ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

Question อยากรู้ชื่อเกมเก่ามากเกมนึงอ่ะครับ รบกวนเข้ามาดูกันหน่อยนะครับ ได้โปรดพลีสสส

เป็นเกมแนวฟันดาบๆอ่ะครับ ใช้เมาส์บังคับดาบตวัดไปมา มีหลายเผ่ามากๆ อาทิ เผ่าผชอัศวิน หมู หมาตัวเล็กๆ แมลงตัวสีดำๆ เผ่าหญิงดาบคู่ เผ่าลาวา เผ่ายักษ์(ตบทีกระเด็น) เผ่ากระดูก บลาๆเลยครับ จำไม่ค่อยได้แล้ว ถ้าเราเล่นเนื้อเรื่องจะได้เล่นเป็นผชอัศวินครับ เวลาฟันกันนี่แขนขาหลุดกระเด็นเลยครับ คือเป็นเกมเก่ามากเลย ผมเคยเล่นตอนเด็กๆเลยอ่ะครับ มันสนุกดี เลยอยากจะลองเล่นอีกสักทีน่าจะเล่นแลนได้ แต่ผมจำชื่อเกมไม่ได้นี่สิ ใครพอรู้หรือเคยเล่นช่วยผมทีนะครับ ขอบพระคุณมากครับ TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock8786 : 3rd July 2017 เมื่อ 16:58
    มองปัญหา ให้เหมือนกับ “เม็ดทราย”
    ถึงจะเยอะแยะมากมาย แต่ทรายก็เล็ก “นิดเดียว”

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ฟันแล้วแขนขาขาดได้ ผมนึกถึงเกม Rune ไม่รู้ใช่ที่คุณหาหรือเปล่า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมไปคิดถึงเกมส์นี้แหะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ยังไม่ใช่เลยอ่ะครับ TT แต่เป็นแนวฟันๆดาบแบบที่พวกพี่ๆหามานี่แหละครับ เป็นเกม Third person นะครับ แต่จำไม่ได้ว่าปรับเป็น first ได้หรือป่าว ตัวเอกอัศวินเราจะถือโล่มือนึง อีกมือถือดาบครับ ถ้าเป็นเผ่าหมูจะใช้ขวานเป็นหลัก เผ่าหมาสีฟ้าๆตัวเล็กๆจะใช้พวกขวานเล็กๆ และก็พวกหอกมั้งครับ แต่มันมักอยู่กันเป็นฝูงๆ เผ่ายักษ์จะใช้กระบองเป็นหลักครับ เผ่ากระดูกจะใช้ดาบกับโล่เหมือนอัศวิน แมลงจะใช้มือแหลมๆเป็นอาวุธ ผญจะใช้ดาบคู่ครับ ใครพอรู้ช่วยหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ พลีสสสสสส
    มองปัญหา ให้เหมือนกับ “เม็ดทราย”
    ถึงจะเยอะแยะมากมาย แต่ทรายก็เล็ก “นิดเดียว”

กล่าวขอบคุณ
    130
    ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาดูเข้ามาตอบมากๆนะครับ ในที่สุดผมก็เจอแล้ว จากการใช้keyword ในอากู๋ "knight old use mouse to control sword game" เย้

https://images-3.gog.com/fcf279eab38...enshot_600.jpg https://images-3.gog.com/b15a36d2607...enshot_600.jpg https://images-4.gog.com/81105045f69...enshot_600.jpg