ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455

ตำแหน่งนักฟุตบอล บอกนิสัย

ตำแหน่ง ฟุตบอล บอกนิสัย

ก่อนอื่น ถามใจตัวเองก่อนซิ ว่าคุณชอบเล่นบอลในตำแหน่งไหน???

5....4....3........2........1..... หวังว่าคงได้คำตอบแร้ว งั้นไปดูซิว่านิสัยคุณเป็นยังไง

ผู้รักษาประตู:คุณเป็นคนขี้เกียจ ชอบเอาเปรียบ จะเห็นได้ว่าในขณะที่เพื่อนๆวิ่งพล่านกันทั่วสนาม คุณกลับยืนมองอย่างสบายใจ แต่ลึกๆๆแร้วคณเป็นคนที่เสียสละพอสมควร ที่พร้อมรับคำบ่น คำด่าทุกเสียง หลังจากที่บอลไปกองอยู่ก้นตาข่าย ซึ่งดูแร้วก้อเหมือนพวกหน้าด้านดีๆนี่เอง

วิงแบ็ค:ดูแร้ว คุณเหมือนพวกเด็กไฮเปอร์ ที่อยู่เฉยๆๆไม่ค่อยจะเป็น คุณชอบที่จะวิ่งขึ้น วิ่งลงทั้งเกมด้วยความเต็มใจ ซึ่งบางที่แร้ว การวิ่งโดยไร้ซึ่งประโยชน์ ก้อเหมือนการดำเนินชีวิตที่ไร้จุดมุ่งหมายของคุณ

เซนเตอร์ฮาล์ฟ: คนส่วนมากที่เล่นตำแหน่งนี้ จะเป็นกัปตันทีม คุณจึงดูมีความเป็นผู้นำสูง กล้าที่จะสั่งการผู้อื่น แต่จิงๆแร้ว คุณก้อเหมือนพวกคอมมิวนิสต์ ที่บ้าโชว์พาวไปงั้นๆ คุณเหมือนคนเก็บกด และไม่ค่อยยอมรับตัวเอง โดยเห็นได้ว่าเมื่อเสียประตู คุณมักจะโวยวายเพื่อนร่วมทีม โดยไม่รู้ตัวเองหรอกว่าบางทีน่ะ คุณนั่นแหละที่ผิด

กองกลางตัวรับ: คุณเป็นคนป่าเถื่อน โหดร้าย ทารุณคุณชอบทำร้ายเพื่อนมนุษย์ฝั่งตรงข้าม แต่จิงๆแร้ว รู้หรือไม่ ว่าตำแหน่งคุณนี่แหละ ลำบากที่สุด เพราะเมื่อคุณลงสนาม มักมีของมีคม ลงสนามไปด้วยเสมอ เพราะหน้าที่ของคุณคือ ตัว"ตัด"เกม

ปีก: คุณเหมือนพวกขี้อาย ในขณะที่ตำแหน่งอื่นๆ ไปยืนโชว์ตัวกลางสนาม คุณกลับยืนเป็นอีแอบ อยู่ริมขอบสนาม ความจิงคุณก้อไม่ค่อยมีความรับผิดชอบนักหรอก เพราะหน้าที่ของคุณคือ "โยนให้คนอื่น"

เพลย์เมกเกอร์: คุณเป็นคนสร้างสรรค์ จะเห็นได้ว่า คุณจะเป็นผุ้กำหนดทุกสิ่งในเกมรุกว่ามันจะออกมาเป็นเช่นรัย แต่หลายๆคนก้อมักเบื่อคุณเพราะคุณชอบทำ"ชิ่ง"

หัวหอก:สั้นๆ ง่ายๆ คุณเป็นฆาตกร เพราะหน้าที่ของคุณคือ

"ยิงประตู!!!!!!!!!!!!!!!"

CREDIT : soccersuck

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    สุดท้ายมีตำแหน่งได้ดีบ้างครับเนี่ย ฮ่าๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    จริงๆแฮะ เล่นปีกเป็นคนขี้อาย แต่เหมือนจะโดนด่ายังไงไม่รู้

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    เพลย์เมกเกอร์: คุณเป็นคนสร้างสรรค์ จะเห็นได้ว่า คุณจะเป็นผุ้กำหนดทุกสิ่งในเกมรุกว่ามันจะออกมาเป็นเช่นรัย แต่หลายๆคนก้อมักเบื่อคุณเพราะคุณชอบทำ "ชิ่ง" ...

555 ! ไม่ชอบจ่ายตังค์ไง ...

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    ปีก ผมว่าก็เด่นนะครับ ตัวลากเลยเเหละ

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    กองหน้าตีนบอด เน้นโอกาสไม่เน้นประตูต้องผม ^^

---------------------------------------------------------------

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ่าวงั้นผมก็โดนกองหน้าฆ่าดิครับ = =
    Lionel Messi

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    ผู้รักษาประตู ตรงเป๊ะๆขี้เกียจวิ่งพอโดนยิงก็โดนด่า 5555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    5555555555555555555555555555555555555

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    กองกลางตัวรับ: คุณเป็นคนป่าเถื่อน โหดร้าย ทารุณคุณชอบทำร้ายเพื่อนมนุษย์ฝั่งตรงข้าม แต่จิงๆแร้ว รู้หรือไม่ ว่าตำแหน่งคุณนี่แหละ ลำบากที่สุด เพราะเมื่อคุณลงสนาม มักมีของมีคม ลงสนามไปด้วยเสมอ เพราะหน้าที่ของคุณคือ ตัว"ตัด"เกม

ปีก: คุณเหมือนพวกขี้อาย ในขณะที่ตำแหน่งอื่นๆ ไปยืนโชว์ตัวกลางสนาม คุณกลับยืนเป็นอีแอบ อยู่ริมขอบสนาม ความจิงคุณก้อไม่ค่อยมีความรับผิดชอบนักหรอก เพราะหน้าที่ของคุณคือ "โยนให้คนอื่น"

เพลย์เมกเกอร์: คุณเป็นคนสร้างสรรค์ จะเห็นได้ว่า คุณจะเป็นผุ้กำหนดทุกสิ่งในเกมรุกว่ามันจะออกมาเป็นเช่นรัย แต่หลายๆคนก้อมักเบื่อคุณเพราะคุณชอบทำ"ชิ่ง"

"ตัด โยน ชิ่ง" = =""""

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ตกลงจะเอาฮา หรือเอาสาระเนี่ย 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    หัวหอก ตรงจริง
    จับลูกได้ปุ๊บ ยิงปั๊บเลย

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    ผมชอบเล่นกลางรับ แต่ทำไมเพื่อนชอบให้เล่นประตู แล้วพอเสีย ก็เสือกด่าผมซะงั้น ฮ่าๆ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    งั้น เมสซี่ก็เป็นทั้งฆาตกรแล้ว อีแอบน่ะสิ 555555+

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cancerzz อ่านกระทู้
    ผมชอบเล่นกลางรับ แต่ทำไมเพื่อนชอบให้เล่นประตู แล้วพอเสีย ก็เสือกด่าผมซะงั้น ฮ่าๆ
    เหมือนผมเลย ชอบเล่นกองหน้า แต่เพื่อนชอบให้มาเล่นเซ็นเตอร์ ผู้รักษาประตู แล้วพอรั่วก็มาด่า พอเซฟไม่ได้มาด่า ก็ ไม่ถนัดนี่หว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    55+ข้อมูลนี้ก็เจ็งดีนะครับ
    Gu Rock!!!