ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

ทีมพัฒนา RESIDENT EVIL 2 REMAKE ย้ำชัด นี่คือเกม SURVIVAL HORROR ไม่ใช่ SHOOTER

ทีมพัฒนา RESIDENT EVIL 2 REMAKE ย้ำชัด นี่คือเกม SURVIVAL HORROR ไม่ใช่ SHOOTER

จะมาหวังยิงให้หมดนี่เลิกคิดไปได้เลย

นับเป็นการรอคอยที่ค่อนข้างทรมานใจพอดูสำหรับเกม Resident Evil 2 Remake ที่เหล่าเกมเมอร์ต้องรอคอยจนกว่าจะต้นปีหน้าถึงจะได้สัมผัสกัน แต่เราก็ยังมีข้อมูลต่อเนื่อง

ของเกมนี้มาอัพเดตกันอย่างสม่ำเสมอ ล่าสุดนี้ทีมงานผู้สร้างของเกมก็ยืนยันหนักแน่นแล้วว่า
    Resident Evil ในภาคนี้คือ Survival Horror ไม่ใช่เกมแนว Shooter แน่นอน

โดยจากบทสัมภาษณ์คุณ
    Yoshiaki Hirabayashi และคุณ Tsuyoshi Kanda สองโปรดิวเซอร์ของเกมภาคนี้ในเวปไซด์ Gameinformer เมื่อไม่นานมานี้ ได้อธิบายถึงเหตุผลในการเลือกใช้

มุมกล้องแบบข้ามหัวไหล่เอาไว้ว่า ในช่วงแรกพวกเขาได้หารือกันว่าจะใช้มุมกล้องในเกมแบบไหนดี ระหว่างแบบมุมมองบุคคลที่หนึ่ง หรือแบบภาคดั้งเดิม
    ซึ่งหลังจากหารือกันแล้วพวกเขาเลือกมุม

กล้องแบบมองข้ามหัวไหล่เหมือนในภาค 4 เพื่อที่จะให้ผู้เล่นได้สัมผัสกับประสบการณ์ในการเล่นที่ดีที่สุด
    ซึ่งพวกเขาก็ปรับให้ตัวเกมมีความเร็วที่ช้าลง และเน้นไปที่การจัดการทรัพยากร กับการต่อ

สู้เพื่อเอาตัวรอด พร้อมกับย้ำชัดว่านี่คือเกม
    Survival Horror ในมุมมองแบบข้ามหัวไหล่ ไม่ใช่เกมเดินหน้ายิงแน่นอน

และคุณ
    Hirabayashi ก็ได้เน้นย้ำในเรื่องนี้ไว้ดังนี้ครับ

“คุณอาจจะเห็นว่า RESIDENT EVIL 4 คือ ส่วนผสมของเกมแบบมุมมองข้ามหัวไหล่ ที่มีส่วนผสมของเกมเดินหน้ายิงมากเสียหน่อย และมันก็เป็นแบบนั้น กับภาคถัดๆมา แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่า

RE 2: REMAKE จะเป็นเกมเดินหน้ายิงในรูปแบบนั้นเพราะมันเป็นมุมมองแบบเดียวกัน ซึ่งเราต้องขออธิบายให้ชัดๆไปเลยว่า เรายังให้ผู้เล่นได้แยกความเคยชินออกไปก่อนว่ามุมมองแบบข้ามหัวไหล่

นั้นไม่ใช่สิ่งเป็นหนึ่งเดียวกับเกมเดินหน้ายิง และ RESIDENT EVIL 2 REMAKE คือเกม SURVIVAL HORROR ในมุมมองแบบข้ามหัวไหล่ ซึ่งนี่ถือเป็นปรากฏหารณ์ใหม่ของซีรีส์นี้เลยทีเดียวครับ”

Resident Evil 2: Remake วางจำหน่ายในวันที่ 29 มกราคม 2019 บน PS4, Xbox One และ PC ครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    กรี๊ดดดดด ตื่นเต้น ๆ งานดีหมดทุกอย่างเลย ยกเว้น หน้าลีออน เอิ่ม นางจะดูสาวไปไหน ขอหน้าเท่ ๆ แมน ๆ เตะบอลกันแบบภาคเก่า ๆ ไม่ได้รึ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    กรี๊ดดดดด ตื่นเต้น ๆ งานดีหมดทุกอย่างเลย ยกเว้น หน้าลีออน เอิ่ม นางจะดูสาวไปไหน ขอหน้าเท่ ๆ แมน ๆ เตะบอลกันแบบภาคเก่า ๆ ไม่ได้รึ
    แต่ไปส่อง IG ที่เค้ามาเป็นโมเดลให้แล้ว จะบอกว่าแต่ละคนเป็นนายแบบ - นางแบบ เลยนะครับ โดยเฉพาะน้องแคลร์นี่ ต่างจากในเกมมากมาย หลังจากที่ผมติเรื่องริมฝีปากหนาไปนิด 555+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AsuraN70 อ่านกระทู้
    แต่ไปส่อง IG ที่เค้ามาเป็นโมเดลให้แล้ว จะบอกว่าแต่ละคนเป็นนายแบบ - นางแบบ เลยนะครับ โดยเฉพาะน้องแคลร์นี่ ต่างจากในเกมมากมาย หลังจากที่ผมติเรื่องริมฝีปากหนาไปนิด 555+
    ขอ IG ส่องบ้างได้เปล่าฮะ =. .=

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ แคปหมู อยู่ในช่วงกำลังเปลี่ยนแปลงใหญ่ เพราะฉะนั้นทีมงานพยายามจะทำโมเดลตัวละครให้ดูมีชีวิตและสมจริงให้มากที่สุด โดยอิงจากใบหน้าคนจริงๆครับ อาจจะดูไม่ชินสำหรับแฟนบอยซีรี่ส์นี้และซีรี่ส์อื่นๆ แต่ก็สักพักแหละครับเดี๋ยก็ชิน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krisana อ่านกระทู้
    ขอ IG ส่องบ้างได้เปล่าฮะ =. .=
    ตามเพจ Thai Biohazard ใน Facebook ได้เลยฮะ เพจนี้บอกทุกคนเลย

ที่มา https://www.facebook.com/ThBiohazard...Xm-ir8&fref=nf

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: