ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ^
    ^

ข้างบนแจ่มมาก

ถ้าไม่หยุด แจ้งล็อกกระทู้ ส่วนถ้าแจ้งแล้วท่านผู้ดูแลเค้าเห็นเหมาะสมยังไง ก็แล้วแต่เค้าละกัน
    ใครทะเลาะกัน?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingdomro อ่านกระทู้
    แค่บอลเถียงยังกับพ่อแม่จะตาย

ปล ยู่ เชียงใหม่ FC วะ

ปิดมู้ LOCK
    ปิดทำไมครับ ?
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ผมล่ะเบื่อจัง พวกที่ชอบ...คิดไปเอง พอแพ้แล้วก็พลนู่นพาลนี่ เข้าข้างแต่ทีมที่ตนรัก ใครผิดใครถูกก็ต้องสอบสวนกันอีกทีสิ-/-

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ทุกครั้งที่ดูนั่นละครับ ร้านนมแถวบ้านผม

ผู้ใหญ่แถวนี้เขาดุครับ แต่เขาจะไม่กินเหล้า กินเบียร์

แต่จะมานั่งจิบนม จิบชาอะไรของเขาไป สมัยก่อนครับ ต้องเตรียมไม้ เตรียมขวดมากันเลยทีเดียว

แต่พอเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น เขาก็เลิกที่จะตีกัน แต่หันมาแซวๆ ด่าๆกัน นิดนึงครับในสมัยนี้

อย่างวันนั้น แมนยูก็โดนไปหลายฉอดครับ 555 ก็มันเสียบอลโง่ๆเองหลายครั้ง

ส่วนลิเวอร์พูลก็ใช่ย่อยครับ โดนหลายดอกเหมือนกัน

เห็นผู้ใหญ่เขาเป็นแบบนี้ วัยรุ่นอย่างผมที่พาเพื่อนไปก็เยอะเหมือนกันก็แอบยิ้มไม่ได้ นี้ละมั้งที่เรียกว่าดูบอลแบบมีความสุข

จะให้ดูแบบนั่งเงียบๆ ต่างคนต่างกิน มันก็ไม่ใช่ มันก็ต้องมีแซวๆ กัดๆกันบ้างเป็นเสน่ห์ของฟุตบอลครับ.........

ถูกต้องนะคร้าบบบ !! > <"

วันแดงเดือนผมก็ไปนั่งทานเบียร์ ตามระเบียบตอนผีโดนนำ ฝั่งผมนี้ โดนยำเละ ! 55 555

แต่มันก็สนุกไปอีกแบบ จริงๆนะครับ รู้กันอยู่ว่าแซวกันเอามันส์ ! lol ./

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingdomro อ่านกระทู้
    แค่บอลเถียงยังกับพ่อแม่จะตาย

ปล ยู่ เชียงใหม่ FC วะ

ปิดมู้ LOCK
    ,, คือ งง ครับ - -

เถียงกันตรงไหนครับ ก็แค่แซวกันตามภาษาลูกหนัง ! = ^ = ' V

อีกอย่าง อย่าเอ่ยเล่นถึง บุพการี สิจ๊ะ

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 28

ผมว่าภาพนี้เจ็บจริงนะ

ร็อดเวล พุ่งเข้ามาด้วยความเร็วขนาดนั้นถ้า ซัวเรส ใส่รองเท้าผ้าใบก็คงไม่เจ็บมาก เพราะจะทำให้เท้าขวาของ ซัวเรส ปลิวไปตามเเรงกระแทก (ปลิวไปทางขวา) เเต่เนื่องจากเป็นสตั๊ดทำให้เท้าถูกยึดอยู่กับพื้นด้วยปุ่ม ทำให้ข้อเท้าเเละัหัวเข่ารับเเรงบิดจากหน้าเเข้งจนผิดรูป (ซึ่งในภาพเป็นข้อเท้า) ส่วนที่ ซัวเรส กระโดดโหยงจนตัวลอยจนดูโอเว่อร์นั้น เป็นเพราะอาการเเบบนี้จะเจ็บจี๊ดขึ้นมาทันทีเพราะเอ็นข้อเท้าจะถูกรั้งจนเกิดการฉีกขาดได้ เป็นใครร้อยทั้งร้อยก็ต้องกระโดดให้หลุดออกจากตรงนั้น เพื่อลดเเรงกระเเทก

อาการเจ็บเเบบนี้อาจจะเจ็บมาก เเต่จะเจ็บไม่นาน เพราะร่างกายถูกฝึกมาหนักทำให้มีความยืดหยุ่นสูงนั่นเอง

ปล.ผมเเฟนลิเวอร์พูลนะ เข้ามาแก้ต่างให้ ซัวเรส แต่คนเล่นกีฬาเป็นคงดูออกน้อ ว่าเจ็บป่าว

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    แหม่...อ่านกระทู้กีฬานี่มันดราม่าสนุกจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ใบลาน อ่านกระทู้

ผมว่าภาพนี้เจ็บจริงนะ

ร็อดเวล พุ่งเข้ามาด้วยความเร็วขนาดนั้นถ้า ซัวเรส ใส่รองเท้าผ้าใบก็คงไม่เจ็บมาก เพราะจะทำให้เท้าขวาของ ซัวเรส ปลิวไปตามเเรงกระแทก (ปลิวไปทางขวา) เเต่เนื่องจากเป็นสตั๊ดทำให้เท้าถูกยึดอยู่กับพื้นด้วยปุ่ม ทำให้ข้อเท้าเเละัหัวเข่ารับเเรงบิดจากหน้าเเข้งจนผิดรูป (ซึ่งในภาพเป็นข้อเท้า) ส่วนที่ ซัวเรส กระโดดโหยงจนตัวลอยจนดูโอเว่อร์นั้น เป็นเพราะอาการเเบบนี้จะเจ็บจี๊ดขึ้นมาทันทีเพราะเอ็นข้อเท้าจะถูกรั้งจนเกิดการฉีกขาดได้ เป็นใครร้อยทั้งร้อยก็ต้องกระโดดให้หลุดออกจากตรงนั้น เพื่อลดเเรงกระเเทก

อาการเจ็บเเบบนี้อาจจะเจ็บมาก เเต่จะเจ็บไม่นาน เพราะร่างกายถูกฝึกมาหนักทำให้มีความยืดหยุ่นสูงนั่นเอง

ปล.ผมเเฟนลิเวอร์พูลนะ เข้ามาแก้ต่างให้ ซัวเรส แต่คนเล่นกีฬาเป็นคงดูออกน้อ ว่าเจ็บป่าว
    สำออยชัดๆ

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรเอ่ย ?? ชอบแก้ตัว

คิดเอาเองนะ สำนวณไทยนะเออ 555+

แก้ไขเพิ่ม : ถามอีกคำ แล้วไอ่ซัวเรสขี้พุ่งนี่มันโดนบอลซักนิดไหม

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535

****** CHOKBEE8 ******
    คำเตือน !!!! การดื่มสุราทำให้ความเป็นคน(ลดลง) แต่ทำให้ความสามารถในการลืมใครบางคน(เพิ่มขึ้น)

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aoffy-CR7 อ่านกระทู้
    สำออยชัดๆ

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรเอ่ย ?? ชอบแก้ตัว

คิดเอาเองนะ สำนวณไทยนะเออ 555+

แก้ไขเพิ่ม : ถามอีกคำ แล้วไอ่ซัวเรสขี้พุ่งนี่มันโดนบอลซักนิดไหม
    เอาง่ายถามว่าทำไมต้องดีดดิ้นนะครับก็ดูการบิดของข้อเท้าสิครับเพราะปุ่มสตัดนั้นยึดกับพื้นมันยังไงก็หนีไม่พ้นนากจากโดดและอีกอย่างคือจังหวะเข้าที่โฉ่งฉ่างมาก แล้ว Rodwell ไม่ยั้งเลยทำให้เสี้ยววิของกรรมการมันดูอันตรายมาก Messi ยังเคยโดนแบบเดียวกันฝั่งตรงข้ามได้ใบแดงไปเหตุการณ์แทบจะเหมือนๆกันแล้ว Messi ลุกขึ้นมานั่งอย่างสบาใจ (อ่างที่บอกเป็นอาการเจ็บจี๊ด) แต่ไม่มีพูดถึงประเด็นนั้นเลยก็เป็นเพราะอคติในตัวนักเตะเองหรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ อะไรแบบนี้ เมื่อ Rodwell โดน Suarez ทำยังงี้กลับเอาจริงๆคือแฟนๆ Everton ทั้งหลายก็คงโวยในสนามถ้าไม่ได้ใบแดงใบนั้นจากการกระทำของ Suarez ก็กลับกันเพราะเหตุการณ์เกิดที่บ้านของ Everton มันจึงเป็นประเด็นที่ใหญ่ขึ้นเพราะผู้ตัดสินไม่ได้ตัดสินตามเกมแบบเจ้าบ้านปกติเป็นก็แค่นั้นเอง (เมื่อข้อเท้าคุณบิดขนาดนั้นคุณก็คงยืนนิ่งๆโดยที่เงียบกริ๊บแล้วยืนฟ้องกรรมการๆได้เลยสินะ คนก็คือคนความเจ็บปวดมันก็มีนักบอลทั้งหลายโดนเข้าไปก็ลุกขึ้นมาเล่นต่อได้ทุกคน 4 ever มันก็เป็นมา 100 ปีแค่คนไม่คิดจะใส่ใจจนกระทั่งมีสื่อเข้ามาในวงการแล้วทำให้เรื่องในเกมมาเป็นประเด็นโง่ๆให้ถกเถียงกันจนกระทั่งคนมีความคิดในทุกประเทศจบกันแล้วแม้แต่ Eve FC ยังออกมาให้สัมภาษณ์เลยว่ามันก็แค่เหตุการณ์นึงพวกเราก็เคยได้ประโยชน์จากกรรมการเหมือนกันจะไปโววยวายทำไมเรื่องแบบนี้ 1 - 3 แต้มของเรากับ LIV มันไม่เคยง่ายอยู่แล้วในเมื่อเกมเป็นแบบนั้นยื่นอุทรณ์ผ่านพวกเราก็พอใจกันแล้วนี่คือประเด็นของ thinkleman ....)

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manning18 อ่านกระทู้
    เอาง่ายถามว่าทำไมต้องดีดดิ้นนะครับก็ดูการบิดของข้อเท้าสิครับเพราะปุ่มสตัดนั้นยึดกับพื้นมันยังไงก็หนีไม่พ้นนากจากโดดและอีกอย่างคือจังหวะเข้าที่โฉ่งฉ่างมาก แล้ว Rodwell ไม่ยั้งเลยทำให้เสี้ยววิของกรรมการมันดูอันตรายมาก Messi ยังเคยโดนแบบเดียวกันฝั่งตรงข้ามได้ใบแดงไปเหตุการณ์แทบจะเหมือนๆกันแล้ว Messi ลุกขึ้นมานั่งอย่างสบาใจ (อ่างที่บอกเป็นอาการเจ็บจี๊ด) แต่ไม่มีพูดถึงประเด็นนั้นเลยก็เป็นเพราะอคติในตัวนักเตะเองหรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ อะไรแบบนี้ เมื่อ Rodwell โดน Suarez ทำยังงี้กลับเอาจริงๆคือแฟนๆ Everton ทั้งหลายก็คงโวยในสนามถ้าไม่ได้ใบแดงใบนั้นจากการกระทำของ Suarez ก็กลับกันเพราะเหตุการณ์เกิดที่บ้านของ Everton มันจึงเป็นประเด็นที่ใหญ่ขึ้นเพราะผู้ตัดสินไม่ได้ตัดสินตามเกมแบบเจ้าบ้านปกติเป็นก็แค่นั้นเอง (เมื่อข้อเท้าคุณบิดขนาดนั้นคุณก็คงยืนนิ่งๆโดยที่เงียบกริ๊บแล้วยืนฟ้องกรรมการๆได้เลยสินะ คนก็คือคนความเจ็บปวดมันก็มีนักบอลทั้งหลายโดนเข้าไปก็ลุกขึ้นมาเล่นต่อได้ทุกคน 4 ever มันก็เป็นมา 100 ปีแค่คนไม่คิดจะใส่ใจจนกระทั่งมีสื่อเข้ามาในวงการแล้วทำให้เรื่องในเกมมาเป็นประเด็นโง่ๆให้ถกเถียงกันจนกระทั่งคนมีความคิดในทุกประเทศจบกันแล้วแม้แต่ Eve FC ยังออกมาให้สัมภาษณ์เลยว่ามันก็แค่เหตุการณ์นึงพวกเราก็เคยได้ประโยชน์จากกรรมการเหมือนกันจะไปโววยวายทำไมเรื่องแบบนี้ 1 - 3 แต้มของเรากับ LIV มันไม่เคยง่ายอยู่แล้วในเมื่อเกมเป็นแบบนั้นยื่นอุทรณ์ผ่านพวกเราก็พอใจกันแล้วนี่คือประเด็นของ thinkleman ....)
    คือรอดเวลโดนบอลครับ แต่ซัวเรสไม่โดนบอลแม้แต่ปลายเกือกเลย
    เหลืองก็น่าจะเหมาะสม ถึงแดงเลยเหรอ ลองคิดดีๆนะครับ
    ถ้าจังหวะนี้แดง แล้วถ้าคนอื่นเล่นบอลกัน ฝ่ายเสียบโดนบอลแต่ไปสะกิดอีกฝ่ายนิดนึงก็ต้องแดงเหรอ
    เพิ่งรู้ว่ากติกาใหม่เหรอเนี้ย เอาแบบไม่ต้องเสียบเลยไหม ใครเสียบแดง โดนไม่โดนช่างแม่มัน แดงเลย เงี้ยเหรอ 555+

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    ไม่รู้ซิครับบ ส่วนตัวผมก็

ถ้าเด็กแมนยูมันพุ่งล้ม ผมก็เฉยๆ นะ แบบสมมติ ชนะลูกโทษ โดยที่กรรมการตัดสินแบบ ค้านสายตา

ผมก็เฉยๆนะ แบบ วิ่งไปกระโดดพุ่งล้ม แต่กรรมการให้ใบแดงฝั่งตรงข้าม ผมก็เฉยๆ เพราะถือว่ารอดตัวไป(เลวไหม)

แต่ผมก็ยอมรับว่ามันผิดจริงๆ ก็คนผิดมันก็ต้องโดนด่าว่าผิดอยู่แล้ว เืรื่องพุ่งล้ม

ดูอย่าง มาราโดน่า ดิ วันนั้นใครจะรู้ว่า คนอังกฤษ เขาคิดอยากจะฆ่ามันขนาดไหน แต่เขาก็ได้เป็นเทพเจ้าลูกหนังใช่ไหม? ด้วย หัตพระเจ้า

จะพุ่งล้มอะไร หรือ ว่าแสดงละครเก่งยังไง ถ้าเขาทำแล้ว เขาเล่นดี ก็เรื่องของเขาครับ กรรมการจะตัดสินเอง (บ่อยๆมันก็ไม่ดีนะ)

เราอย่าไปเถียงเลย แฟนซัวเรซเขาไม่ยอมหลอก อย่าไปเถียงเขาเลย ยอมๆไปเหอะครับ จบเนาะ!!!!!!!!!!!!!!!!!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    กระทู้เรื่องกีฬา โดยเฉพาะที่พัวพันกับทีมฟุตบอลนี่ค่อนข้างจะร้อนแรงเสมอเลยนะครับ ก็ไม่ใช่ว่าจะคุยกันวิจารย์กันไม่ได้หรอกนะครับ แต่มันก็ควรจะอยู่ในขอบเขตที่ไม่ไปแขวะทีมอื่นให้ดูเหมือนหาเรื่องก่อน ถ้าวิจารณ์อะไรไม่ได้เลยมันก็คงเหมือนเผด็จการไปจริงไหมครับ แต่ไม่ใช่ว่า ปล่อยแล้วจะหาพิมพ์เหน็บแนมชวนทะเลาะได้นะครับ (น่าจะรู้กันดีนะครับว่า แซวกับว่าเหน็บแนมมันคนละอย่างกัน) คนที่วิจารย์ควรจะวิจารย์อยู่ในขอบเขตก็จะไม่เกิดเรื่ืองครับ ส่วนคนที่อ่านคอมเมนท์ แล้วเป็นคนที่อยู่อีกกลุ่มนึงควรจะอ่านและแยกแยะให้ออก ว่าอันไหนจริงจัง อันไหนเขาว่าเหน็บแนมจริงๆ หรือ อันไหนเขาแค่แซเล่นๆ ถ้ามีทุกคนมีเหตุผลและควบคุมอารมณ์กันได้ทั้ง 2 ฝ่าย ก็คงไม่มีการทะเลาะกันหรอกนะครับ

---------------------------------------------------------------------

ผมเคยอ่านที่แสดงความคิดเห็นของพวกเว็บอ่านข่าวกีฬานะ ผมรู้สึกสงสารพวกทีมหลายทีมนะ เพราะ คนที่ทำตัวเป็นแฟนแต่ละทีมเนี่ยพิมพ์หาเรื่องทีมอื่นเขาไปทั่ว พอมีแฟนคลับที่ไม่ดี ทีมที่มีแฟนคลับก็โดนพาลหาเรื่องไปด้วย (คงคล้ายกับที่เคยเจอกันในบอร์ดเรานะ คนที่โดนว่าไม่ใช่แฟนคลับแต่คนที่มีแฟนคลับต่างหากที่โดน - -)

ปล. ก่อนจะโพสก็ควรคิดก่อนด้วยนะครับก่อนที่จะตัดสินใจพิมพ์ลงไป ก่อนโพสมัน edit ได้นะครับ แต่โพสไปแล้วมันแก้ไขอะไรไม่ได้ ถึงแม้ edit ไปคำพูดที่คุณพิมพ์ไปก่อนหน้านั้น มันก็หลุดไปแล้วนะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aoffy-CR7 อ่านกระทู้
    คือรอดเวลโดนบอลครับ แต่ซัวเรสไม่โดนบอลแม้แต่ปลายเกือกเลย
    เหลืองก็น่าจะเหมาะสม ถึงแดงเลยเหรอ ลองคิดดีๆนะครับ
    ถ้าจังหวะนี้แดง แล้วถ้าคนอื่นเล่นบอลกัน ฝ่ายเสียบโดนบอลแต่ไปสะกิดอีกฝ่ายนิดนึงก็ต้องแดงเหรอ
    เพิ่งรู้ว่ากติกาใหม่เหรอเนี้ย เอาแบบไม่ต้องเสียบเลยไหม ใครเสียบแดง โดนไม่โดนช่างแม่มัน แดงเลย เงี้ยเหรอ 555+
    เขาดูที่เจตนาต่อให้โดนบอลทั้งลูก เเต่เจตนาเข้ารุ่นเเรงก็เเดงได้เหมือนกัน จะมาบอกว่าโดนบอลไม่โดนบอลเเค่นั้นไม่ได้หรอก ถ้างั้นเข้าข้างหลังเเล้วโดนบอลก็ไม่โดนใบสิ โด่.............

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ใช่คับ เสียบโดนบอล แต่เปิดปุ่มสตั้ดเข้าไป ถือว่าเป็นการเล่นที่อันตราย กรรมการเขามองกันตรงจุดนี้

ไม่งั้นเวลาลูกโหม่ง ถ้ากระโดดเตะแต่โดนบอลแล้วสตั้ดเฉียดใบหน้า ก็ไม่ฟาวอ่ะสิ

แต่ในจังหวะนี้ก็น่าได้แค่เหลือง กรรมการก็มีพลาดบ้างไรบ้าง

นัดนี้ผมดูอยู่ เขาพุ่งมาเสียบได้แรงจริงๆฟาวแน่นอนอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    451
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    กระทู้เรื่องกีฬา โดยเฉพาะที่พัวพันกับทีมฟุตบอลนี่ค่อนข้างจะร้อนแรงเสมอเลยนะครับ ก็ไม่ใช่ว่าจะคุยกันวิจารย์กันไม่ได้หรอกนะครับ แต่มันก็ควรจะอยู่ในขอบเขตที่ไม่ไปแขวะทีมอื่นให้ดูเหมือนหาเรื่องก่อน ถ้าวิจารณ์อะไรไม่ได้เลยมันก็คงเหมือนเผด็จการไปจริงไหมครับ แต่ไม่ใช่ว่า ปล่อยแล้วจะหาพิมพ์เหน็บแนมชวนทะเลาะได้นะครับ (น่าจะรู้กันดีนะครับว่า แซวกับว่าเหน็บแนมมันคนละอย่างกัน) คนที่วิจารย์ควรจะวิจารย์อยู่ในขอบเขตก็จะไม่เกิดเรื่ืองครับ ส่วนคนที่อ่านคอมเมนท์ แล้วเป็นคนที่อยู่อีกกลุ่มนึงควรจะอ่านและแยกแยะให้ออก ว่าอันไหนจริงจัง อันไหนเขาว่าเหน็บแนมจริงๆ หรือ อันไหนเขาแค่แซเล่นๆ ถ้ามีทุกคนมีเหตุผลและควบคุมอารมณ์กันได้ทั้ง 2 ฝ่าย ก็คงไม่มีการทะเลาะกันหรอกนะครับ

---------------------------------------------------------------------

ผมเคยอ่านที่แสดงความคิดเห็นของพวกเว็บอ่านข่าวกีฬานะ ผมรู้สึกสงสารพวกทีมหลายทีมนะ เพราะ คนที่ทำตัวเป็นแฟนแต่ละทีมเนี่ยพิมพ์หาเรื่องทีมอื่นเขาไปทั่ว พอมีแฟนคลับที่ไม่ดี ทีมที่มีแฟนคลับก็โดนพาลหาเรื่องไปด้วย (คงคล้ายกับที่เคยเจอกันในบอร์ดเรานะ คนที่โดนว่าไม่ใช่แฟนคลับแต่คนที่มีแฟนคลับต่างหากที่โดน - -)

ปล. ก่อนจะโพสก็ควรคิดก่อนด้วยนะครับก่อนที่จะตัดสินใจพิมพ์ลงไป ก่อนโพสมัน edit ได้นะครับ แต่โพสไปแล้วมันแก้ไขอะไรไม่ได้ ถึงแม้ edit ไปคำพูดที่คุณพิมพ์ไปก่อนหน้านั้น มันก็หลุดไปแล้วนะครับ
    ถูกต้องครับบ.....

เชียร์แบบมีขอบเขต และ แซวแบบมีขอบเขต

ถ้าหากเกินเลยไป มันจะทำให้กลายเป็นเรื่องทะเลาะกันไปได้นะจ๊ะ

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เข้ามากี่ทีก็ทะเลาะกัน
    ขนาดนานๆ เข้ามาทีก็ทะเลาะกันอย่างง่ายได้

กีฟา (พิมพบางตัวไม่ได้) เข้าเอาสนุก เชียร์เอาสนุก ไม่ได้มีไว้ให้เครียด เวลาคุณเห็นนักเตะทำผิด หรือฝ่ายตรงข้ามผิด ทำไมคุณไม่คิดว่า...เรื่องของเขาละ
    เถียงกันแค่เรื่องบอล อีกอย่างนึง แฟนคลับที่ดีต้องรู้จักคำว่า ยอมรับความจริง ด้วยไม่ใช่จ้องแต่จับผิด เอาชนะอย่างเดียว

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้

,, ตามนี้เลยครับ !! Like

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    จากรูป สกัดบอลนะไม่ได้เสียบมองที่คนสกัดสิ เล็งที่บอลที่อยู่ห่างคนเลี้ยงเพราะว่ามันกระเฉาะออกมาพอสมควร ดูดีดี

ผมไม่เข้าข้างใครเลย เพราะถ้าพูดถึงฟุตบอลผมชอบดูอย่างเดียวไม่ชอบทีมอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rock n Roll อ่านกระทู้
    ใช่คับ เสียบโดนบอล แต่เปิดปุ่มสตั้ดเข้าไป ถือว่าเป็นการเล่นที่อันตราย กรรมการเขามองกันตรงจุดนี้

ไม่งั้นเวลาลูกโหม่ง ถ้ากระโดดเตะแต่โดนบอลแล้วสตั้ดเฉียดใบหน้า ก็ไม่ฟาวอ่ะสิ

แต่ในจังหวะนี้ก็น่าได้แค่เหลือง กรรมการก็มีพลาดบ้างไรบ้าง

นัดนี้ผมดูอยู่ เขาพุ่งมาเสียบได้แรงจริงๆฟาวแน่นอนอยู่แล้ว
    แต่ถ้าดูจากบอลนี่ บอลอยู่ห่างจากเท้าของซัวเรสนะครับ ถ้ารอดเวลเข้าแบบนั้นมันก็ไม่แปลกหรอก เพราะเค้าตั้งใจเล่นที่บอล

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    แต่ถ้าดูจากบอลนี่ บอลอยู่ห่างจากเท้าของซัวเรสนะครับ ถ้ารอดเวลเข้าแบบนั้นมันก็ไม่แปลกหรอก เพราะเค้าตั้งใจเล่นที่บอล
    ใช่ครับ Rodwell ตั้งใจจะเล่นบอลจริงๆ แต่ลักษณะการเข้ามันอาจรุนแรงไปน่ะครับ เพราะถ้านักเตะพุ่งมาท่านี้แล้วพลาดปุ่มไปโดนขาฝั่งตรงข้ามพอดี อาจหักพักยาวเลยครับ ขอซัวเรสยังดี โดนแค่ตรงแข้งเกือบๆ เข่า ถือเป็นคราวซวยของ Rodwell ไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AT[m]-l3LADE อ่านกระทู้
    ใช่ครับ...แดงก็เยอะไป ถึงซัวเรส จะเจ็บจริงก็ไม่น่าแดง เพราะร็อดเวลเสียบโดนบอล ซัวเรสก็ผิดที่ไม่โต้กรรมการ..เฮ้อ
    ใช่ครับ แดงมันก็เยอะไป แต่จะโทษซัวเรสก็ไม่ได้ ที่ไม่โต้เพราะมันเป็นผลประโยชน์ต่อทีม ปกติทีมอื่นๆ ส่วนใหญ่ก็จะขอใบแดงให้อีกฝั่งทั้งนั้น เรื่องนี้อยู่ที่ตัวกรรมการทั้งหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sornram : 22nd October 2011 เมื่อ 20:18
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ใช่ครับ...แดงก็เยอะไป ถึงซัวเรส จะเจ็บจริงก็ไม่น่าแดง เพราะร็อดเวลเสียบโดนบอล ซัวเรสก็ผิดที่ไม่โต้กรรมการ..เฮ้อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armarm2002 อ่านกระทู้
    รูปแนท ณัฐชา น่ารักอ๊ะ
    เห็นด้วย สุดๆ น่ารักกก
    JUNIORTY

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    พุ่งล้มแล้วไง ใครเดือนร้อน ก็ที่ฝั่งเข้ามา อัตราย ถึงจะตั่งใจเล่นที่บอลก็เถอะ

แต่มันก็สามารถทำอัตรายถึงบาดเจ็บได้ถ้าไม่เชฟดีๆ ก็ต้องกระโดดหลบบางหละ

และเพื่อความได้เปรียบจากเหตุการ ก็นอนดิ้นเพื่อเรียกใบ

แล้วก็ลุกขึ้นมา วิ่งอย่าง สบายใจ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 481
    ลองอ่านในที่ผม ment ดีๆน้อครับบอกว่าเหลืองก็สมควรแล้ว แต่อธิบาที่ suarez เจ็บแล้วอีกอย่างแค่เสี้ยววินาทีสายตากรรมการไม่ใช่ หยุดเวลาได้นิครับบอลโลก kaka ไม่ได้ทำไรเลยแค่มือป่ายอกยังโดนแดงเลย ?? นี่เหลือคือฟุตบอลผมไม่ได้เถียงเลยว่าแดงไม่เหมาะหรือเหมาะแค่บอกอาการของนักเตะที่มารุมด่ากันทั้งๆที่คนๆนั้นก็เหมือนแค่แพะรับคำด่า ก็สมควรแล้วที่คิดใช้คำพูดกันยังงี้เพราะแค่ภาษาไทยยังอ่านไม่เข้าใจ ผมถึงบอกว่าแฟนบอลเมืองนอกเค้าคือ thinkleman นักคิดและการปล่อยวาง อย่างที่บอกว่าแฟนบอลเมืองนอกก็แค่วิจารณืตามสมควรแล้วก็ปล่อยๆไยื่นอุทรณ์ก็ดีใจแล้วก็เพราะเค้าเข้าใจในเหตุการณ์ของฟุตบอลมันคือ Realistic ความเป็นจริงมันเทียบตรรกะไม่ได้หรอกเหตุการณ์นุ้นนี้เสี้ยววิของฟุตบอลคือประวัติศาสตร์ที่โลกต้องจดจำ คงน่าจะพอเข้าใจ ...

ANGLES-FS
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    555+ ต่อหร้ากรรมการเลยนะนี่

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    พูดถึงซัวเรซ ผมว่าทักษะเค้าก็ดีจริงๆอะ แต่แอคติ้งมากไปหน่อย
    ส่วนคำให้สัมภาษณ์ถ้าจริง ผมว่าเค้าเป็นคนที่โม้เก่งมากอะ เหอะๆๆๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: