกตรงๆ ไม่ได้เอาภาพจากเว็บอื่นมาแปะหรอกครับ อันนี้ทำกว่าจะเสร็จ 2 อาทิตย์ ซ้ำนั้นผม ได้ใช้คอมทำด้วยครับ

วาดแบบสุดฝีมือหรือ ยัง ยังครับ มันต้องภาพนี้ครับผม

สุดๆแล้วครับถ้าคะแนนออกมาไม่ดีไม่รู้จะว่ายังไงนะครับ
    ถ้าอยากได้คำชม ก็วาดเองเถอะครับ ก็อปภาพคนอื่นมาผมก็ไม่รู้จะให้คะเนนยังไงน่ะสิ ^ ^

http://jeskabean.deviantart.com/favourites/#/d16bmch
    http://today.deviantart.com/dds/#/d3euhos
    http://lshikawagoemon.deviantart.com/#/d2aih1e

จัดไปครับ วาดเสร็จๆ ใหม่ๆ ลายเซ็นผมอาจอ่านไม่ออกเลยเพิ่มให้แล้วครับ ด้านข้างๆ

ในลายเซ็นภาพมันตั้งกะปี 2002 นิครับ ???

ก็ไม่ได้อยากจะจับผิดนะครับ เเต่ท่านประธานเค้าก็เน้น มาว่าอยากได้ฝีมือจริงๆ อะนะ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 20th October 2011 เมื่อ 11:21

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ขอบคุณที่ไล่ผมออกนะครับ
    v
    v
    v
    v
    ผมกะจะแข่งกับเขาซะหน่อย rockpooh ถ้าเขายอมรับนะ

ท้าแหละ VS

ว่าเขาวาดได้ดีอย่างงี้จริงอ่ะป่าว

ผมกะจะลองแข่ง ด้วยกระดาษสมุดเรียน นี่แหละ

เพราะจะได้รู้ว่าเขาเก่งจริงหรือป่าว

(ขี้เกียจอธิบายเยอะ)

จบ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ผมเสริมคุณ menoskun นิดนึงละกัน เรื่องรูป จาก vagabond ของคุณ rockpooh

http://wildss.deviantart.com/art/Ake...abond-73336653

http://halcyonrealms.com/japan/inoue...bition-part-i/

รูปแรกไม่ต้องอธิบายมากแล้วนะฮะ
    รูปสอง ดูรูป มูซาชิ ของคุณ rockpooh ดีๆ ผมว่าผมยังเห็นเศษใบไม้ นิดๆที่เขา crop มาตรงขอบบนของรูปยังไม่หมดนะฮะ สังเกตุกันเอง เทียบกับรูปจริงด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leaderpor : 20th October 2011 เมื่อ 11:33

กล่าวขอบคุณ
    499
    1
    กำลังต่อยอดโปรเจคเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 20th October 2011 เมื่อ 12:29

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ขอให้ คะเเนน นะครับ

6 คะเเนน ครับ ผม

วิจาร นิดหนึ่ง

1 คือผม ไม่เเน่ใจ ว่า มัน เป็น ภาพ วาดหรือ ป่าว นะครับ

2 ผม เเละ เส้น อืนๆๆ มัน บางเกินไป ครับ ดู ยากกัน เลย ที่เดียว

ผม อาจจะประสบการ น้อย ก็ต้อง ขออภัย ด้วยนะครับ

ดูเขาให้คะแนนฉันสิ - - SKAT ภาพเส้นก็ต้องบางเป็นธรรมดา ดูยากตรงไหนก็ดูออกว่า นั้นหน้าคนนะ ฮ่าๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ชื่อ - Helther
    ชื่อเล่น - เฮล
    เพศ - ชาย
    อายุ - ****ดดด กลัว
    ตำแหน่ง - ( ไม่ค่อยเข้าใจข้อนี้ )
    E-mail - ( ขอสงวนนะ... )
    เหตุผลที่อยากเข้า - ปิดเทอมมันว่าง...

อันนี้วาดลงกระดาษไว้นานแล้ว ไม่ได้เอามาลงสีซะที...

อันนี้วาดเล่น แล้วลงสเก็ตสี...

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,476
    โอเคครับ ๆ เมื่อเห็นอย่างนี้แล้ว มีหลักฐานแล้ว
    ต่อไปผมหวังว่าคุณ rockpooh คงจะไม่ทำอีกแล้วนะครับ และก็คงจะเป็นบทเรียนให้กับคนอื่นได้ด้วยนะครับ
    แล้วเรื่องนี้ก็จบแล้วนะครับ เราไม่ต้องซีเรียสมาก ถูกอย่างที่รองประธานบอกนะครับ ผมอยากได้ฝีมือจริงๆ ถึงตอนนี้ผมก็เปิดโอกาสให้ใช้คอมได้แล้วก็ขอให้เต็มที่กับฝีมือตัวเองนะครับ
    จะได้พัฒนาไปในตัวด้วยเลย ต่อไปผมมีรูปมาฝากทุกคนชาว CCC. ครับ

หวังว่าเรื่องนี้คงจะไม่เกิดขึ้นอีกแล้วนะครับ
    ขอบคุณครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: