ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็เป็นเหมือนกันคัฟ งง มาก เสียหลายเเผ่นเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Blog Entries
    2
    แนะนำ ลงด้วย usb ง่าย ไม่ต้องเสีย แผ่น

Alaska, Hawii, Caribbean and Phuket thailand
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลองใช้ Nero ในการ burn ดูสิครับ น่าจะ เวิร์คนะ เพราะ ผมใช้อยู่ 100 เปอร์เซ็น ครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ใครที่ไรท์แผ่นแล้ว boot ไม่ได้ให้ทำตามนี้ครับ http://monavista.com/webboard/showthread.php?t=16690 ผมทำแล้วได้จริงๆ

ผมมาถามปัญหาของผมบ้าง....มีใครเป็นเหมือนผมมั๊ย Font ญี่ปุ่นเป็น สี่เหลี่ยม ??
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NumNum อ่านกระทู้
    ลองใช้ Nero ในการ burn ดูสิครับ น่าจะ เวิร์คนะ เพราะ ผมใช้อยู่ 100 เปอร์เซ็น ครับ

ลอง burn ดูแล้ว ได้ผมเหมือนเดิมครับ burn ด้วย ความเร็วแค่ 3X เองครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลงนานป่าวคับ มือไหม่คับ เเหะ ว่าอยู่เล่นเกมกระตุกงะ นึกว่าสเปคไม่พอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ใครที่ไรท์แผ่นแล้ว boot ไม่ได้ให้ทำตามนี้ครับ http://monavista.com/webboard/showthread.php?t=16690 ผมทำแล้วได้จริงๆ

ผมมาถามปัญหาของผมบ้าง....มีใครเป็นเหมือนผมมั๊ย Font ญี่ปุ่นเป็น สี่เหลี่ยม ??
    ขอบคุณครับ ผมทำยังไงก็ไม่ได้ครับ ถึงจะมี file boot ผมจึงลอง write ไฟล์อื่นเล่นๆ เช่นหนัง ผลก็คือ ไม่ได้

จึงลองหา ข้อมูล ปรากฏว่า Dell N4050 มันไม่สามารถ ไรท์แผ่น princo ได้นั่นเอง ซึ่งเป็นแผ่นเกรดคุณภาพต่ำ

เดี๋ยวผมจะลองหาแผ่นใหม่มาลองดูนะครับ ต้องได้แน่นอน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    เข้าไป Dive c จะมีตัว tak ดับเบิ้นคลิก แลัวเลือก remove

Alaska, Hawii, Caribbean and Phuket thailand
    กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanwat อ่านกระทู้
    ลอง burn ดูแล้ว ได้ผมเหมือนเดิมครับ burn ด้วย ความเร็วแค่ 3X เองครับ
    ตอน burn ต้องใช้ความเร็วต่ำสุดนะครับ เพราะหากปรับความเร็วในการ burn จะทำให้ ไฟล์ที่burn นั้น ไม่สมบูรณ์ หรือ เสียหายได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมทุกครั้งที่เปิดคอมมันจะให้ ACTIVATE WINDOW อะครับทั้งๆที่ทำแล้วจำนวนวันก็ลดลงเรื่อยๆพอเข้าไปเช็คใน my computer มันกลับขึ้นว่า already activate ? ตกลงยังไงกันแน่อะครับ

ใครแก้เป็นบอกหน่อยครับขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xackter อ่านกระทู้
    แนะนำ ลงด้วย usb ง่าย ไม่ต้องเสีย แผ่น

ลองทำแล้วมันก็ไม่ยอม boot อยู่ดีอะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงไงอะ ลองทั้งไลท์ใส่แผ่น และ ก็ usb ก็ไม่มีไร เกิดขึ้น

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ไรอิมเมจ รีสตาท บูดซีดี ฟอเเมตได c ลง win 7 game

ปล.ผมก็พึ่งลงเป้น!
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    28
    2 GB ไช่ได้ป่าวคับ เวลาเล่นเกมกระตุก งะเซง ท่าไม่ได้อด5555+

กล่าวขอบคุณ
    28
    ท่าลงไม่ล่ะพี่ เจ๊งป่าวคับ 555ฟแมตไดc
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    ไรอิมเมจ รีสตาท บูดซีดี ฟอเเมตได c ลง win 7 game

ปล.ผมก็พึ่งลงเป้น!

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bullyzero2011 อ่านกระทู้
    ท่าลงไม่ล่ะพี่ เจ๊งป่าวคับ 555ฟแมตไดc
    งง ค๊าบบบบ
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    28
    ลงไงอะพี่ผมก็งง นะมือไหม่ไช่win7 สอนผมหน่อย ตัวเก่าก็ 64 bitนะได้ป่าวงะ RAM2GBเองต้องฟอเเมตได Cด้วยหรอพี่ บอกผมหน่อยนะไม่จริงๆๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    งง ค๊าบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUN อ่านกระทู้
    ทำไมทุกครั้งที่เปิดคอมมันจะให้ ACTIVATE WINDOW อะครับทั้งๆที่ทำแล้วจำนวนวันก็ลดลงเรื่อยๆพอเข้าไปเช็คใน my computer มันกลับขึ้นว่า already activate ? ตกลงยังไงกันแน่อะครับ

ใครแก้เป็นบอกหน่อยครับขอบคุณครับ
    ต้องใช้โปรแกรมที่ทำให้ window 7 เป็นของแท้ครับ และสามารถ อัพเดทได้ ผมใช้อยู่ก็จะเป็น window loader ครับ
    ตามลิงค์นี้เลยครับ http://www.4shared.com/file/0i5ySklM..._-_By_Daz.html

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SUN

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ทำไมผมลงแล้วเล่นเกมส์กระตุกกว่าเดิมของเดิมใช้ XP Dark ram 4 g.(3.25)เล่นเกมส์ DriverSF ลื่นแต่พอลงตัวนี้แล้วกระตุกShiftหาย

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    ถ้าใครใส่แผ่นแล้ว แผ่นไม่บูต ให้ใจเย็น รอนานนิดนึง
    ไม่ต้องฟอร์แมตก็ได้

มันจะเป็นหน้าว่างๆที่เป็นรูปcrysisอะ ตรงนั้นแหละให้รอสักพักนึง เชื่อผม ลงได้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลงแล้ว แรงจริงครับ ไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น ไม่มีรูปมายืนยันด้วยสินะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ ใช้ดีๆมากๆ ที่คยใช้มา

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    กด Install เเล้วขึ้น reinstall using recommended settings
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kokore : 19th December 2011 เมื่อ 20:13
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ badoo อ่านกระทู้
    ไร้ลงแผ่น ความเร็วช้าสุด เสร็จแล้ว กดsetup มันก็มีแถบวิ่งๆ แล้วก็จบ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ลองdvdไป2แผ่นแล้วอะ
    ต่อจากนั้น restart แล้ว กด delete เพื่อเข้า ไปหาแผ่นในการ boot เริ่มติดตั้ง

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kokore อ่านกระทู้
    กด Install เเล้วขึ้น reinstall using recommended settings
    ใส่แผ่นไว้เลย แล้ว restart จากนั้น รีบกด delete เพื่อเข้าสู่เมนู เลือกแผ่น ในการ boot ...... เลือกแผ่น แล้วกด enter แล้ว ก็รอ แค่นั้นจบ ง่ายๆครับไม่ยาก
    ............เลือก install window 7 ..... ด้านล่างขวา มีคาว่า option อะไรสักอย่าง กดเข้าไป เลือกไดรฟ์ที่ต้องการติดตั้ง เพื่อทำการ format drive ก่อน
    ขั้นตอนนี้ดูให้ดีก่อนเดี๋ยวจะเลือกผิดไดรฟ์ หลังจาก format เสร็จ ก็ทำการติดตั้งตามขั้นตอนเลย ........ ง่ายๆแต่ได้คุณค่า

Tags for this Thread