ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Blog Entries
    1
    ผมก็ว่าเฮีย RAMIS หายไปไหน ที่แท้หยุดอัพโหลดไปแล้วนี่เอง

เสียใจหนักมาก .... ได้โปรดกลับมา

โดยส่วนตัวแล้วผมก็ฝั่งอยู่บอร์ดนี้มานานแล้ว สมัยที่ยังไม่แยก เกม กับ คลิป (ผิดถูกขออภัย นานมาก) จนถึงปัจจุบันก็ยังเข้ามาไม่ขาดหาย...

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ตำนานเค้าจะทำอะไรกันอยู่ตอนนี้นะ อยากรู้จัง แฟนคลับคิดถึงครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ท่าน GIGKOKนี้ละครับ ที่สอนให้โหลดเกมเป็นตอนสมัยยังไม่มีเงินซื้อ คิดถึงช่วงเวลานั้นจริงๆครับ เดียวนี้อะไร ๆ ก็จางหาย TT
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    คิดถึงนักอัพโหลดในตำนานทุกท่านเลยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ไม่ได้เข้ามานาน หายกันไปแล้วหรอ

ผมมาโหลดประมาณปี 2006 ประกอบคอมเครื่องแรก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จำยูสเก่าไม่ได้ ต้องสมัครใหม่มาตอบเลยครับ
    คิดถึงบรรยากาศ สมัยเกมส์ Crysis เพิ่งออกมาใหม่ๆ ที่ต่อให้คอมสมัยเทพแค่ไหนก็กระตุก
    พร้อมตอนโหลดเกมส์เสร็จแคปรูปพร้อมยืนยันว่าเล่นได้นี่เป็นอะไรที่ตื่นเต้นสุดๆ
    โดยเฉพาะลายเซ็นของแต่ละยูสนี่เป็นเอกลักษณ์มาก ทั้งโชว์สเปคคอมแบบสุดเทพกับ GIF ฮาๆนี่สุดๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ท่าน GIGKOK นี่ผมเป็นเพื่อนกับแกด้วยในเฟส ยังติดตามเรื่อยๆ เคยเล่น Pubg กับแก อย่างโหด ไม่กล้าชวนเล่นอีกเลย ชวนมาเหมือนไปเป็นภาระเค้าซะมากกว่า 55

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมว่าปานี้คนพวกมีลูกมีเตาไปหมดแล้ว 5555555555+

กล่าวขอบคุณ
    1,143
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เอาง่ายๆ สมัยนี้เกมแท้หาซื้่อง่าย ไม่เหมือนสมัยก่อน ที่จะพูดก็คือ สั้นๆเลยนะ เดี๋ยวนี้เขาเล่นของแท้กันหมดแล้วครับ

ยอมผมเองก็เคยโหลดเกมในเว็บนี้เมื่อนานมาแล้ว แต่ตอนนี้ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้ว ตั้งแต่มี steam uplay origin บลาๆๆ อะไรๆก็เข้าถึงง่าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kocudara : 2nd September 2018 เมื่อ 00:11
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

Air storm

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    1
    รู้จักตั้งแต่สมัยเน็ต 512kb Mediafire ต้องมา
    จำได้ว่า สมัยนั้น ถ้าไม่ใช้ของ Ramis Gigkok นี้ไม่โหลดเลยครับ 555
    คิดถึงจริงๆ
    Osu Taiko

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ตั้งแต่สมัย
    mediafire 200MB/part แล้วมันมี saveUfire อะไรซักอย่างที่โหลดไม่ค่อยได้55
    duckload ตอนนั้นมีแจก ยremium user ด้วย
    แล้วก็มา filecondo มั้ง
    จากนั้นก็เริ่มมา one2up / mega.nz
    แล้วก็มาปัจจุบัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    มีชื่อติดด้วยแหะเรา 555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    593
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    คิดถึงครับ ผมก็อยู่ตั้งแต่ Mediafire นะแต่ไม่ได้ Comment บ่อยส่วนมากจะมาสูบเกมท่าน GIGKOK
    หลังๆ มาก็ค่อยมาที่ท่าน Ramis สองท่านนี้เป็น main หลักผมเลยนะ 555
    ขอบคุญครับมากๆๆๆๆ ครับตำนานทั้งสอง

ทุกวันนี้ก็เข้ามาอ่านข่าวของคุณ Rang Zozor มีอัพเดตมาตลอดไม่แพ้ใน Facebook เลย 555
    เขาเป็นส่วนสำคัญที่ค่ำให้เว็บยังดูมีชีวิตอยู่เลยนะ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ติดตาม

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ทันหมดเลยครับ ขอบคุณ จขกท ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา วันก่อนเพิ่งบ่นไปในกระทู้ในไม่รู้ว่าคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ วันเก่าๆ กำลังคิดอยู่เลยว่าคนเหล่านั้นหายไปไหนแล้ว ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เมื่อก่อน gigkok กับ ramis เป็นคู่หู uploader ในตำนาน เกมส์ใหม่ออกมามีสองท่านนี้ upload ตีคู่กัน ต่างมีแฟนคลับของตัวเอง เวลาเกมส์ออกมาใครที่โหลดเสร็จเล่นได้ ก็จะมาตั้งกระทู้คอนเฟิร์มว่าเล่นได้ 100%+พร้อมถ่ายจากในเกมส์ ใครติดปัญหาอะไร ลง crack ไม่ผ่าน โหลดไม่ได้ เพื่อนสมาชิกในบอร์ดก็ช่วยกันตอบ ช่วยกันแก้ไข ติดปัญหาในเกมส์ไม่รู้ไปตรงไหนต่อ ก็โพสถ์ ตอบกันสนุกมาก ยิ่งถ้าเกมส์ดังๆออกมาใหม่นี่ เวบล่มไปเลยก็มี คนเข้ากันเยอะมาก ตลกตรงที่สมัยก่อนอัพโหลดไฟล์ได้ไม่ใหญ่มากเหมือนสมัยนี้ เช่น mediafire บางเกมส์ แบ่งเป็น 20 กว่าพาร์ท พอพาร์ทไหนเสียหรือโดนลบ เดือดร้อน uploader ต้องมาตามแก้ไขกันอลหม่าน ใครมี facebook gigkok pm มาบอกทีนะครับ คิดถึงพี่เขามาก พอมายุคหลังๆก็มี uploader ในตำนานหลายๆท่านทยอยตามมา คุณ gii ,Natchapon665 ,Res แต่ละคนก็มีจุดเด่นเป็นของตัวเอง ผมเองโหลดเกมส์เถื่อนครั้งแรกจาก gigkok ตอนนั้นเกือบ 10 ปีก่อนยังเรียนมหาลัยอยู่เลย คอมก็สเปคกากๆ อดทนโหลดข้ามวันข้ามคืนเอากว่าจะได้แต่ละเกมส์ จนปัจจุบันนี้อายุ 34 ปีละฮะ เป็นวัยทำงานละ พอเป็นผู้ใหญ่ก็มีปัญหาอีกแบบเมื่อก่อนตอนเรียนไม่มีเงินมากนัก เลยโหลดเถื่อนเอา มีเพื่อนเล่นเกมส์ด้วยกันเยอะ แต่ตอนนี้ทำงานซื้อเกมส์แท้ได้ไม่มีปัญหา แต่กลับเจอปัญหาคืนเพื่อนเล่นเกมส์ไม่มี 5555 แต่ก็ยังเล่นเกมส์อยู่แหละ และแวะเข้ามาที่นี่อยู่เรื่อยๆ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 21st September 2018 เมื่อ 22:52
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อยู่มานานเหมือนกัน ทันโหลดเกมยุคเก่าๆสมัยเครื่องยังเป็นการ์ดจอกากๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ใครที่ทันรุ่นนั้นอยู่บอกได้เลยว่าวัยไหน แต่ตั้งบอร์ดเก่าดังมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIGKOK อ่านกระทู้
    ขอบคุณที่คิดถึงกัน ยังวนเวียนอยู่แถวนี้ไม่ได้ไปไหนครับ
    เหลือเชื่อท่านยังมาอยู่

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    สมัยก่อนผมเป็นเด็กชอบเล่นเกมครับ(ตอนนี้ก็ยังชอบ) แต่ตอนแรกนั้นผมเป็นแค่เด็ก เงิน 100 บาทสำหรับผมมีค่าเท่ากับ 1 พันบาทเลยทีเดียว แล้วเกมนึงมันราคาราว 3-6 ร้อยบาท
    ซื้อมาได้แค่เกมนึงเล่นซํ้าๆ เป็น 5 รอบหรือมากกว่า เพราะไม่มีเงินซื้อเกมเพิ่ม จนกระทั่งมีเน็ตก็ทดลองโหลด แต่เน็ตสมัยนั้นมันความเร็วไม่ถึง 1 Mbps ด้วยซํ้า หรือไม่ก็ราคาสูง
    ไหนจะเว็บฝากไฟล์สมัยนั้นมีแต่ของนอกที่ต่อให้จ่ายเน็ตได้ 10Mbps(ซึ่งถ้ามันมีในสมัยนั้นราคาก็เป็นหมื่น) ก็โหลดได้แค่ 50 kbps เป็นต้น มันไม่ได้ง่ายๆ เหมือนตอนนี้

เพราะฉะนั้นผมจึงเข้าใจว่ามีคนอีกหลายๆ คน ที่เป็นแบบผม ผมจึงใช้เวลาว่างในการอัพโหลดแจกเกมที่ผมโหลดมาด้วยเน็ตช้าๆ ให้คนอื่นๆได้เล่นกันง่ายขึ้น
    ซึ่งแน่นอนว่าตอนนั้นผมยังไม่รู้จักหรอกเรื่องเถื่อนหรือแท้ ผมไม่ได้เป็นคนนำตัวเกมออกมาจากบริษัทผู้สร้าง แต่ก็เอามาจากเว็บนอกอีกที

พอเวลาผ่านไป ผมก็ต้องเรียนหนังสือ ใช้เวลานั่งโหลดหรืออัพโหลดยาวๆ ไม่ไหว จึงต้องหาวิธีอื่น ด้วยการเช่าเซิฟเวอร์ และคงยังไม่ลืมว่าผมเพิ่งบอกว่าผมยังเรียนหนังสือ
    ดังนั้นการจะจ่ายเงินค่าเซิฟเวอร์เองตลอด มันก็ไม่พอเพราะ จ-ศ. ผมได้เงินวันละ 50 บาท ต้องไปจ่ายค่าเซิฟเวอร์เป็นพัน ผมก็คงจะไม่เหลือเงินกันพอดี
    ดังนั้นเพื่อให้สามารถอัพโหลดต่อได้ ผมจึงต้องมีการหารายได้จากลิงก์ไฟล์บ้าง แต่เพราะผมก็ไม่ค่อยชอบครอบลิงก์ จึงมักจะไม่ครอบซะหมด แต่ทำเพื่อให้มันพอเป็นค่า
    เซิฟเวอร์ในแต่ละเดือนเป็นหลักๆ คนที่ทำครอบลิงก์คงจะรู้ดีว่าเรทการจ่ายให้ไทยนั้นมันตํ่า ถ้า 1000 คลิก = $1-2 ของนอก ไทยได้แค่ราวๆ $0.25 เท่านั้น

!-----------------------------------V-----------------------------------!

ที่หายไปก็เพราะไปจัดการเรื่องส่วนตัว แต่ว่าสมัยนี้แล้วผมคิดว่าไม่จำเป็นที่จะต้องพึ่งผมอีกแล้วทั้งเน็ตที่เร็วขึ้น และก็มีหลายๆ ทางเลือก การจะหาโหลดเกมเล่นนั้น
    ง่ายกว่าสมัยที่ผมเริ่มอัพที่ยังไม่ค่อยจะมีเว็บไทยแรงๆ มีแต่เว็บนอกที่โหลดช้าแม้จะแค่ 3GB ก็รอไปครึ่งวัน

คนที่ตามๆ ผมตลอด น่าจะเห็นว่าพอผมเริ่มเข้าใจเรื่องเถื่อน ผมก็มีการสนับสนุนให้เริ่มซื้อแท้ และมีการบอกข่าวและเว็บลดราคา เพราะเหตุผลเดี่ยวกัน
    นั่นคือมันไม่ต้องไปหาซื้อเป็นแผ่นเกมเต็มราคา แต่สามารถซื้อออนไลน์ได้ง่ายๆ แถมลดราคาบ่อย ผมเองก็ซื้อแท้มาเรื่อยๆ และไม่ได้เล่นเถื่อนอีก

อีกครั้ง คนที่ตามๆ ผม น่าจะจำได้ว่าเมื่อก่อนผมโพสภาพว่าเกมที่ผมแจกเล่นได้แน่นอน ทดสอบด้วยตัวเองแล้ว แต่ก็เลิกไปเพราะผมรู้ว่าเล่นได้แน่ถึงแจก
    แต่ว่าไม่ได้เล่นเถื่อนเองอีกเพราะผมซื้อแต่แท้เล่นเองเมื่อมีกำลังพอที่จะซื้อได้(หลายๆเกมก็รอลดราคาก่อนถึงกดซื้อมานั่นแหละ ไม่รีบร้อน)

ดังนั้นผมก็เลยตัดสินใจว่าไม่กลับมาอัพอีกดีกว่า อย่างไรก็ตาม ถึงผมจะหยุด แต่ย้อนไปตั้งแต่เริ่มผมก็ไม่ใช่คนที่เจาะเกมเหล่านั้นและนำมาแจก
    ต่อให้ผมอยากจะช่วยสนับสนุนแท้เต็มที่แค่ไหน ก็ไม่สามารถหยุดปัญหาเถื่อนได้ เพราะปัจจุบัน มันก็ยังเป็นปัญหาระดับโลกเช่นเดิม ถ้าโลกหยุดไม่ได้ แล้วคุณจะหยุดได้มั้ย
    สิ่งที่คุณทำได้ก็คือเลือกเองที่จะโหลดหรือจะสนับสนุนของแท้ ผู้ที่เจาะเกมมาแจกเองก็ไม่ได้บังคับให้คุณต้องโหลด ในเมื่อหยุดโลกไม่ได้คุณก็ต้องหยุดตัวเอง

ฝากไว้นิดสำหรับคนที่ต้องการจะหารายได้ ผมก็ยังคงทำอยู่ ติดตามได้ที่เว็บเดิม http://donatetoramis.igetweb.com/

อ้อ ผมมีคีย์เกม steam มาแจกฟรี ใครอยากได้เกมๆไหนก็รีบคว้ากันไป ข้อมูลเกมก็ดูจาก steam ได้เองทันที

Steam - SID MEIERS PIRATES: T048B-7M9C0-ZQWG8
    Steam - SPEC OPS THE LINE: DTHLV-CP49W-4IPJK
    Steam - Prey : TR7SCC3HG7J2W3CS D4
    Steam - Wishmaster : BW48M-03IYN-DPZ4B
    Steam - Fist of Jesus : 96HKP-GTYRX-AJW8K
    Steam - Shatter:AAL2E-LZ8FY-GDIXM-K2Z6M-B7L6Z
    Steam - Crash Time 2 : L8N52-WEGFP-RET28
    Steam - Why So Evil 2 : LAW86-L926N-0PV65
    Steam - Biology Battle : C70IT-VKMJF-DCQ2I
    Steam - Shot Shot Tactic : 836I0-FPLFV-0LX2Q
    Steam - Pressured : 8TJMK-004F6-XWZFJ

Steam - THREE DEAD ZED
    : EADCF-MYRPB-RJ5QQ
    Steam - CORROSION COLD WINTER WAITING ENHANCED
    : B0008-PCEYF-IADV6
    Steam - CUBE RUNNER
    : WVTEY-WTFHB-7NI9B
    Steam - SUPER HOP N BOP ULTRA
    : 7F7J8-EJGXE-IDPQB
    Steam - KEEBLES
    : 9D867-7QFPD-G9E67
    : 8DKY5-XN22B-QGKFF

ด้านล่าง ผมไม่บอกคีย์ที่นี่ไปที่ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=324861

Steam - FUEL
    Steam - Dwarfs!?
    Steam - Sanctum: Collection
    Steam - Freedom Force
    Steam - Freedom Force vs. The Third Reich
    Steam - Orcs Must Die! GOTY
    Steam - Cities in Motion 2
    Steam - Railroad Tycoon 3
    Steam - The Darkness II
    Steam - Spec Ops: The Line
    Uplay - Tom Clancy's Ghost Recon
    Uplay - Tom Clancy's Ghost Recon: Future Soldier
    Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six
    Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six 3 Gold (Raven Shield / Athena Sword)
    Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six Vegas
    Uplay - Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2
    Uplay - Tom Clancy's Splinter Cell Chaos Theory
    Steam - Depth Hunter 2: Deep Dive
    Steam - POSTAL 2
    Steam - Lovely Planet
    Steam - Nam
    Steam - Fancy Skulls
    Steam - Dead Effect
    Steam - Zeno Clash
    Steam - Xotic Complete Pack
    Steam - Dino D-Day
    Steam - System Shock 2
    Steam - Betrayer
    Steam - Dogfight 1942
    Steam - Joint Task Force
    Steam - IL-2 Sturmovik: 1946
    Steam - Men of War: Assault Squad
    Steam - Blitzkrieg 2 Anthology
    Steam - Commandos Collection
    Steam - Battle Group 2
    Steam - Warfare
    Steam - One Finger Death Punch
    Steam - Boson X
    Steam - Monday Night Combat
    Steam - Rooks Keep
    Steam - Cargo Commander
    Steam - Real Boxing
    Steam - Hammerfight
    Steam - Wooden Sen'SeY
    Steam - Air Guardians
    Steam - Drive to Hell
    Steam - Gunnheim
    Steam - SkyDrift
    Steam - The Apogee Throwback Pack
    Steam - Crimsonland
    Steam - Alien Breed: Impact
    Steam - Ubersoldier II
    Steam - Super Cyborg
    Steam - Blood Knights
    Steam - Demonicon
    Steam - Stick RPG 2: Director's Cut
    Steam - Hero of the Kingdom
    Steam - Sudeki
    Steam - Bardbarian
    Steam - Drakensang
    Steam - Deep Dungeons of Doom
    Steam - Lichdom: Battlemage
    Steam - The Forest of Doom
    Steam - The First Templar - Steam Special Edition
    Steam - Shadowgate (2014)
    Steam - Northmark: Hour of the Wolf
    Steam - Fortix 2
    Steam - Inquisitor Deluxe Edition
    Steam - Pixel Heroes: Byte & Magic
    Steam - Just Cause 3
    Steam - Borderlands: The Pre-Sequel
    Steam - Mafia II Director's Cut
    Steam - NBA 2K16
    Steam - Sid Meier's Civilization V
    Steam - Duke Nukem Forever
    Steam - The Bureau: XCOM Declassified
    Uplay - Tom Clancy's Splinter Cell
    Uplay - Tom Clancy's Splinter Cell Blacklist
    Steam - Alien Rage - Unlimited
    Steam - Sniper: Ghost Warrior 2
    Steam - Metro 2033 Redux (Asia) + Metro: Last Light Redux (Asia)
    Steam - Saints Row IV: Game of the Century Edition (ASIA)

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    92
    สวัสดีครับคุณ Ramis

ผมไม่รู้ว่าคุณ Ramis จะได้เข้ามาอ่านมั้ยเพราะนี่ก็มาผ่านเป็นปีแล้ว แต่ผมพึ่งจะมาเห็นโพสต์ของคุณ Ramis วันนี้เอง

ผมอยากจะขอบคุณคุณ Ramis ครับสำหรับทุกๆเกมส์ที่ปล่อยโหลดที่ผ่านมา ผมเชื่อว่า คงมีอีกหลายคนที่ยังไม่รู้ว่าคุณ Ramis ได้มาโพสต์แจ้งข่าวไว้เรียบร้อยแล้วว่าทำไมหายไป ผมโตมากับการโหลดเกมส์จากคุณ Ramis นี่แหละครับตั้งแต่สมัยมัธยม จนตอนนี้ก็กำลังจะรับปริญญาตรีแล้ว คุณ Ramis ช่วยให้ผมและเพื่อนๆได้มีโอกาศเล่นเกมที่สมัยนั้น คงไม่มีโอกาศได้เล่น เพราะเงินก็ไม่ค่อยจะมี ขอบคุณมากๆเลยครับ มันเป็นตัวช่วยผ่อนคลายความเครียดให้ผมจากการเรียนได้ดีมาก ผมกำลังจะจบจากคณะวิศวะคอมพิวเตอร์จากมหาลัยแห่งหนึ่งทางภาคเหนือที่มีการเรียนการสอนเป็นภาษาอังกฤษครับ เชื่อมั้ยครับว่าผมได้ความรู้ด้านภาษาจากเกมส์ที่โหลดจากคุณ Ramis มากกว่าที่เรียนเอาซะอีก มันเสมือนว่าคุณ Ramis ก็เป็นหนึ่งในคนที่ร่วมเปลี่ยนเส้นทางชีวิตผมไปในทางที่ดีขึ้น

ขอบคุณมากๆครับ ทุกวันนี้ผมก็เล่นเกมส์แท้แล้วเพราะมีความรู้มากขึ้นและเริ่มทำงานหาเงินเองได้ ขอให้คุณ Ramis โชคดีนะครับ

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    รักเว็บนี้ รักท่าน GIGKOK , Ramis มาก ๆ ครับ คิดถึงพวกท่านเสมอ มันเป็นเวลาเก่า ๆ ที่มองกลับไปก็มีความสุข เป็นยุคที่หอมหวาน เว็บนี้คือตำนานครับ ถึงวันนึง คงปิดตัวไป
    รักและคิดถึงเว็บ Jokergameth 3/5/2020 @0.13 น. =')

กล่าวขอบคุณ
    136
    ผมก็อาศัยเว็บนี้แหละ แล้วก็เน็ต มหาลัย ลงวินโดว ลงเกมเอง ทุกอย่างมาจากเว็บนี้เลยยยยย
    หรือเว็บนี้จะถึงการอวสาน.......

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ไม่คิดถึงนะครับ เพราะคนเหล่านั้นเป็นส่วนสำคัญในการละเมิดลิขสิทธิ์เกมและซอฟแวร์
    ไม่ได้โลกสวยนะครับ แต่โจรขโมยก็คือโจรขโมยครับ ดีแล้วละครับที่หลายคนวางมือไปแล้ว วงการลิขสิทธิ์จะได้เติบโต

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    คิดถึงทุกๆท่านครับ แวะเวียนมาบ้างบางเวลา จำได้เสมอโหลดเกมแต่ก่อนยากแค่ไหน ทุกวันนี้เล่นแท้ซื้อเก็บไว้ไม่เล่นก็มีเยอะเยะ เกมแจกก็เยอะ55555555555

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อยู่ดี ๆ ก็เกิดสับสนระหว่าง GIGKOK กับ GIGGUK เลยเข้ามา JKG

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    โตกันหมดละทำงานทำการหาเงินซื้อเกมส์เหมือนเดิมเพิ่มคือไม่มีเวลาเล่น55555+ //น้องๆที่อยู่ในกลุ่มนี้สมัยสงครามเยรดดดด ก็ออกไปตั้งกลุ่มคุยกันบางคนก็เข้ามหาลัยบางคนก็มีลูกแยกย้ายแต่ก็ติดต่อกันอยู่คุยกันในดิสคอส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markops : 26th February 2021 เมื่อ 14:25

Tags for this Thread