ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

ใครใช้การ์ดจอค่าย AMD เข้ามาหน่อยครับ

เมื่อก่อนผมใช้การ์ดจอ AMD รุ่น AMD R7 260X 2 GB แรกๆก็ดีครับ สมัยไดร์เวอร์ 14.1 ไม่มีปัญหาอะไร จนเวอร์ชั่น 15 ขึ้น เริ่มเจอปัญหาครับคือเล่นเกม Overwatch หรือ GTA V แล้ว ภาพมันแตก ลักษณะคล้ายเป็นเฉพาะบัคนั้นๆ อย่างถ้าเลือก Hunzo ธนูภาพมันจะแตก ( ประมาณถ้าหันหน้าไปทางอื่นก้อไม่เจอแต่ถ้าหันมาหา ตัวละครก็จะเจอกับภาพแตกบางทีแตกแบบมืดไปครึ่งจอครับ )

จนผมคิดว่าการ์ดจอผมเสียแล้ว จึงซื้อใหม่ และแน่นอนผมก็ยังเลือก AMD ครับ เพราะจอที่ผมใช้มันซัพพอร์ตกับเทคโนโลยี AMD Sync ( ไม่เกี่ยวกับจอ เพราะจอธรรมดาก็เจอปัญหาเดียวกัน )
    ตัวที่ผมซื้อใหม่เป็น AMD RX470 Red Devil ใช้ไดร์เวอร์แรกๆ ก็ดีเลยครับ แต่ปัญหาที่เจอหลังๆคือเวลามันอัพเวอร์ชั่นไดร์เวอร์แล้ว มันกากลงครับ จากเล่น Overwatch ลื่นๆ ก็กระตุกๆ เริ่มเป็นมา 2 เดือนละ ทำไมยิ่งอัพเดทยิ่งกากลงครับยี่ห้อนี้ มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ ไดร์เวอร์ล่าสุดของผมเลย 17.9.1

สเปคคอมผมนะครับ

I5-4460
    GIGABYE H97M-HD3
    RAM 8 GB
    SSD 128 GB + HDD 1000
    PSU : 700 W

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: