ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Nioh: Complete Edition จะไม่รองรับเมาส์บน PC

Nioh: Complete Edition จะไม่รองรับเมาส์บน PC

Nioh: Complete Edition นั้นจะปล่อยบน PC ในอีกไม่กี่วันข้างหน้านี้แล้วและอ้างอิงจากสตรีมเมอร์รายหนึ่งว่าตัวเกมไม่มีฟีเจอร์ที่

ซัพพอร์ตเมาส์แต่อย่างใด ในขณะที่ตัวเกมรองรับคีย์บอร์ด ถือว่าเป็นความผิดพลาดของ Team Ninja อย่างแท้จริง

ยูทูบแชนแนล ‘The Outerhaven Productions’ ได้ตอบคำถามที่ถูกถามว่าตัวเกมเวอร์ชั่น PC ของ Nioh: Complete Edition

นั้นรองรับการใช้เมาส์หรือไม่ “ตัวเกมไม่มีการรองรับเมาส์ใดๆทั้งสิ้น มีแต่คอนโทรลเลอร์หรือคีย์บอร์ดเท่านั้น ไม่มีเมาส์” สตรีมเมอร์หลายๆ

คนก็ยืนยันเหมือนกันในส่วนของการไม่รองรับเมาส์ของตัวเกม

60 Minutes Of NiOh: Complete Edition Gameplay

Nioh: Complete Edition นั้นเป็นเกมมุมมองบุคคลที่สามและแน่นอนว่าการใช้คอนโทรลเลอร์ควบคุมนั้นอาจไม่ได้เป็นการควบคุมที่

ดีที่สุดสำหรับเกมแบบนี้ ยกตัวอย่างเช่น Shadow of War (คลิปอยู่ด้านล่าง) จะเห็นว่าในเวอร์ชั่น PC ที่ใช้เมาส์และคีย์บอร์ดควบคุม

ทุกๆอย่างดูลื่นไหลไปหมด ซึ่งจริงๆแล้วมันทำให้การต่อสู้ง่ายขึ้นมากที่เราจะสามารถสำรวจพื้นที่รอบๆตัวละครของเราเพื่อระบุตำแหน่งศัตรู

และเกม The Witcher 3 เป็นอีกเกมหนึ่งที่เป็นเสน่ห์ของการใช้เมาส์และคีย์บอร์ดควบคุม

PC Gaming Trance - Episode #1 - Middle-earth: Shadow of War

มันเป็นเรื่องที่น่าเศร้าสำหรับเกมที่ออกในปี 2017 แต่ไม่รองรับเมาส์บน PC และน่าเศร้ายิ่งกว่าก็คือ Nioh นั้นเป็นเกมที่เหล่าเกมเมอร์บน PC

หลายคนต่างเฝ้ารอ
    Nioh: Complete Edition จะปล่อยบน Steam ในวันที่ 7 พฤศจิกายน 2017 ครับ

CREDIT BY JUROPY

ปล.การเคลื่อนไหวเลยดูแข็งไปเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    เสียตังซื้อเกมไม่พอ เสียตังซื้อจอย xbox อีก (ถ้าคนไม่มีอ่ะนะ) จอยนึงไม่ใช่ถูกๆ มันจะเป็นปัญหาในการเล่นแน่นอน พอเล่นไปนานๆเริ่มอินกับตัวเกมก็จะถวิลหา จอย ทันที 5555+ เพราะรู้สึกว่ามันไม่ถนัดเอาซะเลย หลายเกมแล้วสำหรับผม เช่น for honor ไม่ใช้จอยผมจะรนกับปุ่มกด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่าไม่รองรับเมาส์ก็ไม่เป็นไรนะ เกมแนวนี้ เดินๆ ฟันๆ ผมว่าใช้จอยเล่นดีที่สุดแล้วครับ คล่องตัวกว่าเมาส์เยอะ

แต่ถ้าเป็นแนว FPS ก็ควรรองรับเมาส์ด้วย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    โปรแกรม X-Mouse ช่วยได้หลายเกมส์เลยที่ไม่ซัพพอร์ตเมาส์ ถ้าปรับแต่งนิดๆ หน่อยๆ จะใช้เมาส์เล่นก็ไม่มีปัญหา
    หรืออาจจะมีอัตเดทมาอีกทีเหมือนเกมส์ way of the samurai 4 ที่ในตอนแรกก็ไม่ซัพพอร์ตเมาส์ แล้วก็ออกอัตเดทมาให้ใช้ได้ทีหลัง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tonyghost อ่านกระทู้
    เสียตังซื้อเกมไม่พอ เสียตังซื้อจอย xbox อีก (ถ้าคนไม่มีอ่ะนะ) จอยนึงไม่ใช่ถูกๆ มันจะเป็นปัญหาในการเล่นแน่นอน พอเล่นไปนานๆเริ่มอินกับตัวเกมก็จะถวิลหา จอย ทันที 5555+ เพราะรู้สึกว่ามันไม่ถนัดเอาซะเลย หลายเกมแล้วสำหรับผม เช่น for honor ไม่ใช้จอยผมจะรนกับปุ่มกด
    จอยยี่ห้ออื่นก็รับได้นะ ไม่จำเป็นต้องจอย Xbox เลย เอายี่ห้อดีๆ มีมาตรฐานหน่อย (จอยบางยี่ห้อที่ไม่ดังเล่นกับเกมบางเกมไม่ได้นะต้องยี่ห้อดังๆ หน่อย) ราคา 400 ขึ้น ก็ใช้ได้ ผมใช้จอย logitech มา 3 ปี ยังไม่มีปัญหาเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 5th November 2017 เมื่อ 15:09
    [IMG][/IMG]