ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Assassin’s Creed Origins ได้สร้างห้องลับในพีระมิดกีซ่า

ผู้สร้างเกม Assassin’s Creed Origins ได้สร้างห้องลับในพีระมิดกีซ่า ก่อนที่จะถูกค้นพบว่ามันมีอยู่จริง

เรียกว่าวิสัยทัศน์ของผู้สร้างเกมอาจจะทำนายการค้นพบล่วงหน้าได้ เพราะหนึ่งสัปดาห์ก่อนหน้านี้มีข่าวว่านักวิทยาศาสตร์ได้ค้นพบห้องใหม่ในพีระมิดแห่งอียิปต์ที่มีอายุ 4,500 ปี

ที่กิซ่า โดยหลังจากที่ทีมงานสร้างเกม
    Assassin’s Creed Origins ของ UbiSoft ได้รับทราบข่าวการค้นพบครั้งนี้ และมีแฟนเกมเรียกร้องให้ทำตัวอัปเดตห้องออกมา แต่ดูเหมือน

ทีมงานสร้างไม่จำเป็นต้องมีการอัปเดตเพิ่มเติมเนื่องจาก ผู้สร้างเกมได้ออกมาบอกว่าพวกเขาใส่มันเข้าไปแล้ว
    (และไม่จะเป็นต้องอัปเดตเพิ่มตอนนี้ผู้เล่นสามารถเข้าไปสำรวจ

ได้จริงๆในเกม)

มหาพีระมิดแห่งกีซ่าในเกม Assassin’s Creed Origins

เพราะในตอนที่สร้างเกม Assassin’s Creed Origins ทีมงานได้นำทฤษฎีของ Jean-Pierre Houdin สถาปนิกชาวฝรั่งเศสไปใช้ในการสร้างเกมที่ได้ทำการวิเคราะห์เกี่ยวกับการ

สร้างพีระมิด โดยเขาระบุว่ายังมีห้องขนาดใหญ่ที่ยังไม่ถูกค้นพบอยู่ และหลังจากนั้นก็มีการสำรวจด้วยเครื่องสแกนและพบว่าห้องขนาดใหญ่มีอยู่จริงๆ และยังไม่เคยมีการค้นพบ

ก่อนหน้านี้ตลอดเวลากว่า 4,500 ปีที่มันถูกสร้างขึ้นมา

ScanPyramids Big Void คือส่วนที่ถูกค้นพบ

ซึ่งทีมงานสร้างเกมได้ออกมาบอกว่า “เรามีความเชื่อกันมานานแล้วว่าทฤษฎีของ Jean-Pierre Houdin เกี่ยวกับห้องลับใน พีระมิดมีความน่าเชื่อถือมากที่สุดซึ่งเป็นเหตุผลที่เรา

ตัดสินใจที่จะใส่เข้ามาในเกม
    ” “เราได้เดิมพัน กับความจริงที่ว่าสถานที่ลับเหล่านี้ภายในมหาพีระมิดมีอยู่จริง และน่าจะถูกค้นพบในอนาคตอันใกล้นี้ ดังนั้นเราต้องการให้ผู้เล่นมี

โอกาสได้ไปเยี่ยมชมกันก่อนที่จะถูกค้นพบ
    ”

โดนนักพัฒนาเกม Assassin’s Creed ได้ร่วมงานกับคุณ Jean-Pierre Houdin มานานหลายปีแล้ว เรียกว่าเป็นอีกครั้งที่วีดีโอเกมสามารถใส่ความสมจริงของประวัติศาสตร์เข้าไป

อย่างสมจริง แฟนเกมนักฆ่าอย่าลืมไปสำรวจกันได้ อยากรู้ว่าเกมสนุกแค่ไหนไปอ่านได้ที่ ReviewAssassinCreedOrigins

ห้องลับที่เต็มไปด้วยสมบัติ

CREDIT BY BEARTAI / 4GAMERTH

ปล.เจอห้องลับกันหรือยัง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    น่าจะใส่ทางเข้าลับบนหัวของสฟิงซ์แห่งกีซ่าที่ค้นพบโดย"ผู้เชี่ยวชาญของอียิปต์Emile Baraize"เข้าไปด้วยจะได้จะได้ความสมจริงของประวัติศาสตร์มากขึ้นกว่านี้อีก

ส่วนตัวไม่เคยเล่นเกม Assassin’s Creed เลยแม้แต่ภาคเดียวแต่จะซื้อเกมนี้เหตุผลหลักคือ"ต้องการเข้าไปสำรวจในพีระมิตกีซ่าเท่านั้น"ความฝันสูงสุดเลยนะเนี่ยไม่ได้ต้องการที่จะเล่นเกมนี้เลยซักนิดเดียว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ห้องลับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emma150 อ่านกระทู้
    ห้องลับ
    ไม่ได้หมายถึงห้องเชือดใช่มั้ย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moss2u4u02 อ่านกระทู้
    ไม่ได้หมายถึงห้องเชือดใช่มั้ย
    ไม่ใช่ห้องเชือดครับ..มันคือห้อง

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ห้องเชือดครับ..มันคือห้อง
    คุณ Rang Zozor เอาTedมาแกล้งอะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เหมือนกระทู้จะเริ่มออกห่างจากอียิป hahaha
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,578
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gwen stacy อ่านกระทู้
    คุณ Rang Zozor เอาTedมาแกล้งอะ

ดูคุณ gwen stacy จะหนักกว่าผมนะ

เหมือนกระทู้จะเริ่มออกห่างจากอียิป hahaha

คุณkabukiput ยังอยู่ในอียิปต์ครับ ดูสีของ Teddy ยังเป็นสีทะเลทรายเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    คุณkabukiputไม่ต้องเป็นห่วงกระทู้ไม่ได้ออกไปไกลจากอียิปต์หรอกยังอยู่ในอียิปต์แต่ตอนนี้เรากำลังวิเคราะเรื่องความเป็นไปได้ของห้องเชือดในพีระมิดกีซ่าอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 6th November 2017 เมื่อ 17:04

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: