ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คุณก็ช่วยไปบอก คนที่เม้นคนนั้น เขาอยู่ใน คลับ แมนยูเหมือนคุณ นิ ช่วยพูดจาให้เป็นกันเป็นกลางหน่อย กระทู้นี้เป็นกระทู้ส่วนรวม

บอร์ด Sport เคยมีกฏออกมาแล้ว ห้ามพูดจา ถากถาง ยั่ววยุ หรือ เยาะเย้ย รบกวนหน่อยแล้วกัน เล่นมาว่ากันแบบนี้ มันแรงไปจริงๆ รบกวนหน่อยแล้วกัน
    โอเค

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    555 สุดยอดมาก ดุเดือด โคตร

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เบื่อจริง ๆ พวกเหยียดผิวเนี่ย จะขาวจะดำมันก็ค่าความเป็นคนเท่ากันจะอะไรนักหนา

ไม่ได้จะดราม่า อย่ามาดราม่าใส่ผมเลย ผมกลัว รู้สึกว่าแฟนหงส์นี่จะแร๊งแรง

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Boomsk อ่านกระทู้
    เบื่อจริง ๆ พวกเหยียดผิวเนี่ย จะขาวจะดำมันก็ค่าความเป็นคนเท่ากันจะอะไรนักหนา

ไม่ได้จะดราม่า อย่ามาดราม่าใส่ผมเลย ผมกลัว รู้สึกว่าแฟนหงส์นี่จะแร๊งแรง
    ช่วยอ่านกระทู้ให้ครบ ก่อนมาแร๊งแรงนะคับ 555 ผมก็กลัวแฟนผีเหมือนกัน แร๊งแรง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ an005200 อ่านกระทู้
    อ่านใหม่ให้เข้าใจด้วยนะครับ http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=494245

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมแค่พูดว่าผมไม่ชอบพวกเหยียดผิว ผมยังไม่ได้บอกว่าซัวเรสเหยียดผิวหนิ ลองอ่านดูครับ เผ่นละ อิอิ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ว่าแล้วคุณต้องพูดแบบนี้ แทงหวยนี้ ถูกไปละ 555+

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ทีมใคร ใครก็รัก แต่ลืมไปแล้วว่าเป็น "คนไทยด้วยกัน"
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมไม่รู้ รู้เรื่องเดียว 19 19 19 19 19 19 19

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    กติกาไม่ได้บอกเนี่ยหว่าว่าห้ามพุ่งล้ม โด่..........

ป.ล ถ้าใครเคยเล่นบอลจริงจะรู้บางที่ถ้าเลี้ยงมาเร็วๆเเค่ะกิดนิดเดียวมันก็เสียหลักล่มได้ครับ หรือบางที่นักเตะก็พุง กระโดดเพื่อเชฟตัวเอง ของเเบบนี้ว่ากันไม่ได้หรอก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    รู้สึกว่ามันมี กฎของบอร์ด อยู่ไม่ใช่หรอครับ

รู้สึกมาม่าจะขึ้นอืดเลยนะเนี่ย

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    กติกาไม่ได้บอกเนี่ยหว่าว่าห้ามพุ่งล้ม โด่..........

ป.ล ถ้าใครเคยเล่นบอลจริงจะรู้บางที่ถ้าเลี้ยงมาเร็วๆเเค่ะกิดนิดเดียวมันก็เสียหลักล่มได้ครับ หรือบางที่นักเตะก็พุง กระโดดเพื่อเชฟตัวเอง ของเเบบนี้ว่ากันไม่ได้หรอก
    อ่าใช่ครับ ผมก็เป็นอยู่ทุกทีที่เล่นบอลล่ะ เลี้ยงบอลเร็วๆโดนสะกิดนิดนึงก็ล้มได้ครับ
    แต่น้องเหยินแก่ล้มโอเวอร์ไปหน่อยนะ อิอิ ^^
    No Money . , . , . , . No Honey

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    ปูเสื่อ+มาม่า1ที่

ดราม่ากันได้ทุกบอร์ด

กล่าวขอบคุณ
    1,109
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ซัวเรส บางจังหวะก็เกินไปครับ แต่ เอวรา ของเขา ดำ จริงๆ น่ะ จะบอกให้ ^ ^

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    1
    เอฟร่าผมนั่งดูนะ พี่แกเป็นไรไม่รู้ตั้งแต่ ยังไม่เริ่มเตะ แก บ่น อะไรของแกไม่รู้ หงุดหงิดมาจากไหน เอฟร่าก็บ่นมากเ้กินไป บลา บลา ~!!

จริงๆ มันก็มีคนขีุ้พุ่ง เยอะแยะไป อย่าไปมองว่า ขี้พุ่ง เอ๊ะอะ อะไรก็พุ่งๆ มองให้มันเป็น แทคติก ดีกว่า ใครพุ่งไม่เนียน หรือ จงใจพุ่ง ส่วนมากก็โดนใบไปตามระเบียบ แต่ บางจังหวะ ถ้าเล่นเข้าหนักเรื่อยๆ แล้วโดนบ่อยๆ พวกชอบเลี้ยงยังไงก็พุ่ง เพื่อ เซฟ ขาตัวเองว่าจะหักหรือเปล่า

ทำไมพวกขี้เลี้ยง กับ พวกชอบลากถึงล้มง่าย จริงๆแล้วบางคนอาจจะดูว่าโดนนิดเดียวล้ม โดนเชียดๆล้ม ถ้าอยากรู้ คุณก็ลองไปวิ่งมาไวๆ แล้วให้เพื่อนคุณเข้าสกัดแบบไม่เตรียมกันมา คนวิ่งไวๆ โดนแค่นิดๆหน่อยๆ ก็ล้มแล้วครับ

ขอปิดท้าย ว่า แดงเดือดให้มันเดือดแค่ในสนาม ทีมฟุตบอล เราเป็นแค่แฟนบอลที่ไม่ได้เกี่ยวอะไร ก็อย่าเดือดๆ ตามในสนาม อย่าลืมว่า เชียร์ให้เป็นกีฬา เชียร์ให้สนุก เพราะยังไงเราก็เป็น คนไทย เหมือนกัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้
    คอมเม้นนี้แรงไปหน่อยนะ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=30601 กระทู้นี้ก็ได้บอกแล้วว่าซัวเรส พ้นข้อกล่าวหา ก็แค่พวกขี้ฟ้อง หึหึ
    เอ่อ จริงจังอะไรมากหรือป่าวครับ?.... มันแรงตรงไหนเี่นี่ย?..... พูดออกมาแล้ว คุณเจ็บหรอครับ ถ้าเจ็บก็ขอโทษ

คือ ก็แซวกันเล่นๆ เฉยๆ มันเป็นปกติของ ศึกแดงเดือดอยู่แล้ว

แต่หน้าด้านที่ผมบอกก็คือ เขาบอกว่า "ที่เขาโดนเสียบบ่อยๆ เพราะ เขาเลี้ยงบอลเก่ง"

ตอนแรกก็เฉยๆ พอมาดู .Gif ที่เจ้าของกระทู้เขาเอามาให้ดู ผมก็ ฮากลิ้ง ก็รู้ว่าพุ่งล้ม ยังจะมาพูดอีก

ป.ล.กรณีนี้ ไม่ได้เกี่ยวกับ เอวร่า เลย ผมหมายถึง แจ็ค รอดเวล ต่างหากละ........... คุณคิดมากไปหรือป่าว

เขาก็แค่แซวเล่นกันไป ขำๆ และ ก็ที่บอก เขาโดนเสียบมา 3 คนแล้ว หรืออะไรนั่นน่ะ ก็ผมไม่ได้ดูนิครับ? ก็เห็นแค่นี้ แล้วมันชัด ผมก็พูดได้ซิ ^^

ถ้าอยากด่าอยาก เหน็บแนม ใช้ไปพูดคุยใน กลุุ่มบอร์ด ตัวเอง
    คงหมายถึงผมซินะ ถามหน่อยซิครับ ทำไมต้องแบ่งแยกกันด้วย? แค่เรื่องแค่นี้ ต้องแบ่งแยกเป็น 2 ฝ่าย?

ผมก็ยังเข้าไปเม้นในบอร์ดลิเวอร์พูลนะครับ หรือ ถ้าวันไหน นักบอลมันทะเลาะกัน เราคงต้องยกพวกตีกันเลยไหม?

คนไทยด้วยกันแท้ๆ ยังแบ่งพัก แบ่งพวก ก็เข้าใจว่าเชียร์คนละทีม แ่ต่เราจะอยู่ด้วยกันไม่ได้เลย? แมนยู เข้าบอร์ด ลิเวอร์พูลไม่ได้ ยังงี้น่ะหรอ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้
    คุณก็ช่วยไปบอก คนที่เม้นคนนั้น เขาอยู่ใน คลับ แมนยูเหมือนคุณ นิ ช่วยพูดจาให้เป็นกลางหน่อย กระทู้นี้เป็นกระทู้ส่วนรวม

บอร์ด Sport เคยมีกฏออกมาแล้ว ห้ามพูดจา ถากถาง ยั่ววยุ หรือ เยาะเย้ย รบกวนหน่อยแล้วกัน เล่นมาว่ากันแบบนี้ มันแรงไปจริงๆ
    ถ้าเป็นยังงั้น ผมก็ต้องเลิกเล่นบอร์ดนี้เลยไหมครับ หรือ สั่งให้ Mod มาแบนเลยไหม? บ้าป่าว แค่บอกเขาพุ่งล้ม แล้วยังมาบอกว่าเลี้ยงบอลเก่ง แค่เนี๊ย?

มันทำให้คุณโกรธเลยหรอครับ? นักฟุตบอลแมนยู ที่โดนด่า โรนัลโด้ ขี้เก๊ก รูนีย์หน้าหมู แอนเดอสัน หน้าเกือก ผมไม่เห็นโกรธอะไรเลย ทำไมหรอครับ?

มันไม่ใช่ญาติผมครับ ก็แค่นักบอลคนนึง ที่สร้่างสีสรรค์ให้กับชีวิตผม.... ทำให้ผมดูฟุตบอลแล้วรู้สึกสนุก มันไม่ใช่ คนที่ผมควรปกป้องนิ แล้วจะปกป้องทำไม

เขาก็แค่แซวเล่นกัน ผมก็ไม่เห็นจะรู้สึกไม่ดีอะไร ก็ขำๆตามไป ไอเจ็ทโด้ ผมก็เรียกมันจนถึงทุกวันนี้เนี่ย.... คันโตน่า เถื่อน ผมก็เรียกมันยังงั้น....คุณบ้าป่าว?

ช่วยอ่านกระทู้ให้ครบ ก่อนมาแร๊งแรงนะคับ 555 ผมก็กลัวแฟนผีเหมือนกัน แร๊งแรง
    แล้วเนี่ย ไม่เีรียกยั่วยุหรอครับ ก่อนจะตำหนิใคร ก็ควรดูตัวเองไว้ก่อนนะครับ.....

ผมขอฝากถึงคุณ ellninoo เห็นปกป้องจังเลย

ถ้าคุณจริงจังกับเรื่อง ลิเวอร์พูล แบบนี้ ผมจะพยายามไม่โพสลงใน นี้ละกัน ถ้าคุณคิดได้แค่นั้นนะ (ห้ามมาด่าทีมนี้นะ ทีมนู้นนะ)

รู้งี้ไม่น่ามาโพสเลย กระทู้บาร์ซ่า ก็ทีละ แค่เอา บุซเกส มาแซวเล่นก็โดนด่า จนปิดกระทู้ไป (ทุกคอมเม้นผมก็คุยหมดแล้วนะ)

อยากรู้ว่า อายุเท่าไหรเนี่ย ดูบอลมานานหรือยัง แล้วทำไมถึงไม่เคยเห็นแฟนบอลเขาแซวกันเล่นมั้งนะ หรือ ดูบอลอยู่แต่บ้านอย่างเดียว?

คือ ไม่ได้หาเรื่องทะเลาะนะครับ แต่อยากให้เชียร์บอลอย่างมีขอบเขต ไม่ใช่บ้าถึงขั้นโอเวอร์ครับ ผมแค่ด่าัตัวนักเตะ ผมไม่ได้ด่าทีมซะด้วยซ้ำ

แล้วอีกอย่างผมคนเดียวที่ไหน ผมก็แค่แซวเล่น บางคนถึงกับเกลียด ทำไมคุณไม่ไปด่าเขาละครับ? เขาจะได้ ด่าคุณกลับมาซิครับ

เรื่องแค่นี้คิดเองไม่ได้ ก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วนะ

เชียร์บอลเชียร์กันสนุกๆ

แซวกันอย่างมีขอบเขต

คนไทยด้วยกัน ทำไมต้องแบ่งพรรค แบ่งพวก แค่เรื่องฟุตบอลประเทศนอก?

แล้วทำไม แฟนบอล แมนยู กับ ลิเวอร์พูล เป็นเพื่อนกันไม่ได้?

คิดเอาเองนะครับ แต่ถ้าคิดไม่ได้ จะบอกให้ Mod จัดการผม ก็แล้วแต่ครับ ผมเชื่อว่าผมมีเหตุผลพอ ถ้าผมโดน Mod แบน ผมก็คงจะเข้าใจอะไรหลายๆอย่าง

อืม.........

ป.ล.เพื่อนผมที่นั่งข้างๆ เป็นแฟนลิเวอร์พูล เขาก็ยังฝากถามเลยครับว่า "คุณบ้าหรือป่าว แค่ไอ่เหยินคนเดียว ปกป้องยังกับมันเป็น บุคคลสำคัญ" แค่นั้นละครับ

ป.ล.2 เอวร่า มันทำตัวของมันเอง ยังไงเขาก็โตแล้ว เขาก็จัดการได้ เขาก็โดนด่าของเขาเองถ้าเขาผิด ผมไม่จำเป็นต้องมาปกป้องอยู่แล้ว.....

ป.ล.3 อย่าหาว่าดราม่าเลย มันไม่น่าเกิดหลอกครับ ถ้าเขาเถึยงผม ผมก็ไม่เถึยงกลับอยู่ละ เพราะ เขามีความคิด อยู่ที่เขาจะคิดได้หรือป่าว

ถ้าไม่ได้ก็ซวยไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย montreepot : 19th October 2011 เมื่อ 05:32
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ellninoo ปกป้องจังเลยครับ ?? ไปไหนมีแต่ดราม่านะครับนาย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    หลุยส์ เอ้ยไม่หน้าเลย

ต่อหน้าต่อตา กรรมการ
    ภาพนี้มีคนเคยมาบอกว่าถ้าเข้ามาแบบนี้ suarez มันโดดดิ้นขนาดนี้ตั้งขาไว้มีสิทธิ์หักเลยทีเดียวทำให้ผู้ตัดสินซึ่งอยู่ต่อหน้าให้ใบแดงเพราะในจังหวะนั้นดูอันตรายเพราะมันคือเสี้ยววินาทีแต่ในฐานะแฟนหงส์เองผมยังรู้สึกว่าแค่เหลืองก็พอแต่ถ้าไม่โดนบอลก็น่าจะแดงเพราะขา suarez ยึดกับพื้นแล้ว rodwell มีแรงแข็งแกร่งพอที่จะทำให้ suarez ขาลั่นได้เลยก็ไม่ว่าใครทั้งนั้นแหละครับเพราะกรรมการคือคนไม่ใช่หุ่นยนต์มาตัดสินหนิครับมีเสียมีได้ประโยชน์ธรรมดา เมื่อทีมใดก็ตามที่คุณเชียร์แล้วได้ประโยชน์จะแทบไม่มีใครออกมาพูดอะไรเลยจริงมั้ยครับ

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BN_BOOM อ่านกระทู้
    ellninoo ปกป้องจังเลยครับ ?? ไปไหนมีแต่ดราม่านะครับนาย
    เขาก็ไ่ม่ได้ดร่ามาหรอก มันก็แค่ความจริง --

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    montreepot ก็คุณล่อพูดมาแบบ 2 แง่ 2 ง่ามมาแบบนี้ ใครจะรู้ว่านายจะหมายความว่าไง
    แล้วบอร์ดนี้ก็เป็นบอร์ดส่วนรวม น่าจะพูดให้มันดีกว่านี้เฉยๆ เอาใจทีมเขามาใส่ใจทีมเรา เอามากลับกันสักหน่อยปัญหาคงไม่เกิดหรอก

ก่อนหน้าแข่งก็เห็นยัง พูดกันดีๆอยู่เลยทั้ง 2 ทีม ไหงพอบอลจบแล้วอารมณ์ไม่จบกันผมก็ไม่รู้ จิงป่ะ อุส่าดีใจเห็นไปกันได้ดี ไหงจบแบบนี้
    เก็บอาการที่ไม่พอใจน่าจะเอาไปคุยกันในบอร์ด ผี หรือ หงส์ ดีกว่า
    อย่างที่ phonrath พูดทีมใครใครก็รัก จิงมั้ย
    ตัวผมโตพอ และอายุเยอะพอที่จะรู้จักอะไรควรไม่ควร

เรื่องของเรื่อง เมื่อวานแฟนผีเองได้มาเยาะเย้ย ถากถาง แฟนหงส์ ในกระทู้นี้ รวมถึงกระทู้ คลับหงส์ แต่โดน MOD ลบไปตั้งแต่เมื่อวาน

เอาเป็นว่าผมเข้าใจผิดละกันสำหรับนายเราขออภัยแล้วกัน จบตรงนี้ละกัน นัดหน้าค่อยมา เฮฮา กันต่อ เคป่ะ montreepot

ส่วน BN_BOOM เห็นนาย นี่เก๋า ตั้งแต่บอร์ดเก่าละ ไม่รู้ไรจริงก็อย่าเพิ่งโชพาวเวอร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ellninoo : 19th October 2011 เมื่อ 09:46

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' อยากให้ทุกๆท่าน ใจเย็นลงหน่อยดีกว่านะครับ เห็นร้อนแรงกันเหลือเกิน เกมส์มันจบไปแล้วน๊า ,,

ยังไงก็แฟนลูกหนังด้วยกัน ผมไม่อยากให้บอร์ด JKG. มีเรื่องกันเลยจริงๆ

ผมว่า วันหลังลองหาร้านจิบเบียร์(ผมทำบ่อยมากlol') ที่มีพวก แฟนเลือดสีแดงรุ่นเก๋าๆ(คือผมแก่แล้ว) ทั้ง 2 ทีมนั่งอยู่ด้วยกันดูนะครับ

พอเกมส์เริ่ม ทั้ง2ฝั่งไม่พูดไม่จา ใครยิงเข้าก็เฮ + ทำหน้ากวนโอ๊ยใส่อีกทีมนิดหน่อย

แต่พอจบเกมส์ทั้ง 2 ฝั่งก็ ชื่นชม และให้ เกียติในเกมส์นั้นๆ เพราะยังไงบอลก็จบไปแล้ว แถมยั่งมานั่งกินเบียร์ด้วยกันต่อก็มีทั้งๆ ที่ เชียร์คนละทีม

เพราะเป็นงี้ผมถึงได้ออกไปดูบอลข้างนอก เวลา แมชใหญ่ๆ ฮ่าา เพราะมัน " สนุก " ไงครับ

ยังไงก็ดูบอลเพื่อความสนุกนะครับ ผมเห็นหลายๆ เว็บก็ ถล่มน้ำลายกันด้วยเรื่องนี้ เยอะมากๆ อย่าให้ JKG. เป็นอีกเว็บเลยครับ

เฮ้ออ ผมถึงไม่อยาก Commet อะไรมากเลยใน หมวด Sport

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    montreepot ก็คุณล่อพูดมาแบบ 2 แง่ 2 ง่ามมาแบบนี้ ใครจะรู้ว่านายจะหมายความว่าไง
    แล้วบอร์ดนี้ก็เป็นบอร์ดส่วนรวม น่าจะพูดให้มันดีกว่านี้เฉยๆ เอาใจทีมเขามาใส่ใจทีมเรา เอามากลับกันสักหน่อยปัญหาคงไม่เกิดหรอก

ก่อนหน้าแข่งก็เห็นยัง พูดกันดีๆอยู่เลยทั้ง 2 ทีม ไหงพอบอลจบแล้วอารมณ์ไม่จบกันผมก็ไม่รู้ จิงป่ะ อุส่าดีใจเห็นไปกันได้ดี ไหงจบแบบนี้
    เก็บอาการที่ไม่พอใจน่าจะเอาไปคุยกันในบอร์ด ผี หรือ หงส์ ดีกว่า
    อย่างที่ phonrath พูดทีมใครใครก็รัก จิงมั้ย
    ตัวผมโตพอ และอายุเยอะพอที่จะรู้จักอะไรควรไม่ควร

เรื่องของเรื่อง เมื่อวานแฟนผีเองได้มาเยาะเย้ย ถากถาง แฟนหงส์ ในกระทู้นี้ รวมถึงกระทู้ คลับหงส์ แต่โดน MOD ลบไปตั้งแต่เมื่อวาน

เอาเป็นว่าผมเข้าใจผิดละกันสำหรับนายเราขออภัยแล้วกัน จบตรงนี้ละกัน นัดหน้าค่อยมา เฮฮา กันต่อ เคป่ะ montreepot
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=29979

ท่านก็ กล่าวขอบคุณผมนิครับ ท่านก็น่าจะเข้าใจผมนะ

วันที่แข่งกับแมนยู ผมก็ยังบอกเลยว่า "ดูแล้ว แมนยู สู้ลิเวอร์ไม่ได้เลย" จริงไหมครับ

ถ้าผมเป็นพวกแฟนแมนยู ปากดี ป่านนี้ผมก็คงโดนกระทืบแล้วละครับ เพราะ ทีมสโมสรที่ผมสังกัดอยู่

ลิเวอร์ เกินครึ่งทีม จ๊ะ 555

ผมเป็นนักฟุตบอลครับ เลยรู้ว่าอะไรเป็นอะไร เข้าใจอะไรหลายๆอย่าง และ ที่สำคัญ ชีวิตผม ไม่เคยมองทีมฟุตบอลไหนกากครับ

เพราะ ทุกทีมเขาซ้อมกันทุกวัน แข่งกันเพื่อที่จะชนะ อืม ผมเลยให้เกียรติ ทุกทีมครับ

ลองค้นหาโพสเก่าๆผมได้ครับ ผมไม่เคยดูถูกทีมคู่แข่งครับ มีแต่ด่านักเตะส่วนตัวครับ (อาจจะมีแซวบ้าง อย่างบาร์ซ่า มันเก่งเกินไป)

อืม แต่ผมก็ไม่เคยด่าเสียๆหาย ถ้าท่านเข้าใจผม ก็รู้สึกยินดีครับ เพราะ แค่ด่าไอเหยินมันน่าด้าน ไม่น่าทำให้ทะเลาะกันได้

ป.ล.ความจริงชอบโหลดเกมส์จาก Center ท่านบ่อยๆ บอกตรงๆเกือบหมดศรัทธา 555

ถ้าเข้าใจกันก็โอเคละครับ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mid-NighAngel อ่านกระทู้
    ' อยากให้ทุกๆท่าน ใจเย็นลงหน่อยดีกว่านะครับ เห็นร้อนแรงกันเหลือเกิน เกมส์มันจบไปแล้วน๊า ,,

ยังไงก็แฟนลูกหนังด้วยกัน ผมไม่อยากให้บอร์ด JKG. มีเรื่องกันเลยจริงๆ

ผมว่า วันหลังลองหาร้านจิบเบียร์(ผมทำบ่อยมากlol') ที่มีพวก แฟนเลือดสีแดงรุ่นเก๋าๆ(คือผมแก่แล้ว) ทั้ง 2 ทีมนั่งอยู่ด้วยกันดูนะครับ

พอเกมส์เริ่ม ทั้ง2ฝั่งไม่พูดไม่จา ใครยิงเข้าก็เฮ + ทำหน้ากวนโอ๊ยใส่อีกทีมนิดหน่อย

แต่พอจบเกมส์ทั้ง 2 ฝั่งก็ ชื่นชม และให้ เกียติในเกมส์นั้นๆ เพราะยังไงบอลก็จบไปแล้ว แถมยั่งมานั่งกินเบียร์ด้วยกันต่อก็มีทั้งๆ ที่ เชียร์คนละทีม

เพราะเป็นงี้ผมถึงได้ออกไปดูบอลข้างนอก เวลา แมชใหญ่ๆ ฮ่าา เพราะมัน " สนุก " ไงครับ

ยังไงก็ดูบอลเพื่อความสนุกนะครับ ผมเห็นหลายๆ เว็บก็ ถล่มน้ำลายกันด้วยเรื่องนี้ เยอะมากๆ อย่าให้ JKG. เป็นอีกเว็บเลยครับ

เฮ้ออ ผมถึงไม่อยาก Commet อะไรมากเลยใน หมวด Sport
    ทุกครั้งที่ดูนั่นละครับ ร้านนมแถวบ้านผม

ผู้ใหญ่แถวนี้เขาดุครับ แต่เขาจะไม่กินเหล้า กินเบียร์

แต่จะมานั่งจิบนม จิบชาอะไรของเขาไป สมัยก่อนครับ ต้องเตรียมไม้ เตรียมขวดมากันเลยทีเดียว

แต่พอเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น เขาก็เลิกที่จะตีกัน แต่หันมาแซวๆ ด่าๆกัน นิดนึงครับในสมัยนี้

อย่างวันนั้น แมนยูก็โดนไปหลายฉอดครับ 555 ก็มันเสียบอลโง่ๆเองหลายครั้ง

ส่วนลิเวอร์พูลก็ใช่ย่อยครับ โดนหลายดอกเหมือนกัน

เห็นผู้ใหญ่เขาเป็นแบบนี้ วัยรุ่นอย่างผมที่พาเพื่อนไปก็เยอะเหมือนกันก็แอบยิ้มไม่ได้ นี้ละมั้งที่เรียกว่าดูบอลแบบมีความสุข

จะให้ดูแบบนั่งเงียบๆ ต่างคนต่างกิน มันก็ไม่ใช่ มันก็ต้องมีแซวๆ กัดๆกันบ้างเป็นเสน่ห์ของฟุตบอลครับ.........

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    อู้ววววว กระทู้ นี้ ร้อน แรง ๆ ๆๆ ๆ ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แค่บอลเถียงยังกับพ่อแม่จะตาย

ปล ยู่ เชียงใหม่ FC วะ

ปิดมู้ LOCK

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ^
    ^

ข้างบนแจ่มมาก

ถ้าไม่หยุด แจ้งล็อกกระทู้ ส่วนถ้าแจ้งแล้วท่านผู้ดูแลเค้าเห็นเหมาะสมยังไง ก็แล้วแต่เค้าละกัน
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **