อยากรู้ว่าคอมช้าได้เพราะอะไรบ้างครับ ?
โหลดเกมส์เถื่อนนี้ มีผลทำให้คอมช้ารึเปล่า ?
มีเกมส์เถื่อนอยู่ในเครื่องนี้ทำให้คอมช้ามั้ยครับ ?
เกมส์จากเว็บ Jokergameth มีไวรัสรึเปล่าครับ ?
แต่ละท่านที่ผมโหลดมา ผมก็มั่นใจว่าไม่มีไวรัส
แล้วก็ไม่สแกนไวรัสด้วย ผมไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมสแกนไวรัสใดๆเลยทั้งสิ้นครับ
เพราะคิดว่ามันนั้นแหละคือตัวที่ทำให้คอมช้า ผมก็เลยใช้ตัวสแกนไวรัสของเครื่อง
ผมใช้ WIN 10 หนะ
นี้คือสิ่งที่ โปรแกรมสแกนไวรัสพบเจอคือ
49360 ไฟล์ที่ถูกสแกน
0 ไฟล์ที่เป็นภัยคุกคาม

ซึ่งมันไม่มีเลยครับ ?

หรือเพราะเพื่อนผมเขาอคติกับคนที่โหลดเถื่อนครับ เขาเลยโยนความผิดให้การที่ผมโหลดเถื่อน ?