ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Exclamation ฮาร์ดดิสกิน พื้นที่มากกว่าใช้จริง เกิดอะไรขึ้นครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบผมด้วยครับ

เบื้องต้น ผมเคลีย ไฟล์ ใน Temp แล้ว DefragMent กับ Disk Cleanup แล้วครับ
    Drive C แสดงใช้ 200 GB แต่ผมคลุมดำ โฟเดอร์ทั้งหมด(รวมไฟล์ Hidden)ใน Drive แล้วปรากฎว่าใช้ไป 30 กว่า GB

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    การดูความจุโดยการเลือกคลุมไฟล์แบบนั้นจะแสดงเฉพาะความจุของไฟล์ที่ระบบสามารถอ่านได้ในขณะนั้น
    ส่วนไฟล์ที่ระบบใช้งานอยู่มันจะไม่เอามารวมด้วย เช่นพวก pagefile, system restore, hibernate.sys
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ไฟล์ที่ใช้ในDrive C มันไม่ได้มีแค่นี้นะครับ บางทีในMy Doc อาจจะมีพวกไฟล์ที่เราโหลดลงคอมก็ได้ บางคนใช้IDMไม่ได้ปรับที่เซฟไฟล์ มันก็ลงในMy Docนะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    การดูความจุโดยการเลือกคลุมไฟล์แบบนั้นจะแสดงเฉพาะความจุของไฟล์ที่ระบบสามารถอ่านได้ในขณะนั้น
    ส่วนไฟล์ที่ระบบใช้งานอยู่มันจะไม่เอามารวมด้วย เช่นพวก pagefile, system restore, hibernate.sys
    ออครับ คือพื่นที่ ที่หายไปนั่น ไม่สามารถเรียกคืนได้เลยหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ไฟล์ที่ใช้ในDrive C มันไม่ได้มีแค่นี้นะครับ บางทีในMy Doc อาจจะมีพวกไฟล์ที่เราโหลดลงคอมก็ได้ บางคนใช้IDMไม่ได้ปรับที่เซฟไฟล์ มันก็ลงในMy Docนะ
    ขอบคุณสำหรับ ความรู้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elsa อ่านกระทู้
    ลอง Disk Cleanup ดูครับติ๊กถูกทุกอันนะ ไม่มีผลต่อเครื่อง คืนมาได้เยอะอยู่
    ขอบคุณครับ จะลองดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    แสดงโฟลเดอร์ที่ซ่อนด้วยนะครับ
    แสดงแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    หนังโป้ที่ Download มาฃดู ลบๆบ้าง 555
    ไม่โหลดหะ ดูแบบ Strem เอา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    hibernate.sys ลบได้ แต่จะทำให้ใช้ hibernate/sleep ไม่ได้ ถ้าไม่คิดจะใช้ก็ลบไปเลย คนส่วนใหญ่ที่ใช้ ssd มักจะปิด hibernate กันหมดแหละ
    ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MaJinBu : 1st September 2017 เมื่อ 16:42

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ลอง Disk Cleanup ดูครับติ๊กถูกทุกอันนะ ไม่มีผลต่อเครื่อง คืนมาได้เยอะอยู่
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    แสดงโฟลเดอร์ที่ซ่อนด้วยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    หนังโป้ที่ Download มาฃดู ลบๆบ้าง 555

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    hibernate.sys ลบได้ แต่จะทำให้ใช้ hibernate/sleep ไม่ได้ ถ้าไม่คิดจะใช้ก็ลบไปเลย คนส่วนใหญ่ที่ใช้ ssd มักจะปิด hibernate กันหมดแหละ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็เป็นเหมือนกัน เหมือนกับว่า เพิ่งใช้พื้นที่ไปนิดเดียว แต่ว่า มันเพิ่มอะไรมาไม่รู้ เกือบเต็มฮาร์ดดิสเลย