ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

นี่มันกับดัก!!? EA ใจปั้มหั่นราคาเกม The Sims 3 บน Steam ลดกระหน่ำสูงสุด 85%

นี่มันกับดัก!!? EA ใจปั้มหั่นราคาเกม The Sims 3 บน Steam ลดกระหน่ำสูงสุด 85%

ดักแก่กันได้อีกสำหรับเกมที่ผมเชื่อว่าหลายๆ คนต้องได้จับมาเล่นผ่านมือกันมาบ้างกับเกมจำลองการวางแผนการใช้ชีวิตที่ชื่อว่า "The Sims"ตัวเกมทำให้เราได้ฝึกกับการจำลองการใช้ชีวิตจริง

ไม่ว่าจะเป็นการกินนอนทำงาน หรือแม้กระทั่งแต่งงานมีลูกก็ยังทำได้ ปัจจุบันเกมนี้ถูกพัฒนาโดยค่ายจอมโหดอย่าง
    Electronic Arts [EA] ที่มีผลงานให้พวกเราคุ้นหน้าคุ้นตากันเป็นอย่างดี

อาทิเช่น ซีรีย์ Battlefield และ ซีรีย์ The Sims ที่ทำออกมาให้แฟนๆ ได้เล่นหลายภาคมาก ล่าสุดทางตัวเกม The Sims 3 ที่ตอนนี้จัดโปรดมชั่นดีๆ ให้แฟนๆ ได้ซื้อเก็บเอาไว้
    โดยอีเว้นท์นี้

ลดราคาตัวเกมเนื้อหาหลักสูงถึง 85%

โดยตัวเกม The Sims 3 ที่ลดราคาในครั้งนี้ เป็นเวอร์ชั่น PC [Steam] ซึ่งลดราคา 85% เฉพาะเวอร์ชั่นตัวเกมหลักเท่านั้น จากเดิมราคาอยู่ที่ราวๆ 440 บาท ตอนนี้ลดเหลือ

เพียงแค่ 66 บาท
    โดยจะลดราคาตั้งแต่วันนี้ไปจนถึงวันที่ 31 กรกฏาคมนี้ ฟังดูมันเหมือนจะดีนะ แต่ทว่าบรรดาเกมเมอร์ที่กำลังจะซื้อเกมนี้ถึงกับคิ้วกระตุกเหมือนบ่งบอกเป็นลางว่า "เดี๋ยว

นะ...นี่มันกับดักชัดๆ!!!"
    สำหรับซีรี่ย์ The Sims 3 ถูกยกให้เป็นหนึ่งในซีรี่ย์นี้ ที่มีเนื้อหาเสริม [DLC] มากที่สุด ลองดูรายชื่อด้านล่างนี่สิครับ ราคารวมแล้วพอๆ กับการ์ดจอระดับกลาง 1 ตัว

เลยทีเดียว แถมถ้าจะซื้อตัวเกมหลักอย่างเดียวแทบจะไม่มีฟีเจอร์อะไรหลักๆ เลย แล้วผมก็เชื่อว่าถ้าใครที่ซื้อไปแล้ว เล่นติดใจไม่วายต้องซื้อเนื้อหาเสริม [DLC] อยู่ดี อันนี้ก็อยู่ที่เพื่อนๆ แล้วละ

ครับว่าสรุปจะซื้อเก็บไว้ดีรึเปล่าน้า

"เกมบ้าอะไรมีเนื้อหาเสริม [DLC] เยอะขนาดนี้ ราคารวมกันพอๆ เงินเดือน 1 เดือนเลย"

CREDIT BY PLAYULTI

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ไม่ได้เล่นเกมตระกูลนี้... นานแล้ววว
    ภาค 1 ติดงอมแงมเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เกมหลักราคาหลัก สิบ dlc ราคาหลักหมื่น 5555+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมว่ากับดักคือ มันจะมัดแพ๊คแล้วแจกฟรีเหมือนภาค 2 ราคาถูกยังไม่หักเท่าแจกฟรี

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อย่าโดนหลอกนะ DLC ไม่ลด เหมือนซื้อเดโมมาเล่น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: