ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

นักวิเคราะห์บอกว่าเหตุที่ Loot Box ยังมีอยู่ เป็นเพราะ “ผู้บริโภคโง่”

นักวิเคราะห์บอกว่าเหตุที่ Loot Box ยังมีอยู่ เป็นเพราะ “ผู้บริโภคโง่”

ในขณะที่หลายฝ่ายกำลังถกเถียงกันว่า loot box นั้นเป็นสิ่งที่สมควรมีอยู่ในวงการเกมหรือไม่ ล่าสุด ไมเคิล แพชเตอร์ นักวิเคราะห์หลัก

ทรัพย์จาก Wedbush ได้บอกกับ Video Game Bar Association ว่าเหตุที่ระบบนี้ยังอยู่จนถึงปัจจุบันนี้เป็นเพราะ “ผู้บริโภคโง่” ครับ

แพชเตอร์มองว่าการพยายามเข้าไปตรวจสอบว่า loot box เป็นการพนันหรือไม่ของหลายๆ ประเทศ อาจมีผลลัพธ์เกิดขึ้น 3 ทางคือ “ผู้จัดจำหน่ายจะยอมถอยและเอา loot box ออกไปจากเกม ซึ่งผม

คิดว่าเป็นผลลัพธ์ที่มีความเป็นไปได้ต่ำ หรือพวกเขาจะสู้ ซึ่งผมคิดว่าเป็นผลลัพธ์ที่มีความเป็นไปได้สูง หรือพวกเขาจะถอดเกมออกจากประเทศเหล่านั้นไปเลยและปล่อยให้ผู้บริโภคบ่นว่าอย่าง

ต่อเนื่อง ซึ่งผมคิดว่ามีความเป็นไปได้มากที่สุด”

แพชเตอร์อธิบายต่อว่าทำไมปัจจุบันถึงมีระบบ loot box อยู่แม้ว่าจะได้รับการคัดค้านจากคนเล่นเกมบางส่วน

“ทำไมถึงมี loot box น่ะเหรอ เพราะผู้บริโภคโง่ไงล่ะ พวกเขาใช้จ่ายเงินหลายพันดอลลาร์ เพื่อพยายามเอาสิ่งที่ยากจะได้มา ถ้าคุณเอามันไปขายในราคา $500 พวกเขาจะไม่ยอมซื้อ ผมหมายถึง

ผมคิดว่าวิธีแก้ปัญหาของจีน ที่เปิดเผยอัตราการได้ของไอเท็มแต่ละชิ้น เป็นวิธีที่ถูกต้อง ของชิ้นนี้มีโอกาส 1 ใน 250 จาก loot box หรือสามารถซื้อได้ในราคา $250 จากนั้นคนจะเริ่มตระหนักได้

ฉันต้องซื้อกล่อง 250 กล่องในราคา $600 เพื่อเอาของชิ้นนี้เนี่ยนะ แล้วพวกเขาก็จะซื้อมัน”

CREDIT BY 4GAMERTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    สกินมันล่อใจ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    รู้สึกเห็นด้วย

ตราบเท่าที่ยังมีคนซื้อ คนทำเกมมันก็กล้าทำออกมาขายน่ะแหละ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    โง่มันก็แรงไป ผมว่าอยู่ที่ความพอใจและกำลังทรัพย์มากกว่า
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: