ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

Capcom เผยเหตุผลในการออกแบบชุด Ada ใหม่ใน Resident Evil 2 ฉบับ Remake

Capcom เผยเหตุผลในการออกแบบชุด Ada ใหม่ใน Resident Evil 2 ฉบับ Remake

lllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

หลังเหล่าตัวละครเอกถูกปรับหน้าปรับตาปรับชุดกันใหม่ สาวหมวย Ada ของเราก็เป็นอีกตัวละครที่ต้องถูกปรับเครื่องแต่งกายด้วยเหมือนกัน

Ada Wong อีกหนึ่งตัวละครชื่อดังจากเกม Resident Evil แฟนเกมหลายคนน่าจะจดจำเธอได้ดีจากการปรากฎตัวครั้งแรกในเกมภาค 2 พร้อมกับชุดสีแดงที่กลายเป็นเอกลักษณ์ประจำตัวในเกมภาคต่อมา

ในตัวเกม Resident Evil 2 ฉบับ Remake ตัวเอกสาวอย่าง Claire Redfield ก็ถูกเปลี่ยนชุดใหม่ ล่าสุดก็ถึงคิวของสาว Ada กันบ้าง และทีมงาน Capcom ก็ออกมาเผยเหตุผลในการตัดสินใจครั้งนี้

“จริงๆแล้วมันก็กลับไปยังเหตุผลเดิมครับ นั่นก็คือเรามองหาว่าชุดอะไรถึงจะดูเป็นธรรมชาติภายในสภาพแวดล้อมที่มีกราฟฟิกสมจริง”

คุณ Kazunori Kadoi ผู้กำกับของตัวเกมกล่าวให้สัมภาษณ์กับเว็บ Eurogamer (ข้อมูลจากบอร์ด Resetera)

“ผมว่าการเดินไปเดินมาในชุดนั้น (ชุดแดงตัวเก่า) แล้วก็ทำภารกิจในการเป็น Spy คงดูไม่น่าเชื่อถือและสมจริงตามที่พวกเราต้องการในเกมใหม่ที่เราพัฒนากัน”

“ถึงเราจะยังบอกไม่ได้ว่าเราออกแบบชุดใหม่ของเธอออกมายังไง แต่เราสัญญาและยืนยันได้ว่าเราจะไม่ทรยศความคาดหวังของคุณ”

ภาพจากใน Trailer เผยให้เห็นว่า Ada ดูจะใส่ชุดที่เคยถูกออกแบบเอาไว้และไม่ถูกหยิบมาใช้งานตอนตัวเกมภาคสองถูกพัฒนาครั้งแรก

เป็นที่แน่นอนว่าการเปลี่ยนแปลงย่อมมาพร้อมความคิดเห็นที่ต่างกันไป แฟนเกมบนอินเตอร์เน็ตหลายคนชื่นชอบการออกแบบครั้งใหม่ของชุด Ada ขณะที่บางคนก็บอกว่าอยากได้ชุดแดงดั้งเดิมของเธอกลับคืนมา

อย่างไรก็ตามยังไม่มีอะไรแน่นอน และเราอาจได้เห็น Ada ในชุดแดงรูปแบบใหม่ในเกมภาคนี้ก็เป็นได้

แล้วพวกคุณชื่นชอบหรืออยากเห็น Ada ในชุดแบบไหน แสดงความคิดเห็นกันเข้ามาได้ครับ

CREDIT BY GAMINGDOSE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    นางอาจจะใส่เสื้อโค้ชทับชุดแดงอยู่ก็เป็นได้นะ พอถึงเวลานางก็ถอดมายั่วลีออน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    หวังว่าคงไม่จับเพิ่มลงไปใน DLC Costume Pass แยกขายอะไรเทือกนี้นะครับ ยิ่งป็นเกมจากค่าย Capcom ผมยิ่งหวั่นๆ อยู่ :/

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titaniumx อ่านกระทู้
    หวังว่าคงไม่จับเพิ่มลงไปใน DLC Costume Pass แยกขายอะไรเทือกนี้นะครับ ยิ่งป็นเกมจากค่าย Capcom ผมยิ่งหวั่นๆ อยู่ :/
    ถูกต้องนะครับ....