ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

สิ่งที่อยู่ในใจของผม

สวัสดีครับผมขอแนะนำตัวละกัน ผมชื่อโอ๊ด อายุ 14 ปี ตอนเรียนอยู่ชั้น ม.2 เรียนอยู่โรงเรียนวัดสระเกศ ที่อยู่นะครับอยู่ที่พุทธมณฑลสาย 1 ซอย 5 หรือซอยเพรชเกษม 60/3 กรุงเทพฯ

เรื่องราวที่ผมอยากจะเล่าก็คือเรื่องที่ผมต้องพบกับความเจ็บปวดที่ตอนนี้ยังลืมไม่ได้
    เหตุการณ์เริ่มต้นขึ้นเมื่อ 3 ปีที่แล้วตอนที่ผมอยู่ป.6 ผมได้แอบชอบเพื่อนซึ่งอยู่ในชั้นเดียวกันกับผม ผมได้บอกรักเทอแบบเพื่อนผมที่นั่งข้างๆ บังคับให้บอกเลยอ่ะนะ 555+ ความจริงผมอยากพูดคุยกับเทอแต่ผม ไม่กล้าเดี๋ยวเพื่อนมันชอบแซวกัน
    หลังจากผมจบป.6 ผมได้เข้าโรงเรียนไตรมิตร เพราะแม่บังคับแต่ผมก็ยอมเข้า ส่วนเทอเข้าเรียนที่
    สวนกุหลาบรังสิต ผมได้ติดต่อเธอเสมอ เพื่อให้ได้คุยกันมากๆ แต่เมื่อผมได้เรียน ม.1 แค่ 3 เดือน ผมโดน
    คนรอบข้างบังคับและกดดันจิตใจ ผมทนกับการบังคับกดดันแทบไม่ไหวแม้แต่เพื่อนยังมาไถเงินอยู่เรื่อย ผมได้มีความคิดหนีออกจากบ้านไปถึงเกือบ 1 ปี และผมก็ต้องหมดตัวและต้องขายมือถือเอาเงินมาซื้อข้าวประทังชีวิต นั่นเองจึงเป็นสาเหตุที่ผมได้ขาดการติดต่อแฟนผม 1 ปี ผมได้เดินหิวโซจนไปเจอวัดแห่งหนึ่งแถวโรงเรียนเทพศิรินทร์นนทบุรี ผมได้อาศัยอยู่ที่นั่นนานพอควรและก็ได้พบกับแม่ของผม แต่สาเหตุที่เจอนั้นผมไม่ขอบอกนะครับ ผมได้กลับมาที่บ้านที่ผมเคยอยู่ และเข้าโรงเรียนใหม่ซึ่งก็คือโรงเรียนที่ผมเรียนอยู่น่ะครับ ผมได้พยายามติดต่อแฟนผมอีกครั้งแต่ไม่ได้เลยแม้แต่ทาง Hi5 ก็ไม่ได้ และเหตุการณ์แห่งความเจ็บปวดที่เกิดกับตัวผมได้เกิดขึ้นเมื่อ 4 วันก่อน เมื่อผมสามารถติดต่อเทอได้ทาง Facebook ผมได้พูดคุยและรู้ว่าเทอมีคนใหม่แล้ว ความจริงผมอยากจะร้องไห้เลยด้วยซ้ำ แต่พอดีผมเล่นในร้านเกม เลยเก็บอาการไประบายที่บ้าน
    ผมได้นั่งร้องไห้หน้าคอมฯที่บ้านและถามใจตัวเองว่าทำไมมันเป็นแบบนี้ ความพยายามที่มากกว่า 2 ปี ผลตอบแทนคือความเสียใจหรอ ผมได้เปิดเพลงฟัง และผมก็คิดได้ด้วยเพลงๆ หนึ่งซึ่งผมชอบฟังมาก ชื่อเพลง แม้ชีพสลายมิได้รักคืน ของ sound of desolate ความหมายของเพลงสื่อถึง ผู้ที่ยอมเสียสละในความรัก แม้ว่าจะไม่ได้รักคืนมา ก็จะทำเพื่อให้คนที่เราเคยรักมีความสุขแม้ผลตอบแทนจะเป็นความเสียใจก็ตาม และวันนี้ผมกับเทอเป็นได้แค่ "เพื่อน" แต่ความหวังของผมแม้มันจะเหลือเพียงน้อยนิดก็ตาม ผมจะหวังต่อไปโดยไม่สนใจว่าผลตอบแทนที่ได้รับมาจะเป็นวามเจ็บปวดหรือความเสียใจ และบทความที่ผมเขียนขึ้นนี้ผมได้เขียนขึ้นมาจากใจ มันจะเป็นบทความสุดท้ายที่ผมจะเขียน และมันจะไม่มีครั้งที่ 2 อีก ความจริงผมอยากให้เทอคนนั้นรู้ว่า ชายผู้นี้ยอมสละได้ทุกสิ่งแม้กระทั่งความรักและชีวิตแม้ว่าผลที่ได้รับมาคือความเสียใจ แต่ก็จะขอดูแลเทอต่อไปแม้จะเป็นได้แค่ "เพื่อน" ก็ตาม

ขอบคุณที่นั่งอ่านนะครับ พอดีเป็นคนที่มักจะเขียนแบบยาวนะครับขออภัยถ้ามากเกิน

สิ่งที่ผมคิดได้นั้นแม้มันจะดูไร้สาระสำหรับบางคน แต่ถ้าได้เป็นแบบผมก็จะรู้เองว่ามันเป็นยังไง

สิ่งที่ผมมีในตอนนี้คือ "ความเสียสละ"

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ชีวิตต่อไป
    Avenged Sevenfold

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    อนาคตยังอีกไกล อายุยังน้อยอยู่ หาได้อีกเยอะ สู้ๆ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เล่าซะละเอียดเลยนะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ = =

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    อายุยังน้อย อย่าเพิ่งคิดมาก เรียนๆเ่ล่นๆไปเถอะ สนุกกับชีวิตให้มากๆ เพราะวัยนี้มันเป็นวัยที่มีความสุขมากๆนะ อย่าไปเครียดเรื่องความรักเลย

มีได้ แต่อย่าไปจริงจัง ผมเข้าใจเพราะผมก็ผ่านวัยนั้นมาก่อน ผมก็ไม่ได้แก่อะไรมากมายนะ แต่เรื่องความรักผมก็ผ่านมาพอสมควร สู้ๆละกันครับ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ไม่ตายก็หาใหม่ คติง่ายๆในชีวิตฉัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อายุยังน้อยครับ อย่าเพิ่งคิดมาก มีความสุขกับชีวิตวัยเด็กดีกว่านะครับ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    เข้าใจความรู้สึกดี มันเป็นอย่างไร โดนมา ใกล้เคียงกัน

แต่ "นาย" มีแค่ "ความฝัน"เดียวเหรอ ? "ความฝัน" อื่นๆ ยังมี . . ..

ทำตาม "ความฝัน" ซะสิ . . . ผู้หญิงยังไงก็ผ่านเข้ามาในชีวิตของเราอยู่ดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณ ทุกคนที่เข้ามาอ่านนะ ครับ ผมจะสู้ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    สิ่งที่ยากที่สุดของคนอกหัก คือ การตัดใจ ครับ...
    สำหรับคนที่บอกว่า "หาใหม่" นั่น ใช่ครับ มันคือสิ่งที่ควรทำ
    ผมเป็นคนนึงที่เข้าใจความรู้สึกของคุณ firstazor
    แต่มันจะมีประโยชน์อะไรในเมื่อคนที่เราชอบของเราเจอคนที่ดีกับเขา
    เราควรจะ "ดีใจด้วย" ด้วยซ้ำ เพราะ ถึงเราจะไม่ได้ทำให้เขามีควาสุขเอง
    เแต่ที่เขาเป็นอยู่... เขาก็มีความสุขอยู่แล้ว...

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    คอ Sodเหมือนกันเลย ลองฟัง คนเลวที่สมควรลืม ดู รับรองว่า(อาจจะ)โดนแต่เพราะแน่นอน

อยากคุณลองเล่าให้เธอฟังว่าคุณไปเผชิญโลกด้วยตัวคนเดียวดูอะครับ แม้มันจะไม่ทำให้เธอกลับมารัก แต่ก็เล่าเล่นๆดูครับ

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    เล่าซะเห็นภาพเลย