ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ไม่ไหวแล้วครับ ขอระบายหน่อย กับสังคมในเกม Toxicๆ อย่าง Dota2

ผมขอพูดถึงในกรณี Solo Ranking ที่ต่ำกว่า 4.5K ลงไปนะครับ เกินกว่านั้นผมก็เคยสัมผัสมาแล้ว มันค่อนข้างจะคนละเรื่อง
    ก่อนอื่นเลย ผมเล่นตำแหน่ง 1-2 ครับ ไอดีแรกสำหรับเกมนี้ เริ่มเล่นตั้งแต่ช่วงจบ TI3 ใหม่ๆ (ก่อนหน้านี้ผมเล่น Dota1 มาแล้ว) ผม Solo อยู่ช่วง 4.4 - 5.0 ขึ้นๆลงๆ
    ตอนนั้ Happy มากครับ ทุกคนค่อนข้างจะเล่นเป็น แต่ก็มีโง่ๆอยู่ประปราย ( ขอยืนยันว่าจริงครับ, ผมสงสัยกับบางคนจริงๆ
    พอผมพูดถึง 4-5K ก็ทำโหๆกัน (แน่นอนส่วนใหญ่พวกนี้2-3K), ว่ามันระดับนี้มันไม่่ได้วิเศษวิโสอะไรเลย ผมจะยอมรับจริงๆที่ 7K )
    แต่ MMR ไม่เหวี่ยงครับ ลงไปเดี๋ยวก็ขึ้น ไม่ค่อยจะมีแพ้ติดๆกัน 3เกมเป็นต้นไป
    แต่ไอดีนี้หลุดไป เพราะขายครับ เพราะตอนนั้นจะเลิกเล่น และเอาเงินออกมาใช้

ไม่กี่เดือน ผมกลับมาเล่นอีก ช่วง Compendium TI5 กำลังมา ตอนนั้นก็ยังไม่เคยตกหลุมขี้ ( ผมขอเรียกโซนผู้เล่นต่ำกว่า 4K ว่าหลุมขี้นะครับ ( ตกไปแล้ว ไม่สามารถขึ้นมาได้ ) )
    ผมเล่น Morph รัวๆ เพราะตอน Calibration มันนับจาก KDA และออกมาที่ 4.7 ผมก็โอเค ก็อยู่ช่วงนี้เดิมๆ
    เหมือนไอดีแรก เล่นสบายๆไปเกือบปีได้จากนั้นครับ มีช่วงนึง ผมเล่น LC
    แล้วหัวร้อนมาก ผมเล่น LC ทุกตา จนแพ้ติดต่อกันเกือบ 15 เกม จริงครับ แดงแปร๊ด ผมก็โคตรงง เห้ย อะไรมันจะขนาดนั้นวะ เกินไปเปล่าแพ้ติดต่อกันขนาดนี้?
    ( มันไม่ถึงกับ -25 ติดกัน 15 เกม ก็มีชนะบ้าง 2-3 เกมครับ )
    สุดท้ายลงมาที่ 4.2 ตอนนี้เริ่มลงช้า ผมเริ่มรู้สึกว่าคนเล่นโง่มันทำเราแพ้ได้ โดยที่ไม่ใช่ความผิดอะไรเราเลย
    จนลงมาที่ 4.0 ผมขายไอดีนี้ทิ้งเลย และว่าจะไป Calibrate ไหม

ไอดีที่สาม ผมดันซวย Valve ปรับ Maximum Calibration ให้แค่ 3.5 พอดี แพทชใหม่ ( เกมสุดท้าย ขึ้น 4.3 แต่ออกมา 3500 เพราะมันให้เพดานแค่นั้น )
    OMG ผมขึนไปถึง 3.7-.8 แล้วก็เจอพวกโง่ๆ พวกตายเยอะๆ พวกเล่นแบบไร้สมอง จนตอนนี้ 3.3
    คือผมรับรู้ได้ว่า ข้างล่างนี้ สังคมมัน Toxic มากๆ ทุกคนด่ากัน พิมพภาษาพื้นบ้าน อะไรก็ไม่รู้ Spaming Signal
    บ้างก็ Throw สะอย่างนั้น ผมเชื่อมากๆว่า SEA คือเซิรฟที่สถุนที่สุด แย่ง Mid กัน คือจะชนะหรือแพ้50% ไมไ่ด้อยูที่คุณสักเท่าไหร่ แต่อยู่ที่
    ว่าคุณจะเจอ Teammates แบบไหน

อ่านมาถึงตรงนี้ คุณคงจะคิดว่า ผมเป็นพวก Ego โทษแต่คนอื่น ไม่ดูตัวเองล่ะ? ถ้าเก่งจริง ทำไมไม่ขึ้นไปรัวๆ 5-6K ล่ะ
    ครับ ถ้าผมอยู่จุดที่ผมเคยอยู่ ผมไม่บ่นหรอก เพราะเวลาแพ้ ความพลาดในเกมมันแชรๆกันไปใน 5 คน เพราะไม่ค่อยมีใครสวะจริงๆ
    อย่างง่ายๆ ผมมี Score ให้ดครับ 4-5 เกมล่าสุด ก่อนมาเขียนกระทู้ ( ถ้าไม่เชื่ออีก ผม provide Match ID ให้ดูได้ครับ )

คือผมก็ไม่เข้าใจนะ เวลาแพ้ ****ชอบแพ้รัวๆ ทั้งๆที่ความเกี่ยวโยงกัน****แทบไม่มี
    ก็ไม่เข้าใจ บางทีแพ้ ผมก้ไปพัก ไปนอนข้ามวันด้วยซ้ำ ก็มาเล่นต่อ ก็เยอะทีมระยัมๆอีก

เกมล่าสุด1
    - SF MID กับ Razor คะแนนเหมือนกันที่ KD คือ 4-11 ( 11 death OMG ? ) ผม LD 4-2 :3297272452
    เกมล่าสุด2
    - BB 0-14 ครับ 0-14 :-) ผม Med 12-4 ( ขอบอกเลยว่า ถ้าผมจับแครี่ GPM ผมขั้นต่ำไม่เคยต่ำกว่า 500 แล้ว lh ก็ทะลุ 100 ก่อน 20 นาทีตลอดขั้นต่ำ ) :3298006919
    เกมล่าสุด3
    - ผม AM 2-3 ทีม LC 2-15 Lion 3-12 และเจ็บปวดมากคือ LH เกมนี้ AM ผมได้ 38x ตัว ทั้งๆที่นาทีเกมคือ 38 นาที ไปเช็คได้ครับ
    แต่มันไม่ช่วยอะไร มีคนโง่สองคนในทีม ผมก็ไม่เข้าใจเพลเยอรพวกนี้เหมือนกัน ว่าทำไมต้องตายเยอะๆ? ( 3298154853 )
    เกมล่าสุด4
    - SF 6-8 BH 2-12 ผมพิมพมาถึงตรงนี้ ไม่อยากจะพิมพอะไรต่อละครับ

คือเหมือนกับว่า เราจะขึ้นไปจากหลุมขี้นี้ไม่ได้
    เพราะตราบใดที่คุณชนะรัวๆ กำลังจะพ้นปากบ่อ มันก็มีมือของพวกโง่ๆมาชุดคุณลงไปอยู่ดี
    แล้วช่วงทุกวันนี้ตอนผมเล่น ผม MUTED ทุกคน เพราะผมมั่นใจพวกมันว่า สักพัก มันก็จะด่ากัน ข่มกัน อะไรกันก็ไม่รู้
    ( ซึ่งมันก็ช่วยให้เล่นได้สบายขึ้น )

สุดท้าย ผมก็ท้อ จบ TI7 ว่าจะเลิกเล่นแล้ว ส่วนหนึ่งเราเองก็คงแก่ ( แต่ขอยืนยันอีกครั้งว่า ส่วนมาก เป็นจากพวกเพลเยอร์ชั้นต่ำพวกนั้น )
    แล้ว ( 22 ) อะไรๆก็คงไม่ไวเท่าเมื่อก่อน

เจ็บปวดครับ ต้องมารับผลแย่ๆ ทั้งๆที่เราไม่ได้ก่อ
    ทั้งที่บางครั้งเราก็ทำดีแทบตาย แต่มันก็ไม่ช่วยอะไร

อันนี้รูปพอเซฟไว้บ้างครับ

นิดครับ เกมที่ชนะ ก็มีครับ ติดต่อกันล่าสุดก็ 8 เกม ก่อนจะมาแพ้รัวๆ บางทีผมเล่นเลือดตาแทบกระเด็น แบกแทบตาย
    ผมเลือกเล่นแครี่ไงครับ อย่างน้อยเราก็พอกำหนดชะตาตัวเองได้ ถ้าดันไปเล่นซัพ
    แล้วถ้าแครี่โง่ขึ้นมา ก็รับชะตากรรมรอแพ้อย่างเดียวครับ

เศร้า ผมชอบเล่นเกมนี้มากๆด้วย

ปล. ผมไม่เคยกดแครี่ตัวแรกๆ อย่างที่พวกในหลุมขี้ชอบทำกันนะครับ ผมจะกด
    ตัวที่ 4-5 ตลอด เสียเงินแค่ไหนก็ยอม เพราะผมจะยอมโดนเคาเตอรไม่ได้ ฮีโร่ที่เลือกต้อง
    เข้มที่สุด
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: