ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655

ขอบ่นหน่อย (ไร้สาระ(มาก!))

ไม่มีอะไรมากครับแค่อยากมาเล่าความซวยที่วันนี้ได้เจอมาให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมไปเรียน รด. ซึ่งปกติจะได้เรียนในห้องสบายๆแต่เนื่องจากช่วงนี้น้ำท่วมเขาเลยให้ช่วยทำกระสอบทรายแล้วครูฝึกเขาบอกว่าจะเลิกเร็วผมก็ทำหน้าที่ๆได้รับไปจนเสร็จ(เหนื่อยมาก)แต่ก็ดีครับที่ได้ช่วยอะไรกับเขาบ้างถึงจะเหนื่อยแต่ก็สนุกดีจนถึงเวลาเลิกประมาณ 16.00 น (สุดท้ายก็เลิกเวลาเดิม -*-) ความซวยมันเริ่มตรงนี้แหละครับหลังจากผมเลิกเรียนผมก็ไปรอรถตู้(ปกติผมจะกลับแท็กซี่แล้วก็จะหารกับเพื่อน5คนแต่วันนี้มีแค่ผมกับเพื่อน2คนก็เลยกลับแท็กซี่ไม่ไหว)แต่รถตู้ก็เต็มตลอดพอเจอรถที่ยังว่างก็มีคนวิ่งตัดหน้าอีก(ต่อหน้าต่อตา -*-) ผมก็เดินไปเรื่อยๆจนเจอไอพวกที่เดินแซงมารอรถข้างหน้าผม(มันมีกัน6คน) ผมก็เลยตกลงกับพวกมันว่าจะกลับแท็กซี่ด้วยกันแบ่งเป็นคันละ4คน แต่รถแท็กซี่ก็ไม่ค่อยมี (ทั้งๆที่ตอนผมรอรถตู้มีเยอะมาก) พอแท็กซี่ผ่านมาก็บอกไปส่งรถอย่างเดียว (แล้วจะเปิดไฟ ว่าง ทำไมวะ) แล้วมีอยู่คันหนึ่งพอผมโบกปุ๊ปมันรีบปิดไฟ ว่าง ทันทีเลย ช่างน่าถีบสะจริงๆ ผมก็โบกอยู่อย่างนั้นจน 18.15 น (รอตั้ง2 ชม) ก็มีรถที่ยอมไปจนได้ จากนั้นผมก็นั่งรถไปจนถึงจุดหมายแล้วก็หาร4กับเพื่อนจ่ายไปคนละ 35 บาท จากนั้นพ่อเพื่อนผมก็มารับผมก็ขอติดรถไปด้วยเพราะบ้านอยู่ไกล้กัน ก่อนจะถึงบ้านผมก็ขอให้พ่อเพื่อนผมจอดที่ตลาดก่อนเพราะผมจะไปซื้อกับข้าว แล้วผมก็ไปซื้ออาหารตามสั่งครับ จัดไป อาหารสิ้นคิดกล่องนึง ผมก็นั่งรอไปครับ พอผมเห็นเขาทำเสร็จผมก็กะจะควักตังในกระเป๋ากางเกงมาจ่ายแต่ที่ไหนได้ล้วงไปล้วงมาหลายรอบแต่มันว่างเปล่า ใช่เลยครับ กระเป๋าตังผมหายสะแล้ว ผมคิดว่าคงทำหล่นหายจึงลองโทรไปถามเพื่อนว่าตกอยู่ในรถเพื่อนรึปาวแต่เพื่อนผมบอกว่าไม่มี (สงสัยคงตกในรถแท็กซี่อุตส่านับตังจ่ายตั้งนานสุดท้ายก็ให้เขาไปหมดกระเป๋ารวมถึงบัตรประชาชนกับบัตรนักเรียน) ผมก็ไม่รู้จะบอกเจ้าของร้านยังไงดี (ป้าเขาหน้าโหดมาก) ผมก็เลยวางกระเป๋านักเรียนไว้ที่ร้านเพื่อเป็นหลักฐานว่าผมไม่ชิ่ง แล้วบอกว่าขอเวลาแปปเดียวผมมาจ่าย โชคดี(รึเปล่า -*-)เพราะที่ทำงานแม่ผมอยู่ไกล้ผมก็เลยรีบไปหาแม่เพื่อจะขอตัง แต่ที่ไหนได้แม่ผมหยุดงาน (แม่ผมหยุดทีไรไม่เคยอยู่บ้าน -*-) ผมโทรหาแม่เท่าไรก็ไม่รับจนผมต้องยืมตังเพื่อนที่ทำงานของแม่ผมซึ่งเขาก็ไม่ค่อยถูกกับแม่ผมด้วยคงจะเอาเรื่องผมไปนินทาแน่นอน แล้วผมก็รีบวิ่งไปจ่ายค่ากับข้าวทันที (เขาเกือบจะออกไปตามหาผมแล้วสงสัยนึกว่าผมชิ่ง) แล้วก็ยังต้องเดินกลับบ้านมาอีกไกลเลยครับ ทำให้วันนี้ผมเซงมาก โกรธแม่ผมด้วยละหยุดทีไรไม่เคยคิดจะอยู่กับลูก กลับมาไม่มีอารมณ์เล่นเกมเลยก็เลยมานั่งบ่นให้พวกคุณฟังเนี่ย ขอเพิ่มนิดนึงที่ผมสั่งกระเพราไข่ดาวไว้พอผมจะกินข้าวดันไม่มีไข่โอ้พระเจ้าเจ้าของร้านลืมทอดไข่แถมเก็บเต็มราคาด้วย ซวยขนานแท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liberate01 : 20th October 2011 เมื่อ 21:49
    GU-UN-\m/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ผมบอกตรงๆ ไม่กล้าอ่านอ่ะครับ

เจ้่ของกระทู้น่าจะจัด บรรทัดให้มันน่าอ่านนะครับ

(แนะนำ ไม่ได้ใช่ว่านะ เดี๋ยวก็มาด่าผมอีก)
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ^
    ^
    ^
    เห็นด้วยกับข้างบน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ตาลายนิดหน่อย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,012
    โชคร้ายจังครับ

ป.ล. ต้องอ่านค้าง นิ่งๆ จะไม่ตาลายนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    หมุนรอบตัว 3 รอบแล้วนอน รับรองหาย

ล้อเล่นครับ อย่าเครียดๆ
    สวดมนต์ก่อนนอนแล้วภาวนาให้วันพรุ่งนี้โชคดีครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    อย่าเครียดท่านๆ

ปล.ลายเช็นท่านนี่ ถูกใจ จริงๆ 5 5 5

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ศูนย์ไหนครับนี่

ปี2 ที่ ม.พัน1.รอ. วันอังคารผมได้ทำถุงยังชีพมา 2 สัปดาห์แล้ว

แต่หลังจากลงรถแล้ว คุณซวยจริงๆ คิดว่า วันนี้ไม่ใช่วันของคุณ ละกันครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titan888 อ่านกระทู้
    โชคร้ายจังครับ

ป.ล. ต้องอ่านค้าง นิ่งๆ จะไม่ตาลายนะครับ
    \

เห็นด้วยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อย่าเครียดนะครับเป็นกำลังใจให้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    แนะนำให้ จขกท. (ถ้าเป็นคนพุทธ) สวดมนต์+ทำบุญเลยคร้าบบบ

พูดเล่นคร้าบบไม่ขนาดนั้น คือมันก็มีบ้างบางวันที่เราจะซวยก็เป็นเรื่องธรรมดา อาจจะไม่บ่อย

แต่มันก็คงไม่เป็นแบบนี้ทุกวันหรอกครับ ฟ้าหลังฝนยังมี เป็นกำลังใจให้ จขกท.อย่าเพิ่งเซ็งมาก

หาไรทำให้คลายเครียดเลยคร้าบบบ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ QuellasE อ่านกระทู้
    ศูนย์ไหนครับนี่

ปี2 ที่ ม.พัน1.รอ. วันอังคารผมได้ทำถุงยังชีพมา 2 สัปดาห์แล้ว

แต่หลังจากลงรถแล้ว คุณซวยจริงๆ คิดว่า วันนี้ไม่ใช่วันของคุณ ละกันครับ
    ผมเรียนปี2อยู่ที่ ปตอ.พัน5 ครับ แถวปากเกร็ด

กล่าวขอบคุณ
    7,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phenomenom555 อ่านกระทู้
    แนะนำให้ จขกท. (ถ้าเป็นคนพุทธ) สวดมนต์+ทำบุญเลยคร้าบบบ

พูดเล่นคร้าบบไม่ขนาดนั้น คือมันก็มีบ้างบางวันที่เราจะซวยก็เป็นเรื่องธรรมดา อาจจะไม่บ่อย

แต่มันก็คงไม่เป็นแบบนี้ทุกวันหรอกครับ ฟ้าหลังฝนยังมี เป็นกำลังใจให้ จขกท.อย่าเพิ่งเซ็งมาก

หาไรทำให้คลายเครียดเลยคร้าบบบ
    ผมไม่ใช่แค่เป็นคนพุทธนะครับแต่ผมเคยบวชมาแล้ว บวชนานด้วย (ตั้งแต่สึกมาก็ไม่ค่อยได้สวดมนต์เลยครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ใจเย็นๆ คับท่าน
    ปล. ลายเซ็นท่านนี่มาจากเรื่องไหนคับ จะไปหาซื้อ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthh อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆ คับท่าน
    ปล. ลายเซ็นท่านนี่มาจากเรื่องไหนคับ จะไปหาซื้อ
    ผมไปเอาของคนอื่นมาครับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ขออย่ายอมแพ้ อย่าอ่อนแอแม้จะร้องไห้ เป็นกำลังใจให้ครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    2
    อ่านมาก็เครียดตามพอตอนสุดท้ายเล่นเอาผมตกเก้าอี้เลยนะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อ่านแล้วก็ เห็นใจนะครับ

ยังงี้ละครับ ทำความดี ไม่มีใครเห็น

แต่มันเป็นการดีครับ ที่เราปิดทองหลังพระ

ทุกคนมีเรื่องซวยกันทุกคนครับ อยู่ที่เวณกรรมของแต่ละคน

แต่ผมเชื่อว่า เจ้าของกระทู้เป็นคนดีพอ ที่พระจะช่วยคุ้มครองนะครับ

ซักวันเดี๋ยวมันก็ต้องมีโชคดีบ้างละครับ เอาใจช่วยนะ

ป.ล.เป็นคนดี แล้วไม่ได้ดี มันไม่มีจริงหลอกครับ เชื่อผมเถอะนะ แต่มันต้องใช้เวลา กว่าดวงจะมาหาเรา เชื่อผม
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    โมโหหิว ไข่ดาว บวกไปด้วย-/-

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ่านจนจบ มึนนิดหน่อย แต่ก็นะ จะซวยอะไรขนาดนั้น

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    2
    ซวย ซ้ำ ซวย ซ้อน

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อืม อ่านไม่จบยอมรับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    เรื่องร้ายผ่านไปเรื่องดีดีก็คงจะเข้ามานะฮะ

ผมไปเรียน รด ก็เห็นเขาวางกะสอบทรายไว้นะ ไม่ยักกะใช้พวกผมให้นั่งเรียนทั้งวัน

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ซวยสุดๆเลย -*-

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    โคตรจะสบายครับ ผมเรียนวันที่ 24 ดำ แหงมๆ (จากดำยุแล้วววววววววววว ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เฮือก)

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: