ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ขอบคุณมากๆ ครับ

ปล.จะลองหัดทำหัดเปิด หากตันจริงๆไปไม่ถูก รบกวนของคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

****เพิ่มเติม อยากได้ CABAL แพทไหนก็ได้..อยากได้มากๆ เป็นเกมส์ในดวงใจเลย เพราะเวลาไปหอ มันไม่มีเน็ต จะได้เล่นยามว่าง
    หาเจอแต่ โหลดไม่ได้ละ...

ใครมีรบกวนบอกด้วยนะครับ จักขอบพระคุณอย่างสูง...

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ real21th อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆ ครับ

ปล.จะลองหัดทำหัดเปิด หากตันจริงๆไปไม่ถูก รบกวนของคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

****เพิ่มเติม อยากได้ CABAL แพทไหนก็ได้..อยากได้มากๆ เป็นเกมส์ในดวงใจเลย เพราะเวลาไปหอ มันไม่มีเน็ต จะได้เล่นยามว่าง
    หาเจอแต่ โหลดไม่ได้ละ...

ใครมีรบกวนบอกด้วยนะครับ จักขอบพระคุณอย่างสูง...
    เดียวลองดูครับ แต่อาจไม่ไทยนะ ครับ
    Samsung Galaxy S5

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แก้ไขลิ้ง google drive ที่เสียหน่อยครับแล้วลงไฟล์ให้มันครบๆได้หรือเปล่าครับว่าต้องใช้ตัวไหนบ้างอ่านโพสแรกแล้วงงมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sedge อ่านกระทู้
    แก้ไขลิ้ง google drive ที่เสียหน่อยครับแล้วลงไฟล์ให้มันครบๆได้หรือเปล่าครับว่าต้องใช้ตัวไหนบ้างอ่านโพสแรกแล้วงงมาก
    มันก็ครบแล้วนิครับแก้ไขไปแล้วนิครับ ไม่ทราบว่าไฟล์ไหนเสีย ครับ

ตัวClient มีให้เลือก 2 ช่องทาง เอาFilecondo หรือ Google Drive

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stech123 อ่านกระทู้
    เดียวลองดูครับ แต่อาจไม่ไทยนะ ครับ
    ขอบคุณมากครับ ...ไม่เป็นไรครับ ปล.ใช้วิธีแก้ไทยแปลไทยคล้ายๆแบบนี้ คงทำเองครับ แค่หลักๆที่จำเป็นพอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stech123 อ่านกระทู้
    มันก็ครบแล้วนิครับแก้ไขไปแล้วนิครับ ไม่ทราบว่าไฟล์ไหนเสีย ครับ

ตัวClient มีให้เลือก 2 ช่องทาง เอาFilecondo หรือ Google Drive
    พวก File หน้าสองอ่ะครับไม่ต้องใช้พวกนี้แล้วหรอพวก gshop กับ interfaced

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sedge อ่านกระทู้
    พวก File หน้าสองอ่ะครับไม่ต้องใช้พวกนี้แล้วหรอพวก gshop กับ interfaced
    ไม่ต้องแล้วครับ รวมอยู่ใน Client แล้ว ของGoogle Drive

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขึ้นแบบนี้แก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zer0d1e อ่านกระทู้
    ขึ้นแบบนี้แก้ยังไงครับ

อัพไฟล์ Gshop กับ GshopSvr เข้าเซิพเวอร์ครับ
    เข้าไปที่Element /data Gshop จะอยู่ในนี้ อัพขึ้นเวิพเวอร์ ใช้โปรแกรม Wincp
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stech123 : 31st August 2017 เมื่อ 14:49

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เปิดWINCP

ไปที่Home > Gamed เลือกGS.conf ดับเบิลเคลิกเลยครับ

exp ตีมอนได้ค่าEXP ยิ่งใส่เยอะได้เยอะ = 1
    sp อันนี้เอาไว้อัพสกิลตีมอนได้เยอะใส่เลขเยอะ = 100
    item อันนี้ของตก = 100
    money อันนี้เงินตก = 100
    task_exp ส่งเควสได้EXPเยอะ = 1
    task_sp ส่งเควสได้ค่าอัพสกิลเยอะ = 100
    task_money ส่งเควสได้เงินเยอะ = 100
    หืม.... ผมลองปรับแล้ว แต่ exp ไม่เพิ่มขึ้นเลย ต้องทำยังไงครับ - - ใส่เป็นพัน แต่ exp จากมอน เท่าเดิม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    สอนผมหน่อยครับผมทำตามเค้าเเล้วถึงหน้า CMD ที่ให้ ล็อคอิน รหัสเอาจากไหนครับ ลองใส่มั่วๆ เอนเทอร์เเล้วไปต่อไม่ได้เลยครับ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เข้ามาให้กำลังใจ + ขอรีเควสเกม Trickster ด้วยครับ ถ้ามีจะขอบพระคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ต้อง ปิดเซิพเวอร์แล้วเปิดใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverzoo อ่านกระทู้
    สอนผมหน่อยครับผมทำตามเค้าเเล้วถึงหน้า CMD ที่ให้ ล็อคอิน รหัสเอาจากไหนครับ ลองใส่มั่วๆ เอนเทอร์เเล้วไปต่อไม่ได้เลยครับ
    ใส่ Root pass 123

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mixernut อ่านกระทู้
    หืม.... ผมลองปรับแล้ว แต่ exp ไม่เพิ่มขึ้นเลย ต้องทำยังไงครับ - - ใส่เป็นพัน แต่ exp จากมอน เท่าเดิม
    ปิดเซิพเวอร์แล้วเปิดใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    เข้ามาให้กำลังใจ + ขอรีเควสเกม Trickster ด้วยครับ ถ้ามีจะขอบพระคุณมาก
    เดียวจะลองพยายามหาดูครับท่าน มันก็เก่าแล้วเนอะ คริคริ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมทำตามขั้นตอนทุกอย่างเเล้วนะครับ มีเซิฟเวอร์เเล้วพอเข้า เเล้วมันขึ้น เวอร์ชั่นของไคลเอนท์ล้าสมัยครับ ลองใช้ WinSCP อัฟ gshop เข้าไป home/gamed/config แล้วก็ไม่หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverzoo อ่านกระทู้
    ผมทำตามขั้นตอนทุกอย่างเเล้วนะครับ มีเซิฟเวอร์เเล้วพอเข้า เเล้วมันขึ้น เวอร์ชั่นของไคลเอนท์ล้าสมัยครับ ลองใช้ WinSCP อัฟ gshop เข้าไป home/gamed/config แล้วก็ไม่หายครับ
    Gshop แล้วตัวนี้ละ gshopsev.data ได้ลากลงด้วยเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    EDIT ได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sedge : 3rd October 2017 เมื่อ 04:43

Tags for this Thread