ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Arrow [PC/FPS] CALL OF JUAREZ: THE CARTEL [2011/REPACK/ENG/MF/2.89GB]

Genre: First-Person Shooter
    Publisher: Ubisoft
    Developer: Techland (Poland)
    Online Play: 3 Co-op
    Release Date: September 13, 2011

CALL OF JUAREZ THE CARTEL นับว่าเป็นงานสานต่อจากภาคเเรก เมื่อสองกว่าปีที่เเล้ว

ที่ผลิตโดยค่ายเกม Ubisoft ซึ่งเป็นค่ายเดียวกันที่ผลิตเกมดังออกมาสู่ตลาดบ้านเราหลายเกมเช่น PRINCE OF PERSIA เเละ ASSASIN CREED เเล้วประสบความสําเร็จเป็นอย่างมาก

ในภาคนี้นี้นับเป็นภาคที่3เเล้วของเกมตระกูล CALL OF JUAREZ ในรูปเเบบธีมของคาวบอยยุคเก่าชาวตะวันตก
    ผู้ผลิตเเละทีมงานจากค่าย Ubisoft ได้ทําการพัฒนา ฉาก สถานที่ต่างๆ เเละสภาพเเวดล้อมในเกมให้ดูเป็นยุคที่ใหม่ขึ้นกว่าเก่าครับ

เนื้อเรื่องในเกมนั้นมีอยู่ว่า เเก็งค้ายาชาวเเม็กซิกัน อุกอาจ วางระเบิดก่อการร้ายกระทรวงยุติธรรม มือกฏหมาย3ฝ่ายจึงต้องร่วมมือกันปฏิบัติภารกิจในครั้งนี้
    ได้เเก่หน่วยงาน FBI, DEA, LAPD โดยเชื่อว่าเเก็ง THE CARTEL เป็นผู้อยู่เบื้องหลังเหตุการณ์ในครั้งนี้ โดยเราจะสามารถเลือกตัวละครจากหน่วยงานดังกล่าว จากหนึ่งในสามคน ที่ต่างฝีมือต่างความสามารถกันไป
    ทางด้านของกราฟิกและองค์ประกอบต่างๆของเกมนี้คงบอกว่ามันทำออกมาได้ในระดับที่ดี ไม่ว่าจะเป็น ฉากตัวละครต่างๆ และเอฟเฟคแสงเงา

ในส่วนของเสียงต้องขอยกให้เรื่องของธีม-เพลงประกอบที่ทำได้เข้ากับฉากในหลายๆส่วน มันทำให้ดูมีความเป็นคาวบอยฝั่งตะวันตกยุคเก่าได้ถึงแม้จะอยู่ในยุคปัจจุบันก็ตามแล้วมันยังทำให้รู้สึกสนุกไปกับฉากแอ๊คชั่นในหลายๆครั้งได้จริงๆ
    อีกทั้งเสียงของอาวุธไม่ว่าจะเป็นการยิงกันทั้งในหรือนอกอาคารกับเสียงพากย์ของตัวละครก็ออกมาดีเช่นกัน

Processor: Intel Core 2 Duo E6600 2.4GHz or AMD Athlon 64 X2 Dual Core 5000+
    Memory Ram: 2 GB
    Hard Disk Space: 6.5 GB
    Video: nVidia GeForce 8800 GT or ATI Radeon HD 3800 series
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9
    Keyboard & Mouse

- แตกไฟล์ด้วย Winrar

- Mount Image ไฟล์ที่ได้มา

- ลงตามขั้นตอน

- เข้าเล่นได้เลยโดยไม่ต้องทำการ Crack

15 พาร์ท / พาร์ทละ 200MB พาร์ทสุดท้าย 161MB

Part 1 | Part 2 | Part 3 | Part 4 | Part 5 | Part 6 | Part 7 | Part 8 | Part 9 | Part 10

Part 11 | Part 12 | Part 13 | Part 14 | Part 15

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับคนที่ Save เกมไม่ได้ให้โหลด Crack Skidrow ตัวนี้ไปลงดูนะครับ

Download Crack Skidrow

Password: goorock & Credit: Bay Riffer MATV \m/

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Upload by TwIgHTz

ไฟล์ไหนเสียสามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์เสียได้ครับ

ใครที่โหลดไปแล้วเล่นได้่ช่วยนำภาพมายืนยันในกระทู้ด้วยนะครับ
    ให้กำลังใจผมผ่านทาง FaceBook กดถูกใจที่นี่ครับ คลิก !!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เจิมมมมมมมมมมมมม จ้า คนแรกเลย หุหุ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5
    เดอะ คาบอย เรามีคนอัพอีกคนแล้วอิอิ สู้ๆนะ คุณเจม
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    เรปบนเป็นเกย์ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ลงแล้ว เปิดเกม ไม่ได้ ครับ TT

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topnumplaw อ่านกระทู้
    ลงแล้ว เปิดเกม ไม่ได้ ครับ TT
    ได้อัพเดต DirectX รึยังครับ? หรือถ้าอัพเดตแล้วให้ลองลง Crack ของท่าน เบย์ ริฟเฟอร์ ดูนะ Crack เค้า ร็อคมาก \m/!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ลง แล้ว ครับ DirectX 9.0c ก็ ลงแล้ว คับ แต่ ทำไม ยังเล่นไม่ได้ ก็ไม่รู้ ขอความกรุณาจากผู้รุ้ด้วยน่ะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    มาดันให้กำลังใจครับผม *

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topnumplaw อ่านกระทู้
    ลง แล้ว ครับ DirectX 9.0c ก็ ลงแล้ว คับ แต่ ทำไม ยังเล่นไม่ได้ ก็ไม่รู้ ขอความกรุณาจากผู้รุ้ด้วยน่ะครับ
    ได้เช็คสเปคเครื่องรึยังครับ?, ลง Crack รึยังครับ?, อัพเดต การ์ดจอ รึยังครับ?, อัพเดต Microsoft Visual C++ รึยังครับ?

ลองทำตามนี้ดูนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    เช็คแล้ว ครับ i5 760 vga gts 450 ลงCrack แล้ว Microsoft Visual C++ อัพแล้ว การ์ดจอน่าจะอัพแล้วน่ะครับ เพราะ ว่า เล่น Dr2 ได้อยู่ น่ะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    เช็คแล้ว ครับ i5 760 vga gts 450 ลงCrack แล้ว Microsoft Visual C++ อัพแล้ว การ์ดจอน่าจะอัพแล้วน่ะครับ เพราะ ว่า เล่น Dr2 ได้อยู่ น่ะ
    งั้นลองกดคลิกขวาที่ัตัวเกมแล้วเลือก run as administater ดูนะครับ / ถ้าไม่ได้อีกเดี๊ยวผมจะไปหาวิธีอื่นมาดูนะครับ = =''

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ทำแล้ว ครับ แต่ไม่ได้เลยย อัพ หมดทุกอย่างแล้วน่ะ ครับ ลองลง เกมใหม่ 3 รอบแล้ว ก็ไม่ได้อ่ะครับ ไงก็ช่วยกรุณาด้วยน่ะครับ อยากเล่นมาก ๆ เลย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลองปิดเน็ตแล้วเล่นดูนะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    มาดันนะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอโหลดไปลงหน่อยละกัน
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลงแล้ว เปิดเกมกะไม่ได้

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    ดันให้น้องชาย -v- กระทู้เราเหมือนกันเลยเนอะ 5555

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เกมนี้บอกสั้นๆว่า "ชอบบบบ"

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ
    ปล.ผมชอบคลิปรีวิวมากครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นไม่ได้อะครับ เป็นที่วินโดว์ 7 หรือเปล่าครับ ใครรู้บอกที วิธีแก้ด้วยก็ดี

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พอเข้าเกมแล้วมันขึ้นว่า Call of ..... stop working อ่ะครับ win 7 32-bit ครับ
    ทำไงอ่า TT

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steam อ่านกระทู้
    พอเข้าเกมแล้วมันขึ้นว่า Call of ..... stop working อ่ะครับ win 7 32-bit ครับ
    ทำไงอ่า TT
    กดคลิกขวาที่ตัวเกมแล้วเลือก run as administater ครับ, ถ้ายังไม่ได้ให้โหลด Crack Skidrow ไปลงแล้วเข้าเกมดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำตามหมดแล้วครับ อัพเดทไดร์เวอร์ directX ....Visual C++..
    ที่จิงเกมนี้ผมเคยเล่นกับเครื่องนี้แล้วเล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ลบไปก่อนกะจะมาโหลดใหม่ครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    3333333333339998812452+

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงเกมแล้วแล้วมันขึ้น CoJ_TheCartel.exe - Application Error อะคับ

แครกก็ลงแล้ว อะไรก็ลงแล้ว ช่วยผมที TT