ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972

Question สอบถามเกี่ยวกับ Battlefield 1 กับ Call of Duty WWII

พอดีกำลังจะซื้อเกมแนวสงครามโลกหรือแนวยิงกันสนุกๆสักเกมมาเล่นน่ะครับ อยากถามเกี่ยวกับผู้ที่เล่นมาแล้วหรือซื้อมาลองเล่นแล้วหน่อยครับ
    ว่าระบบในเกมของอันไหนดีกว่ากันในในแง่ของ gameplay หลังจากผมได้เซิจใน Google มีคำถามอยู่บางอันที่ผมไม่เจอในเว็ปบอร์ดต่างๆจากเท่าที่สืบมาผมพบว่า

Battlefield1 (จากที่ค้นมามีแต่คนแนะนำให้เล่น BF4 มากกว่าเพราะมันครบครันกว่า )
    • Multi สนุก มีพาหนะให้ใช้
    • Map กว้างแบบ 32 64 อารมณ์สงครามจริงๆ

Call of Duty WWII
    • Multi เน้นเกมยิงกันจบเร็ว
    • Map ไม่กว้างขว้างเท่าไหร่

ทีนี้ผมอยากถามเพื่อนๆที่เล่นอยู่หรือเคยเล่นน่ะครับว่า
    •ทั้ง 2 เกมมันมีเซิฟไทยหรือป่าวครับหรือแค่สิงคโปร์
    •ทั้ง 2 เกมนี้ห้องหรือคนเล่นยังเยอะรึป่าวครับถ้าจะเล่นโซนบ้านเรา (ไม่นับคนเล่นจากโซน USA EU เน้อปิงเยอะ)
    •ทั้ง 2 เกมปิงอยู่ที่ประมาณไหนหรอครับ แล้วเล่นมันจะแลคป่าวครับ
    •ทั้ง 2 เกมนี้ผมควรซื้อเกมไหนดีครับ หรือแล้วแต่ใจชอบเลย

•สามารถเสนอเกมแนวยิงกันเกมอื่นได้นะครับ

ปล.ขอบคุณที่เสียสละเวลามาตอบนะครับทุกคนผมเข้าไปใน Facebook ของทั้ง 2 เกมผมไม่รู้ว่ามันจะเช็คสถานะเซิฟยังไงน่ะครับเลยมาถามใน JOKER
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ถ้าชอบแมพใหญ่ๆ อลังการ แนะนำ BF1
    แต่ถ้าชอบแบบแมพเล็ก ๆ เจอไวจบไว แนะนำ COD
    Do it now.Sometimes later become never.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    COD ปัจจุบันผมไม่รู้เป็นไงนะ แต่เคยซื้อภาค Ghost มาเล่น ไม่มีให้เลือกเซิฟเป็นโซนครับ หาห้องยากมาก บางทีรอโคตรนานเลยกว่าจะมีคนมาเล่น 7-8 คน ผมเลยไม่เล่นอีกเลย ถ้าจะเล่น COD แนะนำไปเล่นบนคอนโซลดีกว่าครับ

ส่วน BF1 มีคนเล่นเยอะกว่าครับ ต่อคิวกันเต็มทุกห้อง โซนใกล้ไทยสุดจะเป็นฮ่องกงนะครับ ปิงจะประมาณ 70-80 รองลงมาก็ญี่ปุ่น ปิงประมาณร้อยต้นๆ แต่ทั้งสองเซิฟเล่นได้สบายครับ

ปล. BF1 กราฟฟิคสวยกินขาดครับ เสียงปืนก็สะใจกว่า COD WW2 ผมลองเบต้าแล้ว เหมือนเอาภาคเก่าๆ มาแปะสกินใหม่ กราฟฟิคก็ล้าหลังกว่า BF มากๆ ยังกะเกมคนละยุคกันเลย (ทั้งๆ ที่ออกทีหลัง)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: