ผมได้มีโอกาศไปนั่งย้อนดูซีรีย์ mark rider ยุคเก่าๆที่ในสมัยเด็กไม่มีโอกาศได้ดูมาก็ดูยุค โชวะ กับ เฮเซย์ ไปเกือบหมดจึงได้ทราบว่าเนื้อเรื่องมันไม่ได้โลกสวยสะเลยทีเดียวตอนนี้ผม 21 ผมบอกได้เลยว่าเนื้อเรื่องโดยรวมมันค่อนข้างปวดตับพอสมควรในๆหลายๆภาค มีทั้ง ไม่สมหวังในด้านใดด้านหนึ่ง หรือ มีคนตาย(ข้อนี้เจ็บจี๊ดมากโดยเฉพาะตัวละครที่เราชอบ) เลยกลับมานั่งคิดว่า เฮ้ยนี่ขนาดเราโตๆแล้วมานั่งดูยังปวดตับเลยแล้วทำไมเด็กๆถึงดูได้แล้วนั่งยิ้มกันหรือเพราะผมอินกับเนื้อเรื่องไปหว่า