ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    การตัดไฟที่ต้นลมจะดีที่สุดอย่างที่ จขกท. บอกล่ะครับ

หากไม่มีใครช่วยกัน แล้วใครจะดูแล - -

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ผมว่าเราชาวjkgอะเจอเกรียนคนไหนก็ช่วยพูดดีๆหน่อยได้ไหมอย่ามารุมด่ากันค่อยๆพูดดีๆนอกจากเกรียนพวกนั้นมันจะมาด่า(พ่อ)เราอะ ถ้าใครมันเกรียนก็แจ้ง mod ไปไม่ต้องว่าด่าไม่พอใจใครให้เก็บไว้ในใจครับจะดีกว่านะ

edit:แต่สมัยก่อนมันก็ดีกว่าสมัยนี้อย่างที่ จขกท.บอกนั้นละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icehayha : 17th October 2011 เมื่อ 19:18

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    แหม่ ๆ รูปมันเจ๋งจริง ๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อยู่นี้ไง ฮ่าๆๆ
    (ขอบคุณค่ะ จำกันได้ >///<)
    เเหน่ๆๆ 5555

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    นี้แหละหัวใจแห่งบอร์ด ที่ขาดหายไป เอ้าพวกเรา เริ่มกันเลย

เอานี้ให้ จขกท.

และนี้อีก

กลัวอันแรก ง่ะ ว๊ากกกกกก~

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoodDreamMyBlue อ่านกระทู้
    ฝันอยากฝากว่า เวลาใครทำผิดกฎ ให้ช่วยเตือนกันดีๆค่ะ
    โดยเฉพาะกับเด็กใหม่ เราควรให้โอกาสเขาบ้าง สัก 2-3 ครั้ง
    หากไม่รู้จะทำอย่างไร ควรแจ้ง Mod ซะนะคะ หน้าที่เราคือสอดส่องดูแล ช่วย Mod กัน ^^
    ฝันรู้ดีว่า Mod น่ะมันเหนื่อยนะ โดยเฉพาะๆพี่ๆรุ่นใหญ่ ต้องตัดสินใจเฉียบขาด

มีคนรู้จักฝันคนนึง สมัครเข้ามาใหม่ๆไม่รู้เรื่องราวอะไร
    โพสผิดหมวดโดนรุมยับ เลิกเล่นอย่างรวดเร็ว

เพราะใครๆก็เคยเป็นเด็กใหม่เนอะ ^^

ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นค่ะ

Mod FUNNY นั่นมันใครกัน คนที่น่ารักๆรึปล่าว 555
    อ๊ายย ยยย
    น้องฝัน
    ><
    ไม่มาประจำหมวด นิยายหรอครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoodDreamMyBlue อ่านกระทู้
    ฝันอยากฝากว่า เวลาใครทำผิดกฎ ให้ช่วยเตือนกันดีๆค่ะ
    โดยเฉพาะกับเด็กใหม่ เราควรให้โอกาสเขาบ้าง สัก 2-3 ครั้ง
    หากไม่รู้จะทำอย่างไร ควรแจ้ง Mod ซะนะคะ หน้าที่เราคือสอดส่องดูแล ช่วย Mod กัน ^^
    ฝันรู้ดีว่า Mod น่ะมันเหนื่อยนะ โดยเฉพาะๆพี่ๆรุ่นใหญ่ ต้องตัดสินใจเฉียบขาด

มีคนรู้จักฝันคนนึง สมัครเข้ามาใหม่ๆไม่รู้เรื่องราวอะไร
    โพสผิดหมวดโดนรุมยับ เลิกเล่นอย่างรวดเร็ว

เพราะใครๆก็เคยเป็นเด็กใหม่เนอะ ^^

ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นค่ะ

Mod FUNNY นั่นมันใครกัน คนที่น่ารักๆรึปล่าว 555
    ไม่เจอกันนานสบายดีไหมจะน้องฝัน Mod น้อยใจดี สวย น่ารัก เก่ง รวย (ชักไม่ใช่เเหละ)

ป.ล ไม่ค่อยมาหมวดนี้เเล้ววุ่นวายอยู่เเต่ IT Hardware สงบเป็นกันเอง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    เรป 2 ก็ฮาเงินแล้วครับ

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ใช่ๆๆๆๆๆๆ 55555 -_- 55 ฝันนนนนนนนนนนน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    เอาเลยครับ Mod สนับสนุน
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สู้ต่อไปทาเคชิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    จริงๆก็สมาชิกเก่าๆทั้งนั้นแหละ แต่ส่วนใหญ่ที่เห็นเกรียนๆก็พวกที่แต่ก่อนสมัครมาเพื่อโหลดเกมอย่างเดียว ไม่โพสอะไร พอมาโพสมันก็เลยปะแล่มๆอย่างที่เห็น.....นะ - -

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เรื่องก็ดีแต่ก๊อฟมาแก้เนื้อเรื่องอีกทีนึงนี้อะดิ เซ็ง

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ขอบคุณที่เตือนสติครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ใครเกรียนก็ ตบเกรียนแตกเลย เห็นพูดกัน ฮ่าๆ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    น้ำน้อย! ย่อม แพ้ไฟ!

แต่ ถ้าตั้งใจ เราทำได้
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    แบบนี้ต้องกด LIKE !

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worametza อ่านกระทู้
    อ๊ายย ยยย
    น้องฝัน
    ><
    ไม่มาประจำหมวด นิยายหรอครับ
    จะไปประจำหมวดนิยายได้ไงพี่
    'ชอบดูไม่ชอบโพส' ค่ะ ไม่ใช่ 'Modertor' 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ไม่เจอกันนานสบายดีไหมจะน้องฝัน Mod น้อยใจดี สวย น่ารัก เก่ง รวย (ชักไม่ใช่เเหละ)

ป.ล ไม่ค่อยมาหมวดนี้เเล้ววุ่นวายอยู่เเต่ IT Hardware สงบเป็นกันเอง
    สวัสดีค่ะ >///<
    ไม่ด้พบกันนานม๊ากก -'w'-
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ผมมีินิทานมาเล่าให้ฟัง

กาลครั้งหนึ่ง มี "จิ้งจอกฟ้า" กับ "หมาน้อย" อยู่ในป่าที่ชื่อว่า JKG หมาน้อยเป็นคนที่รักป่า JKG มากๆค่อยสอดส่องดูเเล ไม่ให้มีเกรียน เเละคอยจัดการเกรียนที่จะเข้ามาทำลายป่าต่อมา หมาน้อยได้ไปเจอกับ "จิ้งจอกฟ้า" ทำผิดกฏของป่าจึงได้ตักเตือน เเละนำเรื่องไปบอกกับผู้ดูเเลป่า นานวันเข้า จิ้งจอกฟ้า ทำผิดหลายครั้ง เจ้าหมาน้อยก็ไปเจอเข้าก็ตักเตือนเเละ นำเรื่องไปบอกผู้ดูเเลเหมือนเดิม เจ้าจิ้งจอกฟ้า จึงโมโหคิดว่า เจ้าหมาน้อย ชอบเอาเรื่องของตนไปฟ้องผู้ดูเเลชอบตามจิกกัดตัวเองตลอด จึงไมพอใจ เเล้วด่าทอหมาน้อยอย่างเสียๆหาย เจ้าหมาน้อยพยายามอธิบายเหตุผลให้หมาป่าฟ้าฟังเเต่ เจ้าจิ้งจอกฟ้า กลับเเถหน้าด้านไม่ยอมรับความจริง จนหมาน้อยหมดกำลังใจที่จะทำหน้าที่ของตนไปพักใหญ่ เรื่องก็จบลงด้วยประการฉะนี้

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
    เกรียนน่ะมันคิดว่าตัวเองถูกเสมอเเหละ
    โฮ่งๆ บรู้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    13
    น้ำตาจะไหล ผมว่ามันหายไปนานแล้วนะ ตั้งกระทู้ผิด ก็มีแต่คนซ้ำเติม ไอ้โง่ผิดหมวดโว้ย ไอ้ควายผิดหมวด ถ้าสมาชิกเราไม่เิริ่มปรับปรุงกันเอง ต่อ ให้ mod เก่งแค่ไหน ทำกฏออกมาดีแค่ไหน ก็ไม่เป็นผล

อย่างผมเนียทำงานหลายที่ Radiolism / MATV / 6 Mansion Music / แบ่งเวลามาดูแลบ้านหลักนี้ ถ้าสมาชิกเราปรับปรุงตัวเองได้ แค่มีน้ำใจให้กันไม่ซ้ำเติมกัน บอร์ดเก่า ๆก็กลับมาแล้วละครับ

รู้ไหมทำไมถึงตั้งชื่อว่า jokergameth ทั้ง ๆที่admin เว็บนี้ไม่ได้ชื่อ joker แต่ตัวละคร joker หรือตัวตลก หรือ ความสนุกและมีรอยยิ้ม ส่วนเกมส์ก็คือแห่งเว็บเกมส์นั่นละ รวม ๆแล้วมันก็คือแห่ง ส่วนเกมส์ที่มีแต่ความสนุกและรอยยิ้ม

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ผมก็มีอะไรจะเล่าให้ฟัง

ก็อย่างที่บอกอ่ะครับ Mod ก็เหมือนตำรวจ ถ้ามีคนเล่นไพ่ เขาจะรู้ไหม ว่าเล่นกันที่ไหน ถ้าไม่มีคนบอก.....

แต่ผมอ่ะ เจอประจำ 555

เล่นดัมมี่อยู่หอเพื่อน ตำรวจขี่รถเข้ามา 2 คน เข้ามาถามว่า แถวนี้มีใครเล่นไพ่ไหม?

ผมคงบอกเขาไปอ่ะว่า อืม! ผมน็อคมืดพอดีเลยครับ ตานี้ (****ตาละ 20 ด้วย T_T)

ผมก็บอกไม่รู้ซิครับ พวกผมอ่านหนังสือกัน ไม่เห็นได้ยินอะไร ......(แต่กระเป๋าเสื้อ มีไพ่อยู่ 12 ใบ) ตำรวจก็หยิบ ขึ้นมาเจอ 2 ใบ

ได้ ไพ่ 9 กับ 10 เขาก็บอกว่า "อ่าวนี้มันเด้งเลยนิหว่า ได้ดีดมะกอกกันยาวแน่" พอเขาพูดออกมาแบบนั้น ผมก็โล่งใจ 555

เพราะ ว่าในห้องผม มันมีคนที่เนียนไปอ่านหนังสือ กับ อีก 3 คนที่เล่น มันก็ชู้ 2 นิ้วขึ้นมา แล้วบอกว่า "ผมโดน 2 ทีครับ"

ตำรวจเขาก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ เพราะ ไอคนที่ไปนอนอ่านหนังสือมันดัน เป็นลูกของเขาไง 555 เขาก็บอกมา ว่า คนข้างห้องเขาโทรแจ้ง

เพราะ มันเป็นนักเลง มันไม่มีคนคบด้วย มันขอเข้ามาเล่นด้วย เพื่อนผมมันกลัวเลยไม่ให้เข้า มันเลยโทรไปแจ้ง ซึ่งไม่กี่วันมันก็โดนจับ เรื่องยาบ้า

สรุป ผมพยายามจะบอกว่า ถ้าเราทำผิด แล้วเรายอมรับผิด Mod เขาก็ไม่ว่าหลอกครับ แต่ก็อย่าทำอีกเป็นครั้งที่ 2 ถ้าเขาแบนก็โทษเขาไม่ได้

ถ้าคิดว่าทำผิด ก็ขอโทษมันจะจบทุกอย่างนะ คนที่ทำผิด คุณไม่สามารถรอดพ้นสายตาของทุกคนไปได้หลอกครับ ถ้ารอดก็คงเป็นเพราะ ไม่มีใครสนใจ

ก็เหมือนกับผม ถ้าไอ่นั้นไม่โทรไปบอก ตร เขาก็คงไม่มาหลอก........

ป.ล.เรื่องที่เล่ามานี้ เตือนสติคนที่ทำผิดแล้ว คิดว่าตัวเองถูกนะครับ ทุกคนที่รักบอร์ด ก็ควรจะช่วยกันดูแล และบอกเขา ...... และ ไอ่ที่น็อคมืด ไม่ได้คุยครับ

56789 ดอกจิก JQK ดอกจิก ตอง 2 คว่ำ Q โพดำ

ง่ายๆ บานอ่ะครับ ได้ค่าโง่ ค่าหมู คว่ำหมู แล้วไอ่พวกนั้นไม่ได้เกิด มันคงเป็นดวงผม ที่จะไม่ได้ตังวันนั้น T_T
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อย่าหาว่าอะไรเลยครับ บางทีพวก ชื่อน้ำตาลเนี่ย มักจะเบ่งมาก

พอมือใหม่ทำผิดอะไรก็ซ้ำสะจมดินเลย

ต่างจาก3ปีก่อน ทุกคนทำตามกฎอย่างเคร่งครัด ไม่มีเกรียน ด่าๆ

เดี๋ยวนี้ดิ คนล้มยังเหยียบซ้ำ อะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ปล่อยวางเถอะชาวไทย คุยกันดี ๆ รักกันเนอะ ^^
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เอาหละครับ อ่านมาทุกโพสหละ

ตอนนี้ขึ้นล่ะ 5555+ เมื่อก่อนผมก็คอยปรามสมาชิคเก่า ๆ ที่ไปว่าสมาชิคใหม่แรง ๆ นะครับ

แต่ตอนนี้เกรียนเยอะเหลือเกิน คงต้องทำตัวเป็นสมาชิคเก่า(เก๋า)ขาโหดบ้างล่ะ (. . )

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' คือบางทีผมก็เห็น คนรุ่นเก่าๆ ไปไล่ กดหัวคนรุ่นใหม่น๊ะครับ : D

อย่างพวกคุณชื่อสีน้ำตาล อยากให้ใจเย็นลงนิดนึง ผมเห็นสมาชิกคนอื่นๆ ที่พึ่งโพสเริ่มต้นๆ ผิดนิดผิดหน่อย ก็ดันไปจัดชุดใหญ่ซะแล้ว

,, บางทีคนทำผิดเค้าอาจไม่ทราบจริงๆครับ ! :]

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.