ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เป็นอะไรที่เฮงซวย มาก เพื่อนบอกข่าวมานี่ขึ้นเลย
    สั่งจองไปตั้งแต่วันแรกๆที่ Zest นั่งเฝ้ารอวันที่มันออกมาตั้งหลายเดือนด้วยความอยากเล่นมาก แต่จบด้วยคืนตังแค่ 799น่ะหรอ ถ้าจะไปซื้อใหม่มันตั้ง 1499 แค่แบบธรรมดา แล้วของ Limited ก็อด
    คนซื้อมันต้องมารับกรรมแบบนี้น่ะมันถูกแล้วหรอ มีเรื่องมาตั้งแต่ตอน EA ขึ้นราคาเกม ซาลุซี่ยังมีหน้ามาเก็บเพิ่ม 300เพื่อของ limited แล้วก็มาเลิกสัญญาอีก ผู้บริโภคมันก็รับความซวยไปเต็มๆน่ะหรอ
    เฮ้อ เซง

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ส่วนตัวคิดว่า 25 นี้คงไม่ได้เกมส์กล่องกันละ...เพราะกว่าจะเจราจาได้คงนาน แถมยังไม่รู้ว่าจะออกหน้าไหนอีกต่างหาก 1.ได้สิทธิ์คืน 2.ไม่ได้สิทธิ์ เพราะที่ผมโทรคุยกะลีดเดอร์ของ ซาลูซี่ก็ยังบอกไม่ได้ว่าจะออกมาแบบไหน แต่กว่า 90% คงไม่ได้สิทธิ์แล้ว...ว่าแต่เจ้าไหนกล้าที่จะหยิบเผือกร้อนๆ หัวนี้ นาม EA มาจำหน่ายในไทยนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    Electronic Arts (EA) Singapore That is correct. Saluzi is currently refunding all pre-orders for BF3. However, you could pre-order from the TH Origin Online Store if you are getting the PC version.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สรุปมีใครพอจะบอกผมได้มั๊ยว่า เขายกเลิกสัญญาทำไม

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    จะรู้มั้ยเนี่ยว่าจะคืนเงินเมื่อไหร่ สั่งกับ Zest ไป หรือ Zest จะซื้อของนอกมาขายให้

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เหอะๆ ไม่น่าเชื่อ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ส่วนตัวคิดว่า 25 นี้คงไม่ได้เกมส์กล่องกันละ...เพราะกว่าจะเจราจาได้คงนาน แถมยังไม่รู้ว่าจะออกหน้าไหนอีกต่างหาก 1.ได้สิทธิ์คืน 2.ไม่ได้สิทธิ์ เพราะที่ผมโทรคุยกะลีดเดอร์ของ ซาลูซี่ก็ยังบอกไม่ได้ว่าจะออกมาแบบไหน แต่กว่า 90% คงไม่ได้สิทธิ์แล้ว...ว่าแต่เจ้าไหนกล้าที่จะหยิบเผือกร้อนๆ หัวนี้ นาม EA มาจำหน่ายในไทยนะ
    มีหลายเจ้าเลยครับ ที่จ้องจะแย่งกันอยู่ตอนนี้ ไม่ว่าจะ C2 newera sicom หรือ everything เอง ตอนนี้รอคดีความ ถ้าถ้าซาลูซี่แพ้ ก็ถึงคิวของบริษัทเหล่านี้ แต่ว่ากันตามถูกผิดเท่าที่เห็นตอนนี้ ซาลูซี่แพ้อยุ่แล้ว ทั้งโกงทั้งโกหกลูกค้าโดยเอา EA มาอ้าง เอาแค่ที่ สคบ นัดใกล่เกลี่ย ซาลูซี่ยังเบี้ยวไม่กล้าไป

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ที่เป็นแบบนี้ไม่ต้องโทษใครหรอกครับไม่ว่าจะ EA หรือ Saluzi ควรโทษตัวเองกันมากกว่าเพราะเมื่อก่อนคิดกันแต่ว่าแผ่นแท้แพงบ้างอะไรบ้างแล้วก็ซื้อก๊อปปี้ ซื้อของเถื่อนกัน แล้วใครเขาอยากจะเข้ามาเปิดตลาดในไทยหละจริงไหม ถ้า EA Thai ไม่เจ๊งเพราะแผ่นก๊อปปัญหานี้คงไม่เกิดขึ้นหรอกครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมว่า น่าสงสาร Saluzi มากกว่านะ
    ถ้าไม่มีเขาเราจะมีเกม EA ถูกๆ มาให้เล่นไหม
    เรื่องจ่าย 300 ล่ะก็ เราจองไป 799 ใช่ไหม แล้ว EA ขึ้นราคามา 1499 ทั่วโลกใช่ไหม
    แล้วถ้าเราไม่จ่ายให้เขาเพิ่ม 300 แล้ว Saluzi มันจะจ่ายให้เองเลยหรอ ลองคิดดูนะ คนทั้งประเทศ ตีไป 1 แสนคนไทย เอามาคูณ 300 สิ ได้เท่าไร Saluzi ต้องเอาไปจ่ายเท่านั้น
    ทำไมไม่คิดในทางกลับกันเรานั้นล่ะเห็นแก่ตัวเอง อ้างว่าจ่ายไป 799 ราคานี้มันแบบชุด ธรรมดานะครับ 1299 นี่ชุด ลิมินเต็ด แต่เพิ่มมาอีก 200 เป็น 1499
    แล้วเรื่องที่ ยกเลิกสัญญากับ Saluzi อันนี้ผมว่าเกิดจากปัญหาส่วนตัวกันมากกว่า ไม่เกียวเรื่อง BF3 หรอก
    แต่ที่ิคิดอยู่ตอนนี้คือ Saluzi ไม่มีเงินจ่าย EA มากกว่า เรื่องเก็บเงิน 300 นี่ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อ่านมาตั้งแต่ เมื่อคืน นี้น่าจะเป็นสาเหตุ ที่ยกเลิกสัญญา "และที่สำคัญทาง EA ให้ยกเลิกยอดจองราคา 799 สำหรับ BATTLEFIELD 3 "
    แต่อยากรู้ว่า ใครเป็นคนกำหนด ราคา 799 ซาลูซี่ หรือ EA
    ผมเองก็ เป็นคนที่จอง ช่วง 799 เหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ใครได้ข้อสรุปจาก zest แล้วบ้างครับ ผมสั่งจากร้านนี้ไปอะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เขาว่ายังแล้วบ้างครับ จะคืนเงินให้หรือหาแผ่นมาให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผม ตัด สิน ใจ ไป แล้ว จะ สั่ง ใน Origin แล้ว กล่อง สั่ง จาก นอก เข้า มา เอา อยาก ได้ กล่อง ไม่ ใช่ ไร เรื่อง ของ เรื่อง ที่ เครียด เนี่ย แต่ ก็ นะ รอ ดู จะ ได้ ตัง คืน เมื่อ ไหร่ ??

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    บอก ควรอุดหนุน ของแท้ แต่ดันไม่ให้เราอุดหนุนของแท้ ซะงั้น
    สลด ชีวิต

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    กำ ตอนแรกผมจะเอา Origin แหละ แต่ผมอยากได้กล่องเกมส์ด้วยจึงเลือก Saluzi แต่ไหงถึงรีบยกเลิกหว่า 555 แย่ว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ถ้าจะเอาตังคืน 10 เท่า ผมไม่ยอม... แต่ถ้าได้จริงๆเอาไปซื้อ Rocksmith กับ L.A. Noire ดีกว่า..... เพราะ 2 เกมนี้วางแผนจะซื้ออยู่..

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    แย่เลยคนที่สั่งไป

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมละคนนึงแล้วตอนนี้ได้แผ่นก็แล้วไปแต่ถ้าดีอยากได้ตังมากกว่าถ้าได้ตังคืนตอนนี้มีตังซื้อการ์ดจอใหม่แล้ว ตอนสั่งรีบร้อนไม่คิดว่ามันจะเล่นแล้วแลคขนาดนี้ เห้อ เซ็ง
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64

เมื่อเที่งๆเข้าไปอ่านในที่แสดงความคิดเห็นของเวป zest ก็ได้ความตามนี้อ่ะครับ

ใจชื้นขึ้นมาเป็นกองๆ ^^

แต่ไม่มั่นใจว่า สินค้า ที่เขาพูดถึนั้น รวม BF3 ด้วยหรือปล่าว เพราะมันไม่ได้มีปัญหาแค่เกมเดียว ยังมี ซิม กับ นี้ดฟอ อีก