ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809

Thumbs up .:: นิสัยไม่ดี? ซัวเรซ ถูกสอบเหยียดสีผิว เอฟรา [แถม]-ชอบตุกติกพุ่งล้ม ::.

สมาคมฟุตบอลอังกฤษ (เอฟเอ) ยืนยันจะดำเนินสอบสวนข้อกล่าวหาของ ปาทริซ เอฟรา ที่ระบุว่าถูก หลุยส์ ซัวเรซ พูดเหยียดสีผิว ระหว่างเกมพรีเมียร์ลีก อังกฤษ นัดแดงเดือด ที่ทั้งสองทีมเสมอกัน 1-1 เมื่อคืนวันเสาร์ที่ 15 ตุลาคมที่ผ่านมา

โดยประเด็นดังกล่าวเกิดขึ้นหลังจบเกมที่สนามแอนฟิลด์จากการที่ เอฟรา ให้สัมภาษณ์กับ “กานัล ปลุส” ( Canal + ) สื่อจากประเทศฝรั่งเศสว่าถูก ซัวเรซ ใช้คำพูดเหยียดสีผิวไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง “มันมีกล้องโทรทัศน์ตั้งหลายตัว คุณสามารถเห็นได้เลยว่าเขา (ซัวเรซ) พูดคำนั้นใส่ผมไม่ต่ำกว่า 10 ครั้ง พฤติกรรมแบบนั้นไม่ควรมีอีกแล้วในยุคนี้ เขาพยายามจะยั่วให้ผมโกรธ”

ล่าสุด เอฟเอ ออกแถลงการณ์มีใจความว่ารับทราบข้อกล่าวหาจาก เอฟรา แล้วโดยจะรอรายงานจาก อังเดร มาร์ริเนอร์ ผู้ตัดสินของเกมนัดแดงเดือดก่อนเพื่อทำการสอบสวนเรื่องที่เกิดขึ้นต่อไป โดยที่ ซัวเรซ ยังไม่ออกมายอมรับถึงข้อกล่าวหานี้แต่อย่างใด

พร้อมกันนี้ หลุยส์ ซัวเรซ ยังถูกกล่าวหาว่าตนเป็นพวกชอบพุ่งล้ม โดยยืนยันไม่เคยคิดใช้ลูกไม้ตบตาใคร แต่เพราะตนเองเลี้ยงบอลเก่งจึงตกเป็นเป้าหมายทำฟาวล์ของคู่แข่งหลายครั้ง

ซัวเรซ มักถูกเสียงวิจารณ์จากการแสดงท่าทางที่เกินเหตุตอนถูกทำฟาวล์ โดยเฉพาะเหตุการณ์ล่าสุดในเกมดาร์บีแมตช์กับ เอฟเวอร์ตัน เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งกองหน้าทีมชาติอุรุกวัยสามารถเรียกใบแดงให้กับ แจ็ค ร็อดเวลล์

“ผมไม่เคยใช้ลูกไม้กับใครและไม่ใช่พวกที่ชอบพุ่งล้ม ผมแค่เป็นกองหน้าที่ถูกทำฟาวล์บ่อยครั้ง” “พรีเมียร์ลีก มีการปะทะกันมากเพราะเป็นลีกที่ใช้ความแข็งแกร่งของร่างกาย” “มันไม่ใช่ความลับอะไรสำหรับความสามารถในการเลี้ยงบอลของผม มันเกิดจากการฝึกซ้อมอย่างหนักและความพยายามที่จะทำลายแนวรับ” ซัวเรซ กล่าว

ขอขอบคุณ

ช่วยๆ Post+Thank ด้วยนะ

(ปล.จขกท.เป็นกลางน่ะจะบอกให้ ฮิๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~[v]~THAILAND~ : 17th October 2011 เมื่อ 22:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 31 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ผมดุเอฟร่าสัมภาษณ์ เอฟร่าบอกว่า กรรมการได้ยินด้วย ถ้ากรรมการได้ยิน ทำไมกรรมการให้ใบเหลืองเอฟร่า ล่ะครับ ?

แถมซัวเรซก็เป็นคนอเมริกาใต้ คงจะเข้าใจเรื่องสีผิวสีดีครับ

ถ้าเหยียดสีผิวจริงก็สมควรครับที่เอฟร่าโกรธ เพราะฝรั่งเขาถือเรื่องนี้กันมาก..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 22nd October 2011 เมื่อ 00:15

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    หลุยส์ เอ้ยไม่หน้าเลย

ต่อหน้าต่อตา กรรมการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 17th October 2011 เมื่อ 20:36

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    ดูจากตอน แจ็ค ร็อดเวลล์ แล้วแอ็คติ้งท่านไปเป็นดาราได้เลย 55

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    5555 อย่านะ เจอ เอฟร่า หลอก

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    น่ายกย่อง Evra นะ ...

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    น้องเหยินน่าจะได้ฉายยา "เรยา ณ แอนฟิลด์"
    ทำตัวอย่างนี้มันน่าหมั่นไส้ ดีนะไม่เจอพี่ติ๊กสวน ไม่งั้นฟันหายเหยินแน่

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    รูปแนท ณัฐชา น่ารักอ๊ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ภาพGif เห็นซัวเรสโดนนิดเดียว (ทำท่าจะตาย)
    theBest barcelona

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    55. ฟอร์มเข้าไป เดะ ฟอร์มไปเรื่อย ๆเจ็บจิง กรรมการไม่ให้ ฟาว และ 555
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

กล่าวขอบคุณ
    3,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    พุ่งล้มบ่อยๆก็ไม่ดีนะครับดูอย่าง c.ronaldo สิพุ่งบ่อยจนบางทีโดนทำฟาวล์แล้วกรรมการไม่ให้เพราะคิดว่าพุ่ง

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ชอบ .gif

ดูแล้วอ่านบทสัมภาษณ์ไป "ผมไม่ได้พุ่งล้ม ผมโดนเสียบเพราะผมเลี้ยงบอลเก่ง"

ข้าวเหนียวที่ติดฟัน กระเด็นใส่หน้าคอม พร้อมกับ เีสียงหัวเราะของผม

"555 หน้าด้าน"
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    การพุ่งล้ม มันก็เป็นการละเล่นอย่างนึงที่พวกขี้เลี้ยงใช้กัน อย่าบ่นกันให้มากเลยผมว่า แต่ก่อนอาเซก็มี ปิแรส อองรี แมนยู ก็มี โรนัลโด้ เชลซีก็มี ดร้อกบ้า แล้วทำไมลิเวอร์มีบ้างไม่ได้หรอ
    จะให้เขาวิ่งไปให้โดนถึบให้เจ็บก่อนแล้วค่อยมาได้ฟาล์วหรอ การกระโดด การพุ่งตัวล้ม มันก็เซฟตัวเองได้เยอะ คนสูง 180 เจอกองหลังหรือกองกลางที่จ้องตัดเกมจากพวกขี้เลี้ยงที่ตัวใหญ่และสูงไม่ต่ำกว่า 185 แทบทุกคน
    มันก็เหมือนกันรถเก๋งประสานงานกับสิบล้อล่ะครับ

ดูจากรูป ซัวเรส อาจจะเจ็บเวอร์มากผมก็เข้าใจ แต่มองดีดี ข้อเท้าโดนเต็มๆ อาจไม่แรง แต่การสไลที่เข้ามา ชาร์ต แบบนี้มันก็ต้องเหลืองอยู่แล้วอาจโดนบอล แต่มันอันตรายต้องให้ ขาหักเหมือน ซิสเซ่ หรอที่เล่นไม่เซพตัวเองจนขาหักไป 2 ข้าง + มั่วไปหมดเข้า สไลด์มาก็บวก อลัน สมิท ก็ขาหักไป 2 รอบเพราะไม่เซพตัวเอง + ไปเรื่อย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ชอบ .gif

ดูแล้วอ่านบทสัมภาษณ์ไป "ผมไม่ได้พุ่งล้ม ผมโดนเสียบเพราะผมเลี้ยงบอลเก่ง"

ข้าวเหนียวที่ติดฟัน กระเด็นใส่หน้าคอม พร้อมกับ เีสียงหัวเราะของผม

คอมเม้นนี้แรงไปหน่อยนะ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=30601 กระทู้นี้ก็ได้บอกแล้วว่าซัวเรส พ้นข้อกล่าวหา ก็แค่พวกขี้ฟ้อง หึหึ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ellninoo : 17th October 2011 เมื่อ 18:37

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WhiteKnightZ อ่านกระทู้
    ภาพGif เห็นซัวเรสโดนนิดเดียว (ทำท่าจะตาย)
    ไม่ใช่พี่ซัวเรสแก หยุดยืนให้เสียบล้มเลยเหรอ กะเอาฟาวส์ละสิ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    ไม่ใช่พี่ซัวเรสแก หยุดยืนให้เสียบล้มเลยเหรอ กะเอาฟาวส์ละสิ
    ก่อนหน้าโดนเสียบลูกนี้ โดนหวดมาก่อนแล้ว อีก 2 คนครับ ผมนั่งดูอยู่ นี้เป็นคนที่ 3 ที่เข้ามาอัด ไม่ล้มก็ ซุบเปอร์แมน แล้วครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ellninoo อ่านกระทู้
    ก่อนหน้าโดนเสียบลูกนี้ โดนหวดมาก่อนแล้ว อีก 2 คนครับ ผมนั่งดูอยู่ นี้เป็นคนที่ 3 ที่เข้ามาอัด ไม่ล้มก็ ซุบเปอร์แมน แล้วครับ
    คงโดนจนขาหมดแรงสินะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ่านใหม่ให้เข้าใจด้วยนะครับ http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=494245

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ an005200 อ่านกระทู้
    อ่านใหม่ให้เข้าใจด้วยนะครับ http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=494245
    งี้แหระ นักเตะขี้ฟ้อง ตอนต้นเกม กระแทกล้มกันนิดหน่อย ฟ้องโวยวาย อยากให้แจกใบเหลือง ไม่รู้เป็นแบบนี้ทั้งทีมเปล่า

อ้างมาได้ 10 คำ ตากล้องไม่เห็นสักคำ จบเกมก็ยังไม่เลิกฟ้อง ไม่เข้าใจเหมือนกัน นิสัยงอแง เหมือนเด็กมากไปหรือเปล่า

ผมขอใช้คำบางคำ ของบางคนหน่อยแล้วกัน '' หน้าด้าน 55 '' ซัวเรสพูดอังกฤษ ยังไม่เป็นเลย เอวร่า ยังฟังรู้เรื่องอีก เก่งเนอะ

หัดพูดไรให้ความเคารพทีมคนอื่นบ้าง ถ้าอยากด่าอยาก เหน็บแนม ใช้ไปพูดคุยใน กลุุ่มบอร์ด ตัวเอง

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    586
    อะไร เรปบน ?

งี้แหระ นักเตะขี้ฟ้อง ตอนต้นเกม กระแทกล้มกันนิดหน่อย ฟ้องโวยวาย อยากให้แจกใบเหลือง ไม่รู้เป็นแบบนี้ทั้งทีมเปล่า

อ้างมาได้ 10 คำ ตากล้องไม่เห็นสักคำ จบเกมก็ยังไม่เลิกฟ้อง ไม่เข้าใจเหมือนกัน นิสัยงอแง เหมือนเด็กมากไปหรือเปล่า

ผมขอใช้คำบางคำ ของบางคนหน่อยแล้วกัน '' หน้าด้าน 55 '' ซัวเรสพูดอังกฤษ ยังไม่เป็นเลย เอวร่า ยังฟังรู้เรื่องอีก เก่งเนอะ

หัดพูดไรให้ความเคารพทีมคนอื่นบ้าง ถ้าอยากด่าอยาก เหน็บแนม ใช้ไปพูดคุยใน กลุุ่มบอร์ด ตัวเอง

กรุณา อย่าเหมารวมครับผม

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    เก่งเเต่ปากละหว่า เก่งจริงไม่ได้มาพูดเเบบนี้หรอก

ป.ล ฝั่งซ้ายสนามโอเอาหญ้ามาเสริมด้วย หญ้าหายหมดเเล้ว

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phonrath อ่านกระทู้
    อะไร เรปบน ?

กรุณา อย่าเหมารวมครับผม
    ผมว่าคอมเม้นนี้ ไม่ได้ว่าอะไรคุณ คอมเม้นนี้พูดจาไม่ให้เกิยติกันเลยสักนิด แล้วทำไมผมต้องให้เกียติ ? ผมแค่บอกว่าไม่รู้เป็นแบบนี้ทั้งทีมเปล่า ไม่ได้บอกว่าเป็นทั้งทีมสักหน่อย เข้าใจนิดนึง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ชอบ .gif

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ellninoo : 17th October 2011 เมื่อ 20:14

กล่าวขอบคุณ
    586
    ผมว่าคอมเม้นนี้ ไม่ได้ว่าอะไรคุณ

ก็อย่าเหมารวมสิ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phonrath อ่านกระทู้
    เขาบอก "ไม่รู้เป็นทั้งทีมหรือเปล่า" ไม่ได้บอก "เป็นทั้งทีม" ร้อนตัวเกินไปไหม

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    586
    ไม่ได้ 555 ผมรักยิ่งชีพ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    คุณก็ช่วยไปบอก คนที่เม้นคนนั้น เขาอยู่ใน คลับ แมนยูเหมือนคุณ นิ ช่วยพูดจาให้เป็นกลางหน่อย กระทู้นี้เป็นกระทู้ส่วนรวม

บอร์ด Sport เคยมีกฏออกมาแล้ว ห้ามพูดจา ถากถาง ยั่ววยุ หรือ เยาะเย้ย รบกวนหน่อยแล้วกัน เล่นมาว่ากันแบบนี้ มันแรงไปจริงๆ

ไม่ได้ 555 ผมรักยิ่งชีพ
    ก็นั่นแหระตามเม้นนี้ ทีมใคร ใครก็รัก เล่นมาด่า ว่าหน้าด้าน โจ้งๆแบบนี้ ผมก็เกรียนแตกสิคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ellninoo : 17th October 2011 เมื่อ 20:23

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: