ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

สมาชิกสภานิติบัญญัติอเมริกา เริ่มร่างกฎหมายต่อต้าน Loot Box

สมาชิกสภานิติบัญญัติอเมริกา เริ่มร่างกฎหมายต่อต้าน Loot Box

ไม่กี่สัปดาห์ก่อน คริส ลี สมาชิกสภาผู้แทนของรัฐฮาวาย ได้ออกมาโจมตี EA ว่าเกม Star Wars Battlefront 2 ไม่ต่างอะไรกับคาสิโน

ในธีมสตาร์ วอร์ส ที่ทำให้คนหนุ่มสาวเสพติดและเสียเงินไปจำนวนมาก ล่าสุดลีกำลังเริ่มร่างกฎหมายต่อต้าน Loot Box แล้วครับ

จุดมุ่งหมายหลักของลีคือออกกฎหมายห้ามขายเกมที่มีระบบที่เป็นการพนัน ให้เด็กต่ำกว่า 21 ปี ซึ่งฝ่ายนิติบัญญัติได้ให้ความชัดเจนว่านี่ไม่

ใช่กฎหมายต่อต้านระบบซื้อของในเกมด้วยเงินจริง (microtransactions) แปลเกมที่มีการซื้อขายอย่างตรงไปตรงมาจะไม่ถูกแบน จะแบน

เฉพาะเกมที่มีระบบที่ผู้เล่นจะได้ไอเท็มเป็นเปอร์เซ็นเหมือน Loot Box

นอกจากนี้ ลียังต้องการให้เกมที่มี Loot Box หรือระบบคล้ายคลึงกัน ได้รับการจัดเรตเป็น “Adults Only” อย่างชัดเจน, ขยายหน้าที่ของ

องค์กรที่ดูแลเรื่องนี้ เช่น คณะกรรมการการพนันให้ครอบคลุมถึงเกม และรวมถึงมีให้มีการเปิดเผยข้อมูลที่ชัดเจนเกี่ยวกับอัตราของ Loot Box

หรือระบบที่คล้ายคลึงกันด้วย

แม้ว่ากฎหมายต่อต้าน Loot Box จะยังอยู่ในช่วงเริ่มต้น แต่หากดูจากการตื่นตัวของอเมริกาในช่วงหลายวันที่ผ่านมา คาดว่าเราคงได้ความคืบ

หน้าเกี่ยวกับกฎหมายที่ว่าในเร็วๆ นี้ครับ

CREDIT BY 4GAMERTH

ปล.ดูกันไปยาวๆครับผม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    บ้านเราเหมือนเป็นเรื่องปกติมากครับ มีหลายเกมออนไลที่เปิดในไทยเลยครับที่มีระบบชื่อแบบไทยๆก็คือเทพทรู รวมถึงเกมมือถือที่ต้องเสียเงินซื้้อกล่องเปิดได้ดี ๆ รวมถึงระบบ vip ด้วยที่ต้องเติมเงินสูงๆถึงจะได้สิทธิเหนือคนอื่นผมมองว่าเรื่องนี้ใช้ปัญหาสักเท่าไหร่นะเพราะใครไม่ชอบก็ไม่เล่นใครรับได้ก็เล่นไปมากกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ประเทศพวกนั่นมันเสรีไงครับเลยเหมารวมกับเกมด้วยว่าเกมจะเสรีกับผู้เล่น เห้ยเค้าก็ลงทุนหากำไรนะเว้ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    บ้านเราเหมือนเป็นเรื่องปกติมากครับ มีหลายเกมออนไลที่เปิดในไทยเลยครับที่มีระบบชื่อแบบไทยๆก็คือเทพทรู รวมถึงเกมมือถือที่ต้องเสียเงินซื้้อกล่องเปิดได้ดี ๆ รวมถึงระบบ vip ด้วยที่ต้องเติมเงินสูงๆถึงจะได้สิทธิเหนือคนอื่นผมมองว่าเรื่องนี้ใช้ปัญหาสักเท่าไหร่นะเพราะใครไม่ชอบก็ไม่เล่นใครรับได้ก็เล่นไปมากกว่า
    เกมมือถือทั้งในประเทศไทยและทั่วโลกส่วนใหญ่เป็นแบบ Free to play ครับ คือเล่นฟรีแต่แรกไม่ต้องเสียค่ารายหัวให้เขาเพื่อที่จะได้เล่น ไม่ต้องเติมซื้อ item cash ก็เทพได้แต่ใช้เวลานาน เติมก็เทพไวหน่อย VIPและการขายของต่างๆในเกมผมมองว่าเป็นผลต่างตอบแทนมากกว่าครับ ค่ายเกมที่เอาเกมเปิดให้บริการก็เปิดให้เล่นแบบไม่คิดเงินแต่แรก ของที่ได้จากการเล่นก็โหดได้เท่าๆกับเติมซื้อ เพียงแต่เติมซื้อนั้นมีโอกาสได้ของที่ดีเยอะกว่าคนที่ไม่เติมซื้อเสียมากกว่าครับ ก็ในเมื่อเกมที่เขาเอามาเปิดนั้นไม่ได้เสียค่ารายหัวให้เขาเก็บเพื่อแสวงหาซึ่งผลกำไรแล้วก็ต้องหาผลกำไรจากการซื้อขาย item cash ในเกมแทนครับ โดยทั้งนี้ได้มีการจัดแบ่งลำดับความเทพไว้ไม่ให้ผู้เล่นมือใหม่ไปพบหน้ากับพวกเทพโดยอยู่ในรูปแบบของระบบ Rank นั่นเองครับ

โดยปัญหาขอเกมSWB2คือความคุ้มค่าและความเป็นธรรมของผู้เล่นที่ต้องซื้อตัวเกมเพื่อให้ได้เล่นแล้วยังต้องซื้อ item cash ในเกมเพิ่มเพื่อให้เก่งขึ้น โดยผู้เล่นที่ไม่เติมซื้อ item cash นั้นมีแต่ถูกทำให้เสียเปรียบและถูกกลั่นแกล้งฝ่ายเดียวครับถึงแม้จะมีระบบ Rank ไว้คัดกรองผู้เล่นแล้วก็ตาม โดยเห็นได้จากความมินำพาความคิดเห็นและการท้วงติงของผู้เล่นมากมาย

ดังนั้นแล้วหากพิจารณาจากรูปแบบของเกมของเกมส่วนใหญ่ในมือถือและSWB2แล้วจึงสรุปได้ว่า SWB2นั้นรีดเลือดจากปูมากกว่าเกมที่เปิดบริการในมือถือครับ ยกเอามาเทียบกันไม่ได้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonlertza500 อ่านกระทู้
    ประเทศพวกนั่นมันเสรีไงครับเลยเหมารวมกับเกมด้วยว่าเกมจะเสรีกับผู้เล่น เห้ยเค้าก็ลงทุนหากำไรนะเว้ย
    "ความเป็นประเทศเสรีและเกมจะต้องเสรีกับผู้เล่น" ไม่ใช่ปัญหาของเรื่องนี้ครับ ปัญหาของเรื่องนี้คือความเป็นธรรมของผู้ซื้อครับ ซื้อเกมมาเล่นแล้วยังต้องเติมซื้อกาชาเพื่อให้เก่งกว่าผู้เล่นอื่นๆอีกหรอครับ ถึงแม้ท่านจะอ้างว่า"เห้ยเค้าก็ลงทุนหากำไรนะเว้ย"ก็ตามแต่การจะต้องซื้อเกมในราคาดังกล่าวเพื่อที่จะได้เล่นเกมSWB2ก็ถือว่าEAได้ผลตอบแทนจากการขายเกมนั้นไปแล้วและจะได้อีกหากมีลูกค้าท่านเดิมหรือท่านอื่นๆซื้อเพิ่ม นั่นไม่ถือเป็นผลตอบแทนสำหรับEAหรือครับ(หากผลตอบแทนเกินกว่าต้นทุนจึงนับเป็นกำไร) ถ้าบอกว่ากำไรจากการขายตัวเกมนั้นน้อย จะใส่ระบบกาชาเข้ามาแต่ของรางวัลที่ได้ไม่มีผลกับวิธีการเล่นและระดับฝีมือเรื่องราวคงไม่ลงเอยแบบนี้ครับ
    อีกเรื่องครับ คำว่าเสรีไม่ใช่คำตอบของทุกสิ่งครับ สิ่งที่ครอบเสรีเอาไว้คือกฎระเบียบเพื่อให้ผู้มีสิทธิเสรีอย่างท่านๆเราๆนั้นปฎิบัติตามเพื่อไม่ให้ท่านๆทั้งหลายใช้เสรีภาพของท่านจนกระทบต่อเสรีภาพของผู้อื่นครับ สรุปให้เข้าใจง่ายๆคือ ทำอะไรก็ได้ที่ไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนแค่นั้นแหละ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อันนี้คือรวมพวกที่ซื้อลูทบ็อกซ์มาสะสมสกินหรือสะสมของสวยๆ งามๆด้วยหรอคะ
    ผู้ประสานงาน OffGamers.com ประเทศไทยอย่างเป็นการ
    ว่างก็มาทักทายกันได้ในเพจFB นะจ้ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เกมส์ออนไลน์บ้านเราเล่นฟรีหลายเกมส์ ... แต่สุ่มของพิเศษ ไอเทมแร เห็นบางคนเติมสุ่มครึ่งแสนกว่าจะได้ขอสิง Splatoon 2 ดีกว่าเสียตังครั้งเดียวจบ 2000 ของก็ปลดลอคในเกมส์ได้หมด
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ร้านเราเสรีมาก หรือ คนใหญ่คนโต ไม่รู้ หรือ รู้ แต่วางเฉย จนทำให้ บ้านเรา เสียเปรียบนักลงทุนชาวต่างชาติ
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: