ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ที่ไหนก็ช่างเถอะ =_=)+
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    วันนี้วันสุดท้ายในการรับสมัครตัวละครแล้วนะครับ ในเที่ยงคืนวันถัดไปผมจะทำการปิดรับสมัคร ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ
    บอร์ดใหม่ไฉไล(ล่ะัมั้ง....) ผู้ใช้งานเก่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101

ชื่อ: อะควาเรียส
    เผ่า: ปีศาจ
    สถานที่เกิด:ทวีปฮิลล์
    บุคลิกนิสัย : ปีศาจพรายน้ำ ซึ่งมีพลังในการควบคุมของเหลวไม่ใช่เเต่เฉพาะน้ำ มันเป็นปีศาจที่เยือกเย็นรอบคอบ ไม่บุ่มบ่าม ฉลาดเเกมโกง มักสังหารมนุษย์ที่เก่งๆเพื่อฝึกปรือฝีมือ อยากเป็นราชาเเห่งเหล่าปีศาจทั้งมวล เเละต้องการให้ดินเเดนทั้งหมดปกคลุมด้วยน้ำ
    อาวุธ: อาวุธอะไรก็ได้ที่ยาวๆ เเละคาถาน้ำ
    Credit-by =The-Hand

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตามสัญญาครับ ปิดกระทู้รับสมัครครับผม
    บอร์ดใหม่ไฉไล(ล่ะัมั้ง....) ผู้ใช้งานเก่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    มาประกาศผลตัวละครที่ผ่านครับ ผมจะรวบตอบทั้งหมดทุกบอร์ดที่ผมไปสมัครนะครับ เพราะงั้นหากไม่มีชื่อในบอร์ดนี้อย่าแปลกใจนะครับ

1. เซลเกียส บรายน์

2. โครน่า วอล์คเกอร์

3. อาเดีย กาเดสซ่า

4. เร็น เซอวีเทอร์

5. ลูน่า แอเมทิสต์

6. แอริน เทอร์คอยซ์

7. Hsk'r (ฮัสเกอร์)

8. แบลร์

ตัวละครทุกตัว ผมจะทำการปรับดีเทลเล็กน้อย + ปรับรายละเอียดเพื่อให้เข้ากับเนื้อเรื่อง คงต้องขออภัยล่วงหน้าสำหรับทุกคนนะครับที่เิอาตัวละครมาทำแบบนี้

แล้วก็ขอโทษสำหรับคนที่ไม่ผ่านครับ เพราะผมให้พวกคุณผ่านไม่ได้จริง ๆ อาจจะเป็นการเสียน้ำใจไปบ้าง แต่ผมคิดว่าที่ผมทำถูกแล้วครับ

อนึ่ง. มีบางตัวที่ผมระบุว่าผ่าน แต่ทำการโละออกภายหลัง ต้องขออภัยครับ เพราะว่าหลังจากพิจารณาดี ๆ แล้ว คงจะรับเข้ามาไม่ได้จริง ๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เเล้วเผ่าปีศาจมีผ่านมั้งรึปล่าวครับ?

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442

รายละเอียดตามแบบฟอร์มมีดังนี้ครับ

ชื่อ : Babylon

เผ่า : ปิศาจ

ทวีปถิ่นกำเนิด :ทวีปฮิลล์

อาวุธ - กรงเล็บคมกริบ

บุคลิกนิสัย - นิสัยร้ายรุณแรง ชอบทารุณศัตรู ชอบทำร้าย ไม่ชอบพูด ชอบสั่ง เป็นคนที่ชอบเอาชนะไม่ชอบยุ่งกับใครนอกจากพวกตัวเอง แข็งแกร่งกำยำ เลือดเย็น ชอบการต่อสู้เป็นชีวิตจิตใจ

วิธีการต่อสู้ - ตัว tank พลังทำลายสูง ป้องกันก็สูงด้วยเนื่องจากชุดเกราะที่แขงแกร่ง สามารถทำให้ศัตรู***งงด้วยการโจมตีที่รุณแรง

credit DominanceWar.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boss02 : 5th December 2011 เมื่อ 18:45

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926

[Character Register] Seven Scyhte

ชื่อ : Mardy Bum (มาร์ดี้ บัม)

วันเกิด : 26/09/xxxx

เผ่า : มนุษย์

ทวีปถิ่นกำเนิด : ทวีปเมซิอัส

ลักษณะรูปร่าง

Credit : http://plustg.com (แต่งเองครับผม)

ธาตุโซม่าในตัว : 1.จิต 2.มืดป้องกัน

อาวุธ : 1.ตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลือง(ตุ๊กตาหมีต้องคำสาปที่มาร์ดี้ได้จากแม่ของเขาที่ทิ้งเขาไป แต่เจ้าของยังไม่รู้ตัว เป็นสิ่งของที่รักที่สุดในชีวิต)
    2.หูฟัง(ฟังเพลงของ Arctic Monkeys)
    3.ขวาน(ไม่ค่อยมีแรงยกขวาน จึงให้ตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองถือไว้)

สายอาชีพ : โซม่าวอริเออร์

บุคลิกนิสัย : เป็นคนที่เฉี่อยชา ขี้เกียจสันหลังยาว ตัวผอมบาง มีใบหน้าที่เย็นชา ชอบฟังเพลงของ Arctic Monkeys ไม่ร่าเริงเหมือนเด็กทั่วไปในรุ่นราวคราวเดียวกัน เพราะมีความหลังฝังใจถึงแม่ที่ทิ้งเขาไปตั้งแต่อายุ 6 ขวบ อาศัยอยู่ในสถานรับเลี้ยงเด็กกำพร้า โดนเพื่อนแกล้งเป็นประจำ มีเพื่อนคนเดียวคือตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองที่แม่ให้มาร์ดี้ไว้ตั้งแต่อายุ 6 ขวบ และก็ทิ้งเขาไปเนื่องจากอะไรนั้น สาเหตุยังไม่แน่ชัด เขาชอบนั่งคุยคนเดียวกับตุ๊กตาหมีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองของเขา ส่วนเรื่องที่คุยก็มักจะเกี่ยวกับการที่จะไปแก้แค้นเพื่อนๆของเขาที่ชอบแกล้ง แต่ก็ไม่ได้แก้แค้นสักกะที โกรธยาก ลืมเร็ว หรือเรียกว่าขี้ลืมนั้นเอง 555

วิธีการต่อสู้ : ช่วงแรกๆ อาจจะใช้ขวานในการต่อสู้ แต่ช่วงหลังๆ อยากให้มาร์ดี้สามารถสาปตุ๊กตามีเท็ดดี้แบร์สีเหลืองและขวานของเขาให้มีชีวิตขึ้นและมีพลังเพิ่มขึ้น ตุ๊กตาหมีและขวานอาจจะใหญ่ขึ้นด้วยก็ได้(ตุ๊กตาหมี+ขวาน)

ช่วยพิจารณาด้วยครับผม

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    แงๆ สงสัยจะไม่ทันซะแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    * อ้างอิงจากเกม Rohan

ชื่อ : ราฟส์ ดาโกไลท์ (ชื่อเล่น วีสท์)
    เผ่า : ปีศาจ (มังกร)
    อาชีพ : Guarder (ผู้คุ้มครอง)
    อายุ : อายุ 25 ปี เกิด 21/07/xxxx (อ้างอิงปีโลกมนุษย์) สูง 190 cm. หนัก 65-70 kg (เมื่อแปลงร่างจะสูงประมาณ 250 ซ.ม.)
    สถานที่กำเนิด : เมืองการ่า (กำเนิดจาก ทะเลทางเหนือ)
    อาวุธ : เซน (อาวุธคล้ายทวนมีปลายแหลมทั้ง 2 ด้าน)
    ธาตุโซม่า : เป็นท้าไม้ตายเพราะต้องยอมเสี่ยงชีวิตเพื่อทำให้อีกฝ่ายได้รับความเจ็บปวดจนตาย (เป็นท้าที่ต้องเสียสละชีวิตตนเองส่วนนึงเพื่อทำลายอีกฝ่ายนึงให้ตาย)
    ลักษณะรูปร่าง : ผอมหุ่นดี สูง ผิวสีฟ้าอ่อนๆ ผมสี้ทา มีผ้าปิดตาแปะอยู่ที่ตาขวา ดวงตามีแสงสีขาวอ่อนๆตลอดเวลา
    ลักษณะนิสัยด้านดี :ใจดี เงียบเล็กน้อย ฉลาดทุกแง่มุม ชอบความสงบ พูดไม่เก่ง
    ลักษณะนิสัยด้านไม่ดี : ถ้าโกรธขึ้นมา(โกรธจนเข้ากระดูกดำหรือแค้นแทบกระอัก)จะกลายร่างเป็นมังกรสีดำ ดุร้าย ควบคุมตัวเองไม่อยู่ เกร็ดมังกรหน้ามาก
    แม้แต่เวทย์มนต์ก็ไม่สามารถยับยั้งได้ โจมตีรุนแรงดุร้าย ดวงตาสีแดงมีไฟที่ดวงตาตลอดเวลา พละกำลังมหาศาลมาก (ถ้ามีคนเตือนสติได้จะเป็นร่างมังกรครึ่งคนเหมือนเดิมและจะสลบไป)
    วิธีการต่อสู้ : คิดก่อนเริ่มต่อสู้ ต่อสู้โดยมีเหตุผล ว่องไว ไม่ถนัดการโจมตี การป้องกันเป็นเลิศ บาดแผลที่ได้รับจะหายเร็วมาก
    ถ้าต่อสู้อยู่ในน้ำแทบจะไม่มีโอกาศชนะได้เลย
    นิสัยด้านตนเอง : เป็นคนใจดี พูดไม่เก่ง รักพวกพ้อง ไม่ชอบการฆ่าฟัน ต่อสู้มีเหตุผล คิดรอบคอบเสมอ ฉลาดหลักแหลม

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ปิดรับสมัครไปแล้วไม่ใช่เรอะ !!! = =

ล๊อกกระทู้แล้วนะจ๊ะ เจ้าของเขาบอกมาว่าพอแล้ว