ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

Talking .:: สิ่งที่ผู้สร้าง Gears of War อยากได้ใน Xbox รุ่นต่อไป ::.

..::[สิ่งที่ผู้สร้าง Gears of War อยากได้ใน Xbox รุ่นต่อไป]::..

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผู้สร้างเกมเกียร์ส ออฟ วอร์ (Gears of War) ให้สัมภาษณ์กับ oxm.co.uk ถึงสิ่งที่เขาอยากให้มีในเครื่องเกมเอ็กซ็บ็อกซ์รุ่นต่อไป

ไมโคซอฟท์ยังไม่ได้ประกาศถึงเครื่องเกมรุ่นต่อไปและก็มีแต่ข่าวลือออกมาให้ได้ยินกัน แต่ว่าผู้สร้างเกมก็ต่างหวังในสิ่งใหม่ที่จะมีในเครื่องตัวนั้น คลิฟฟ์ เบลซซินสกี้ ผู้สร้างเกมเกียร์ส ออฟ วอร์ ก็เช่นเดียวกัน "ผมต้องขอโทษนะถ้าคุณจะคิดกันว่าการแสดงผลภาพของเครื่องปัจจุบันมันยอดเยี่ยมมาก แต่จริงๆ แล้วมันไม่ใช่เลย เครื่องเอ็กซ์บ็อกซ็ 360 มันออกมาตั้งแต่ปี 2005 แล้วและการแสดงผลของมันก็ค่อยๆ แย่ไปตามอายุของตัวเครื่องด้วย"

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

"ผมยอมรับว่าเครื่องเอ็กซ็บ็อกซ์ 360 นั้นยอดเยี่ยม ในเกมเกียร์ส ออฟวอร์ 3 พวกเราผลักดันมันมาไกลอย่างที่เราไม่เคยทำมาก่อน แต่ผมอยากให้ตัวละครของผมเหมือนจริงและดีมากว่าที่เป็นอยู่นี้ ผมอยากให้การแสดงผลด้านภาพของมันสมจริงมากยิ่งกว่านี้ คุณอาจจะสงสัยว่าที่มีอยู่ตอนนี้มันไม่ดีเหรอ ผมบอกได้เลยว่าไม่ดี ผมเห็นว่ามันได้เวลาที่จะต้องปรับปรุงให้มันดีขึ้นแล้ว" เบลซซินสกี้ กล่าวต่อ

"แล้วการแสดงผลภาพมันมีผลอะไรกับเกมการเล่นอย่างนั้นหรือ มันก็ไม่มีผลอะไรหรอกนะ แต่เมื่อผมเปิดเครื่องโปรเจ็คเตอร์ที่บ้านของผม แล้วก็เห็นตัวละครของผมมันทำให้ผมรู้สึกแย่ มันเหมือนเส้นทางอันแสนยาวไกลเพื่อไปยังดาวดวงอื่น ผมคิดว่ายังคงอีกนานและมีสิ่งที่ต้องทำมากมายกว่าที่จะได้ภาพอย่างที่ผมต้องการ แต่ผมก็ต้องการไปให้ถึงตรงนั้นให้ได้"

นอกจากเรื่องการแสดงผลแล้ว เบลซซินสกี้ ยังต้องการให้เครื่องรุ่นใหม่สามารถเข้าไปใช้ประโยชน์จากการเชื่อมต่อเครือข่ายออนไลน์ยุคใหม่ให้ได้ดีที่สุดด้วย "ผมว่าทิศทางในอนาคตจะขึ้นอยู่กับคนที่เข้าใจเครือข่ายออนไลน์อย่างถ่องแท้ เพราะมันคือโลกที่เราอยู่ พวกเรานั้นเชื่อมต่อกันเสมอ"

"ตอนนี้ผมกำลังเสพติดกับการรับรู้ว่าคนอื่นกำลังพูดกันถึงเรื่องอะไร ไม่ว่าจะแค่ไปบังเอิญได้ยินมาหรือว่าในมายเสปช ผมได้ยินเรื่องการตายของคนมีชื่อเสียงจากคนอื่นในทันที แล้วคุณก็ได้ยินข่าวจาก ซีเอ็นเอ็น หลายวันหลังจากนั้นว่าดาราคนนั้นเสียชีวิตแล้วซึ่งเป็นเรื่องที่เรารู้มาก่อนหน้านั้นแล้วเมื่อวันก่อน เรากำลังอยู่ในโลกของการหมุนเวียน ผู้ที่เข้าใจโลกออนไลน์ดีที่สุดก็จะเป็นผู้ประสบความสำเร็จ ผู้ที่ยังไม่เข้าใจเรื่องนี้ก็ควรเข้าใจมันซะ"

นอกจากจะต้องการการแสดงผลที่ยอดเยี่ยมและการรองรับระบบเน็ตเวิร์คที่ดีแล้ว เขายังพูดถึงเรื่องอุปกรณ์เสริมคิเน็คท์ (kinect) ด้วย "ถ้าเครื่องเกมตัวต่อไปจะมีอุปกรณ์บังคับพิเศษนี้อยู่ด้วย ผมคิดว่าพวกคุณจะต้องทำให้มีเกมหลายเกมใช้อุปกรณ์ตัวนี้ด้วยเพราะว่าทุกอย่างก็ต้องพึงพาอาศัยกัน"

"เมื่อคุณเป็นผู้พัฒนาหลักแล้วคุณไม่สามารถใช้อุปกรณ์ที่ใส่มาด้วยให้เกิดประโยชน์ มันก็จะเกิดปัญหา คุณจะจบลงตรงที่ไม่มีเกมดีๆ มาคอยผลักดันอุปกรณ์ตัวนี้ ตรงกันข้ามถ้ารู้ว่าสามารถทำอะไรกับมันได้บ้าง เราก็จะเอามันมาใช้ในเกมของเราได้เป็นอย่างดีและก็จะเกิดผลดีกับตัวเครื่องด้วย" เบลซซินสกี้ กล่าวในตอนท้าย

Credits:manager

Thank + Comment ให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dnkkwan : 20th October 2011 เมื่อ 19:47
    ..::[~Real Madrid - 2012-2013~]::..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ก็เจ๋งดีนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    คงไม่ลง PC แล้วล่ะครับ - -

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ภาคนี้ DOM ไม่น่าตายเลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    kinect เป็นตัวการสำคัญที่ทำให้การแสดงผลลดลงไปเลยละคับ เพราะมันต้องพึ่งพาพลังในการประมวลผลจากตัวเครื่อง xbox ทำให้เครื่อง xbox ไม่สามารถสร้างภาพที่สวยงามได้อย่างเต็มที่
    แต่ถ้าจะให้ kinect ประมวลผลเองได้ ก็ต้องออก kinect รุ่นใหม่ที่มีราคาสูงกว่าเก่าอีก หนทางข้างหน้าช่างยากลำบาก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♪◄•► !NfiПt€–Ju$T!cΣ ◄•►♫
    CPU:Intel Core i5-2410M/VGA:nVidia GeForce GT 525M/RAM:DDR3 4GB
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PraeOnline25 อ่านกระทู้
    คงไม่ลง PC แล้วล่ะครับ - -
    ก็ไม่ลง pc มาตั้งแต่ภาคไหนๆแล้วล่ะครับ
    CPU : Intel Core i5-2410M/VGA : nVidia GeForce GT 525M 1GB DDR3/RAM : DDR3 4GB

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    ปีหน้าจะซื้อ XB360 ดีไหมหว่า เสี้ยว XB720 ออกปี 2013
    PS. He's BACK!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เกมส์นี้ลงแค่ภาคแรก....แต่กว่าจะได้ลงเล่นใน pc เกือบๆ2ปี พอมาภาค2 ก็อดเพราะอะไรคงรู้ๆกันดี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    กด Thank ให้เพราะลายเซ็นท่านนะครับ จขกท.
    รูป HD มากๆ ชอบๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ดูจากสเป็กของ XBOX360 แล้ว สามารถสร้างเกมส์ได้ภาพสวยขนาดนี้ ผมก็ถือว่าดีแล้วล่ะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,170
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    อยากให้มันเยี่ยม ก็ลองมาลง PC ดูสิ =w="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manesuke : 20th October 2011 เมื่อ 22:34
    Nightwing

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    ภาคนี้ DOM ไม่น่าตายเลย
    ไว้อาลัยให้ดอมด้วย แง่ๆๆๆ ผมเล่นแล้วน้ำตาไหลเลย ตอนดอมตาย (เวอร์ไปป่ะ)

ยังไงก็อยากจะให้เกมนี้มีภาคต่อจัง เฮ้ออออ เสียดาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manesuke อ่านกระทู้
    อยากให้มันเยี่ยม ก็ลองมาลง PC ดิสิ =w="
    เชื่อเลยยอดโหลด 70%

10% คือยอดซื้อแผ่นก็อป

20% คือคนที่ซื้อแผ่นแท้

นี่หล่ะคือสาเหตุที่ทำให้เกมนี้ไม่พอตลงPCเลย หลังจากภาคแรกออกมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NaZi_BF3 : 20th October 2011 เมื่อ 20:36

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chonburi-Sattahip
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ภาคแรกก็ลงไม่รู้หรอกหรอ ภาคเดียว

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    พีซีบ้าง อะไรบ้าง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manesuke อ่านกระทู้
    อยากให้มันเยี่ยม ก็ลองมาลง PC ดิสิ =w="
    ใช่เลย - -

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ที่ไม่ลงเพราะ microsoft อยากให้เป็นเกมส์ Exclusive ครับ ไว้แข่งกับ Sony (PS3) ถ้าหากลง PC ก็ต้องลง PS3 ด้วยซึ่งจะทำให้ Xbox360 ด้อยค่าลงมาครับ ไม่ได้เกี่ยวกับยอดขายแต่อย่างใด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 20th October 2011 เมื่อ 20:48

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    มันมีลงอยู่ภาคนึงไม่ไช่เหรอ ผมเล่นอยู่

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ Producer เกมนี้เคยบอกแล้วว่าที่ผมไม่ลง เพราะมันไม่คุ้มกับทุนที่จะเสีย ภาคแรกของคอม ไม่ได้ขายดีเลยนะ
    แล้วใครจะบอกกันตรงๆละครับ ว่าที่ลงแค่ Xbox360 เพราะอยากให้คนหันมาซื้อ Xbox360 มากขึ้น ลองคิดดูครับ

ปล. จะเชื่อข่าวก็ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 20th October 2011 เมื่อ 21:18

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมเล่นภาคเเรกใน PC ไม่รุ้มาไงน่ะ 55+

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Infinity_Justice อ่านกระทู้
    ก็ไม่ลง pc มาตั้งแต่ภาคไหนๆแล้วล่ะครับ
    ผมเล่นภาคเเรกใน PC ครับ หุหุ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ที่ไม่ลงเพราะ microsoft อยากให้เป็นเกมส์ Exclusive ครับ ไว้แข่งกับ Sony (PS3) ถ้าหากลง PC ก็ต้องลง PS3 ด้วยซึ่งจะทำให้ Xbox360 ด้อยค่าลงมาครับ ไม่ได้เกี่ยวกับยอดขายแต่อย่างใด
    ไม่เกี่ยวหรอกครับ ที่ไม่ลง pc ก็เพราะยอดขายมันห่างกับยอดโหลดเถื่อนมากๆน่ะแหล่ะ (ภาคแรก) ซึ่งที่ลงภาคแรกก็คงจะวัดใจกับคนเล่นที่รอของ pc อยู่ แต่เมื่อผลออกมาแบบนี้ในทางธุรกิจก็ต้องตัดสินใจในการตลาดน่ะแหล่ะครับ แล้วต่อให้เป็นตายร้ายดียังไง เกิดภาค 2-3 ลง pc ขึ้นมาภายหลัง ก็ไม่มีทางที่จะลง ps3 ครับ มันเป็น exc ของ "microsoft ครับ ไม่ใช่ของ xbox360" และในการตลาดที่จะลงแพลทฟอร์มไหนบ้างก็เป็นสิทธ์ของ microsoft ครับ ไม่ใช่ epic แม้ทาง epic จะให้สัมภาษณ์ว่าจะไม่ทำลง แต่ถ้าเกิดในอนาคตปัญหาลิขสิทธ์ถูกป้องกันได้ดีขึ้นมากๆ แล้ว ms อยากเอาลงคอมอีกนี่ epic ไม่สามารถคัดค้านแบบจริงจังได้ครับ แม้จะเป็นผูเสร้างเกมส์นี้ก็เถอะ(แต่ถ้าป้องกันได้ดีจริง ผมว่ายังไง epic ก็อยากลงอยู่แล้วล่ะ)ซึ่งแน่นอนที่ๆ microsoft ให้สิทธ์ลงได้ก็คือเครื่องเกมส์ในเครือกับระบบปฎิบัติการของตน (เช่น windows ) แค่นั้นแหล่ะครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตาม มุกภาคไม่ยอมปล่อยแน่นอน

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AuDiZZ อ่านกระทู้
    ผมเล่นภาคเเรกใน PC ครับ หุหุ
    GOW ลง PC ภาคเดียวคือภาคแรกครับ เหมือนกรณีก่อนหน้านี้คืิอ Halo ลงมา 2 ภาค ภาคต่อจากนั้นลง Xbox เครื่องตัวเองหมด

ภาคนี้ยังไม่ทันเล่นเลยโดยสปอยว่า Dom ตาย แค่นี้ก็ไม่อยากเล่นแล้ว -*-

ป.ล.Dom นี่น่าสงสารจริงๆภาคแรกเป็นเบ๊ มาคัส ภาค 2 ก็ต้องช่วยดับความทรมาณให้เมียตัวเองอีกซึ้งมากๆ น่าสงสารภาคนี้ก็ตายอีก หมดอารมณ์เล่นแล้ว - *

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kukukuXSA อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวหรอกครับ ที่ไม่ลง pc ก็เพราะยอดขายมันห่างกับยอดโหลดเถื่อนมากๆน่ะแหล่ะ (ภาคแรก) ซึ่งที่ลงภาคแรกก็คงจะวัดใจกับคนเล่นที่รอของ pc อยู่ แต่เมื่อผลออกมาแบบนี้ในทางธุรกิจก็ต้องตัดสินใจในการตลาดน่ะแหล่ะครับ แล้วต่อให้เป็นตายร้ายดียังไง เกิดภาค 2-3 ลง pc ขึ้นมาภายหลัง ก็ไม่มีทางที่จะลง ps3 ครับ มันเป็น exc ของ "microsoft ครับ ไม่ใช่ของ xbox360" และในการตลาดที่จะลงแพลทฟอร์มไหนบ้างก็เป็นสิทธ์ของ microsoft ครับ ไม่ใช่ epic แม้ทาง epic จะให้สัมภาษณ์ว่าจะไม่ทำลง แต่ถ้าเกิดในอนาคตปัญหาลิขสิทธ์ถูกป้องกันได้ดีขึ้นมากๆ แล้ว ms อยากเอาลงคอมอีกนี่ epic ไม่สามารถคัดค้านแบบจริงจังได้ครับ แม้จะเป็นผูเสร้างเกมส์นี้ก็เถอะ(แต่ถ้าป้องกันได้ดีจริง ผมว่ายังไง epic ก็อยากลงอยู่แล้วล่ะ)ซึ่งแน่นอนที่ๆ microsoft ให้สิทธ์ลงได้ก็คือเครื่องเกมส์ในเครือกับระบบปฎิบัติการของตน (เช่น windows ) แค่นั้นแหล่ะครับ
    Microsoft = Xbox360

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    PC หมด สิทธิ์ จ้าาาา 555+

เกมส์ ดี ๆ แบบ นี้ ขืนปล่อยให้เถื่อน เด๋ว ยอด ตก เอง อ่ะ

เหมือน ภาค แรก อ่ะ

เฮ้อออ หนัก ใจ PC
    PC , Ps1 - 2 - 3 - 4, Xbox360 - one , PSP , PSVITA , 3DS

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: