ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Capcom เผยสาเหตุที่ Monster Hunter World ใช้งาน CPU ค่อนข้างหนัก

Capcom เผยสาเหตุที่ Monster Hunter World ใช้งาน CPU ค่อนข้างหนัก

สาวกล่าแย้บน PC อาจจะต้องลงทุนในส่วนของ CPU มากเสียหน่อย

หลังจากที่เราได้เห็นการทำสอบกราฟฟิก และประสิทธิภาพของ Monster hunter World บนระบบ PC ไปแล้วพอสมควร ทั้งการทดสอบความลื่นที่ความละเอียด 2K และ

ภาพกราฟฟิกในแบบ Low Setting แต่สิ่งที่ยังคาใจผู้เล่นส่วนใหญ่ก็คือ ตัวเกมจะกินทรัพยากรเครื่องใน
    ส่วนของ CPU มากจนเกินจำเป็นหรือเปล่า ซึ่งทาง Capcom ก้ได้

เฉยคำตอบนี้ให้ทุกคนได้ทราบกันแล้วครับ

โดยใน Forum ของเวปไซด์
    ResetEra ที่เป็นที่เดียวกับที่มีเหล่าผู้ทดสอบเกมนำผลการทดสอบมาลงเอาไว้ โดยในกระทู้ดังกล่าวนั้น ได้มีตัวแทนจาก Capcom คือคุณ William

Yagi-Bacon รองประธารฝ่าย Digital Platform
    และการตลาดได้ออกมาอธิบายถึงสาเหตุที่ตัวเกม Monster Hunter World ต้องใช้ทรัพยากรของ CPU มากเป็นพิเศษไว้ดังนี้ครับ

“เพื่อไม่ให้ตัวเกมมีการโหลดข้อมูลบ่อยจนเกินไป ระหว่างการเล่น เกม MHW จะโหลดฉากทั้งฉากขึ้นไปที่หน่วยความจำ และในขณะที่ตัวเกมกำลังจัดการข้อมูลขึ้นไป บนหน่วยความจำนั้น จะมีการ

ดึงข้อมูลการตอบสนองของสัตว์ประหลาดในเกม ค่าพลังต่างๆ สภาพแวดล้อม และวัตถุที่เปลี่ยนแปลงไป และอื่นๆอีกมากมาย ที่ต้องคำนวนในช่วงเวลานั้นพร้อมกัน ซึ่งบางอย่างคุณอาจจะคิดว่าไม่

ได้ใช้งาน CPU ในการคำนวน แต่นั้นเป็นการสนับสนุนให้ GPU ทำงานได้ดีขึ้น”

“และตัวเอนจิ้น MT FRAMEWORK เองก็มีอายุมากพอสมควรแล้ว มันได้ทำหน้าที่ของมันอย่างเต็มที่ เพื่อให้การทำงานของ CPU ถูกจัดการอย่างเหมาะสมด้วย จำนวน CORE และ THREADS

ที่มีของ CPU ซึ่งตัวเอนจิ้นถูกออกแบบมาเพื่อใช้งานใน CPU ที่มีสถาปัตยกรรมแบบ X86 มันปรับแต่งขนาดได้มากและทำงานได้คล่องแคล่ว โดยที่ไม่จำกัดว่าจะทำงานบน PC หรือเครื่องคอน

โซล แม้มันจะเป็นเอนจิ้นที่ใช้สถาปัตยกรรมแบบ X86 ก็ตาม”

ได้เห็นแบบนี้แล้ว ใครที่ CPU เป็นรุ่นเล็กๆ ก็อาจจะเหนื่อยสักหน่อยครับ แต่ถ้าใครพร้อม สเปคเครื่องผ่านขั้นต่ำมาได้ ก็น่าจะเบา

ใจกันได้ และสำหรับใครที่ยังลังเลว่าสเปคขนาดไหนจะเล่นเกมนี้ได้บ้าง สามารถอ่านบทความการจัดเสปคของเกมนี้ได้ ที่นี้ ครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    เสียเงินวนไป

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    หวังว่าผมคงผ่านขั้นแนะนำได้นะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ไม่ซื้อครับ ไม่ใช่เเนว เกมที่เฟรตฟอร์มมาจาก PS4 มาลง PC ผมว่าบัคเยอะเเน่นอน เเก้ไขกันยับ
    มีอาการหลุดบ้าง เซิร์ฟเวอร์ไม่เสถียร เล่นในคอมเเล้วรู้สึกแปลกๆเเน่
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ตีพุงรอเลยครับ

Intel Core I5 8400 2.80Ghz Turbo 4.00Ghz RAM 16GB BUS 2400 Nvidia Geforce GTX 1050 TI 4GB SSD M.2 120 GB WD Green HDD 1 TB WD Black

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: