ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75

Question สัก เเละ เรื่องเรียนต่อ

ตอนนี้ผมเรียนอยู่กศนครับ กำลังจะจบเเล้ว ผมออกจากโรงเรียนตอนม.5 ตอนนี้ผมอายุ20 ทำงานรับจ้างทั่วๆไป ผมกำลังจะจบกศนครับ กำลังจะไปต่อมหาลัย ผมคิดว่าผมจะเข้ามหาลัยของรัฐ เเต่ผมยังลังเล เพราะ เรื่องที่ผมสัก (ผมตั้งเเต่อายุ17-18) ตรงหน้าอกกับหลัง เเต่พอใส่เสื้อเชิตก็ปิดได้อยู่ครับ ผมอยากจะทราบว่า ทางมหาลัย เค้าจะรับนักศึกษาอย่างผมรึป่าว เเล้วผมคงทำงานทางราชการไม่ได้เเล้วใช่ไหมครับ กำลังเครียจครับ เพราะผมอยากจะเรียนคณะรัฐศาสตร์ เค้ามีกฎเกณฑ์ ในเรื่องแบบนี้ที่จะไม่รับรึป่าวครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ไม่น่าจะมีปัญหามั้งครับ สักในที่เสื้อผ้าปิดมิดชิด แต่พยายามอย่าให้ใครเห็นจะดีมากครับ บางคนเค้าอคติกับพวกสักเอามากๆ ญาติพี่น้องผมบอกทำอะไรก็ได้ ห้ามสักกับเจาะหู อะไรแบบนี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เรื่องเรียนนี่ผมไม่เห้นว่าเค้าจะตรวจอะไรขนาดนั้นนะ ส่วนราชการเห็นมีคนเคยบอกว่าถ้าสักก็ทำไม่ได้
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    ขอยืนยันว่าไม่มีครับ นิเทศ มหาลัยผม สักแขนลามยันคอ ขึ้นหน้าเลย ก็ยังเรียนได้ปกตินะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อ่อครับ คลายความกังวล ไปได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ลองอ่านกระทู้นี้ดู ประสบการณ์ตรงหลายอย่าง ลองพิจารณาดู http://m.pantip.com/topic/31738801

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่เกี่ยวนะครับ

เพื่อนผมสักเต็มหลัง ยังเข้าไปเรียนจบออกมาได้

เค้าไม่ได้ตรวจใต้ร่มผ้าอยู่แล้ว ใช้ใบรับรองแพท์เป็นพวกผลตรวจร่างกายทั่วไป

แต่ถ้าลายอยู่นอกร่มผ้า อย่างบริเวณแขน ถ้าสมมติสอบสัมภาษณ์ บางที่ บางคนอาจไม่เอา

แต่ถ้าอยู่ในที่มิดชิดก็ชิลๆไป

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผมก็สักครับ เรียนได้ ไม่มีปัญหาครับ จะมีปัญหาอีกทีก็ตอนจะทำงานรับราชการนู่นครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    มหาลัยผมก็มีคนสัก สักที่ต้นคอด้วยนะ อยู่ไกลๆยังเห็นรอยสักมันเลย

ไม่เห็นจะมีใครว่าไรมันเลย ผมอยู่ราชภัฏ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    แล้วแต่ละสถานที่นะครับ กฏระเบียบบางที่มันต่างกัน ส่วนใหญ่ ไม่ค่อยมีปัญหาไรมากถ้าไม่เยอะ แต่ระวังเรื่องการเข้าเชียร์ รุ่นพี่ไม่ชอบ เอานะครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    รุ่นพี่ไม่ชอบต่อยเลยครับ ล้อเล่นครับ
    สักในร่มผ้า ความกังวลมีน้อยมากๆครับ เรื่องเรียนนี้ก็ชิวๆ
    แต่บางหมาลัย หรือบางอาจารย์เค้าอาจจะแอนตี้เรา ถ้าสักข้างนอกนะ
    ส่วนตัวผมจะสักแขนข้างนอกหลายรอบละ แต่คิดไปคิดมายังดีกว่า
    ไว้เรามีงานดีๆที่มั่นคงค่อยไปสัก แต่สักในร่มคิดว่าไม่มีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อย่างว่าครับ สักไม่มีใครเห็นตอนใส่เสื้อก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าสักข้างนอกใส่เสื้อแล้วยังเห็นอันนี้ ตอนหางานอาจจะลำบากครับ(บางทีเขาไม่เอาจริงๆ)

มนุษย์เรามองคนที่ภายนอกก่อนเป้นอันดับแรกครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เรื่องเรียน นิไม่เป็นปัญหาครับ

แต่ข้าราชการ หมดสิทธ์

เค้าตรวจยันไข่อะครับผมกะเข้าใจเหมือนกัน - -