ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746

Exclamation 7 เรื่องเล่าสุดสยองในทุกโรงเรียนญี่ปุ่น..

ดึกแล้ว ก่อนนอนก็หาอะไรอ่าน จะได้ทำให้หลับได้สบาย.
    .
    .
    .
    1.สนามรบคือสนามโรงเรียน!ยามกลางวันมันก็เป็นสนามหญ้าหน้าโรงเรียนกว้างๆสำหรับเข้าแถวเคารพธงชาติแต่ตกดึกประมาณเที่ยงคืนมักจะมีคนพบเหล่ากองทัพซามูไรกำลังพุ่งรบกันอยู่อย่างน่ากลัว บ้างหัวขาดแขนขาดเนื้อตัวเต็มไปด้วนเลือดแต่ก็ไม่รู้วันแพ้ชนะกันสักทีว่ากันว่าที่นี่สมัยก่อนเป็นสนามรบเก่าซึ่งยังไม่มีการสวดส่งวิญญาณ...

2.วิญญาณฮานาโกะในห้องน้ำ เห็นเขาเล่าว่าเดิมเป็นเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง อยู่รงเรียนประถม แล้วเกิดไฟไหม้ เธอเลยไปหลบในห้องน้ำด้วยความเป็นเด็ก แล้วพอไฟมาใกล้เข้า เธอเลยคิดจะออกจากตรงนั้น เพื่อหนี แต่ประตูห้องน้ำเกิดเปิดไม่ออก เลยถูกไฟครอกตายในนั้น จากนั้นมีคนพบเธอไปที่ห้องน้ำในทุกๆโรงเรียน ในญี่ปุ่นบ่อยๆ ซึ่งเด็กส่วนใหญ่จะชอบลองของกับตำนานนี้ซะด้วยซิ โดนรูปแบบจะมีต่างไปตามเรื่องเล่า คือ

1 ถ้าไปเข้าห้องน้ำที่อาคารเรียนเก่าหลังโรงเรียนตอน 5 โมงเย็นเป็นต้นไปมักจะได้ยินเสียงเด็กผู้หญิงร้องไห้ทรมานว่า เปิดไม่ออก เปิดไม่ออก...ดังมาจากห้องน้ำสุดท้านทางขวามือและถ้าผู้ใดบังเอิญสงสัยไปเปิดประตูให้ก็จะพบกับฮานาโกะจังสมใจหมาย!!!
    2 ถ้าไปห้องน้ำห้องที่3 ไม่ก็ห้องในสุด เคาะประตู 3 ครั้ง แล้วพูดว่า "ฮานาโกะซังอยู่ไหม " หรือไม่ก็ "ฮานาโกะซังมาเล่นกันเถอะ" สามครั้ง แล้วเปิดประตู หากพบเด็กผู้หญิง กระโปรงแดงในนั้นละก็ นั้นแหละ

3.รอยคราบที่ดูคล้ายหน้าคน(อาถรรพ์ยามิโกะซัง)เรื่องนี้คล้ายๆกับฮานาโกะที่เล่ามาแต่น่ากลัวกว่ามากว่ากันว่าถ้าใครไปเข้าห้องน้ำหญิงที่อาคารเรียนเก่าชั้นบนสุดจะเห็นรอยคราบที่ดูคล้ายใบหน้าคนอญุ่ในโถส้วมห้องน้ำที่ 2แม้ภารโรงจะลบทำความสะอาดไปกี่ครั้งแต่มันก็กลับเปลื้อนขึ้นมาใหม่อย่างหาสาเหตุไม่ได้ ว่ากันว่าถ้าไปร้องเรียกตามลำพังว่า ยามิโกะซังตื่นเถิดยามิโกะซังตื่นเถิด... ทันใดจะมีเสียงเคาะประตูห้องน้ำทุกห้องดังพร้อมกันปัง ปัง ปัง ปัง !!!! และจะมีมือโผล่ออกมาจากโถส้วมลากเอาตัวลงไปในนั้น

4.บันไดสยอง 13 ขั้น ถ้ามีใครย่างกรายเข้าไปที่อาคารร้างเก่าและก่อนที่จะถึงดาดฟ้าชั้นบนสุด มักจะมีเรื่องเล่าอยู่เสมอว่า บันไดนั้นมี12 ขั้น แต่ตกดึกทุกๆคืนมันจะกลับกลับเป็น 13 ขั้นอย่างน่าพิศวงและถ้ามีใครไปเหยียบขั้นที่ 13 ที่ว่าก็จะถูกผีเอาตัวไป....(ว่ากันว่าเลข13 เป็นเลขอัปมงคลที่มักจะถูกเกลียด)

5.รูปปั้นหินมิโนมิยะคินจิโร่ที่หน้าโรงเรียน มีรูปปั้นหินรูปคนสมัยก่อนซึ่งแบกฟืนไว้ข้างหลังและกำลังก้มหน้าก้มตาอ่านหนังสืออยู่ รูปปั้นที่ว่าชื่อมิโนมิยะคินจิโร่ซึ่งเป็นตำนานโด่งดังสมัยก่อน แต่พอตกดึเราปปั้นนี้จะขยับเองได้และออกมาวิ่งไปตามสนามโรงเรียนยามค่ำคืนทุกๆวัน

6.ต้นคาเมเลียสีเลือด มีต้นคาเมเลียอายุนับร้อยปีตั้งตระหง่านอยู่ที่สวนท้ายโรงเรียนแต่พอถึงวันที่ 15 มิถุนายนของทุกปีใบสีเขียวสดของต้นนี้จะกลับกลายเป็นสีแดงคล้ายเลือดสดๆทั่วลำต้นมีตำนานเล่าว่าเมื่อสมัยสงครามโลกมีองค์หญิงคนหนึ่งถูกจับเป็นเชลยศึกเธอถูกทรมานอยู่ต่างๆนาๆให้บอกความลับของตระกูลตัวเอง แต่เธอกลับไม่ปริปากพูดและในที่สุดวันที่ 15 มิถุนายนเธอก็ถูกสังหารแล้วนำศพมาฝังไว้ใต้ต้นไม้นี้

7.วิญญาณในลู่ว่ายที่ 4 ที่สระว่ายน้ำเก่าของโรงเรียนมีเรื่องเล่าว่าเคยมีเด็กตัวแทนนักว่ายน้ำของโรงเรียนคนหนึ่งที่มีชื่อเสียงโด่งดังแต่โชคร้ายที่เขาเกิดประสปอุบัติเหตุเสียชีวิตก่อนที่จะมาถึงในการแข่งขันรอบสุดท้าน ตั้งแต่นั้นมาตกดึกที่สระว่ายน้ำลู่ที่4จะมีวิญญาณของเขาปรากฏให้เห็นที่ตรงฝั่งของลู่ว่ายและถ้าใครบังเอิญลงไปว่ายทั้งๆที่ไม่รู้ก็จะถูกผีดึงขาจมน้ำไป
    ...
    .
    .
    ฝันดีครับ
    .
    .
    ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

ที่มา ilovekamikaze.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sillyfools43 : 19th October 2011 เมื่อ 23:49

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    น่าจะมี ภาพปลากรอบ ด้วย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August อ่านกระทู้
    ประกอบ ครับ ไม่ใช้ ปลากรอบ = = หรือเล่นมุขครับ =w=

ไม่อยากอ่านครับ กลัว = =

แต่ก็อ่านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LookPhet : 19th October 2011 เมื่อ 23:36

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เข้าใจคิดมากที่เอามาให้อ่านช่วงดึกๆ.....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August อ่านกระทู้
    ภาพปลากรอบ 5 5 5 LOL
    Lionel Messi

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    มันเป็นมุขคับผม - -*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอะ!! คุ้นๆ เหมือนในหนังสือเลยอ่ะครับ แต่จำชื่อหนังสือไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ผมไม่รู้ ผมฮา ภาพ ปลากรอบ ฮ่าๆๆๆ

พี่แกเล่นมุขปะวะเนี่ย ฮ๋าๆๆๆๆๆ
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    1,080
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ฮาภาพปลากรอบค่ะ โอ้ยย ไม่ไหวแล้ว
    ฮาอยู่คนเดียว 555555555
    ท้องแข็งแล้วว โอ้ยยย \T[]T/

---------------

เรื่องหลอนจริงค่ะ อ่านเสร็จแล้วตุ้มๆต่ิอมๆ
    แต่พอมาเจอภาพปลากรอบแล้วมันก็หายไปเลย - -
    --I Need-- Still Funny --I Want--
    ลั๊น ลา ลั๊นๆลา ล่ะๆ ลั๊นๆ ลา ล่ััะ~

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ่านจนเข้ากระโหลกแล้ว = = ไม่เป็นไร มู้นี้ผมฮา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoodDreamMyBlue อ่านกระทู้
    ฮาภาพปลากรอบค่ะ โอ้ยย ไม่ไหวแล้ว
    ฮาอยู่คนเดียว 555555555
    ท้องแข็งแล้วว โอ้ยยย \T[]T/

---------------
    รั่วจริงๆนะเธอ 5555+ ประกอบ ปลากรอบ -*-
    เรื่องหลอนจริงค่ะ อ่านเสร็จแล้วตุ้มๆต่ิอมๆ
    แต่พอมาเจอภาพปลากรอบแล้วมันก็หายไปเลย - -
    รั่วจริงๆนะเธอ ประกอบ สงสัยกินปลากรอบมาสินะ

หิว...

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 966
    มันมาจากเรื่อง นูเบ มืออสูรล่าปีศาจ นิครับ

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    จะมาจากไหนก็ช่างครับเพราะเราอยู่ประเทศไหยไม่ใช้ญี่ปุ่น

อ่านเพื่อความบันเทิงครับ555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้ ผมฮา ภาพ ปลากรอบ ฮ่าๆๆๆ

พี่แกเล่นมุขปะวะเนี่ย ฮ๋าๆๆๆๆๆ
    ผมไม่เก็ทอะ บอกมั้งดิ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เหอ นูเบ สมัยเดกๆเลย โคตรมันส์

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ขอบคุณครับ -*-

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ''ปลากรอบ''
    SUCK JKG !!!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    หิวปลากรอบจัง อิอิ

เรื่องเล่าน่ากลัวมากครับ
    โอ้ปลาไหล~~!

กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    อ่านแล้วนึกถึงที่โรงเรียนผมเลยคับ หลอนๆๆๆๆ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อ่านของ จขกท.ก็หลอนๆนะ มาเจอปลากรอบทีฮาหายหลอนเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 331
    นึกถึงนูเบเลย
    ถ้าชอบก็ช่วยกันกด"กล่าวขอบคุณ"กันหน่อยนะครับ มันคือกำลังใจ~!

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    อ่านเเล้ว น่ากลัวดีคะทำให้นึกถึงการ์ตูนหลายๆเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไม่เก็ทมุขปลากรอบอะ - -